[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

newave

Xe tải
Thi trường dỏ nhưng ASM vẫn tím ngắt. Lượng gd trên 2tr cổ

=> Quyết định dúng đắn khi tin tưởng những cổ phiếu khỏe mạnh

Em nghĩ TT đang trên đà lên rồi, các cụ để nó rung lắc mà vào với giá rẻ. Nếu lăn tăn thì vào từ từ, chứ ôm tiền đứng ngoài thì lỡ nhiều cơ hội đấy

hoangvoila

Xe tăng
Thi trường dỏ nhưng ASM vẫn tím ngắt. Lượng gd trên 2tr cổ

=> Quyết định dúng đắn khi tin tưởng những cổ phiếu khỏe mạnh

Em nghĩ TT đang trên đà lên rồi, các cụ để nó rung lắc mà vào với giá rẻ. Nếu lăn tăn thì vào từ từ, chứ ôm tiền đứng ngoài thì lỡ nhiều cơ hội đấy
Chúc mừng cụ, khả năng cụ bắt trúng đáy ASM là cao. Phiên hôm nay cũng rung kinh phết em định vào xong lại thôi, mấy lần xuống tầm 16 mà ko vào keke

cogaimu

Xe hơi
Hôm nay chắc là một ngày rung lắc nhẹ các bác nhỉ? Không biết trong tuần này Index có bức phá được không mà thấy vẫn còn hẩm hiu quá các bác ah. Cụ VL đâu sao vẫn chưa vào phán vài dòng định hướng cho anh em nhỉ. Hay lại mải uống bia với mấy em dài chân rồi cũng nên.

newave

Xe tải
Chúc mừng cụ, khả năng cụ bắt trúng đáy ASM là cao. Phiên hôm nay cũng rung kinh phết em định vào xong lại thôi, mấy lần xuống tầm 16 mà ko vào keke
Cám ơn cụ, em thấy ko mừng lắm ạ. Mua chứng cứ như tái ông mất ngựa, tưởng ngon hóa ra ko, tưởng không ngon hóa ra lại ngon.

Em mới chơi, tim bé nên ko dám tất tay, tuy nhiên cảm giác thua thắng vẫn thật lắm ạ.

Mà đáy của ASM là 15,2. em mua toàn 16.4 với 16.7. tính ra vẫn lỗ. Nếu hôm nay là đỉnh và ngày mai lao dốc thì chổng vó cụ ạ, haha.

Ngoccu

Xe tăng
Hôm nay chắc là một ngày rung lắc nhẹ các bác nhỉ? Không biết trong tuần này Index có bức phá được không mà thấy vẫn còn hẩm hiu quá các bác ah. Cụ VL đâu sao vẫn chưa vào phán vài dòng định hướng cho anh em nhỉ. Hay lại mải uống bia với mấy em dài chân rồi cũng nên.
em có nói ở trên rồi, mợ lần sau đọc kĩ xong hãy gọi em, làm em bị hắc xì hơi liên tục biết ngay là bị gái nhắc, những gì em đã nói các cụ, mợ ko nghe em sẽ ko trả lời từng người 1, vì nội dung vẫn vậy, chiến lược và kế hoạch vẫn rõ ràng rành mạch, chưa có chút thay đổi nào mà ngày nào các cụ, mợ cũng hỏi lại :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm sau phiên giao dịch đầy bất ngờ 28/5 :
- Đầu Phiên HNX và HOSE đều tăng rất mạnh, HNX đã bứt phá dễ dàng qua ngưỡng cản 77. Tâm lý lúc đó có mấy ai nghĩ cuối phiên 2 sàn lại đỏ ?
-Lần này em chỉ nói ngắn gọn thôi, còn các cụ hấp thụ được đến đâu thì đến
- Ngày mai là 1 phiên điều chỉnh rõ rệt, giá CP sẽ rất hấp dẫn so với ngày thứ 6 tuần trước, nhưng quyết định mua vào sẽ rất rủi ro, phải nói là cực kỳ rủi ro. Nếu mai TT điều chỉnh đẹp như mơ rồi bật lên mạnh mẽ thì chúng ta xác định đã vào sóng 3 ( bật lên mạnh tức là HNX > 78 và Volume > 80tr ) Nếu điều này ko xảy ra thì sẽ rất rủi ro cho các lệnh mua, kể cả mua giá thấp trong phiên.
Chúc các cụ có quyết định sáng suốt và may mắn !
Cám ơn các cụ đã tin tưởng em trong thời gian qua. Ta thoát ra lúc HNX thủng 80 và đến giờ chưa thèm quay lại thị trường, có thể thứ 6 tuần trước nhiều người chạy lòng, nhưng đến giờ cho thấy ta vẫn đúng. Và ta sẽ luôn giữ vững quan điểm và lập trường.
Tôn chỉ của em luôn là : an toàn là số 1, siêu lợi nhuận cũng là số 1

I30CW

Xe hơi
- Đầu Phiên HNX và HOSE đều tăng rất mạnh, HNX đã bứt phá dễ dàng qua ngưỡng cản 77. Tâm lý lúc đó có mấy ai nghĩ cuối phiên 2 sàn lại đỏ ?
- Ngày mai là 1 phiên điều chỉnh rõ rệt, giá CP sẽ rất hấp dẫn so với ngày thứ 6 tuần trước, nhưng quyết định mua vào sẽ rất rủi ro, phải nói là cực kỳ rủi ro. Nếu mai TT điều chỉnh đẹp như mơ rồi bật lên mạnh mẽ thì chúng ta xác định đã vào sóng 3 ( bật lên mạnh tức là HNX > 78 và Volume > 80tr ) Nếu điều này ko xảy ra thì sẽ rất rủi ro cho các lệnh mua, kể cả mua giá thấp trong phiên.
Cám ơn các cụ đã tin tưởng em trong thời gian qua. Ta thoát ra lúc HNX thủng 80 và đến giờ chưa thèm quay lại thị trường, có thể thứ 6 tuần trước nhiều người chạy lòng, nhưng đến giờ cho thấy ta vẫn đúng. Và ta sẽ luôn giữ vững quan điểm và lập trường.

Cảm ơn Cụ đã tư vấn cho anh em nhé.

Ngoccu

Xe tăng
Tuyệt đối ko mua dù giá thấp, rất rủi ro khi T4 hàng về .

newave

Xe tải
Khối lương DG thấp tè, ko ai muốn làm người tiên phong. Hoặc dòng tiền chảy ra chỗ khác( vàng, BDS)

onlinefisher

Xe điện
Hoặc dòng tiền chảy ra chỗ khác( vàng, BDS)
Cú dình mồi cả thôi, chứ em nghĩ chứng khoán giờ đáng chú ý hơn nhiều,vì những lý do sau đây:
1. BDS: giảm 50% nữa mới về giá đáng mua (cái này là nhận định của các chiên da), và về 50% nữa các nhà KD bds vẫn chưa về đến thịt => nhận định này là đúng. Cá nhân em thì tin rằng BDS muốn lên cần có lượng vốn siêu khủng, do vậy bác nào đó hô hào em vẫn không tin vào thời điểm này (ít nhất là hết 2012) BĐS có cơ hội cựa mình.
2. Vàng: ở VN chưa có cơ sở pháp lý chơi vàng TK, nó bùng cũng chả thằng nào làm gì được. Vàng vật chất thì chính phủ hạn chế, vả lại cần có vốn khủng mới đủ lãi => chưa chắc đã bằng gửi tiết kiệm, nhà đầu tư nhỏ lẻ thì còn dám, khủng long thì chắc nó trách xa.

Chỉnh sửa cuối:

rongtomtep

Xe hơi
Chứng vẫn là món ngon trên mâm cỗ ở Việt Nam, quan trọng là Đầu bếp thế nào?

Ngoccu

Xe tăng
1 trong những dấu hiệu thị trường sẽ còn xuống tiếp: thị trường luôn tạo cho ta cảm giác sắp chuyển từ đỏ sang xanh.
Dấu hiệu thị trường sắp bật : luôn cho NĐT cảm giác ko còn chút hi vọng.
Dấu hiệu nào có nguy cơ xảy ra trong chiều nay và những phiên giao dịch sắp tới hả các cụ, các mợ ?

KafeDel

Xe tăng
1 trong những dấu hiệu thị trường sẽ còn xuống tiếp: thị trường luôn tạo cho ta cảm giác sắp chuyển từ đỏ sang xanh.
Dấu hiệu thị trường sắp bật : luôn cho NĐT cảm giác ko còn chút hi vọng.
Dấu hiệu nào có nguy cơ xảy ra trong chiều nay và những phiên giao dịch sắp tới hả các cụ, các mợ ?
Theo em, dấu hiệu phiên chiều như hôm nay thì là mai xanh và những phiên tiếp theo khiến cho NDT ko biết làm gì... :)

Ngoccu

Xe tăng
Khả năng có kịch bản mới, em nghiên cứu kĩ và chia sẻ với các cụ vào đêm nay ạ

cogaimu

Xe hơi
Khả năng có kịch bản mới, em nghiên cứu kĩ và chia sẻ với các cụ vào đêm nay ạ
Em tình nguyện lót dép chờ nghe ngóng kịch bản mới của cụ. Em sẽ hầu trà cụ suốt đêm để cụ tỉnh táo mà cho ra kịch bản sát với thị trường nhất ah. Em đang lay hoay mãi không biết tính sao đây.

Khi nào thì có thể mua vào tiếp được thì cụ cho biết nhá!

x4hai

Xe hơi
Thị trường hôm nay thanh khoản thấp vì lý do chính là NĐT chán chẳng buồn mua bán. Mà em nghiệm thấy là những con SÓNG LỚN thường bắt đầu từ sự BUỒN CHÁN này. Thị trường khi không được nhiều sự quan tâm nó lại sẽ bùng lên mạnh mẽ.
Vẫn với tinh thần lạc quan, em nghĩ đây là cơ hội tốt để các cụ cơ cấu lại danh mục của mình.
Hãy kiên nhẫn chờ đợi và niềm vui sẽ đến! :)

onlinefisher

Xe điện
Góp vui với cái cụ tí nào:
VnIndex hôm nay 431.44/-4.04 (-0.93%), em xin giải nghĩa nó như sau "Tưởng tử, tử mà lại không tử ".
Đúng hay sai mai sẽ rõ các cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

g60jx

Xe đạp
Hóng, em có một ít, găm lâu lắm roài