[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Crusaderland

Xe điện
Cụ VL ơi, sao các cụ chỉ tư vấn toàn các mã ở HNX vậy? Em chơi sàn HOSE, cụ có cao kiến gì cho em và các Stocker ở HCM không? Em đang ôm mớ khoáng sản lúc đỉnh mà giờ nó xuống rầm rầm ah, nản quá các bác ah. Không biết cut-loss lúc này có nên không? Mà sau khi cut rồi thì nạp mã nào vào đây?

Thấy các bác chia sẻ kinh nghiệm buôn chứng mà ghiền quá!Cũng mong được như các bác.
Sóng khoáng sản kết thúc rồi bác ah, đợt này dẫn dắt thị trường sẽ là cổ phiếu các cty CK. Lực đẩy chính là giảm lãi suất + TT sôi động, lãi tự doanh và hoàn nhập dự phòng + phí MG nên KQ quý 2 của nhóm này sẽ rất khả quan.

cogaimu

Xe hơi
Vậy sẽ nhắm vào các CTCK mà mua hả bác?

JustCar

Xe hơi
Tím ngắt hết òi, sang tuần mà ló cứ thế này là xoắn phết đới.

biahoihanoi

Xe lăn
Em vẫn chưa mua , 2 điều kiện em đặt ra chưa đạt được
Đến giờ có lẽ mọi thứ đã ổn, khả năng vào sóng mới đã là 70%, sang tuần sẽ có những phiên rung lắc. Và đó là lúc vào hàng, giờ thì kệ, Ruồi muỗi đánh nhau, trâu bò đứng ngoài xem.
Nếu đã vào sóng, lên sẽ lên dài. Phong cách của em là qua đáy mới mua, qua đỉnh mới bán. Ko bắt đáy nên ko bao giờ mua được đúng đáy.
Các cụ hả hê vào trúng đáy chắc gì đã ăn dầy ? Sang tuần sẽ có điểm mua rất đẹp.
TT lên thế này tuy cầm xèng nhưng em rất vui vả thanh thảnh, vui vì lại có cơ hội kiếm xèng, thanh thản vì tuần sau sẽ mua đc giá tốt, hàng mình lựa ;)
Điểm mua đẹp của cụ có thể vào thứ 3 hoặc 4 tuần sau, nếu thứ 2 TT tăng thì giá thứ 3/4 khi rung lắc có thể tương đương hôm nay nhưng cổ về chậm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoccu

Xe tăng
Nhìn giá CP xuống thấp em thèm rỏ cả rãi, khi nhìn giá CP lên mạnh như hnay nước dãi em chảy hết cả vào cốc cafe. Nhưng ngẫm lại, kế hoạch đã đưa ra thì phải cố để làm theo, muốn có LN, LN cao thì điều đầu tiên là phải tồn tại. Dù đầu tuần HNX vượt 77 là rất khả quan, nhưng đến giờ chưa vượt được, volume vẫn chưa đáp ứng. Thôi đành để dãi chảy ra rồi lại nuốt ỰC...
Nếu lên thật, em chấp các cụ mua đúng đáy. Xem ai ăn dầy hơn.
Phong cách bắt đáy em ko bao giờ quan tâm vì 10 lần bắt đáy 9 lần chết, lần này các cụ bắt đáy may thật khi vào đúng lần thứ 10. =))
@congaimu : nếu lỡ cầm CP KS thì nằm im, ko bán gì hết.
Danh mục sắp tới thì vẫn vậy thôi : CP CK, BĐS, Cao Su, Khoáng sản và 1 chút THÉP....

cogaimu

Xe hơi
Nhìn giá CP xuống thấp em thèm rỏ cả rãi, khi nhìn giá CP lên mạnh như hnay nước dãi em chảy hết cả vào cốc cafe. Nhưng ngẫm lại, kế hoạch đã đưa ra thì phải cố để làm theo, muốn có LN, LN cao thì điều đầu tiên là phải tồn tại. Dù đầu tuần HNX vượt 77 là rất khả quan, nhưng đến giờ chưa vượt được, volume vẫn chưa đáp ứng. Thôi đành để dãi chảy ra rồi lại nuốt ỰC...
Nếu lên thật, em chấp các cụ mua đúng đáy. Xem ai ăn dầy hơn.
Phong cách bắt đáy em ko bao giờ quan tâm vì 10 lần bắt đáy 9 lần chết, lần này các cụ bắt đáy may thật khi vào đúng lần thứ 10. =))
@congaimu : nếu lỡ cầm CP KS thì nằm im, ko bán gì hết.
Danh mục sắp tới thì vẫn vậy thôi : CP CK, BĐS, Cao Su, Khoáng sản và 1 chút THÉP....

cám ơn cụ VL, vậy e sẽ dìm hàng mấy em khoáng sản, coi như tạm ngưng giao dịch. Còn tiền em se đầu tư vào con khác kiếm chút LN theo các bác vậy.Khi nào cụ lên tàu thì thông báo cho em biết để em quá giang nhá!Có mã nào cụ thể thì cụ show cho em chọn lựa.Thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

hatrang1234

Xe buýt
Lệnh quét trần khủng quá toàn 30k-50k.

cogaimu

Xe hơi
Các cụ cao thủ cho nhận xét về phiên GD của TT ngày hôm nay đi. Tổng GTGD trên 1000 tỉ rồi, có phải là bắt đầu cho những con sóng nhỏ không?

Crusaderland

Xe điện
Các cụ cao thủ cho nhận xét về phiên GD của TT ngày hôm nay đi. Tổng GTGD trên 1000 tỉ rồi, có phải là bắt đầu cho những con sóng nhỏ không?
Sóng lần này không nhỏ đâu, phần mềm TA của em cho tín hiệu là sóng mới, HNX khả năng test đỉnh lần này từ 85-87.

rongtomtep

Xe hơi
Phải loại ra hơn 14 triệu STB thỏa thuận, tính ra chỉ có khoảng 700 tỉ thôi, ngày T2 tuần tới nếu tiếp tục tăng mạnh như hôm nay mới có thể nói là TT đã thoát khủng hoảng.

Mr.Tam

Xe buýt
Hay nhỉ, thớt này xôm phết.
Em bắt đầu lên tầu từ đầu tuần đến cuối tuần mới xong, nếu cứ như hôm nay chắc phải đến giữa tuần sau mới qua ga em lên.
Ở đây có cụ nào đi SBS với em không? Nghe thông tin vỉa hè trà đá, con này tháng 4 và tháng 5 làm ăn lãi rất khủng mỗi tội nội bộ đang chiến đấu ác liệt tranh giành quyền kiểm soát không biết đã phân thắng bại chưa

air2011

Xe hơi
Tuần sau là hết tháng 5 roài. Chứng sẽ tăng mạnh vào tháng 6. BBs và MMs lần này lại tóm mấy chính sách của các bác nhà mình roài. \:D/Up up up

x4hai

Xe hơi
Mấy hôm thị trường xuống thớt vắng quá. Hôm nay xôm thế này thì chắc cuối tuần phải ăn mừng thật rồi :))

nang xuan

Xe buýt
Cao su, con sóng cao ngất trời CSM, DRC, SRC, TNC...lên tầu đu sóng 3 nào bà con

rongtomtep

Xe hơi
Cao su không còn vẹo gì nữa vì:
- Đã chốt trả xong cổ tức
- Giá mủ cao su đang lao dốc không phanh >> LN Q2 sẽ không còn khủng như Q1.

Lưu ý, sóng thị trường ít khi lặp đi lặp lại mà chỉ quay vòng: Sóng đã điểm qua: Khoáng sản, Cao Su, BDS.... Săp tới e dự là Bank, Chứng khoán, Dầu khí, mà có khi lại Sông Đà thì chít.
Cao su, con sóng cao ngất trời CSM, DRC, SRC, TNC...lên tầu đu sóng 3 nào bà con

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Má ơi scr 2 phiên nữa mới về biên hòa sắp lên mặt đất rồi cười thôi lãi ở con sóng trước vẫn còn hehehe!