[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

newave

Xe tải
Lần đầu tiên ASM tím sau hơn chục ngày xanh tái...

newave

Xe tải
Em vừa đi nhậu với mấy cụ trên OF về, say xưa quá thế nào HNX lại trộm cắp đánh du kich.
Em cũng khẳng định luôn là làm thế này nỗi đau thêm dài, tất cả các hành động trộm, lén, du kích sẽ phải trả giá rất đắt. Cũng may Danh mục em nhắm tới nằm bên HOSE vẫn chịu giảm theo thị trường, nhìn giá em nó ngọt nước quá. múc giá này vài thắng nữa chắc chắn lãi ít nhất 50% ( chưa kể margin ) nhưng vẫn phải chờ mức giá rẻ hơn, cũng may là thị trường xấu đã giúp em có cơ hội này.
Hnay có 1 cụ OF sẵn sàng mai đổ 3 tỷ vào cho em đốt, thế mới hay chứ . =))
Em sure sẽ dùng 3 tỷ này 1 là lên 10 tỷ, 2 là còn 300 tr =))
Em nhắc lại SCR hay VND,SHS có lên trần thì em cũng chả thấy gì lạ cả. Hãy nhớ thứ 2 vừa rồi, hnay liệu có ngon = thứ 2 ko ?
Mọi thứ đều quá tầm thường, hãy bỏ qua những cơn gió độc thoáng qua, mà tập trung cho luồng gió mới.....
Phong cách chơi của cụ thì ko lỗ được đến mức còn 300 tr đâu. Vì thấy động cái là cụ nhảy ra ngay,hi

tonynguyen87

Đi bộ
Ai múc vàng ko?, công ty em đang có chiến lược bao lỗ trong 2 tuần đấy ( với đk phải đánh theo chiến lược công ty :)

hatrang1234

Xe buýt
Mất hàng rồi. Em có 2000 TVD mua hôm qua giá 11, hôm nay em đặt bán giá 11.8 mất tiêu rồi. Hix

nang xuan

Xe buýt
Lên tàu đón sóng 3 nào, con sóng dài bất tận

Crusaderland

Xe điện
Báo cáo các cụ như vậy là dự đoán của em đã chính xác, hiện giờ APS, SHS của em mua thứ 6 tuần trước đã về tài khoản. SHS lãi xấp xỉ 7%, APS 10%, đợt này sẽ test đỉnh đợt trước nên khuyến cáo các cụ nên mua vào ngay. TA cho thấy vùng đáy của HNX dao động từ 72-73.5 nên mua vào tại vùng này là khá an toàn.

x4hai

Xe hơi
Các cụ cầm tiền không nên suốt ruột đuổi giá trần, sang tuần sẽ có một vài phiên rung lắc cho các cụ lên tầu với giá tốt.
Các cụ cầm cổ vững tin bám chắc nhé, rung lắc rơi mất là tiếc hùi hụi đấy.
Đoàn tàu đang chuẩn bị tiến vào một con sóng lớn, chúc cả nhà thượng lộ bình an :x

biahoihanoi

Xe lăn
Khởi nghĩa thành công, bây giờ là lúc có giữ được chính quyền không thôi.

biahoihanoi

Xe lăn
Báo cáo các cụ như vậy là dự đoán của em đã chính xác, hiện giờ APS, SHS của em mua thứ 6 tuần trước đã về tài khoản. SHS lãi xấp xỉ 7%, APS 10%, đợt này sẽ test đỉnh đợt trước nên khuyến cáo các cụ nên mua vào ngay. TA cho thấy vùng đáy của HNX dao động từ 72-73.5 nên mua vào tại vùng này là khá an toàn.
Cụ cùng thuyền với em APS vào thứ 6 tuần trước giá 4.0. Nhưng hôm đó mua liều bắt đáy có 20k, hôm nay không mua nữa.

Crusaderland

Xe điện
Cụ cùng thuyền với em APS vào thứ 6 tuần trước giá 4.0. Nhưng hôm đó mua liều bắt đáy có 20k, hôm nay không mua nữa.
APS giá này vẫn tốt cụ ạ, em đặt 4.3 hôm nay hơi chậm chưa khớp được. TA thì em thấy đợt này nhiều khả năng APS vượt đỉnh 5.6 cũ.

Ngoccu

Xe tăng
Em vẫn chưa mua , 2 điều kiện em đặt ra chưa đạt được
Đến giờ có lẽ mọi thứ đã ổn, khả năng vào sóng mới đã là 70%, sang tuần sẽ có những phiên rung lắc. Và đó là lúc vào hàng, giờ thì kệ, Ruồi muỗi đánh nhau, trâu bò đứng ngoài xem.
Nếu đã vào sóng, lên sẽ lên dài. Phong cách của em là qua đáy mới mua, qua đỉnh mới bán. Ko bắt đáy nên ko bao giờ mua được đúng đáy.
Các cụ hả hê vào trúng đáy chắc gì đã ăn dầy ? Sang tuần sẽ có điểm mua rất đẹp.
TT lên thế này tuy cầm xèng nhưng em rất vui vả thanh thảnh, vui vì lại có cơ hội kiếm xèng, thanh thản vì tuần sau sẽ mua đc giá tốt, hàng mình lựa ;)

kenta84

Xe hơi
Xin lỗi cụ nếu mai chờ vượt 77 thì giá CP cũng đã khá cao so với đáy, danh mục em ngắm thanh khoản chỉ khoảng 500k/ phiên, đặc biệt nếu TT tốt thì rất khó mua. Group của em nếu giải ngân sợ còn ko có hàng nên chưa thể share cho bác cũng như mọi người được. Nhưng bác yên tâm 95% vẫn là đứt. 5% là điều kỳ diệu, rất khó xảy ra.
Em vẫn nghiêng về kịch bản **** chấp toàn thị trường, lúc đó thì bn tiền cũng ko đủ, hàng share bét nhè ai cũng có phần ^^
APP: 1/6 GDKHQ nhận cổ tức bằng tiền 25% và cổ phiếu thưởng 100:4
Phải chăng đây là hàng của cụ VL muốn nhắm tới @};-

rongtomtep

Xe hơi
Nếu đúng như kụ nói thì cứ những con "NGON" mà múc, sóng dài thì làm vài X, sóng ngắn thì nửa X nhể. sang năm Rôm Roi nó làm con tỵ ở đầu lại hoành hơn con thìn. ( Rồng thể hiện sức mạnh, tỵ thể hiện sự khôn ngoan, khéo léo, rất hợp với Chứng)
Em vẫn chưa mua , 2 điều kiện em đặt ra chưa đạt được
Đến giờ có lẽ mọi thứ đã ổn, khả năng vào sóng mới đã là 70%, sang tuần sẽ có những phiên rung lắc. Và đó là lúc vào hàng, giờ thì kệ, Ruồi muỗi đánh nhau, trâu bò đứng ngoài xem.
Nếu đã vào sóng, lên sẽ lên dài. Phong cách của em là qua đáy mới mua, qua đỉnh mới bán. Ko bắt đáy nên ko bao giờ mua được đúng đáy.
Các cụ hả hê vào trúng đáy chắc gì đã ăn dầy ? Sang tuần sẽ có điểm mua rất đẹp.
TT lên thế này tuy cầm xèng nhưng em rất vui vả thanh thảnh, vui vì lại có cơ hội kiếm xèng, thanh thản vì tuần sau sẽ mua đc giá tốt, hàng mình lựa ;)

cogaimu

Xe hơi
Cụ VL ơi, sao các cụ chỉ tư vấn toàn các mã ở HNX vậy? Em chơi sàn HOSE, cụ có cao kiến gì cho em và các Stocker ở HCM không? Em đang ôm mớ khoáng sản lúc đỉnh mà giờ nó xuống rầm rầm ah, nản quá các bác ah. Không biết cut-loss lúc này có nên không? Mà sau khi cut rồi thì nạp mã nào vào đây?

Thấy các bác chia sẻ kinh nghiệm buôn chứng mà ghiền quá!Cũng mong được như các bác.