[Funland] Chúa Trịnh Tùng , công cao , tội lớn !

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
thớt rất hot..rất tiếc là cụ NÁT 21 kg giữ được bình tĩnh . trong 1 giây mất cảnh giác cụ đã nói 1 câu về thái tổ L L ( mặc dù cụ nói kg sai nhưng đây là điều khá nhạy cảm .. mọi người muốn hiểu sử và góc khuất của sử thì cũng lên tìm hiểu về những vấn đề nhậy cảm kiểu như này để biết )
em hy vọng cụ NÁT 22 hồi xuân để phe ta lại vững tiến lên phía trước..
em đề nghị cụ Ngủ đi con luôn giữ vững lập trường của người chiến sỹ đứng tuyến đầu ...phe ta đang đà thắng lợi..họ đang giẫy chết lên comment liên tục ..cuộc chiến này còn gian lao. nhưng phe ta sẽ giành thắng lợi vẻ vang trên xóm OF
thớt rất hot..rất tiếc là cụ NÁT 21 kg giữ được bình tĩnh . trong 1 giây mất cảnh giác cụ đã nói 1 câu về thái tổ L L ( mặc dù cụ nói kg sai nhưng đây là điều khá nhạy cảm .. mọi người muốn hiểu sử và góc khuất của sử thì cũng lên tìm hiểu về những vấn đề nhậy cảm kiểu như này để biết )
em hy vọng cụ NÁT 22 hồi xuân để phe ta lại vững tiến lên phía trước..
em đề nghị cụ Ngủ đi con luôn giữ vững lập trường của người chiến sỹ đứng tuyến đầu ...phe ta đang đà thắng lợi..họ đang giẫy chết lên comment liên tục ..cuộc chiến này còn gian lao. nhưng phe ta sẽ giành thắng lợi vẻ vang trên xóm OF
Nói về Việt Minh thôi , đi xa quá mà cụ ấy lại ham tranh luận làm gì không biết . Chút nữa hồi sinh chiến tiếp, thớt đang hay:D

sudichat2002

Xe container
theo em.câu cụ NÁT nói phạm húy đáng để chúng ta xem xét đấy ( em kg nói tranh luận trong thớt này..cụ ý phọt ra điều này em cũng thấy đáng lưu tâm để tìm hiểu)
Ếch chết tại miệng, cái mồm làm hại cái thân, phải suy nghĩ kỹ trước khi phát ngôn, không lại phải tự hỏi tại sao mà lại bị xử trảm, thương Nát đứt ruột...
Hóng Nát 22 hồi sinh sau 40 phút nữa...

Ngủ đi con

[Tịch thu bằng lái]
theo em.câu cụ NÁT nói phạm húy đáng để chúng ta xem xét đấy ( em kg nói tranh luận trong thớt này..cụ ý phọt ra điều này em cũng thấy đáng lưu tâm để tìm hiểu)
Cụ ấy chắc có nhiều tài liệu hay , tiếc rằng ta khó xem được cụ nhỉ , nhiều vấn đề bây giờ e mới biết.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
1. Vấn đề lịch sử nào cũng có "góc khuất".
2. Nhưng tấn công "góc khuất" của một vấn đề lịch sử khác, để bảo vệ cho "góc khuất" lịch sử mà mình tôn thờ, chiến thuật đó luôn là một chiến thuật sai lầm tại Otofun.

Cháu chơi OF 04 năm, viết 27.600 còm, nhưng chưa bao giờ bị xì lốp, vì cháu không bao giờ phạm vào sai lầm số (2).

khói_lửa

Xe buýt
Nói về Việt Minh thôi , đi xa quá mà cụ ấy lại ham tranh luận làm gì không biết . Chút nữa hồi sinh chiến tiếp, thớt đang hay:D
cụ bắt đầu xa đà vào chỉ trích cá nhân dồi dó .. em phê bình cụ trong cuộc họp chi bộ phe ta sắp tới .... cụ lên bình tĩnh 1 chút

khói_lửa

Xe buýt
Cụ ấy chắc có nhiều tài liệu hay , tiếc rằng ta khó xem được cụ nhỉ , nhiều vấn đề bây giờ e mới biết.
cụ thử inbox riêng xem sao ... em cũng biết khá nhiều về góc khuất .. nhưng em kg dám nói ra

khói_lửa

Xe buýt
2. Nhưng tấn công "góc khuất" của một vấn đề lịch sử khác, để bảo vệ cho "góc khuất" lịch sử mà mình tôn thờ, chiến thuật đó luôn là một chiến thuật sai lầm tại Otofun.

Cháu chơi OF 04 năm, viết 27.600 còm, nhưng chưa bao giờ bị xì lốp, vì cháu không bao giờ phạm vào sai lầm số (2).
cũng tùy thôi bạn ..cũng chỉ là 1 cái nick . cũng tùy người nữa biết và có share hay kg thôi

emyeunhanloai

[Tịch thu bằng lái]

Sức mạnh của mạng xã hội ghê ghớm lắm, không một góc khuất nào có thể khuất mãi được cả.

khói_lửa

Xe buýt
Sức mạnh của mạng xã hội ghê ghớm lắm, không một góc khuất nào có thể khuất mãi được cả.
cũng tùy người có dám nhìn nhận góc khuất đó hay kg thôi .. bảo thủ hoặc kg bảo thủ ..dám nhìn nhận để hiểu ..sao lại thế

Charmsalot

Xe tăng
Sau khi tranh luận trực tiếp với bác Lát về vụ Nguyễn Ánh rước quân Xiêm vào và cướp, giết, hiếp dân lành. Bác Lát không đủ lý lẽ bảo vệ Nguyễn Ánh trong vụ này. Cho nên cháu không còn nghi ngờ gì về lỗi lầm của Nguyễn Ánh.
Cháu phát biểu thế này thì Nát lại cuống cuồng đi reg nick để vào chém tiếp rồi.

emyeunhanloai

[Tịch thu bằng lái]
cũng tùy người có dám nhìn nhận góc khuất đó hay kg thôi .. bảo thủ hoặc kg bảo thủ ..dám nhìn nhận để hiểu ..sao lại thế
Vấn đề không phải làm dám nhìn nhận hay không mà là có đủ hiểu biết để nhìn nhận hay không.
Chỉ riêng việc cụ Atlas phải lập đi lập lại nick mới cũng đã nói lên một điều nào đó rồi.
Người nếu ngay thì đã không sợ sự thật.
Đó chính là nguyên nhân khởi điểm khiến em tìm đọc những bài viết của cụ Atlas.
Và em không hối hận vì việc đó

sudichat2002

Xe container
Khoá thớt thôi, nội dung 96% về Nguyễn Ánh, chả còn tư liệu gì hay nữa...

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cậu lái được 27 000 km chứng tỏ cậu lái xe rất khéo đó.
Vì quan điểm của cháu chỉ có điều không thay đổi: Dân tộc Việt Nam trên hết.
Còn những quan điểm khác cháu sẵn sàng thay đổi uyển chuyển và mềm dẻo, cho nên không bị sa vào tình huống: "cứng quá tất bị gãy".

emyeunhanloai

[Tịch thu bằng lái]
Vì quan điểm của cháu chỉ có điều không thay đổi: Dân tộc Việt Nam trên hết.
Còn những quan điểm khác cháu sẵn sàng thay đổi uyển chuyển và mềm dẻo, cho nên không bị sa vào tình huống: "cứng quá tất bị gãy".
Lái vẫn giỏi lắm.

Charmsalot

Xe tăng
Vấn đề không phải làm dám nhìn nhận hay không mà là có đủ hiểu biết để nhìn nhận hay không.
Chỉ riêng việc cụ Atlas phải lập đi lập lại nick mới cũng đã nói lên một điều nào đó rồi.
Người nếu ngay thì đã không sợ sự thật.
Đó chính là nguyên nhân khởi điểm khiến em tìm đọc những bài viết của cụ Atlas.
Và em không hối hận vì việc đó
Vấn đề của Nát là để thắng trong cãi lộn, Nát sẵn sàng xúc phạm những liệt tổ liệt tông khác.
Là những con người, không một ai là không có những góc khuất nào đó, nhưng để tẩy trắng cho Nguyễn Ánh, Phúc Nát sẵn sàng đặt câu hỏi "thế còn Lê Thái tổ...?" "thế còn ông A, B, C...?" rất chi là vớ vẩn.
Rồi bới móc, chẻ sợi tóc làm tư để chứng minh nếu ông A, B, C cũng làm thế X thì Nguyễn Ánh làm thế Y cũng không sao.
Cứ theo cái trò bới móc của Nguyễn PHúc Nát thì cụ Phan Chu Trinh sang Pháp xin tiền bạn uống cà phê cũng có thể bị Nát coi là xin viện trợ của nước ngoài.

Chỉnh sửa cuối: