[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

Ngoccu

Xe tăng
Sau khi suy tính lại, để bảo vệ thành quả đã hiện thực hóa em quyết định dừng giải ngân để theo dõi tiếp, có KBC, OGC là đủ rồi. Khả năng sẽ chốt nốt OGC còn KBC thì sẽ ăn 5 phiên CE, rung lắc rồi ăn tiếp 3 CE, tổng cộng là 8 CE ( hôm nay là 3 CE rồi , còn 5 nữa )

LuaGia

Xe tải
Hum trước em nói PVL, PVA, VIS, HQC , KBC các cụ chả tin em. Hany em chốt nửa rồi. Nhẹ thì 20%, năng thì 30% rùi ợ. sóng hồi ngắn này hay ghê :)

LuaGia

Xe tải
TSB cái thị trường này, đúng là đánh bạc, con PVA em bắt đáy ở 5, ra tin xấu nó rơi về 4, em vẫn cắn răng cắn cỏ ôm chặt kiên quyết không bán lỗ, thế mà mấy hôm nay ngày nào nó cũng CE, hôm nay rung lắc em thấy rét, bán sạch sẽ ở giá 4.9, âm mất mấy trăm tiền giao dịch, bây giờ cuối giờ nó lại CE dư mua mới nhục cái thân em. Để đến bây giờ có phải em dc mấy triệu không, hu hu.
Đợt này con nào hoà vốn là em bán hết, cầm tiền. Con nào lỗ nặng em vẫn ôm chặt đợi 1 - 2 năm nữa TT phục hồi e lại bán ra. TSB cái thị trường này, toàn ăn dỗ tiền của bà. Hu hu.
Cụ làm j mà đã rét thế. Mới có Trend tý đã nhảy tàu rồi. hiccc

Ngoccu

Xe tăng
nhìn thị trường thế này em đoán mò : nếu để lên tiếp được thì chắc chắn phải điều chỉnh sâu thêm mới có lực, còn nếu cố giữ ở vùng này thì chắc chắn là sẽ xuống.
Chỉ cần thị trường ko sập là vẫn yên tâm giữ KBC, thị trường sập thì bán bằng mọi giá. Em xin hết

LuaGia

Xe tải
KBC mua từ 4x thì FL vẫn kiếm đủ bác VL nhể :) Đang điều chỉnh để tuần sau tăng..tại sao ko??

Ngoccu

Xe tăng
KBC mua từ 4x thì FL vẫn kiếm đủ bác VL nhể :) Đang điều chỉnh để tuần sau tăng..tại sao ko??
Em mua 5.1 ko mua đc 4.9, vừa chạy 5.7 rồi, thật là tiếc. thị trường chỉ cần lình xình là KBC lên mây luôn, nhưng TT sập thì em phải té cái đã. Cuối tuần này có tiền cháo hành rồi.
Hnay có 1 điều rất xấu, rất rất xấu, đó là KLGD thấp, tăng giảm ko quan trọng = KLGD hnay.

LuaGia

Xe tải
KLGD cũng không đến nỗi rất rất xấu như bác nói đâu ợ. TT điều chỉnh thế là ổn đấy chứ.

KafeDel

Xe tăng
Để sập đc thì cũng khó đấy. Điều chỉnh thêm 2 nhịp nữa rồi tăng lại là đẹp cụ LuuGia nhỉ?

Ngoccu

Xe tăng
he he cụ LuaGia đang ôm chặt cổ nên tâm lý vậy,HNX giao dịch 25tr cổ cụ thấy ổn nhưng em thấy thế là ko ổn, cụ Kafedel chắc cũng mới vào hàng nên cũng lạc quan, em thì cứ nghỉ ngơi cái đã, mới có sức chạy đua tiếp cùng các cụ.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ !

spiderguy

Xe đạp
Lâu lắm mới vào Box Chứng, các cụ Lão thành cách mạng đâu hết rồi không biết, toàn thấy các cụ mới :D Chắc các cụ lão thành ... Thăng hết rồi hay sao í =))
Chuyển qua làm cơm văn phòng hết rồi bác ạ ;)

KafeDel

Xe tăng
he he cụ LuaGia đang ôm chặt cổ nên tâm lý vậy,HNX giao dịch 25tr cổ cụ thấy ổn nhưng em thấy thế là ko ổn, cụ Kafedel chắc cũng mới vào hàng nên cũng lạc quan, em thì cứ nghỉ ngơi cái đã, mới có sức chạy đua tiếp cùng các cụ.
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ !
Em chả lạc quan tẹo nào nên đã chạy gần hết sớm 1, 2 hôm trước rồi. Hôm nay còn con SPI mua 8.8 hàng về té ngay 9.6.
Nhưng ngứa mắt múc sàn thêm 3 con CVN, DNY, TAG để lấy cảm giác -> cuối phiên tham chiếu 2 em. Tuần sau có sàn cũng vẫn xuân hòa :))
Đang mong Index chung giảm mạnh đây cụ! Nhất là con KBC đấy, em mong nó giảm sàn 5 phiên nhưng kiểu này chắc nó vẫn tăng, cay quá!

Chỉnh sửa cuối:

newave

Xe tải
Trong ngắn hạn thì chẳng biết tăng hay giảm đâu các cụ ơi.

Lần này cụ VL lướt T+3 thành công. Chúc mừng cụ.

Em vẫn ôm tiền ngó các cụ chơi. cứ đà này đến cuối năm tiền mình chuyển hết thành BDS mất.

Songque

Xe tăng
Hum trước em nói PVL, PVA, VIS, HQC , KBC các cụ chả tin em. Hany em chốt nửa rồi. Nhẹ thì 20%, năng thì 30% rùi ợ. sóng hồi ngắn này hay ghê :)
Em ở Nghệ An nên biết sơ qua về con PVA này, nhưng vẫn ki hiểu sao nó tăng kinh thế cụ, đang nợ tiền của PVX nhưng lại cao hơn PVX.?

Ngoccu

Xe tăng
Hnay mùng 1 ! Chúc các cụ cả tháng mọi việc xuôn sẻ, thuận lợi , đặc biệt là bảo toàn đc đồng vốn, kiếm được LN thì càng tốt.
Về quan điểm cá nhân trước tuần giao dịch mới :
- Thị trường phiên thứ 6 điều chỉnh với KLGD thấp, theo quan điểm cá nhân đánh giá đây ko phải là 1 điều thuận lợi cho thị trường.
Chúng ta vừa bắt đáy để ăn sóng hồi, và giờ sóng hồi đã ở giai đoạn cuối. Nếu thị trường lên tiếp thì sóng sẽ là up mạnh chứ ko phải hồi, nhưng khi chưa biết đc có up mạnh hay ko thì em tư vấn nên đứng ngoài thị trường ko manh động đoạn này.
Rủi ro giảm mạnh, phá đáy vẫn còn nguyên, xu thế downtrend vẫn chưa bị phá vỡ.
Bảo toàn vốn là điều quan trọng nhất !
Chúc các cụ may mắn và thành công !

KafeDel

Xe tăng
Hnay mùng 1 ! Chúc các cụ cả tháng mọi việc xuôn sẻ, thuận lợi , đặc biệt là bảo toàn đc đồng vốn, kiếm được LN thì càng tốt.
Về quan điểm cá nhân trước tuần giao dịch mới :
- Thị trường phiên thứ 6 điều chỉnh với KLGD thấp, theo quan điểm cá nhân đánh giá đây ko phải là 1 điều thuận lợi cho thị trường.
Chúng ta vừa bắt đáy để ăn sóng hồi, và giờ sóng hồi đã ở giai đoạn cuối. Nếu thị trường lên tiếp thì sóng sẽ là up mạnh chứ ko phải hồi, nhưng khi chưa biết đc có up mạnh hay ko thì em tư vấn nên đứng ngoài thị trường ko manh động đoạn này.
Rủi ro giảm mạnh, phá đáy vẫn còn nguyên, xu thế downtrend vẫn chưa bị phá vỡ.
Bảo toàn vốn là điều quan trọng nhất !
Chúc các cụ may mắn và thành công !
CVN của em hôm nay đội lái lại vào cuộc rồi... $-)

Ngoccu

Xe tăng
Em ở Nghệ An nên biết sơ qua về con PVA này, nhưng vẫn ki hiểu sao nó tăng kinh thế cụ, đang nợ tiền của PVX nhưng lại cao hơn PVX.?
Về việc này thì ai cũng biết, cụ ở nghệ an nên em giải thích lại :
PVA là hàng của MBS, bị kẹp trước đây giá toàn > 100, sau khi vỡ trận MBS ôm 1 cục nợ xấu to đùng, nhưng cục đó đã được chuyển cho công ty chuyên mua lại nợ của MB, PVA là 1 CP xấu, chính vì vậy nên giá nó mới rơi thê thảm như vây. Nhưng khi thị trường vào sóng hồi nó luôn rất điên, lý do là MBS hàng cầm cả ổ, cứ TT vào sóng hồi là đẩy mạnh để kéo cầu xả bớt hàng. Đơn giản chỉ có vậy thôi cụ nhé

Ngoccu

Xe tăng
Cứ nghỉ ngơi đi bác, giờ vào dễ ăn bô vào đầu đấy :)
Rất phục cụ Hậu, cụ ở Miền núi mà oánh chứng hơn cả dân HN, SG , có gì cụ cho ý kiến chỉ đạo ạ.

@ All các cụ : với diễn biến sau 90' giao dịch, thị trường đã xấu hơn phiên thứ 6 tuần trước.....
Đoạn này chứa đựng rủi ro giảm mạnh chứ ko đùa. Nên bảo toàn vốn để chờ xu thế mới.

newave

Xe tải
Rất phục cụ Hậu, cụ ở Miền núi mà oánh chứng hơn cả dân HN, SG , có gì cụ cho ý kiến chỉ đạo ạ.

@ All các cụ : với diễn biến sau 90' giao dịch, thị trường đã xấu hơn phiên thứ 6 tuần trước.....
Đoạn này chứa đựng rủi ro giảm mạnh chứ ko đùa. Nên bảo toàn vốn để chờ xu thế mới.
Nhìn vào KLDG thì chứng tỏ các cụ tham gia TT da phần cũng nghĩ giống cụ
Kiểu này nếu giảm khoảng 20% thì lại có sóng hồi đây.