[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Con ITA là chân ngắn nên chỉ giải ngân ít thôi, hôm nay thấy nhúc nhích lên rồi nhưng không định nuôi con này lâu vì sở trường vẫn là dòng P. Mấy em này chân dài nên nhảy ra nhay vào cũng kha khá.
Gần đây nghiên cứu ôm thêm mấy em như SHS, SCR cho vui. Còn MBB múc hồi 15.2 thì cũng chưa béo lắm nên chờ. Mà khoai Tây múc em này tơi bời vì thích mông to hay sao ấy!
Tỉ lệ tiền/cổ bây giờ là 20/80. Nếu rung lắc thì vào tiếp full cổ thì thôi.
Em cũng nghĩ dòng pv chưa có sóng đơt vừa rồi. Chốt tạm kls vnd nhảy sang pvg pvc. Dù sao TT up thế này thì dong ck cung hưởng dc đà tăng chung.( dù đang trính lỗ ác.

tamthan

Xe hơi
Các bác cho em hỏi 2 em than đen TDN và NBC dài hạn có ngon không

Ngoccu

Xe tăng
Quan điểm mỗi người 1 khác, quan điểm của em thì nhìn chart CP càng lên mạnh thì càng nên mua, ko quan tâm đến mấy CP chưa tăng.
SHS, ITC, SCR . Ôm chặt thôi việc gì phải nhảy nhót, mà nhảy sang CP nào bây giờ ???
Sóng dầu khí thì em ko quan tâm lắm, cũng có nhiều mã đã tăng mạnh như : PTC, PVV. Nhưng PV rồi cũng như SD thôi. Ko có sự đột biến ở 2012.
Chiến thuật của em bây giờ là nằm im, chờ tăng mạnh, sau đó rung lắc mạnh rồi tăng mạnh tiếp ===> chờ hết nhịp tăng mạnh thứ 2 rồi xem diễn biến lúc đó mới nghĩ đến chuyện tạm bán CP, báo trước với các cụ sắp có rung lắc cực mạnh nhé, nhìn thấy cả giá FL luôn, nói để các cụ thấy đỡ bất ngờ.
Chúc các cụ có quyết định sáng suốt !

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm trước phiên giao dịch ngày 17-4 :
Nhiều cụ đã nghĩ đến chốt lời, thị trường đang ở vùng đỉnh ? đã sướng đã đâu mà các cụ cứ nghĩ vậy ?
Chiến lược vẫn như ở trên, sẽ tăng mạnh 2,3 phiên rồi rung lắc khủng khiếp, thấy cả giá sàn của những CP dẫn dắt, sau đó lại tăng mạnh 1 nhịp nữa.... Kế hoạch rất rõ ràng, rành mạch và dễ hiểu. Nhưng em vẫn phải nhắc lại kẻo các cụ yếu tim lại bán hớ.
Em cũng nhắc thêm là khi rung lắc tránh mua thêm vì ko ai biết trước điều gì xảy ra ở ngắn hạn, chiến thuật là nằm im và đếm xèng các cụ nhé!
Chúc các cụ 1 ngày giao dịch thành công !

hoangvoila

Xe tăng
Thế em out hết rồi thì phiên nào rung lắc mạnh là em múc cụ Vãi Lọ nhở

hoangvoila

Xe tăng
Tsk cụ em cũng buồn mất mấy phút rồi đây này~X(

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm trước phiên giao dịch ngày 17-4 :
Nhiều cụ đã nghĩ đến chốt lời, thị trường đang ở vùng đỉnh ? đã sướng đã đâu mà các cụ cứ nghĩ vậy ?
Chiến lược vẫn như ở trên, sẽ tăng mạnh 2,3 phiên rồi rung lắc khủng khiếp, thấy cả giá sàn của những CP dẫn dắt, sau đó lại tăng mạnh 1 nhịp nữa.... Kế hoạch rất rõ ràng, rành mạch và dễ hiểu. Nhưng em vẫn phải nhắc lại kẻo các cụ yếu tim lại bán hớ.
Em cũng nhắc thêm là khi rung lắc tránh mua thêm vì ko ai biết trước điều gì xảy ra ở ngắn hạn, chiến thuật là nằm im và đếm xèng các cụ nhé!
Chúc các cụ 1 ngày giao dịch thành công !
Thị trường điều chỉnh khá sớm so với dự tính của em, nhưng tất cả đã được tính trước, hnay rung lắc ai mà mua thêm thì giờ cũng run phết đấy.
Em vẫn giữ quan điểm là thị trường tiếp tục đi lên trong 1,2 phiên tới. Nhưng ko dám chắc 100% nên tạm thời ko mua nữa vì đã quá đủ cp.
Em vẫn chưa nhả dù 1 cổ các cụ nhé, em vẫn chưa có lý do để bán CP.
Ngày mai rất nhạy cảm, chiến thuật của em vẫn là nằm im...
Chúc các cụ có quyết định sáng suốt !

rongtomtep

Xe hơi
không biết phương án của kụ thế nào ngày mai, ngày kia giảm sàn hàng loạt (80% CP)? nằm im đếm tiền?

Ngoccu

Xe tăng
không biết phương án của kụ thế nào ngày mai, ngày kia giảm sàn hàng loạt (80% CP)? nằm im đếm tiền?
a em xin lỗi các cụ, chiến thuật của em chỉ đúng với CP của em thôi, còn các CP khác thì em ko thể biét đc ạ. Nhìn thấy giá sàn thì cũng hãi lắm cũng may em chưa bị như thế,, bị như thế ko biết có bình tĩnh đc ko....
Nhưng thị trường vẫn chưa có dấu hiệu tạo đỉnh,nên chưa có lý do để bán, còn nếu cụ nào thích lướt lát, cơ cấu danh mục thì tùy các cụ ạhh.
Em chỉ nêu ra quan điểm cá nhân về TT, chiến thuật đối với CP của em để các cụ tham khảo thôi ạ !

air2011

Xe hơi
Hôm nay có phải là đỉnh dài hạn không các bác. Bán mạnh vào cuối phiên *-:). Có bác nào có hàng nóng DRC, CSM, NTL không? Các em này chạy ác nhỉ và chưa biết dừng lại lúc nào. 1xx thẳng tiến

biahoihanoi

Xe lăn
Mua bán thì phải tự tin chứ, nếu rung lắc thì mua tiếp. Hôm nay cho 50% MBB nặng mông lên đường lấy tiền múc các con chân dài khác.

luot_song

Xe điện
Liều ăn nhiều

biahoihanoi

Xe lăn
Xem CK Campuchia non trẻ, Lào cũng sơ sinh mà T+2, trong khi đó VN đàn anh thì T+3 gần 4. Chán quá, đúng là kiểu làm việc nông dân.

Chỉnh sửa cuối:

hoangvoila

Xe tăng
Cụ Vãi Lọ phải phọt cái danh mục đầu tư lên đây ae mới tin được nhơ! Nghe cụ nằm im đếm tiền, đến chết vẫn đếm thì teo bọn em ợ>:)

Ngoccu

Xe tăng
Cụ Vãi Lọ phải phọt cái danh mục đầu tư lên đây ae mới tin được nhơ! Nghe cụ nằm im đếm tiền, đến chết vẫn đếm thì teo bọn em ợ>:)
Danh mục của em đã post ở trang 1,2. Em nói là luôn có cơ sở chứ ko vuốt đuôi bao giờ nhé. Thời điểm em tư vấn mua, giá CP lúc đó và bây giờ chênh lệch rất lớn, mời cụ đọc hết topic rồi hãy hỏi ạhh

Ngoccu

Xe tăng
Xem CK Campuchia non trẻ, Lào cũng sơ sinh mà T+2, trong khi đó VN đàn anh thì T+3 gần 4. Chán quá, đúng là kiểu làm việc nông dân.
Lào và Campuchia vì thành lập sau, tuy non trẻ nhưng lại học tập Korea nên được như thế cụ àh. Bên đó mà T+4 thì làm sao kéo được Việt cộng sang chơi ? Xe cộ bên lào, Cam rẻ như ở Mỹ, so sánh thì nó vô cùng lắm cụ àhh :))