[Funland] Chung cư bớt ngáo giá rồi các cụ nhỉ. Bất động sản lại im re

Dan du an

Xe cút kít
Cháu trả đến 5tỷ 7 mà người ta bảo không trôi. ở dưới thì chả có cái gì kiểu khuôn viên, vườn hoa.... Có độc cái nhà không thôi, xung quanh có chỗ nào trống thì để xe hết rồi

Khongdanhvong

Xe điện
Em cũng quen khá nhiều Tây và việc để có thể ở lại hợp pháp VN lâu dài là khó, không phải không xin được VISA nhưng chắc chắn không dễ, nhập tịch thì còn khó hơn, trừ khi cưới người Việt. Cứ tưởng tượng cứ 30 tới 90 ngày cụ lại phải mò ra biên giới gia hạn phiền lắm. Tây sang ở VN thì chủ yếu ở phía Nam như Nha Trang chứ chả ở miền Bắc mấy. Chả hạn, ở Nha Trang Nga với Belarus rất đông, các biển quảng cáo cũng ghi tiếng Nga, dân biết tiếng Nga ở đấy cũng đông vô kể. Đối với 1 bộ phận Tây thì ở VN sướng lắm đó cụ, nhưng không bằng Thái được nên ở Thái đông hơn nhiều. Đối với cá nhân em thì em thích ở Tây hơn vì với em mấy cái ưu điểm của ta so với Tây không đáng cho lắm :))
Nga và Belarus thì hơi khác Tây khác. Belarus là nước nhỏ, không phải giàu có. Nga có chế độ đặc biệt. Em nói Tây là đang nói đến nhóm phát triển Anh Pháp Mỹ....

corgibeo

Xe hơi
Cháu trả đến 5tỷ 7 mà người ta bảo không trôi. ở dưới thì chả có cái gì kiểu khuôn viên, vườn hoa.... Có độc cái nhà không thôi, xung quanh có chỗ nào trống thì để xe hết rồi
Cụ mua để ở mà thích kiểu yên tĩnh, hay ở nhà thì cũng được. Em thấy không quá đông. Toà này tiện ích chả có mịa gì, phải phóng 1 đoạn ra Dương Văn Bé mới có ăn uống các kiểu. Được cái chất lượng bên trong ổn lắm, em từng ở rồi với người quen em ở. Cái đường vào thì bao năm không làm, hầm để xe thì hay thum thủm mùi thối, nhà vệ sinh cũng vậy, hay bị lắm .Bên ngoài thì bong tróc hết rồi nhưng không thấy tu sửa. Sở dĩ e đoán ra vì cụ bảo sát Time :)) Xưa sales nó rao toà này là sau này thông với Time nên nhiều người cũng tin cơ vì cách có 1 bức tường thôi cụ, nhưng làm gì mà có mùa Xuân ấy cụ nhỉ. Grab lần nào chở em vào cũng kêu sao bọn này mấy năm rồi có đoạn đường mà không làm:)). 6 tỷ e nghĩ là cao, cụ chờ được thêm thì chờ, đi thêm tí có Gamuda đó cụ, em chưa qua đấy mà nghe bảo cũng xịn.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ mua để ở mà thích kiểu yên tĩnh, hay ở nhà thì cũng được. Em thấy không quá đông. Toà này tiện ích chả có mịa gì, phải phóng 1 đoạn ra Dương Văn Bé mới có ăn uống các kiểu. Được cái chất lượng bên trong ổn lắm, em từng ở rồi với người quen em ở. Cái đường vào thì bao năm không làm, hầm để xe thì hay thum thủm mùi thối, nhà vệ sinh cũng vậy, hay bị lắm .Bên ngoài thì bong tróc hết rồi nhưng không thấy tu sửa. Sở dĩ e đoán ra vì cụ bảo sát Time :)) Xưa sales nó rao toà này là sau này thông với Time nên nhiều người cũng tin cơ vì cách có 1 bức tường thôi cụ, nhưng làm gì mà có mùa Xuân ấy cụ nhỉ. Grab lần nào chở em vào cũng kêu sao bọn này mấy năm rồi có đoạn đường mà không làm:)). 6 tỷ e nghĩ là cao, cụ chờ được thêm thì chờ, đi thêm tí có Gamuda đó cụ, em chưa qua đấy mà nghe bảo cũng xịn.
Không cụ ạ, cháu xem bên Palace cơ ạ. Chỗ đó là Garden, cháu lượn vào rồi thấy kinh quá nên lượn ra luôn.

phongnguyen014

Xe đạp
Website
simplize.vn
Cụ đọc báo nhưng hiểu sai rồi. Tây giá nhà bằng 6-8 năm thu nhập nhưng thu nhập còn phải ăn tiêu với cả tỷ thứ phải chi cho nên Tây tiết kiệm kém lắm (ăn tiêu hưởng thụ nhiều hơn dân mình). Vậy nên thường 15-30 năm mới trả hết tiền mua nhà
Thường người ta chỉ tính theo thu nhập hàng năm thôi chứ ai tính thời gian vay đâu cụ. Bọn nó trả góp dài như vậy cũng bởi lãi suất ngân hàng của tụi nó thấp từ 2-4% và quan trọng là không thả nổi. Dù vay dài hạn nhưng tụi nó cũng chỉ thanh toán trong 7-10 năm là hết hoặc sẽ đảo qua căn khác tốt hơn. VN mình mà được như vậy thì ai dại gì mà vay ngắn hạn.

quachuoi

Xe tải
Thường người ta chỉ tính theo thu nhập hàng năm thôi chứ ai tính thời gian vay đâu cụ. Bọn nó trả góp dài như vậy cũng bởi lãi suất ngân hàng của tụi nó thấp từ 2-4% và quan trọng là không thả nổi. Dù vay dài hạn nhưng tụi nó cũng chỉ thanh toán trong 7-10 năm là hết hoặc sẽ đảo qua căn khác tốt hơn. VN mình mà được như vậy thì ai dại gì mà vay ngắn hạn.
Em đang ở bên tây đây, ko có chuyện 7-10 năm là xong nhé, 20 năm vẫn dặt dẹo, cụ tưởng nó trừ thuế má đi còn nhiều tiền lắm à

Trưa bọn nó còn ko có tiền ăn đồ nóng như bánh mì, buger hoặc xúc xích mà nhiều khi chỉ cầm hơi cái socola hoặc gói bim bim, cốc súp, tiết kiệm từng đồng

Dan du an

Xe cút kít
Em đang ở bên tây đây, ko có chuyện 7-10 năm là xong nhé, 20 năm vẫn dặt dẹo, cụ tưởng nó trừ thuế má đi còn nhiều tiền lắm à

Trưa bọn nó còn ko có tiền ăn đồ nóng như bánh mì, buger hoặc xúc xích mà nhiều khi chỉ cầm hơi cái socola hoặc gói bim bim, cốc súp, tiết kiệm từng đồng
Cháu đi làm ngoài khi học thấy bọn nó không có tiền đi du lịch. Bảo sao đứa nào đi toàn đi kiểu tây ba lô. Cũng đói kém lắm nếu làm việc chân tay.

thongnv

Xe điện
Cháu cũng hy vọng Tết này nó giảm giá để làm một căn 3 ngủ 114m ban công Đông Nam ở ngay gần Time. Giá thì đang 6 tỏi. Nếu nó về 5 tỏi thì cháu quất ngay ạ
Hoà bình à cụ

Eddie_hn

Xe đạp
Nếu lấy vàng làm chuẩn thì ngày xưa mua khó hơn giờ nhiều. Năm 2004 ông bác em mua 1 cái nhà ngõ ngách công nông ở Xuân La 57m 4 tầng là 200 cây, quy ra tiền hiện giờ tầm 18 tỷ. Mà giờ nhà đó bán giỏi đc 8-9 tỷ. Vậy là 20 năm quy ra vàng vẫn lỗ 1 nửa
Chắc ông nhầm thế nào , 200 cây thời 2004 nhà nội thành còn rẻ ấy chứ nói j đến Xuân La xa lắc xa lơ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Sao cụ không mua Time City?

couto_hung

Xe tăng

vậy vn vẫn sướng cụ nhỉ
sáng làm bát tái gầu giòn, đôi quẩy, cụ nào ko bị đầy bụng thì làm thêm đôi trứng chần
trưa xem có quán nào thì cơm bụi 40k là ổn, sang hơn tẹo thì vào quán cơm vp máy lạnh 90k
tối set kèo xem có anh e nào nhậu ko. ko thì chơi với con, dắt vợ con đi siu thị

eterniti

Xe điện
Cháu cũng hy vọng Tết này nó giảm giá để làm một căn 3 ngủ 114m ban công Đông Nam ở ngay gần Time. Giá thì đang 6 tỏi. Nếu nó về 5 tỏi thì cháu quất ngay ạ
Nhiều người như cụ đấy, mag càng nhiều thì càng khó giảm

Dan du an

Xe cút kít
Bên times park có đặc tính rao theo diện tích tim tường + giá thu về… nên quy ra thông thuỷ đắt kinh hoàng. Giá thông thuỷ giờ đã 9x tr/m2… sợ thật
Đúng là nó nghĩ ra đủ trò, nào là thông thuỷ, tim tường. Cùng căn nhà mấy sale rao diện tích khác nhau.

vanhai493

Xe điện
6 tỏi cụ ra ngay gamuda yên sở, tìm tòa the Zend
hàng xóm nhà em húp 1 căn k rõ 110m hay 100m bên đó mà 6 tỏi

còn giá mềm hơn thì tòa cũ hơn như the two
còn the one thì rẻ nhất vì thấy mọi ng bảo nó thiết kế stupit

Jason88

Xì hơi lốp
Em cũng quen khá nhiều Tây và việc để có thể ở lại hợp pháp VN lâu dài là khó, không phải không xin được VISA nhưng chắc chắn không dễ, nhập tịch thì còn khó hơn, trừ khi cưới người Việt. Cứ tưởng tượng cứ 30 tới 90 ngày cụ lại phải mò ra biên giới gia hạn phiền lắm. Tây sang ở VN thì chủ yếu ở phía Nam như Nha Trang chứ chả ở miền Bắc mấy. Chả hạn, ở Nha Trang Nga với Belarus rất đông, các biển quảng cáo cũng ghi tiếng Nga, dân biết tiếng Nga ở đấy cũng đông vô kể. Đối với 1 bộ phận Tây thì ở VN sướng lắm đó cụ, nhưng không bằng Thái được nên ở Thái đông hơn nhiều. Đối với cá nhân em thì em thích ở Tây hơn vì với em mấy cái ưu điểm của ta so với Tây không đáng cho lắm :))
đúng là vấn đề nhập tịch ở VN ko hề đơn giản, đó cũng là lý do mà các nước khác tuyển bóng đá họ nhập tịch nhiều mà VN mình vẫn ko có.

Dan du an

Xe cút kít
6 tỏi cụ ra ngay gamuda yên sở, tìm tòa the Zend
hàng xóm nhà em húp 1 căn k rõ 110m hay 100m bên đó mà 6 tỏi

còn giá mềm hơn thì tòa cũ hơn như the two
còn the one thì rẻ nhất vì thấy mọi ng bảo nó thiết kế stupit
Cháu đọc bài này nên hãi chỗ đó luôn