[Funland] Chung cư cho khách nước ngoài thuê

Kinnnnn

Xe tải
em làm cạnh tòa metro xung quanh là lotte, đại sứ quán nhật, khu phố ghẹ Linh Lang, thiên đường chăm sóc cơ thể Kim Mã,... đội Hàn, Nhật thuê ở metro đông lắm, thi thoảng dưới tầng 1 thấy các giám đốc Hàn Nhật tay chân ốm yếu mỗi người 1 cô trợ lý Việt đi cạnh để vịn vào, nhìn mà bồi hồi lắm các cụ ạ

Kinnnnn

Xe tải
Em cũng đi tìm căn dưới 3 tỷ mua để cho thuê quanh khu Cầu giấy. Về tính toán lợi nhuận thì chẳng được bao nhiêu nhưng Tiền thì mất giá, Đất tỉnh lẻ vẫn giá thời đỉnh, Vàng thì chênh lệch mua ra bán vào lớn, chứng khoán thì bao nhiêu năm vẫn 1100. Các cụ cứ chê chung cư nhưng 2 năm trước em mua căn gần 4 tỷ bây giờ cũng được chừng nửa tỷ cộng với cho thuê 15 triệu/ tháng.
cụ có thể qua mấy tòa em ở gần bến xe mỹ đình, băng qua đường là cầu giấy, căn 2ng có 56m2 giờ chắc tầm 2ty6-2ty8 đăng lên nhóm cư dân cho thuê 12-13tr/1thang, có đồ đạc sẵn. mà chưa kể mấy tầng trên là căn 50 năm giá cho thuê vẫn thế

clessking

Xe tăng
cụ có thể qua mấy tòa em ở gần bến xe mỹ đình, băng qua đường là cầu giấy, căn 2ng có 56m2 giờ chắc tầm 2ty6-2ty8 đăng lên nhóm cư dân cho thuê 12-13tr/1thang, có đồ đạc sẵn. mà chưa kể mấy tầng trên là căn 50 năm giá cho thuê vẫn thế
Em thấy cứ phi lý thế nào đó cụ. Em thử search thì mạn Nguyễn Hoàng cho thuê căn dưới 70m2 chỉ được tầm 10tr thôi.
So với thực tế em thấy khu An Bình city - Green star (vị trí tương đương lại hơn cả quảng trường + công viên) mà giá tầm 10-12tr triệu căn 65-70m2, tầm 13-15tr căn 90m2 đủ đồ, bên Nam Cường còn có 8-10tr/70m2, nếu là em chẳng bao giờ em thuê căn 56m2 giá 12-13tr cả.

Kinnnnn

Xe tải
Em thấy cứ phi lý thế nào đó cụ. Em thử search thì mạn Nguyễn Hoàng cho thuê căn dưới 70m2 chỉ được tầm 10tr thôi.
So với thực tế em thấy khu An Bình city - Green star (vị trí tương đương lại hơn cả quảng trường + công viên) mà giá tầm 10-12tr triệu căn 65-70m2, tầm 13-15tr căn 90m2 đủ đồ, bên Nam Cường còn có 8-10tr/70m2, nếu là em chẳng bao giờ em thuê căn 56m2 giá 12-13tr cả.

đây cụ, vừa hôm qua xong

clessking

Xe tăng
Ah, cụ chưa hiểu ý em và mọi người ở đây.
Thứ nhất là giá 12,5 ở đây là giá chào thuê. Chưa chắc đã cho thuê được giá ngần đó, vì em chưa thấy có ưu thế gì so với các khu khác. Tòa cụ là Mỹ Đình Plaza hay tòa nào?
Thứ 2 là giả sử được đi chăng nữa thì giá net thu về chỉ là 11,5-12tr thôi.
Nhưng nếu được 11,5tr/tháng thì quá quá tốt rồi, net thu về ~5%/năm. Cũng có thể có, nhưng cá nhân em nghĩ là khó, không đại diện cho mặt bằng chung cụ ah.

Thôi ông đừng có bốc phét, tôi bán cho thuê từ chung cư vin đến chung cư cỏ, ngày xưa thằng golden palace mễ trì bán ỉa cả quần ra đc 3,5ty căn 110m cho thuê 20 củ ful đồ bọn khách hàn là ngon lắm rồi. Giờ khu đó cũ nó dịch sang mạn mỹ đình với tây hồ cũng chỉ 25tr. Tôi đố ông mua đc căn nào tầm này 6 củ cho thuê đc 30tr/tháng đấy. Nghe cái văn tàu của ông toàn nghe nói với bà chị nó thum thủm lắm.
nhà E có căn Golden Place Mễ trì 118m full đồ mà đang có 18 củ/tháng kia kìa, mấy tháng nữa là hết hợp đồng. chả ăn thua gì E phát ngán luôn

clessking

Xe tăng
nhà E có căn Golden Place Mễ trì 118m full đồ mà đang có 18 củ/tháng kia kìa, mấy tháng nữa là hết hợp đồng. chả ăn thua gì E phát ngán luôn
Trước Golden Palace thì đúng là cho thuê bọn Hàn quá được giá luôn. Mua CC có hơn 2 tỷ đến 3 tỷ mà cho thuê đc gần 20 triệu/tháng.
Nhưng đấy là trước Covid 1 2 năm. Nhất là thời muốn cho thuê khách nước ngoài phải đăng ký thuế thiếc các thứ (2014-2015). Chứ từ đợt Covid trở đi, giá thuê chẳng ăn thua mấy. Bọn khách Hàn nó cũng nhiều kinh nghiệm rồi, cứ chỗ nào mới mà nó thuê, giá thì cũng hạt rẻ lắm rồi.
Mà cho bọn này thuê cũng mệt phết, cái bóng đèn nó cũng bắt mình đến thay :((

Easy girl

Xe tăng
phét lác vừa thôi. Đội chuyên làm cho thuê tụi nước ngoài là ngạch riêng. Mấy ông cò lẻ không đủ trình đâu
Bây giờ thuê giá cao chỉ bọn chuyên gia với giám đốc thôi, nó ko phải trả tiền, cty việt trả nên nó móc nối thuê giá cao cắt lại tiền cho trợ lý hay kế toán. Mà bọn này thuê 1-2 năm là nó chuyển lại phải tân trang lại đồ mới, rồi trống vắng vài tháng vì ko có khách là cũng bằng hoà. Vin liễu giai e cho thuê căn 1pn ful đồ 1000$ thì giá bán tầm 5ty

clessking

Xe tăng
phét lác vừa thôi. Đội chuyên làm cho thuê tụi nước ngoài là ngạch riêng. Mấy ông cò lẻ không đủ trình đâu
Ui giời cụ làm j cứ như ghê gớm lắm ý. Bọn HQ nó cũng tìm qua MG cả thôi (cty bé tí chứ to tát j đâu, nhưng có văn phòng đàng hoàng), khác cái là cty do mấy thằng HQ lập ra hoặc làm chung với thằng VN, nhưng phải biết tiếng Hàn để trao đổi với nó.
Chuyện móc nối hay ko thì em ko biết, e cho thuê gần chục năm qua 3 nhà HQ nhưng chưa qua móc nối lần nào.

Easy girl

Xe tăng
chả có gì ghê gớm. Nhưng nó phải chuyên và đúng ngạch, tức là môi giới chuyên làm mảng đó. Chứ tiếng hàn hoặc tiếng nhật một chữ bẻ đôi không biết thì chỉ lên đây chém gió được thôi cụ ;) Cái ông trên kia nói tên mấy cái chung cư khuyên mua cho nước ngoài thuê đã sai phân khúc rồi, lòi cái đuôi nói phét
Ui giời cụ làm j cứ như ghê gớm lắm ý. Bọn HQ nó cũng tìm qua MG cả thôi (cty bé tí chứ to tát j đâu, nhưng có văn phòng đàng hoàng), khác cái là cty do mấy thằng HQ lập ra hoặc làm chung với thằng VN, nhưng phải biết tiếng Hàn để trao đổi với nó.
Chuyện móc nối hay ko thì em ko biết, e cho thuê gần chục năm qua 3 nhà HQ nhưng chưa qua móc nối lần nào.

Easy girl

Xe tăng
loại cò vạc này mà cũng có khách ư. Đọc mấy cái tên toàn loại bình dân loại hàn cửu vạn nó không thèm ở. Đúng là cò đầu toàn đất =))
Thời buổi này mà tư duy làm việc còn phải biết đúng tiếng hàn hay nhật ah, người ta chỉ cần có sản phẩm đáp ứng thôi. Óc chịu khó ăn thêm bã đậu cho sáng dạ nha cụ.

Easy girl

Xe tăng
cái golden palace đúng giờ cũng xuống thật, nhưng ngày xưa giá nó cũng rẻ. Tụi hàn nó chuyển đi nhiều. Nhưng tất nhiên nó không chuyển đến mấy chỗ bình dân mà đồng chí cò thongoc2020 nêu tên =))
Trước Golden Palace thì đúng là cho thuê bọn Hàn quá được giá luôn. Mua CC có hơn 2 tỷ đến 3 tỷ mà cho thuê đc gần 20 triệu/tháng.
Nhưng đấy là trước Covid 1 2 năm. Nhất là thời muốn cho thuê khách nước ngoài phải đăng ký thuế thiếc các thứ (2014-2015). Chứ từ đợt Covid trở đi, giá thuê chẳng ăn thua mấy. Bọn khách Hàn nó cũng nhiều kinh nghiệm rồi, cứ chỗ nào mới mà nó thuê, giá thì cũng hạt rẻ lắm rồi.
Mà cho bọn này thuê cũng mệt phết, cái bóng đèn nó cũng bắt mình đến thay :((

Easy girl

Xe tăng
đi hỏi cả hanoi xem có thằng hàn thằng nhật nào nó ở mấy chung cư này không hay chỉ lẻ tẻ mấy thằng hàn nhật dạng dân lao động nó ở? Tụi nước ngoài nó sống thành cộng đồng,, cứ nhìn mấy cái xe bus chở học sinh đi học có gắn biển đón ở keangnam, skylake, vin west point, ciputra, royal, metropolite... thì biết nó ở đâu chứ mấy ông cò ăn quẩn cối xay làm mấy dự án nào thì biết đọc tên cái đó thế nhưng lên mạng chém phần phật à cơ =))

Cho thuê nhà chung cư mà đòi tỷ suất hơn 5% thì ko có đâu cụ, ngon thì đc tầm 4% là cao rồi. Chung cư cho người nước ngoài thuê thì mạn tây hồ như sunshine city, cầu giấy có khu Golden park, Mipec, mỹ đình có The zei, matrix on. 6 củ thì mua đc căn tầm 100-110m thiết kế 3pn2vs cho thuê tầm 20-25tr là kịch khung.
[/QUOTE]

Easy girl

Xe tăng
Goldenpark là ở xó nào, bán cho thằng hàn công nhân samsung à? Chém vớ chém vẩn trên này thôi cò ơi =))
À vừa xem lại dự án này, có nhõn cái chung cư mật độ xây dựng kinh hoàng, đến thằng hàn xa cơ lỡ vận cũng chả ở đấy chứ bọn có tiền chui vào thuê đó làm gì hả cò=))
[/QUOTE]
A vừa bán golden park cho khách hàn đấy ku e ơi, chịu khó ra ngoài cho óc nó đỡ teo.
[/QUOTE]

nvh_hn

Xe container
Mợ chủ chắc lên thăm dò, khảo sát cho vui chứ em thấy comment đâu cũng rành, đâu cũng biết cả mà:D

Nhiều cụ cũng nhẫn nại thật:)

Easy girl

Xe tăng
đúng rồi cụ. Tham khảo thêm. Nhưng phải chọn lọc thông tin. Chứ gặp mấy ông cò có một chém mười như đồng chí thongoc2020 mà nghe theo dễ bán nhà lắm. =))
Bổ sung thêm: cụ lội lại còm sẽ thấy, có mấy cụ người thật việc thật có nhà cho thuê tỷ suất 5% là khả thi, thế mà ông cò cứ gân cổ lên cãi chan chát với cái giọng tinh tướng. Tất nhiên cái giới hạn hiểu biết của họ đến thế, thì họ chém những cái mà họ cho là đúng. Nhưng ngoài giếng là bàu trời. Làm nghề mà giở giọng đó là không hay rồi, nhất là làm dịch vụ.Người khôn của khó, xuống tiền họ tìm hiểu chán chứ nghe ông ba hoa chích choè mà chốt thì đội đấy giờ ở bảo tàng hết=))
Mợ chủ chắc lên thăm dò, khảo sát cho vui chứ em thấy comment đâu cũng rành, đâu cũng biết cả mà:D

Nhiều cụ cũng nhẫn nại thật:)

Chỉnh sửa cuối:

Rebel Melb

Xe tải
Nhiều gia đình cần thuê ở Cầu giấy để có khẩu cho con học cụ ơi. Nên cc cầu giấy thanh khoản tốt hơn.

chuẩn rồi, bên E đội môi giới cũng là 1 văn phòng Hàn luôn, năm đầu 1.200$ gio thì chán hẳn, tuần này nó còn không trả nổi kỳ tiếp đang xin chấm dứt hđ