[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

sangodep

Xe máy
Website
www.sangodep.com.vn
Cụ VL-chua cứ nhảy lên nhảy xuống, chui vào chui ra liên tục không mỏi nhỉ. Em có hơn 160K DLG (~3.9), 5k CSM (22) , 12k HBB (4.1 nhưng chưa biết bao giờ được giao dịch lại) vẫn trong tủ, mấy hôm nay chẳng mua được gì lên sáng nay chẳng buồn đặt lệnh nữa.
Với số cổ đó thì em thấy Kụ đang nhê..ên đọt rồi=))

Ngoccu

Xe tăng
Ôi cụ quá khen rùi, em cũng mới tập chơi thôi kinh nghiệm chưa có nhiều cụ ạ, Cụ làm ở BV a?
Dạ vâng em làm bốc cờ ở BV ạ .
Khi nào cụ có dịp xuống HN mời cụ qua em chơi ạ . Kính cụ !

newave

Xe tải
TT rớt thật, lên xuống dạo này sao dễ đoán thế cơ chứ.

newave

Xe tải
dễ thật vậy sao cụ ? cụ phán sắp tới sẽ sao đây ?
Tại em thấy nhiều người đoán giống em với cụ lên mới thế.
Nói qua thì dễ chứ đoán tương lai thì như đánh lô, cụ sai nhiều cụ cũng biết rồi còn gì.

Về tương lai cụ hỏi thì em cũng đoán bừa phát.
Lâu dài khoảng 1-2 tháng thì chỉ đi ngang. Xu hướng tăng giảm sẽ rõ rệt ko phụ thuộc vào tình hình kinh tế thị trường mà phụ thuộc vào kết quả chiến tranh ba-tư.
Trong ngắn hạn sẽ dập dình sóng như đợt vừa rồi, khả năng sóng sẽ nhỏ hơn nên việc kiếm lời chỉ dành cho ai bám bảng điện tử, phán đoán tâm lý nhà đầu tư qua KLGD giống cụ.

Cụ có phán khác em ko ạ!

Ngoccu

Xe tăng
Tại em thấy nhiều người đoán giống em với cụ lên mới thế.
Nói qua thì dễ chứ đoán tương lai thì như đánh lô, cụ sai nhiều cụ cũng biết rồi còn gì.

Về tương lai cụ hỏi thì em cũng đoán bừa phát.
Lâu dài khoảng 1-2 tháng thì chỉ đi ngang. Xu hướng tăng giảm sẽ rõ rệt ko phụ thuộc vào tình hình kinh tế thị trường mà phụ thuộc vào kết quả chiến tranh ba-tư.
Trong ngắn hạn sẽ dập dình sóng như đợt vừa rồi, khả năng sóng sẽ nhỏ hơn nên việc kiếm lời chỉ dành cho ai bám bảng điện tử, phán đoán tâm lý nhà đầu tư qua KLGD giống cụ.

Cụ có phán khác em ko ạ!
Em ko có lý do gì để phản bác cụ cả, như em đã nói xuyên suốt trong topic, túi tiền của các cụ sẽ là câu trả lời rõ nhất đến những nhận định, hành động của các cụ.
@ Cụ Hậu : em ko phải là thầy bói nên ko có năng khiếu đoán, em cũng dựa vào những con số thực tế 100 người tì 100 người cùng biết thôi ạ .

hatrang1234

Xe buýt
Chào các cụ, lau quá em không vào tán với các cụ. Em tham gia vài ý kiến cá nhân:

- Nền kinh tế vẫn chưa có tín hiệu khởi sắc, khả năng năm 2013 tiếp tục khó khăn.
- Thị trường chứng khoán không thể đi lên trong giai đọan này nhưng cũng khó mà đi xuống. Nó sẽ đi ngang với những dao động nhẹ, thời gian đi ngang có lẽ phải từ 3 tháng trở lên.
- Thời điểm này các cụ có tiền mua CP cơ bản để đấy cũng được, không chơi chứng thì gửi tiền tiết kiệm cũng bảo toàn được vốn.
Chọn kênh nào cũng được nhưng nói chung không thể có lãi trong giai đoạn này.

Ngoccu

Xe tăng
Update quan điểm trước phiên giao dịch 16.10 :
- Kết quả thượng tầng đã rõ ( theo báo chí, còn thật sự như vậy hay ko thì nhỏ lẻ ko cần quan tâm, kết quả công bố là chính thống )
Khi thượng tầng đã xong thì sẽ đến lúc giải quyết những việc còn sót lại sau khi thỏa hiệp ( chém xe,pháo,mã phải chém )
Nhưng chuyện chém xe pháo mã là dài hạn, còn trong ngắn hạn chưa đáng ngại.
- Hnay giá CP so với giữa tuần trước là khá hấp dẫn, sẽ có lực cầu bắt đáy khá.
Kết luận : Hnay sẽ có lúc thị trường xanh điểm, nhưng chỉ là BULLTRAP, thị trường chưa thể thay đổi về chất.
Khuyến nghị : tránh hưng phấn lúc thị trường xanh điểm, tuyệt đối ko giải ngân dù giá CP đã giảm 10-15% so với tuần trước.
Chúc các cụ một ngày giao dịch thành công !

hoangvoila

Xe tăng
Update quan điểm trước phiên giao dịch 16.10 :
- Kết quả thượng tầng đã rõ ( theo báo chí, còn thật sự như vậy hay ko thì nhỏ lẻ ko cần quan tâm, kết quả công bố là chính thống )
Khi thượng tầng đã xong thì sẽ đến lúc giải quyết những việc còn sót lại sau khi thỏa hiệp ( chém xe,pháo,mã phải chém )
Nhưng chuyện chém xe pháo mã là dài hạn, còn trong ngắn hạn chưa đáng ngại.
- Hnay giá CP so với giữa tuần trước là khá hấp dẫn, sẽ có lực cầu bắt đáy khá.
Kết luận : Hnay sẽ có lúc thị trường xanh điểm, nhưng chỉ là BULLTRAP, thị trường chưa thể thay đổi về chất.
Khuyến nghị : tránh hưng phấn lúc thị trường xanh điểm, tuyệt đối ko giải ngân dù giá CP đã giảm 10-15% so với tuần trước.
Chúc các cụ một ngày giao dịch thành công !
dcm đọc bài toàn văn hôm qua xong phát nản luôn. Kiểu này thì chính thức vĩnh biệt chứng thôi:))

Ngoccu

Xe tăng
BULLTRAP đã được dự báo từ trước,
khuyến nghị : ko giải ngân kể cả lúc thị trường trùng xuống.

KafeDel

Xe tăng
Xanh ngay từ đầu thế này thì giải ngân cái gì!
Nhỏ lẻ sợ chạy tán loạn hết mà TT vẫn xanh xanh... Có cụ nào đánh bạc bắt dao TNT cùng em ko?

KafeDel

Xe tăng
Kiểu này hôm nay chả lúc nào trùng rồi, chán thế! Múc hôm nay mới đủ T+3.
Mai xanh có lúc trùng thì đúng hơn cụ VL ạ.

Ngoccu

Xe tăng
Kiểu này hôm nay chả lúc nào trùng rồi, chán thế! Múc hôm nay mới đủ T+3.
Mai xanh có lúc trùng thì đúng hơn cụ VL ạ.
hnay hay mai xanh, trùng hay ko em ko quan tâm lắm. Vì kế hoạch ko mua tức là ko mua, đơn giản vậy thôi ạ.
Vừa đi cafe về thấy nhiều CP khớp giá CE mà lòng thanh thản quá, chả thấy tí hấp dẫn gì hi hi

Mr.Tam

Xe buýt
Sáng nay trước giờ mở cửa treo lệnh mua 10K DLG giá 3.7, đến 9h30 có tin nhắn khớp rồi, sau đó mới ngó thớt này thấy cụ VL khuyến nghị liền treo lệnh bán luôn 10k giá 3.9. 11 giờ trưa thấy 1 đống giá 3.8, chẳng thèm quan tâm thế mà lúc nãy lại nhận được 1 tin nhắn nữa. Kể ra lướt sóng như vận động viên cũng vui nhỉ. Hôm nay mới có cảm giác đó thảo nào cụ VL chịu khó lướt lát thế, mỗi tội em chẳng ngồi canh bảng được.
Nhận tiện các cụ cho em hỏi cổ HBB bao giờ được chuyển sang SHB và được giao dịch lại thế

LuaGia

Xe tải
BULLTRAP đã được dự báo từ trước,
khuyến nghị : ko giải ngân kể cả lúc thị trường trùng xuống.
Có thấy dấu hiệu Bulltrap đâu cụ ơi. BVS cell sớm thế kia mà. thanh khoản cũng tốt. Noi chung TT ổn đấy chứ. Kỳ vọng đến hết tuần các cụ ơi.

springseavn

Xe máy
Em dự con sóng lần này khá to đấy, đủ cho tất cả anh em.
Em thì ưu tiên vào ngành điện + mấy cổ sản xuất, mong lo bảo toàn vốn là may rồi.

newave

Xe tải
Có thấy dấu hiệu Bulltrap đâu cụ ơi. BVS cell sớm thế kia mà. thanh khoản cũng tốt. Noi chung TT ổn đấy chứ. Kỳ vọng đến hết tuần các cụ ơi.
Cũng chẳng biết đâu mà lần,haha.

thượng tầng kết quả hòa cả làng nên có lẽ các nhà đầu tư yên tâm rải tiền hơn thì phải

KafeDel

Xe tăng
Sáng nay trước giờ mở cửa treo lệnh mua 10K DLG giá 3.7, đến 9h30 có tin nhắn khớp rồi, sau đó mới ngó thớt này thấy cụ VL khuyến nghị liền treo lệnh bán luôn 10k giá 3.9. 11 giờ trưa thấy 1 đống giá 3.8, chẳng thèm quan tâm thế mà lúc nãy lại nhận được 1 tin nhắn nữa. Kể ra lướt sóng như vận động viên cũng vui nhỉ. Hôm nay mới có cảm giác đó thảo nào cụ VL chịu khó lướt lát thế, mỗi tội em chẳng ngồi canh bảng được.
Nhận tiện các cụ cho em hỏi cổ HBB bao giờ được chuyển sang SHB và được giao dịch lại thế
Đâu nhất thiết phải ngồi canh bảng mới lướt đc. Xác định có sóng trong phiên thì cứ mua sàn rồi bán trần hoặc ngược lại, ko cần nhìn bảng 1 phút nào. Nhìn bảng có khi cụ mua 3.7 xong đặt bán 3.8 luôn ý chứ đâu đợi 3.9!

milevsko

Xe tăng
Hôm qua mồng một em mua vào giá sàn, mua lấy lộc. Mua xong lo gần chết vì thấy cuối phiên bán sàn gần 200.000 CP mà chả ma nào mua.
Hôm nay em bán được gần CE.
Lướt sóng như vận động viên cũng vui phết cụ Mr Tam nhỉ =))