[Thảo luận] Chú ý:Thủ thuật bắn tốc độ hay máy bắn đểu của CSGT Ninh Bình?

Daikho

Xe tải
Bắn tốc độ được tính sai số (+,-) 5% mà các cụ.
5% của 100km là 5km thui , cụ chủ vọt quá 9km mà. Chắc máy bắn tốc độ bọn xxx nó chỉnh được , giống các cụ lắp tua km nhỉ :))

Daikho

Xe tải
Trong trường hợp này, nếu nghi ngờ máy bắn sai, có thể kiểm tra như này không:

- Khi quay lại điểm bắn, bác chủ mời chú xxx đi cùng lên xe, chạy qua máy bắn với tốc độ tối đa theo limit (100 cây chuối/h) và y/c chú xxx bắn test lại.

- Nếu kết quả test đúng 100km (+- 5) thì máy bắn đúng, tức là bác dính "thủ thuật" khác của xxx (ví dụ PTS)

- Nếu kết quả test khoảng 109km như hình ảnh cũ thì máy bắn sai.

- Khi đó, nếu xxx bảo máy đúng, chỉ có xe mẹc nhà bác sai thì bác cứ ghi nguyên vào biên bản quá trình và kết quả test. Sau đó nếu "cáu" thì đưa lên mạng, lên báo. Khi đó Hãng Mẹc, vì quyền lợi khách hàng và hình ảnh của Hãng, cần phải đứng ra làm rõ với xxx hoặc sửa xe, bồi thường thiệt hại 500K cho bác bằng ... 500$ chẳng hạn.

???
Cụ nằm mơ trên thiên đường ạ, cụ mời đc xxx lên xe test với cụ thì cụ là loại đầy tớ to hơn xxx nhiều bố xxx cũng chả bắt

Website
www.facebook.com
Nếu có thể + tốc độ di chuyển của máy bắn vào thì nó dùng xe chạy ngược chiều xe bị bắn rồi bắn thì các cụ toi hết, cần gì vẩy tay cho mệt. Em nhớ là có cái ảnh cụ nào bị bắn đã post nó có cả vận tốc của súng nữa. Dù súng di chuyển tốc độ bao nhiêu thì khi bắn ngược chiều nó sẽ trừ đi còn khi bắn xuôi chiều nó cộng vào. Cũng có thể có loại súng không có bộ đo vận tốc súng.

Thêm một lí do nữa để các kụ lắp camera hành trình: để chống bắn tốc độ bằng súng gắn trên xe chạy ngược chiều.

Có cam hành trình, khi bị bắn vô lí các kụ chỉ cần xem mốc thời gian, vị trí, góc chụp trên máy bắn (nên dùng đt chụp lại hình trong máy bắn để làm bằng chứng), rồi kiểm tra trên cam hành trình xem lúc đó có xe khả nghi nào chạy ngược chiều, hoặc có bụi cây, cầu vượt nào xxx có thể núp bắn hay không.

=)) Em thấy có Cụ nói nó dùng thủ thuật vẩy súng để làm sai lệch chỉ số tốc độ:))
Không biết lúc hành động nó có giống như phim cao bồi miền tây không ạ?:))
Gọi là vẩy súng, nhưng thao tác thực tế là "đẩy súng" khi bắn vào đầu xe đang chạy đến, "giật súng" khi bắn từ sau mít xe đang chạy đi, kụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
Nếu bác thấy máy bắn có tem kiểm định thì OK rồi .Còn E nghĩ ko thể có thủ thuật ,hay nâng tốc độ ...trong máy bắn đâu ,vì bản thân E đi đường (đi cả ninh bình ,thanh hóa ,lạng sơn ,hà nội ...)E luôn đi chuẩn tốc độ cho phép ,thậm chí hơn 1 tí (dưới 5 )mà chưa bị vịn bao giờ .Cái này cũng khó nói ,bác xem lại bên kỹ thuật xem sao .

ATD1-P7

Xe tải
Tin Mec, không thể tin máy của xxx được.

vietran

Xe ba gác
Khả năng chính vì có thủ thuật để nâng cao mức vi phạm tốc độ hoặc k thành có bằng cánh kéo lùi máy khi bắn thay vì giữ thật cố định máy bắn mà chú xxx kia gọi điện hỏi có nét không, ảnh nào giữ cố định máy thì nét, ảnh nào dc đẩy lùi máy để tạo tốc độ sai lớn hơn tốc độ thực nên ảnh nhòe
Khổ cái ảnh nhòe và nét nó cũng là khái niệm tương đối, và chỉ cần co ảnh là bằng chứng rồi nên anh em lx khó mà chiến với xxx đầy mưu mẹo và thủ thuật. Tuy nhiên phải có phản ứng để xxx bớt đi vừa phải thôi.

Kéo Xe

Xe hơi
tốt nhất cụ cứ 95 như các cụ ở trên đã nói ý. mà cho em hỏi chỉ có mỗi xe Mec là limit được tốc độ thôi à.( có thể nhiều cụ cho là ít hiểu biết) hje

Minikey

Xe hơi
Nếu máy chuẩn nhưng vừa bắn vừa gí tới trước nó có tăng tốc không ạ????????
Nếu có thì cụ có set 91 cây mít 1 giờ nó cũng bắn thành 110.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Em nghĩ còn có khả năm là photosop vì 1 lần em bị bắn, nhưng hình ảnh lại khác với hình ảnh của những người vi phạm khác và còn bị đánh dấu 56 trên giấy phép lái xe.

Kéo Xe

Xe hơi
5% của 100km là 5km thui , cụ chủ vọt quá 9km mà. Chắc máy bắn tốc độ bọn xxx nó chỉnh được , giống các cụ lắp tua km nhỉ :))
ko có gì là không mua được = tiền cụ nhỉ:)

koj

Xe tải
nếu dùng thủ thuật này thì cũng gay nhỉ rơi vào ai thì người đó toi thôi :( đúng cũng thành sai hết :-<

30F972x

Xe đạp
em nghĩ tất cả các thiết bị điện tử đều có thể can thiệp làm sai số được hết các cụ ạ,còn cái tem kiểm định thì cứ nhìn xe chúng ta đi đăng kiểm là hiểu thôi mà

Kéo Xe

Xe hơi
đi nhanh thì cũng bị tuýt vì quá tốc độ, đi chậm cũng tuýt vì đi dưới tốc độ....
biết phải làm sao??????

superdrives

Xe điện
Cụ ơi, thế tốc độ 100km/h của xe thì nhằm nhò gì với tốc độ gần 300.000km/s của tia laser? Cụ rỗi rãi nên xem lại nguyên lý hoạt động máy bắn tốc độ để công tác bình luận được thêm phần hiệu quả :)
Vâng thưa cụ cụ đọc cho kỹ đi ạ. Khi vừa bắn vừa đẩy máy lên liệu có làm tăng tốc độ đối tượng bị bắn lên đc không? Cụ trả lời đc thì em nghĩ cụ đã hiểu điều em muốn nói!

Chỉnh sửa cuối:

isabinh

Xe điện
Phải tính cả lốp nữa, cái này cũng gây sai số. Bơm căng quá là dính dương so với công tơ mét

tt0812us

Xe điện
Anh ơi khi đã set limit thì kể cả dốc dựng đứng thì nó chỉ đi với vận tốc mình đã set thôi, Vd em set 40km thì dù đường đèo có dốc thế nào tự nó sẽ tự về số để tốc độ xe chỉ 40km mà thôi.
Con Bim của mình khi set như thế nhưng xuống dốc vẫn bị quá 2-3 km/h, chẳng nhẽ Bim lại thua Mẹc điểm này???
tốt nhất cụ cứ 95 như các cụ ở trên đã nói ý. mà cho em hỏi chỉ có mỗi xe Mec là limit được tốc độ thôi à.( có thể nhiều cụ cho là ít hiểu biết) hje
Bim cũng có cụ ah

P/S: xem ra có khả năng PTS thật rồi, chứ công nghệ sao sai được! Như thế thì bó tay chấm com

jackie_tuan

Xe hơi
kinh nghiệm quý báu cảm ơn bác chủ thớt

tunghtd

Xe tải
Em có tý nghi ngờ, cụ nào chụp ảnh rồi thì biết, nếu lúc chụp ảnh quá tốc độ mà tay đẩy qua lại thế thì ảnh làm sao mà nét rõ biển số được nhỉ?

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
Con Bim của mình khi set như thế nhưng xuống dốc vẫn bị quá 2-3 km/h, chẳng nhẽ Bim lại thua Mẹc điểm này???

Bim cũng có cụ ah

P/S: xem ra có khả năng PTS thật rồi, chứ công nghệ sao sai được! Như thế thì bó tay chấm com
CRV 13 cũng có cụ ợ :D