Chung cư mini tại Hà Nội làm được Sổ Đỏ Riêng thế nào?

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
Em thấy cccm có vẻ không tìm hiểu sâu về pháp lý chung cư mini lắm hay sao ý nhỉ ?

Sonng88

Xe hơi
E có tầm 1 tỷ muốn mua chung cư cho 2 vợ chồng trẻ ở cụ nào có thông tin ko ạ

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
E có tầm 1 tỷ muốn mua chung cư cho 2 vợ chồng trẻ ở cụ nào có thông tin ko ạ
Cụ quan tâm đến chung cư mini có sổ hay không sổ ạ? Nếu tiện ib em số điện thoại bên dưới ạ :-c

nam.yeuaudio

Xe hơi
Sổ riêng chung cư mini trong trung tâm ko có cụ à, từ trước đến giờ chỉ có ở Đông Ngạc - Cầu Thăng Long thôi. Cụ cần thêm thông tin ib em riêng hoặc facebook, zalo số đt của em bên dưới :)
Cấp giấy chứng nhận cho chung cư mini đã được tháo gỡ từ Quyết định 37/2015 đến nay là 12/2017. Cấp ầm ầm cả chỉ trừ chung cư có căn hộ dưới 35m2 và không riêng biệt, các nội dung khác được tháo hết. Các Cụ đừng sợ.

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
em cũng hóng sau này còn dùng
Cụ hóng thoải con gà mái đi >:D<
Cụ hỏi ở đâu ạ, cụ ib em số đt bên dưới chữ ký :-c
Cấp giấy chứng nhận cho chung cư mini đã được tháo gỡ từ Quyết định 37/2015 đến nay là 12/2017. Cấp ầm ầm cả chỉ trừ chung cư có căn hộ dưới 35m2 và không riêng biệt, các nội dung khác được tháo hết. Các Cụ đừng sợ.
Vấn đề là phải đi vào thực tế cụ ạ, các cụ chủ xây và bán phải có tâm, làm chuẩn theo quy định của nhà nước thì tất nhiên là OK hết rồi cụ. Nhưng cụ xem hiện tại thị trường chung cư mini đấy, những tòa chung cư mini có sổ riêng có đếm được trên đầu ngón tay không hay chỉ có bên em với chỗ cụ bảo???

Bá Thức

Xe hơi
Theo Điều 40 Luật nhà ở năm 2005 đã quy định diện tích tối thiểu cho một căn hộ từ 45m2 trở lên thì mới được cấp sổ. Dĩ nhiên chung cư đó phải đầy đủ các thủ tục pháp lý như giấy phép xây dựng, không xây vượt quá số tầng, mật độ xây dựng... trong sổ này của cụ căn đó diện tích 45m2 là đủ tiêu chuẩn rồi. Nhưng còn nhưng căn chung cư mini diện tích nhỏ hơn thì làm sổ thể nào?

dinhnh87

Xe tăng
Cụ đã đọc thông tin em gửi ở trên về điều luật và quy định của nhà nước về "chung cư mini được cấp sổ đỏ riêng" chưa cụ? Cụ nên tìm hiểu trước khi đưa ra quyết định cụ ạ, chứ gần 1 tỷ bạc của cụ em nghĩ không phải nhỏ nên cụ phải cân đối cho chắc chắn kẻo thành mất tiền oan cụ ạ. Cụ cần gì cứ trao đổi dưới đây em biết gì em sẽ giải thích, cccm cùng trao đổi để giúp đỡ cccm khác đang băn khoăn nhé. Chúc cho cccm sáng suốt và tìm được căn hộ ưng ý nhất ạ =D>
Có sổ mà xa tít đông ngạc thì cg nan giải lắm cụ ơi

yoa_911

Xe máy
Mãi mãi là sổ chung thôi các cụ ah.nghe mấy em nhân viên sale tư vấn mà chóng hết cả mặt

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
Theo Điều 40 Luật nhà ở năm 2005 đã quy định diện tích tối thiểu cho một căn hộ từ 45m2 trở lên thì mới được cấp sổ. Dĩ nhiên chung cư đó phải đầy đủ các thủ tục pháp lý như giấy phép xây dựng, không xây vượt quá số tầng, mật độ xây dựng... trong sổ này của cụ căn đó diện tích 45m2 là đủ tiêu chuẩn rồi. Nhưng còn nhưng căn chung cư mini diện tích nhỏ hơn thì làm sổ thể nào?
Cụ chưa nắm rõ các quyết định mới nhất về cấp sổ cho chung cư mini rồi, cụ vào đây xem giúp em cho rõ ràng nhé lebaduong.com

Có sổ mà xa tít đông ngạc thì cg nan giải lắm cụ ơi
Cụ ơi, em cũng muốn tiền ít, vị trí gần, có sổ riêng từng căn cụ ạ. Cơ mà các chủ đất ở nội đô lại ko muốn bán rẻ cho mình thì nghe khó lắm :(

Mãi mãi là sổ chung thôi các cụ ah.nghe mấy em nhân viên sale tư vấn mà chóng hết cả mặt
Cụ cứ phải sờ tận tay, day tận cái mục sở thị sổ đỏ riêng căn hộ chứ cụ cứ nghe chém gió, chém bão, chém phập phập thì bảo sao chả chóng mặt. Cụ rảnh alo em lên cty em cho cụ xem thực tế luôn ko phải nói dù chỉ 1 câu :D

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
Cụ chưa nắm rõ các quyết định mới nhất về cấp sổ cho chung cư mini rồi, cụ vào đây xem giúp em cho rõ ràng nhé lebaduong.com

Cụ ơi, em cũng muốn tiền ít, vị trí gần, có sổ riêng từng căn cụ ạ. Cơ mà các chủ đất ở nội đô lại ko muốn bán rẻ cho mình thì nghe khó lắm :(

Cụ cứ phải sờ tận tay, day tận cái mục sở thị sổ đỏ riêng căn hộ chứ cụ cứ nghe chém gió, chém bão, chém phập phập thì bảo sao chả chóng mặt. Cụ rảnh alo em lên cty em cho cụ xem thực tế luôn ko phải nói dù chỉ 1 câu :D
Cccm thấy em nói có gì sai ko ạ?

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
Cụ có cần xem quyết định của nhà nước về cấp sổ đỏ cho chung cư mini không ạ?

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
Cụ có muốn mục sở thị và sờ tận tay để biết rõ hơn khộng ạ >:D<

huybinhnguyen

Xe hơi
Chưng cư mini nếu xây quá 7 tầng là cắt sổ được còn 7 tầng là theo hình thức đồng sở hữu

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com
Chưng cư mini nếu xây quá 7 tầng là cắt sổ được còn 7 tầng là theo hình thức đồng sở hữu
Cụ ơi không phải chỉ riêng xây vượt tầng đâu, còn mật độ xây, phòng cháy chữa cháy, kiểm định chất lượng...v...v... cụ tìm hiểu thêm vào đây xem quy định của nhà nước chi tiết ạ lebaduong.com

chungcumini

Xe tải
Website
lebaduong.com