[Funland] Chung cư nhà ở xã hội đã cũ mà trên 30 triệu/m, giá chung cư nhảy kinh thật

caisua

Xe lăn
Em cũng gần 5 sọi rồi, đủ lớn để hiểu cụ ạ 😂
Em cũng chỉ hơn cụ vài tuổi và sinh ra ở góc đó mà thi thoảng vẫn phải mò về để hưởng cái chất HN đậm đặc ở đây, tiền nong chả mua nổi ạ

Đạt 196

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chỉ hơn cụ vài tuổi và sinh ra ở góc đó mà thi thoảng vẫn phải mò về để hưởng cái chất HN đậm đặc ở đây, tiền nong chả mua nổi ạ
Tôi vì công việc nên vẫn phải ở, chứ muốn ra ngoại ô lắm rồi

ncs

Xe buýt
Các cụ cứ tranh cãi nhau từ góc bản thân. Hiển nhiên tòa chung cư các cụ đang ở Cầu Giấy nếu thần đèn dịch về hoàn kiếm hay đống đa thì giá phải tăng gấp rưỡi. Nó phản ánh thị trường. Ai phù hợp thì chọn thôi. Tôi nói thật muốn mua thuốc biệt dược xịn phải lên các nhà thuốc trước bv bạch mai, việt đức, 108 mới có,đó chỉ là 1 ví dụ.

Dacia90

Xe điện
Giờ Nhà thuốc uy tín nó ship tới cổng bv luôn. Tóm lại có cách nào giảm số dân hiện giờ ở HN còn khoảng 5-6 triệu dân là các cụ thấy nhẹ nhõm thoải mái ngay, đỡ tắc đường, bon chen, đỡ ô nhiễm. Đưa ra bộ tiêu chí Hanoipass gì đó chẳng hạn? Hoặc dời hết các bv và trường ĐH sang 2 thành phố mới, dân đi theo ngay.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Giờ Nhà thuốc uy tín nó ship tới cổng bv luôn. Tóm lại có cách nào giảm số dân hiện giờ ở HN còn khoảng 5-6 triệu dân là các cụ thấy nhẹ nhõm thoải mái ngay, đỡ tắc đường, bon chen, đỡ ô nhiễm. Đưa ra bộ tiêu chí Hanoipass gì đó chẳng hạn? Hoặc dời hết các bv và trường ĐH sang 2 thành phố mới, dân đi theo ngay.
Cụ nói thì dễ nhưng để làm được thì chính phủ bao nhiêu năm nay nói đã thực hiện đc đâu ạ :))
Nào là Bạch Mai về Phủ Lý, Đại Học Mở về Hưng Yên, mấy trường lên Hoà Lạc, Viettel về Hoà Lạc mà có ăn thua đâu ạ. Giờ có cụ nào bệnh nặng có về Bạch Mai dưới Phủ Lý ko ạ ?
hay có nhiều bác sĩ giỏi về Hà Nam làm ko ạ. Đây em chỉ nói 1-2 tiêu chí nhỏ thôi ạ. Còn chưa kể chợ búa, ăn uống ở ngoại thành còn lâu mới bằng được nội thành.
Như trước em mua chung cư ngay ở Nguyễn Cơ Thạch (Nam Từ Liêm) mà ăn uống cũng hay mò lên mấy quận nội thành ăn, rồi thì các trường học cho các con em cũng vote ở các quận lớn vẫn nhỉnh hơn.
Và thêm phần doanh nghiệp nào cũng sẽ có văn phòng ở các quận nội thành để tiện giao tiếp, tiếp khách hàng. Lượng nhân viên cứ tăng lên thôi ạ.
Thế nên giá nhà em đánh giá trong Vành đai 3 sẽ còn lên nữa, dân số thì ngày càng đông chứ ko phải ít đi, nội thành HN vẫn là nơi dễ kiếm tiền, thu nhập tốt nên chẳng thể rẻ đi đâu ạ.

MANU FC

Đi bộ
Cũng bình thường, trong 10 năm thì thu nhập bình quân đầu người tăng hơn gấp 2 lần thì giá nhà ở xã hội cũng vậy thôi. Như thế cũng có điều mừng vì đất nước đang phát triển kinh tế tốt!
Chuẩn cụ ạ, tính từ 2019 đến giờ đã thấy chênh nhau khủng rồi

caisua

Xe lăn
Tôi vì công việc nên vẫn phải ở, chứ muốn ra ngoại ô lắm rồi
Cũng có vài ông phát biểu: ăn ở Cầu Giấy cũng ngon chả kém gì khu phố cổ nên sao cứ bày vẽ về tận đó ăn vừa đắt vừa đông.
2 đứa con em thì lại dứt khoát ko đi du học chỉ vì phố cổ mới là thiên đường ăn uống, cứ cuối tuần là đèo nhau mò lên đó.