[Funland] Chung cư cho khách nước ngoài thuê

huyenpt.108

Xe tải
E làm cho thuê đầu khách Hàn. Khu Mỹ Đình thuê giá tốt nhất ạ, như Skylake, Westpoint, D’Cap, MatrixOne là được giá nhất.

KeanuR

Xe tăng
E làm cho thuê đầu khách Hàn. Khu Mỹ Đình thuê giá tốt nhất ạ, như Skylake, Westpoint, D’Cap, MatrixOne là được giá nhất.
Ng Hàn e thấy ở nhiều nơi, nhưng khu Mỹ Đình Mễ Trì Trung Yên có 2 thỏi nam châm hút đó là toà Keangnam và khu Mỹ Đình Sông Đà
Quán xá dân Hàn gốc khu MĐ SĐ Sudico nhiều thực sự, kế tiếp là khu Trung Hoà Yên Hoà

anhthu42

Xe đạp
Cụ tính hộ bà chị cả chị phí sơn sửa lại nhà sau khi cho thuê.
Trong hợp đồng cho thuê lúc nào cũng phải cam kết hết bác ạ , nhà giao thế nào thì khi trả như thế , trả nhà phải trừ tiền vệ sinh, sơn sửa lại nhà nếu bẩn hoặc hỏng đó bác. Chủ cầm 2 tháng tiền đặt cọc mà

huyenpt.108

Xe tải
Ng Hàn e thấy ở nhiều nơi, nhưng khu Mỹ Đình Mễ Trì Trung Yên có 2 thỏi nam châm hút đó là toà Keangnam và khu Mỹ Đình Sông Đà
Quán xá dân Hàn gốc khu MĐ SĐ Sudico nhiều thực sự, kế tiếp là khu Trung Hoà Yên Hoà
Dạ vâng. Khách Hàn ở VN lâu rồi thì thường ở KangNam với MDSD. Nhưng giá cho thuê thì không bằng các toà e bảo được ạ :D giá cho thuê tốt hơn bác ạ

Easy girl

Xe tăng
nghe có mùi phét lác ở đây. Cái toá matrixone đến người việt ở còn chưa có mà đòi cho thuê đắt hàng. Cụ thẻ show ra tính toán tỷ suất của mấy dự án đấy xem hay chỉ ba hoa chích choè
Dạ vâng. Khách Hàn ở VN lâu rồi thì thường ở KangNam với MDSD. Nhưng giá cho thuê thì không bằng các toà e bảo được ạ :D giá cho thuê tốt hơn bác ạ

clessking

Xe tăng
Bà chị e là cho doanh nghiệp nước ngoài, sắp về hưu. Tích cóp được hơn 6 tỉ. Con cái cũng trưởng thành độc lập rồi. Trước bà gửi ngân hàng nhưng giờ lãi suất xuống thấp quá. Tính lại nhát nên không dám gửi mấy bank cổ phần, chứng khoán thì nhất quyết không chơi, bảo tao gà mờ chơi cái đó chỉ cho tụi nó thịt.
suy đi tính lại bà ý định mua căn chung cư để cho thuê, có dòng tiền đều hàng tháng. E tư vấn nếu thế mua trong sài gòn cho thuê được giá hơn nhưng bà ý kêu xa xôi khó quản lý, chỉ chọn ở hanoi. Theo cụ mợ thì mua dự án nào cho thuê tốt nhất, tỷ suất phải gần bằng ls tiết kiệm giờ (trên 5%). Bà ý nhắm cho tụi nước ngoài như hàn, nhật thuê thôi (quen làm và tiếp xúc bọn nn).
Hi, em cũng cho thuê khách Hàn chán rồi. Xưa bọn nó gà thì thuê đắt thôi, sau mấy năm covid giờ nó khôn cả rồi. Nên giờ khách việt khách tây j giá cũng ko chênh nhau mấy đâu.
Còn cho thuê thì trừ đi chi phí quản lý, sửa chữa, hao mòn, phí MG thì chỉ được 3,5-4%là cùng. Chưa kể mất công mất sức sửa cái nọ cái kia, đầu tư nhì nhằng nữa. Nên nếu ko vấn đề gì thì gửi tk là nhàn nhất.
Nếu vẫn thích mua CC thì em thấy mua CC mini kiểu 50m2 ở mạn ngoài VĐ3 (VD Mỹ Đình Pearl tầm 2,2-2,4 tỷ/căn, tận dụng nội thất chủ cũ đầu tư) thì cho thuê được ~9-10tr/tháng là hợp lý. Chứ mua 1 căn to thì càng khó cho thuê được giá.

Easy girl

Xe tăng
cụ cho thuê chán rồi? cụ thể dự án nào?
Hi, em cũng cho thuê khách Hàn chán rồi. Xưa bọn nó gà thì thuê đắt thôi, sau mấy năm covid giờ nó khôn cả rồi. Nên giờ khách việt khách tây j giá cũng ko chênh nhau mấy đâu.
Còn cho thuê thì trừ đi chi phí quản lý, sửa chữa, hao mòn, phí MG thì chỉ được 3,5-4%là cùng. Chưa kể mất công mất sức sửa cái nọ cái kia, đầu tư nhì nhằng nữa. Nên nếu ko vấn đề gì thì gửi tk là nhàn nhất.
Nếu vẫn thích mua CC thì em thấy mua CC mini kiểu 50m2 ở mạn ngoài VĐ3 (VD Mỹ Đình Pearl tầm 2,2-2,4 tỷ/căn, tận dụng nội thất chủ cũ đầu tư) thì cho thuê được ~9-10tr/tháng là hợp lý. Chứ mua 1 căn to thì càng khó cho thuê được giá.

anhthu42

Xe đạp
Tôi thấy SkyLake cho khách Hàn thuê là ok nhé.
2021-2022 2 ngủ 68 m2 tầm 21-22 triệu full đồ
2023 kinh tế khủng hoảng 17-19 triệu full đồ.
Bác nào cần mua để cho thuê tôi có luôn căn S3 tầng 8, ban công DN, hợp đồng 6 tháng khách Hàn 17 triệu. Mua thì cho thuê tiếp nhé, tôi không muốn phá hợp đồng.
Zalo 0902209011
Bác bán bao nhiêu ạ

Tố Hữu

Xe tải
em đang ngắm trong VĐ3 căn 2 ngủ có chỗ nào tầm 3 tỷ quay đầu cho thuê tốt ko các cụ?

badboyvn

Xe tải
em đang ngắm trong VĐ3 căn 2 ngủ có chỗ nào tầm 3 tỷ quay đầu cho thuê tốt ko các cụ?
có đấy cụ, cụ vào mấy khu tập thể cũ như Thành Công, Nam Đồng , Nghĩa Tân tìm căn độ 30m2 sổ, 60-80m2 sử dụng cho thuê đc 10tr đấy :))

biahoihanoi

Xe lăn
Cho thuê nhà chung cư mà đòi tỷ suất hơn 5% thì ko có đâu cụ, ngon thì đc tầm 4% là cao rồi. Chung cư cho người nước ngoài thuê thì mạn tây hồ như sunshine city, cầu giấy có khu Golden park, Mipec, mỹ đình có The zei, matrix on. 6 củ thì mua đc căn tầm 100-110m thiết kế 3pn2vs cho thuê tầm 20-25tr là kịch khung.
Khoảng vậy. Trước đây giá chung cư thấp nên căn tầm 3,5 tỉ full đồ cũng cho thuê được 21 tr/tháng. Giờ cũng căn đó giá 4,5 tỉ cũng cho thuê được 21 tr/tháng (khách Hàn). Tính ra trừ môi giới chưa được 5%. Thị trường cho nước ngoài thuê giờ cũng xuống vì nhiều người đầu tư.

biahoihanoi

Xe lăn
Bà chị e là cho doanh nghiệp nước ngoài, sắp về hưu. Tích cóp được hơn 6 tỉ. Con cái cũng trưởng thành độc lập rồi. Trước bà gửi ngân hàng nhưng giờ lãi suất xuống thấp quá. Tính lại nhát nên không dám gửi mấy bank cổ phần, chứng khoán thì nhất quyết không chơi, bảo tao gà mờ chơi cái đó chỉ cho tụi nó thịt.
suy đi tính lại bà ý định mua căn chung cư để cho thuê, có dòng tiền đều hàng tháng. E tư vấn nếu thế mua trong sài gòn cho thuê được giá hơn nhưng bà ý kêu xa xôi khó quản lý, chỉ chọn ở hanoi. Theo cụ mợ thì mua dự án nào cho thuê tốt nhất, tỷ suất phải gần bằng ls tiết kiệm giờ (trên 5%). Bà ý nhắm cho tụi nước ngoài như hàn, nhật thuê thôi (quen làm và tiếp xúc bọn nn).
Giờ cho khách Hàn thuê là dễ nhưng bọn Hàn về lâu dài thì chưa biết được vì bọn nó thích ở chỗ mới và kết nối cộng đồng cao. Khi nhiều người trong cộng đồng chuyển đi thì cũng rủ nhau chuyển. Giá cho thuê cũng tạm được.
Cho Nhật thuê hơi khó tìm khách hơn nhưng giá cao hơn.
2 bọn trên nói chung thích chung cư.
Còn nhà đất như chỗ Quảng An thì bọn Tây hay ở nhưng Tây thu nhập trung bình thôi, kiểu giáo viên hoặc mới sang VN tìm việc. Trước đây bọn này đông, giá cho thuê cao nhưng giờ chính sách VN siết chặt lao động nước ngoài tự do nên ít dần và giá thuê chỉ bằng 2/3 trước kia trong khi nhà thì thừa.

Tố Hữu

Xe tải
có đấy cụ, cụ vào mấy khu tập thể cũ như Thành Công, Nam Đồng , Nghĩa Tân tìm căn độ 30m2 sổ, 60-80m2 sử dụng cho thuê đc 10tr đấy :))
không biết chính sách đền bù sau này có gì thay đổi không. chứ nếu vẫn được đền bù cả dt cơi nới sau khi xây dựng lại thì lãi quá cụ ạ.

Rebel Melb

Xe tải
Em cũng đi tìm căn dưới 3 tỷ mua để cho thuê quanh khu Cầu giấy. Về tính toán lợi nhuận thì chẳng được bao nhiêu nhưng Tiền thì mất giá, Đất tỉnh lẻ vẫn giá thời đỉnh, Vàng thì chênh lệch mua ra bán vào lớn, chứng khoán thì bao nhiêu năm vẫn 1100. Các cụ cứ chê chung cư nhưng 2 năm trước em mua căn gần 4 tỷ bây giờ cũng được chừng nửa tỷ cộng với cho thuê 15 triệu/ tháng.

holland

Xe tăng
tuỳ cụ thông thái thôi, còn hiện tại 6 củ to ko mua đc căn nào cho thuê hơn 25tr cả thế cho nó vuông. Tây tàu gì cũng theo thị trường kinh tế chung thôi. Chung cư cho thuê max chỉ đc 4% chưa tính khấu hao
Chuẩn, có chung cư 135m2 7-8 tỉ đồ cơ bản 26 Liễu giai cho thuê đc 20tr thôi. Từ 10-16 dễ cho thuê chứ hơn e khó.