[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

gia doi

Xe điện
Em đang nghĩ chuẩn bị xả hàng rùi cụ nào mua vào thời điểm này hơi mệt đấy.

Ngoccu

Xe tăng
Em đang nghĩ chuẩn bị xả hàng rùi cụ nào mua vào thời điểm này hơi mệt đấy.
Tất cả chỉ là cảm giác, cảm xúc thôi cụ à. Thị trường đanh ở giai đoạn nhạy cảm, mua bán giai đoạn này đều là chưa cần thiết. Chiến thuật vẫn là nằm im.
Bản thân em thì đang mong thị trường điều chỉnh mạnh để canh tất tay SCR

Ngoccu

Xe tăng
Em đã uống thuốc trợ tim rồi, còn lâu mới bán nhé..................

biahoihanoi

Xe lăn
Tất cả chỉ là cảm giác, cảm xúc thôi cụ à. Thị trường đanh ở giai đoạn nhạy cảm, mua bán giai đoạn này đều là chưa cần thiết. Chiến thuật vẫn là nằm im.
Cụ đợi mua SCR thì hơi lâu đấy. Em mua lúc 13.4 vẫn chưa về TK mà gia đã 15.5 rồi.
Trưa nay uống bia hơi nhiều nên buồn ngủ, treo tạm mấy cái lệnh mua thêm ITC, SHS giá thấp rồi đi ngủ. Đang mơ màng thì thấy tin báo khớp lệnh. Ơ hay, giá thấp thế mà vẫn khớp à? tỉnh cả ngủ chạy ra máy tính thì đỏ rực luôn. Lúc này tỉnh hẳn ngủ vội múc thêm được 1 ít thì giá lại lên. Tiếc là không kịp múc thêm.

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Thị trường đang đi vào vùng rất nhạy cảm, em đã khuyến nghị là ko nên mua ở thời điểm này, cụ liều thế ko sợ lỗ àh ?
Tiền của em, không vay mượn ai, không lo trả nợ ai. Liều ăn nhiều hoặc chờ vài tháng cũng chả sợ gì. Đang canh VND giá khoảng 12 thì múc luôn.

Chỉnh sửa cuối:

gia doi

Xe điện
Em cững đen mấy hôm trước bán Vis giá 13,4 mất hàng luôn cứ nhìn nó trần mà xót xa

air2011

Xe hơi
Hôm nay có bác nào vào CSM, DRC, NTL không nhỉ? Mấy em hàng này nóng quá :)>-

milevsko

Xe tăng
Em cững đen mấy hôm trước bán Vis giá 13,4 mất hàng luôn cứ nhìn nó trần mà xót xa
Ôi, đồng cảnh tương lân đây rồi, vì bác mà em đăng ký là thành viên của DĐ đấy nhé, đi xe căng hải, không có xế hộp nên cũng ngại vào đây lém.
Con VIS này em có 2 K mua ở giá 13.4, bán dc ở giá 14 và 15 bác ạ, bán xong nó cứ phi, nhục thế :o)
@VLchua : Tàu ngầm topic này của bác, ngưỡng mộ bác quá, hôm nay mua SHS của bác mà trả rẻ quá nó không khớp.
Bác cho em hỏi BKC ngày mai ra được chưa bác, em bán vis chuyền cành sang con này, may thế, con KHB em bán từ hôm qua rồi, đen không.
Con Sắp chết rồi của bác tầm giá bao nhiêu thì vào được ạ.
Nếu tình cờ ghé qua đây bác trả nhời em nhá, cảm ơn bác nhiều nhiều.

air2011

Xe hơi
Vis có về đỉnh cao như ngày trước không các bác? Có con HSG đang được làm VIS version 2 đó. Các bác xem có phải không?

biahoihanoi

Xe lăn
Giải ngân 10% bắt đáy ITC, SAM, SCR giá sàn xem thế nào.

air2011

Xe hơi
Hôm nay tha hồ chọn hàng nhé các bác :)>-

Ngoccu

Xe tăng
Khả năng mai vẫn tiếp tục giảm mạnh các cụ àhh.
Em thì vẫn chưa bán, còn các bác tự quyết nhé.
@ milevsko : BKC nó đang lên cùng dòng KS bác à, theo em nếu KTB KSS, KSH vẫn vững thì chưa có lý do gì phải bán BKC.
SCR thì bác tự tính khả năng chịu đựng cp giảm giá, và % LN để bác tính điểm vào là hợp lý nhất bác à

gia doi

Xe điện
Sao con SRC nó trần liên tục mấy hôm nay rùi em đang canh nó xuống để múc vào không biết mua con nào có cơm cháo gì không?

Xuân thì

Xe buýt
Hôm nay TT đỏ rực màu cờ. Em định vào con SHN, các bác cho ý kiến với ạ

milevsko

Xe tăng
Khả năng mai vẫn tiếp tục giảm mạnh các cụ àhh.
Em thì vẫn chưa bán, còn các bác tự quyết nhé.
@ milevsko : BKC nó đang lên cùng dòng KS bác à, theo em nếu KTB KSS, KSH vẫn vững thì chưa có lý do gì phải bán BKC.
SCR thì bác tự tính khả năng chịu đựng cp giảm giá, và % LN để bác tính điểm vào là hợp lý nhất bác à
Hu hu, bác ơi bác à, hôm qua em lang thang ở đây mãi đợi tin pác mà chẳng thấy pác đâu, hôm nay em tham, bán nó ngay lúc mở sàn, ăn dc 4 ngày CE bác ạ. Hôm trước em còn bán cả KHB nữa đấy, bác cho em mấy lời vàng ngọc trước thì e đã không mát hàng thế này. Dù sao cũng cảm ơn bác nhé.
Đang canh vào SHS của bác đây, em cũng thích con này lắm, chia tay với em nó ở giá 20 mà lòng vẫn còn lưu luyến không rời.

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm sau phiên giao dịch 19/4 - phiên giao dịch tắm máu.
Trước hết em đã cảnh báo các cụ thị trường đang ở vùng nhạy cảm, ko nên mua CP trong thời điểm này, đến giờ là hoàn toàn đúng.
Em cũng xin lỗi các cụ vì đã ko tư vấn các cụ bán CP, sau 2 phiên giảm đặc biệt phiên hnay giảm mạnh, giá CP so với đỉnh đã giảm xấp xỉ 10%, điều chỉnh mạnh như vậy em cũng ko thể ngờ đến.
Em cũng chưa bán 1 cổ phiếu nào, lý do là vì :
- Thị trường chưa có dấu hiệu phân phối, em chưa có lý do để phải bán CP
- Nếu em nhạy như thế thì đã bán CP từ lâu rồi, chả ôm đc đến bây giờ và chả có LN tốt đến vậy.
- Vì em vẫn còn LN lớn nên em chưa chịu sức ép phải bán, có thể giảm lãi nhưng còn lâu mới lỗ.
- Điều em sợ nhất là sợ bán xong, nếu bán ở vùng đỉnh vừa rồi thì tâm lý sợ bán xong nó lại lên tiếp, thì lúc đó sẽ ko dám mua CP nữa. ( chấp nhận bán rẻ 10-15% chứ ko thể bỏ lỡ cơ hội ăn vài chục % )
Còn đến giờ này chưa bán, giá dã giảm khá rồi, em tin chắc rằng : cùng lắm là giảm mạnh nốt phiên mai thôi, sang tuần sẽ tích lũy đi ngang, nếu thị trường đã qua đỉnh ngắn hạn thì cũng sẽ có cú hồi để bán CP được giá tốt, nhưng đó là khi thị trường đã qua đỉnh, còn em tin thị trường vẫn chưa có đỉnh ngắn hạn. Chúng ta đang ở trong nhịp điều chỉnh mạnh nhưng ngắn để tiếp tục đi lên, 1 số CP có dấu hiệu phân phối ngắn hạn ( SAM, NTL... ) còn toàn thị trường thì chưa hề các cụ nhé.
Thị trường rất khó chơi các cụ à. Em tin rằng tuy thị trường tăng mạnh đợt vừa qua nhưng đa phần vẫn thua lỗ, chiến lược giao dịch để đạt tối đa hóa LN chọn được CP có tiềm năng tăng giá mạnh, xác định giá mua và nằm im là tốt nhất ah.
Em rút gọn đề cử 3 CP thôi :
SHS - Vì : SHS sẽ là CP CK tăng mạnh nhất 2012
SCR - Có rất nhiều tin hỗ trợ phía trước : LN quý 1 > 250 tỷ, sắp chia thưởng 40%.....
KSA : CP này thì chắc ít người dám mua
Cả 3 CP này đều có TA cực đẹp, lên rất mạnh và còn lên mạnh nữa. Dòng tiền ngày càng vào nhiều hơn.