[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
Chúng ta vẫn ở trong 1 uptrend mạnh nhé các cụ.
Tin LN của các Cty CK quý 1 kém, điều này thể hiện điều gì ? theo em đây là tin tốt, CP CK còn có cơ hội tăng dài.
Nhiều người nói tin tức vĩ mô chỉ là võ mồm, LS huy động giảm chỉ là lý thuyết, LS cho vay vẫn chưa thể giảm, giá xăng có khả năng tăng....v.v....
Tất cả những tin đấy đều chứng tỏ 1 sự thật rất rõ ràng là thị trường còn tăng dài và mạnh.Khi nào mọi thứ đều tốt đẹp, lúc đó mới phải thận trọng khi mua và giữ CP.
Tuy nhiên ko loại trừ ta đang ở đỉnh ngắn hạn của 1 con sóng dài, lên 3-4 tháng thì phải nghỉ 1 - 1,5 tháng. Nếu điều này được xác nhận trong tuần sau thì tạm thời bán hết CP để chờ tín hiệu mới. Còn diễn biến 3 phiên vừa qua chưa nói lên đc điều gì rõ ràng các cụ nhé.
Danh mục em chọn : 1 CK, 1 BĐS, 1 KS. 3 mã đều là 3 cp khỏe nhất của 3 ngàng nghề HOT của dân chứng, theo em thế là đủ.
Chúc các cụ ngủ ngon và có những giấc mơ đẹp, các cụ yên tâm ngày mai nếu còn giảm mạnh sẽ là ngày đen tối cuối cùng để chuẩn bị đón cú hồi thoát hàng hoặc thị trường tiếp tục đi lên

Ngoccu

Xe tăng
Báo cáo các cụ em đã bán sạch Tk, chờ cơ hội rõ rệt hơn ạhh

biahoihanoi

Xe lăn
Báo cáo các cụ em đã bán sạch Tk, chờ cơ hội rõ rệt hơn ạhh
Tưởng cụ uống thuốc trợ tim rồi:D. Em hôm nay mua SHS, SCR. Tiền vẫn còn đủ để mua nếu giảm sàn 5 phiên nữa. Hôm qua cũng bán MBB (75%) và ITA (50%) lấy tiền múc chân dài.

Ngoccu

Xe tăng
Tưởng cụ uống thuốc trợ tim rồi:D. Em hôm nay mua SHS, SCR. Tiền vẫn còn đủ để mua nếu giảm sàn 5 phiên nữa. Hôm qua cũng bán MBB (75%) và ITA (50%) lấy tiền múc chân dài.
em thấy cụ luôn vào topic của em ủng hộ em, nhưng cụ hiểu sai hoàn toàn ý của em rồi.
Trong 3 ngày qua 2 sàn giao dịch > 6000 tỷ, nên ko phải chỉ có mình cụ mua, người mua-bán đều có lý do và hoành cảnh riêng, thế mới là thị trường.
Em tư vấn mua- rồi bán là đại diện xu hướng của thị trường trong cả ngắn và dài hạn. Chứ ko phải tư vấn cho riêng cụ, cụ có nhiều tiền, giá này mua vẫn quá hợp lý, nhưng đại đa số NDT nhỏ lẻ thì ko được như cụ.
Hnay em bán vì : em nhận định thị trường đã qua đỉnh và dù giá nào cũng phải chấp nhận bán, em đã bán sạch tk vào phiên buổi sáng. Nếu em bán CP đúng đỉnh, rất có thể hnay em đã ko kìm đc lòng tham và đã mua lại CP khi rẻ hơn 10-15% . 2 phương án bán ở đỉnh hoặc bán hôm nay chưa biết phương án nào tối ưu, nhưng em đã chọn phương án bán hôm nay.
Sau khi bán hôm nay, em cũng chưa biết được thị trường sắp tới lên hay xuống, nhưng em đã có chiên lược : 1 là mua giá cao hơn hnay rất nhiều, hoặc mua giá thấp hơn hôm nay 20-30%. Chứ nhất định ko mua ở vùng giá này trong ngắn hạn, danh mục thì vẫn chưa có gì thay đổi : SHS , SCR, KSA.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ, hưởng thành quả đã đạt được trong con sóng vừa qua.

trongthuc

Xe hơi
Bác múc hơi vội. Nên chờ SHS có RSI xuống khoảng 50, SCR thì RSI xuống khoảng dưới 60 hẵng xem xét.

quangp5

Xe điện
Em bán đúng đỉnh 17/4 nên lại táy máy múc lại phiên cuối tuần roài. Danh mục PGS, KLS, EBS. Em nghĩ tuần sau là 1 tuần tăng điểm, tối thiểu nhất cũng phải lình sình và vẫn có cổ phiếu tăng đẹp như EBS chẳng hạn. PGS thì mốc 22 cứng lắm nên sẽ là cổ phiếu phòng thủ chặt tấn công chậm. KLS thì theo xu thế chung của thị trường thôi.

luot_song

Xe điện
Em e là các cụ vào hơi vội một vài phiên xanh chưa nói lên điều gì

biahoihanoi

Xe lăn
Ai mua cũng có chiến lược và nguyên tắc của mình. KHông phải tự nhiên mà có người mua khi người khác bỏ chạy và có người bán khi sốt cao.

Ngoccu

Xe tăng
Update chiến lược giao dịch cho tuần mới :
- Quan điểm dài hạn về thị trường vẫn chưa có gì thay đổi, và chắc chắn điều đó sẽ diễn ra ===> CKVN sắp tới sẽ tăng rất mạnh.
- Nhìn lại đồ thị của dòng CK giật mình em mới thấy, cả dòng CK đang tích lũy rất mạnh và chuẩn bị bứt phá, tin LN quý 1 của các cty CK chưa có gì sáng sủa cả, đó là cơ hội tăng giá cho các quý tiếp theo với LN đột biến.
Vì vậy ta nên quan tâm đặc biệt đến dòng CK.
Danh mục nên quan tâm :
- SHS : luôn là số 1
- APS : 3 phiên cuối tuần cho thấy APS chuẩn bị có chuyện lớn, sẽ tăng giá rất mạnh trong thời gian tới
Thật sự là danh mục họ CK em chỉ kết có 2 mã này, KLS VND SSI,BVS là hạng nặng mông nên ko chơi. ORS trong thời gian vừa qua cũng tăng rất mạnh cùng với APS nhưng ORS vẫn hững hờ vụ em Như, nên chứa đựng rủi ro cao ==> ko mua
Ngoài ra có 2 mã cũng rất tiềm năng nhưng em ko mua vì SHS , APS là quá đủ rồi.
ĐÓ là VIG - Thị giá còn kém quá xa GTSS.
VIX : Bầu Thúy lái em này, tuy đã lên mạnh nhưng chưa có dấu hiệu dừng.
Quan điểm của em là thị trường đang đi vào vùng nhạy cảm, chỉ mua khi có hiệu khởi sắc rõ rệt, 1 điều đáng lo ngại nhưng cũng có thể là bước đà : Kỳ nghỉ 30-4/ 1/5 . Chiến lược sẽ được update tùy vào sự vận động của thị trường, chiến lược tuần này khá là nói nước đôi vì đúng là phải chờ thị trường các cụ ạ.
Chúc các cụ có tuần giao dịch thành công và đón kỳ nghỉ 30-4 / 1-5

newave

Xe tải
em cũng quan tâm đến dòng CK này, tuy nhiên toan mua loại nặng mông SSI mới chết chứ.

mango

Xe tăng
em hôm nay mới vào lại KLS, giá 12,4 cũng là quá đẹp rồi.

Ngoccu

Xe tăng
2012 sẽ là cổ phiếu của dòng Sacom các cụ nhé
SCR SBT, tuy thị trường chưa ổn lắm nhưng 2 em này là phải mua ngay, mua dần hay mua hết tùy nhu cầu của từng cụ ạhh.

newave

Xe tải
Bảng điện tử lại đỏ rồi, hôm nay giao dịch ko sôi động như trước và lượng giảm cũng ít đi.

Các cụ có dự đoán gì về ngày mai ko nhỉ! em nghĩ chắc chắn màu xanh sẽ tái hiện lại. Nếu vẫn duy trì màu đỏ này thì em sẽ out hết nghỉ chơi 2 tuần,hehehe!

Ngoccu

Xe tăng
Bảng điện tử lại đỏ rồi, hôm nay giao dịch ko sôi động như trước và lượng giảm cũng ít đi.

Các cụ có dự đoán gì về ngày mai ko nhỉ! em nghĩ chắc chắn màu xanh sẽ tái hiện lại. Nếu vẫn duy trì màu đỏ này thì em sẽ out hết nghỉ chơi 2 tuần,hehehe!
Xanh đỏ 1 ,2 phiên ko quan trọng cụ à. Đợt này MMs điều hành TT làm cho người cầm tiền hay cầm cổ cũng đều khó chịu cả. Theo em thì chọn CP có tiềm năng tăng giá mạnh và target giá để mua thôi cụ àhh.

air2011

Xe hơi
Năm nay BBs mua chính sách rồi, từ đầu năm đến giờ toàn tin hỗ trợ, nếu có tin xấu thì sẽ ra tin tốt ngay. Các cụ thấy không? hôm nay người mua lưỡng lự làm giảm thanh khoản, mai mà up trần hết là lại lao vào.

biahoihanoi

Xe lăn
ITC, SCR, SAM vào từ hôm T6, hôm nay xanh thì dừng không vào thêm. Chỉ thêm PVX.