[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
@hatrang1234 : em xin lỗi cụ nhưng mong cụ đại xá cho. Thứ nhất cụ cũng đã lập 1 topic của riêng cụ trong box, thứ 2 là cụ quá non và ít kinh nghiệm trong nghiệp chứng, nhưng cụ lại phán như thần trong topic của em, nếu có thể được cụ có thể phán ở trong topic của cụ đc ko? em xin đa tạ !

hatrang1234

Xe buýt
@hatrang1234 : em xin lỗi cụ nhưng mong cụ đại xá cho. Thứ nhất cụ cũng đã lập 1 topic của riêng cụ trong box, thứ 2 là cụ quá non và ít kinh nghiệm trong nghiệp chứng, nhưng cụ lại phán như thần trong topic của em, nếu có thể được cụ có thể phán ở trong topic của cụ đc ko? em xin đa tạ !
Cụ cứ phán, hoan nghênh cụ. Em lưu ý cụ, em chưa phán về cá nhân hay chê bai ai cả, trong khi đó cụ đã hơn 1 lần chê bai người khác, điểm khác biệt là ở chỗ đó.

nang xuan

Xe buýt
Quan điểm lên xuống cũng là lẽ bình thường trong sự nghiệp chứng trường, có thắng có thua, có thành có bại cũng là lẽ tự nhiên. Em thấy 2 cụ k nên căng thẳng với nhau làm gì, cái quan trọng nhất là phải giữ được cho mình cái đầu lạnh và cái tâm tĩnh. Em theo nghiệp chứng cũng suýt soát 10 năm rồi, thắng có thua có, hỷ nộ ái ổ có cả rồi. Quan điểm cá nhân của em là năm nay chả kinh doanh cái gì ngoài chứng, có thể sức khỏe của kinh tế của VN chưa tốt nhưng các cụ nên nhớ 1 điều là Chứng khoán luôn đi trước kinh tế vĩ mô 9 tháng đến 1 năm nhé. Năm nay sẽ là năm của chứng khoán.

hatrang1234

Xe buýt
Quan điểm lên xuống cũng là lẽ bình thường trong sự nghiệp chứng trường, có thắng có thua, có thành có bại cũng là lẽ tự nhiên. Em thấy 2 cụ k nên căng thẳng với nhau làm gì, cái quan trọng nhất là phải giữ được cho mình cái đầu lạnh và cái tâm tĩnh. Em theo nghiệp chứng cũng suýt soát 10 năm rồi, thắng có thua có, hỷ nộ ái ổ có cả rồi. Quan điểm cá nhân của em là năm nay chả kinh doanh cái gì ngoài chứng, có thể sức khỏe của kinh tế của VN chưa tốt nhưng các cụ nên nhớ 1 điều là Chứng khoán luôn đi trước kinh tế vĩ mô 9 tháng đến 1 năm nhé. Năm nay sẽ là năm của chứng khoán.
Em đang rất điềm tĩnh mà cụ. Vì đây là funland, nên em vào đây cũng chỉ để giao lưu, chém gió với các cụ thôi. Hơn thua gì ở chỗ này đâu.

Em đồng ý với cụ chứng khoán năm nay đang ở vùng giá tốt. Đợt tăng đầu năm mới chỉ lấy lại một phần giá trị thật của CK, rất nhiều cổ phiểu tốt đang ở có giá rẻ còn bật lên nữa. Kinh tế vĩ mô đang sáng dần, TTCK đi lên là điều tất nhiên.

onlinefisher

Xe điện
Em đang rất điềm tĩnh mà cụ. Vì đây là funland, nên em vào đây cũng chỉ để giao lưu, chém gió với các cụ thôi. Hơn thua gì ở chỗ này đâu.

Em đồng ý với cụ chứng khoán năm nay đang ở vùng giá tốt. Đợt tăng đầu năm mới chỉ lấy lại một phần giá trị thật của CK, rất nhiều cổ phiểu tốt đang ở có giá rẻ còn bật lên nữa. Kinh tế vĩ mô đang sáng dần, TTCK đi lên là điều tất nhiên.
Em hỏi khí không phải cụ làm ở cty chứng khoán nào?!

hatrang1234

Xe buýt
Em hỏi khí không phải cụ làm ở cty chứng khoán nào?!
Em giống hành nghề chứng khoán hả cụ. Em chỉ đầu tư chút tiền nhàn rỗi thôi. Nhưng diễn đàn này có cụ đang hành nghề môi giới đấy. Nếu cụ có nhu cầu và xét thấy tin tưởng được thì nhờ họ.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
TT ổn Đinh thế này mà các cụ cứ xoắn hết cả. Nhà em múc 10k hbc giá 34.6 vứt đấy đi chơi. Có cụ VL biết.
Nhà em để đấy lăn chốt luôn.

Ngoccu

Xe tăng
TT ổn Đinh thế này mà các cụ cứ xoắn hết cả. Nhà em múc 10k hbc giá 34.6 vứt đấy đi chơi. Có cụ VL biết.
Nhà em để đấy lăn chốt luôn.
Anh đừng ngó bảng ko là ko chịu đc đâu, đi chơi mất vui đấy :P. có 10k HBC là có người mời đi chơi miễn phí lại có quà mang về rồi :))

rongtomtep

Xe hơi
Kụ nào sợ thì chắc chắn lỡ tầu, .... Có Gan Làm Giầu nó ở chỗ này, ! Ngồi ôm tiền nhìn chả khác nào chuyện "Lão Hà Tiện"!

onlinefisher

Xe điện
EM nghĩ bán cao mua thấp là giao dịch ngay trong phiên để vẫn giữ số cổ phiếu của mình và giảm lỗ.
Trường hợp giá ko rung lắc gì chắc chịu cụ ạ!
Làm được vậy thì phiên nào cũng dán mắt vào bảng điện tử,ngoài ra Fund phải nhớn, fund ít thì được bao nhiêu, gặp phải cái trend down là mất sạch?!, mà cái cái trò dán mắt vào đó, mà lại là tiền của mình => tâm lý dễ bị dao động => em thấy cái này chả thể gọi là chiến lược được (mà là cách thức của các chị buôn rau). Đấy là chưa kể nếu duy trì tình trạng này lâu các cụ lên mua bảo hiểm cho Nơron Tk và trung tâm điều khiển tình yêu!

newave

Xe tải
Phiên này lại xanh rồi, em ASM thì tím.

Hay là mình bắt đúng đáy của nó nhỉ, hihi!

Crusaderland

Xe điện
Topic này để chia sẻ kinh nghiệm và cổ phiếu tiềm năng mọi người nắm giữ mà lại có mạt sát, mỉa mai giữa bác Vlchua và bác hatrang làm em thấy buồn quá. Cá nhân em ở giữa có vài lời khách quan thế này: các bác nên tôn trọng lẫn nhau, bác Vlchua chắc tuổi còn trẻ nhưng không nên miệt thị người khác, còn bác hatrang em thấy cư xử rât đúng mực. Vài lời mong các bác bình tâm suy xét.

onlinefisher

Xe điện
LCM, cứ dưới 25 => múc kịch lực cho em các bác nhé, lúc dỗi em mới post lý do!

Ngoccu

Xe tăng
Tuy HNX đã vượt 77 nhưng volume ko đạt nên em và các anh của em vẫn nằm án binh bất động, cho ruồi muỗi đánh nhau, trâu bò ở ngoài ngắm...
Thị trường sẽ giằng co để confirm về KLGD, lúc đó giải ngân chưa muộn, giá cũng sẽ rất đẹp, mà điều quan trọng là mua đc hàng ngon lúc này ko mua nổi ;))

JustCar

Xe hơi
Tuy HNX đã vượt 77 nhưng volume ko đạt nên em và các anh của em vẫn nằm án binh bất động, cho ruồi muỗi đánh nhau, trâu bò ở ngoài ngắm...
Thị trường sẽ giằng co để confirm về KLGD, lúc đó giải ngân chưa muộn, giá cũng sẽ rất đẹp, mà điều quan trọng là mua đc hàng ngon lúc này ko mua nổi ;))
Vậy bác, các a e của bác và trâu bò ở ngoài ngắm hết ah? :)), Hề, sozy iem fun tí, căng thẳng quá #:-s. Công nhận KL thế này thì cũng căng bác nhể. Bao giờ chọi trâu Đồ Sơn bác cứ hô cho a e ở đây 1 tiếng nhá. :-w

Ngoccu

Xe tăng
Chậm nhất là đến thứ 4, mọi thứ sẽ rõ ràng :)
Chiều nay hay đây...

cogaimu

Xe hơi
Bác ơi, vậy đang ôm cổ như em thì lót dép nhìn TT biến động hả bác, Bác dự khi nào thì nhảy vào chiến tiếp được. ôm mấy mã khoáng sản mà giờ lỗ quá không biết giờ quay đầu có kịp không?

rongtomtep

Xe hơi
Lại vỡ mồm rồi! chạy như vịt

rongtomtep

Xe hơi
nhưng lại đảo chiều hồi phục rồi, quả này chốt phiên lại xanh lét thôi. >>> Xu hướng đã được khẳng định. (Nhìn SSI)