[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

hoangvoila

Xe tăng
chán cái thị trường này thật$-)

nang xuan

Xe buýt
Cuối phiên HNX đánh lên xanh thế mới tài. SCR rồi KLS, VND, BVS, PVX, VCG xanh làm cho HNX xanh 0,05 điểm. Động thái gì đây?

x4hai

Xe hơi
Hôm nay cháu lại nhập thêm hàng, tình hình là gần full cổ rồi. Hàng từ thứ 5, 6 tuần trước hiện đã về đến tk.
Cháu vẫn lạc quan về thị trường lắm, cụ nào giống cháu không?

milevsko

Xe tăng
Đúng là kịch hay, em chán chả buồn xem bảng, đặt mua đáy toàn bộ cơ số tiền mà chả khớp em nào.
Hôm qua bán SCR giá 13.7 và 13.4, hôm nay đặt từ sáng sớm 12.5 mà ek khớp, có cụ nào còn khớp trươc mình 12.4, tài thế.
Cuối phiên SCR CE, ối giời ơi, nhục quá. May em còn 1000 mua từ 17 chưa cắt lỗ, để xem mai nó tăng còn được thêm đồng nào ăn cháo sườn không.

hatrang1234

Xe buýt
Đúng là kịch hay, em chán chả buồn xem bảng, đặt mua đáy toàn bộ cơ số tiền mà chả khớp em nào.
Hôm qua bán SCR giá 13.7 và 13.4, hôm nay đặt từ sáng sớm 12.5 mà ek khớp, có cụ nào còn khớp trươc mình 12.4, tài thế.
Cuối phiên SCR CE, ối giời ơi, nhục quá. May em còn 1000 mua từ 17 chưa cắt lỗ, để xem mai nó tăng còn được thêm đồng nào ăn cháo sườn không.
Hôm nay em khớp được một ít TVD giá 11. Em đặt lệnh mua TCS giá 11.6, TCR giá FL nhưng không khớp được.

Ngoccu

Xe tăng
Em vừa đi nhậu với mấy cụ trên OF về, say xưa quá thế nào HNX lại trộm cắp đánh du kich.
Em cũng khẳng định luôn là làm thế này nỗi đau thêm dài, tất cả các hành động trộm, lén, du kích sẽ phải trả giá rất đắt. Cũng may Danh mục em nhắm tới nằm bên HOSE vẫn chịu giảm theo thị trường, nhìn giá em nó ngọt nước quá. múc giá này vài thắng nữa chắc chắn lãi ít nhất 50% ( chưa kể margin ) nhưng vẫn phải chờ mức giá rẻ hơn, cũng may là thị trường xấu đã giúp em có cơ hội này.
Hnay có 1 cụ OF sẵn sàng mai đổ 3 tỷ vào cho em đốt, thế mới hay chứ . =))
Em sure sẽ dùng 3 tỷ này 1 là lên 10 tỷ, 2 là còn 300 tr =))
Em nhắc lại SCR hay VND,SHS có lên trần thì em cũng chả thấy gì lạ cả. Hãy nhớ thứ 2 vừa rồi, hnay liệu có ngon = thứ 2 ko ?
Mọi thứ đều quá tầm thường, hãy bỏ qua những cơn gió độc thoáng qua, mà tập trung cho luồng gió mới.....

biahoihanoi

Xe lăn
Bận quá, hôm nay không xem bảng CK được nên chứng về cũng chưa bán mà bán nó cũng chả được bao nhiêu. Cứ kệ nó.
@milesko: Mợ nhảy ra nhảy vào cũng máu nhỉ, hy vọng không te tua:)), kể ra mợ đừng bán sữa chua mà làm vận động viên nhảy sào thì có khi được khối huy chương vàng đấy\:D/. Tiếc quá.
Xem thiên văn thì mợ sinh vào mùa hoa Dạ Yến Thảo và cầm tinh con choi choi:-o. Mợ biết vì sao là hoa Dạ Yến Thảo không? vì hoa này chuyên bò tứ tung chứ không chịu ở trong chậu đâu@};-!

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm sau phiên giao dịch bịp bợm 24/5 tại HNX
- Điều kỳ diệu liệu có xảy ra ????
Điều kiện cần và đủ : HNX ngày mai tăng cực mạnh và vượt 77 + Volume đột biến, nếu điều này diễn ra thật thì sẽ mua, đã vào mô hình là ko thể cưỡng lại. Nhưng quan điểm cá nhân em khả năng này là 5%, còn 95% vẫn là đứt. Ta ko đoán đỉnh, ko đoán đáy, nhìn thị trường vận động mà ăn theo thôi....

hatrang1234

Xe buýt
Update quan điểm sau phiên giao dịch bịp bợm 24/5 tại HNX
- Điều kỳ diệu liệu có xảy ra ????
Điều kiện cần và đủ : HNX ngày mai tăng cực mạnh và vượt 77 + Volume đột biến, nếu điều này diễn ra thật thì sẽ mua, đã vào mô hình là ko thể cưỡng lại. Nhưng quan điểm cá nhân em khả năng này là 5%, còn 95% vẫn là đứt. Ta ko đoán đỉnh, ko đoán đáy, nhìn thị trường vận động mà ăn theo thôi....
Ở TTCKVN thì mấy cái mô hình đều có thể bị MMs và BBs lợi dụng để lùa nhà đầu tư nhỏ lẻ hết vì vậy mô hình chỉ để tham khảo thôi chứ tin vào nó thì 5 ăn - 5 thua.

Ngoccu

Xe tăng
Break out là mua hả bác. Bác chưa có list cho ea ah?
Xin lỗi cụ nếu mai chờ vượt 77 thì giá CP cũng đã khá cao so với đáy, danh mục em ngắm thanh khoản chỉ khoảng 500k/ phiên, đặc biệt nếu TT tốt thì rất khó mua. Group của em nếu giải ngân sợ còn ko có hàng nên chưa thể share cho bác cũng như mọi người được. Nhưng bác yên tâm 95% vẫn là đứt. 5% là điều kỳ diệu, rất khó xảy ra.
Em vẫn nghiêng về kịch bản **** chấp toàn thị trường, lúc đó thì bn tiền cũng ko đủ, hàng share bét nhè ai cũng có phần ^^

biahoihanoi

Xe lăn
Tin hạ LS lan nhanh như điện, liệu mai có khởi nghĩa?

hatrang1234

Xe buýt
Tin hạ LS lan nhanh như điện, liệu mai có khởi nghĩa?
Hạ lãi suất sớm thì cũng phải cuối tháng , mai chưa có được đâu. 15 phút cuối HNX tăng ngược trở lại phần nhiều là trò phù thủy. Bởi không có lý gì HNX biết tin giảm LS mà HSX lại không biết.

kenta84

Xe hơi
Hạ lãi suất sớm thì cũng phải cuối tháng , mai chưa có được đâu. 15 phút cuối HNX tăng ngược trở lại phần nhiều là trò phù thủy. Bởi không có lý gì HNX biết tin giảm LS mà HSX lại không biết.
Thông tin bị rò rỉ quá muộn và HSX không trở tay kịp, trong khi HNX còn 15p quý giá cụ ạ (*)

Rybicka

Xe buýt
Em vừa đi nhậu với mấy cụ trên OF về, say xưa quá thế nào HNX lại trộm cắp đánh du kich.
Em cũng khẳng định luôn là làm thế này nỗi đau thêm dài, tất cả các hành động trộm, lén, du kích sẽ phải trả giá rất đắt. Cũng may Danh mục em nhắm tới nằm bên HOSE vẫn chịu giảm theo thị trường, nhìn giá em nó ngọt nước quá. múc giá này vài thắng nữa chắc chắn lãi ít nhất 50% ( chưa kể margin ) nhưng vẫn phải chờ mức giá rẻ hơn, cũng may là thị trường xấu đã giúp em có cơ hội này.
Hnay có 1 cụ OF sẵn sàng mai đổ 3 tỷ vào cho em đốt, thế mới hay chứ . =))
Em sure sẽ dùng 3 tỷ này 1 là lên 10 tỷ, 2 là còn 300 tr =))
Em nhắc lại SCR hay VND,SHS có lên trần thì em cũng chả thấy gì lạ cả. Hãy nhớ thứ 2 vừa rồi, hnay liệu có ngon = thứ 2 ko ?
Mọi thứ đều quá tầm thường, hãy bỏ qua những cơn gió độc thoáng qua, mà tập trung cho luồng gió mới.....
Phen này em cũng quyết bán cái dàn mướp + dịch cho thằng hàng xóm vài mét mặt tiền nữa để theo............ lúc nào cụ đốt xiền của cụ OF kia thì phím em góp thêm ít giấy báo nhá :D

JustCar

Xe hơi
Xin lỗi cụ nếu mai chờ vượt 77 thì giá CP cũng đã khá cao so với đáy, danh mục em ngắm thanh khoản chỉ khoảng 500k/ phiên, đặc biệt nếu TT tốt thì rất khó mua. Group của em nếu giải ngân sợ còn ko có hàng nên chưa thể share cho bác cũng như mọi người được. Nhưng bác yên tâm 95% vẫn là đứt. 5% là điều kỳ diệu, rất khó xảy ra.
Em vẫn nghiêng về kịch bản **** chấp toàn thị trường, lúc đó thì bn tiền cũng ko đủ, hàng share bét nhè ai cũng có phần ^^
Thanks anyway!

x4hai

Xe hơi
Sáng ra nhìn thị trường đã quá, sóng mới bắt đầu chăng :x

rongtomtep

Xe hơi
chắc 10:00 lại trắng bên mua thôi, Bull Trap!