[Thảo luận] Chú ý:Thủ thuật bắn tốc độ hay máy bắn đểu của CSGT Ninh Bình?

MitCon

Xe hơi
Cám ơn bác chủ thớt thế này phải nhẹ chân ga thôi

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn

capio

Xe hơi
đã anh hùng núp lại còn dùng mẹo nữa thì đầu hàng rồi @@

phinm

Xe tăng
Cụ nào giải ngố cho em phát, CG-NB giờ đã trang bị hệ thống giao thông thông minh ITS, súng ống toàn ở trên cột cao tít chứ có phải bắn bằng cơm đâu mà lại có cái vụ cầm súng cho xem ảnh nhỉ

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Cụ nào giải ngố cho em phát, CG-NB giờ đã trang bị hệ thống giao thông thông minh ITS, súng ống toàn ở trên cột cao tít chứ có phải bắn bằng cơm đâu mà lại có cái vụ cầm súng cho xem ảnh nhỉ
Cũng là do em ngu không chụp ảnh kỹ cho các Cụ nghía, về tiếc mãi ko chụp ảnh. Tiền và thời gian em đã mất rồi, chỉ mang lên đây cảnh báo cho các Cụ thôi.
À, có số đt của xxx em post trên đấy rồi, ko tin Cụ đt hỏi luôn đi.

minhab

Xe điện
Căng nhỉ, em chạy Civic qua thấy vài chú bị tóm, nhưng đều là vượt em khi em ở 100 cây chuối. Bình thường em toàn giã xung quanh mốc 100 mà chả sao, thôi thì may rủi tại thiên, như cụ nói chắc 90 nó cũng giã cho thành 110 được

hakaraoke

Xe tăng
Số 2 ngách 124 Văn chương, Đống đa, Hà nội
Trước đây em cũng bị xxx thổi lại 1 lần ở ngay ngã tư đi vào Nội bài và đi Phúc yên vì tội quá tốc độ: 52/40. Vì vừa qua soát vé Bắc Thăng long nên em cũng không để ý mấy, chỉ nhớ là cho xe chạy rất vừa phải vì có khách ngồi trên mà. Sau một hồi trình bày hoàn cảnh và em đã kẹp 200k vào sổ lưu hành nhưng không ăn thua, em mới phát hiện ra một điều hết sức thú vị là tất cả các xe bị thổi lại đều bị vi phạm quá tốc độ ở mức 52/40 (vì chỗ này cắm biển hạn chế tốc độ 40 mà). Em lập tức quay ra cãi cùn là súng bắn tốc độ của xxx bị hỏng. Mấy xxx nói với em làm gì có chuyện súng bị hỏng, em nói là các bác cứ bắn luôn cái xe đang đi đến xem thế nào, nếu hiển thị tốc độ đúng thực tế thì em sẽ chấp nhận lập biên bản, còn nếu vẫn là 52km/h thì em sẽ nói với tất cả các lái xe đang chờ sử lý về vấn đề này. Rất hài hước là xxx đứng ra giữa đường bắn chiếc xe đang đi tới rất chậm vẫn là 52km/h. Thấy vậy xxx vội vàng trả ngay giấy tờ cho em và nói đi ngay đi....
Các bác thấy em có may không. Không biết mấy bác tài ở lại có thoát được như em không?
Nhớ lại câu chuyện xảy ra đã 15 năm rồi mà vẫn thấy buồn cười

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Trước đây em cũng bị xxx thổi lại 1 lần ở ngay ngã tư đi vào Nội bài và đi Phúc yên vì tội quá tốc độ: 52/40. Vì vừa qua soát vé Bắc Thăng long nên em cũng không để ý mấy, chỉ nhớ là cho xe chạy rất vừa phải vì có khách ngồi trên mà. Sau một hồi trình bày hoàn cảnh và em đã kẹp 200k vào sổ lưu hành nhưng không ăn thua, em mới phát hiện ra một điều hết sức thú vị là tất cả các xe bị thổi lại đều bị vi phạm quá tốc độ ở mức 52/40 (vì chỗ này cắm biển hạn chế tốc độ 40 mà). Em lập tức quay ra cãi cùn là súng bắn tốc độ của xxx bị hỏng. Mấy xxx nói với em làm gì có chuyện súng bị hỏng, em nói là các bác cứ bắn luôn cái xe đang đi đến xem thế nào, nếu hiển thị tốc độ đúng thực tế thì em sẽ chấp nhận lập biên bản, còn nếu vẫn là 52km/h thì em sẽ nói với tất cả các lái xe đang chờ sử lý về vấn đề này. Rất hài hước là xxx đứng ra giữa đường bắn chiếc xe đang đi tới rất chậm vẫn là 52km/h. Thấy vậy xxx vội vàng trả ngay giấy tờ cho em và nói đi ngay đi....
Các bác thấy em có may không. Không biết mấy bác tài ở lại có thoát được như em không?
Nhớ lại câu chuyện xảy ra đã 15 năm rồi mà vẫn thấy buồn cười
Ạc, hay giống em nhỉ, em thấy thái độ bọn này ko kiểu hống hách thường có của chúng nó, cũng ko dọa dẫm gì, chỉ nói về khả năng xe em bị lỗi. Hay chúng nó biết chúng nó đang làm sai để kiếm tiền nên thái độ nó thế?

suprema

Xe đạp
Cao tốc CG-NB chưa bắn tự động mà vẫn bắn bằng cơm.Bắn ở đoạn cách cầu vượt đường 21 khoảng 3 km về phía NB, thường có 1chú núp ở bụi cây ở giải phân cách,chú này đi từ phủ lý đến nên bao giờ cũng có 1 con xe máy dựng ở vị trí bắn.Ở trạm Cao Bồ, xxx ngồi trong con Matit màu trắng ở ngay đoạn bắt đầu vào đường cao tốc.
Theo e,trên đường này, xa xa cứ thấy con xe máy dựng bên đường là các cụ nhẹ bớt chân ga là vô tư.
XXX trạm Cao Bồ còn bắt 1 lỗi rất chuối là vượt ở đoạn đường cong trước khi vào trạm soát vé,cụ nào hiền thì mất xèng, cụ nào cứng tý thì cãi được, vì đoạn này có phân làn và không có biển cấm vượt.

tuan7775

Xe máy
Trường hợp như cụ chủ thớt có nhiều sai số mà cụ chủ không biết đã tính hết chưa...Em xin đưa ra một số sai số để các cụ lưu ý:
1. Sai số của súng bắn tốc độ: khoảng 2 km như cái giấy chứng nhận Kiểm định
2. Sai số của Đường kính lốp. Khi cụ kiểm tra lốp đạt tiêu chuẩn ở trạng thái tĩnh (xe dừng tại chỗ) còn lúc xe chạy với tốc độ 100 km/h thì chắc chắn có hiện tượng giãn nở khí ở trong lốp do nhiệt và chuyển động của các phân tử khí (Áp suất khí trong lốp tăng) => Đường kính lốp tăng => tốc độ tăng + so với thực tế.
3. Trong bất kỳ bộ đặt tốc độ nào cũng có sai số, thậm chí sai số này còn cao hơn sai số của súng bắn tốc độ nhiều; nếu chủ quan cụ chủ đạp mát ga thì còn có độ trễ của bộ đặt tốc độ nữa.
Với những lý do trên mà sai số gặp phải chỉ 9 km/h thì em thấy cũng bình thường. Tốt nhất là đường cho phép đi 100 thì em cứ đi 90 ~ 95 thôi

xe than

Xe tăng
Bưcs xúc thật.

SweetBoy030

Xe máy
Đấy là xxx của bộ đấy cụ . e cũng bị 1 lần dù đã set 95km rồi . Cơ bản là bọn nó thử gan , bác nào gan bé thì phải xì tiền làm luật . Mình đi đúng + cứng 1 chút thì được xin lỗi ngay :)

xedapmotbanh

Xe đạp
Máy bắn tốc đọ,đo độ cồn đều có thể kài đặt lại nhé các cụ.kể cả có tem đàng hoàng.Thời đại CNTT mà các cụ.:-ss

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Trường hợp như cụ chủ thớt có nhiều sai số mà cụ chủ không biết đã tính hết chưa...Em xin đưa ra một số sai số để các cụ lưu ý:
1. Sai số của súng bắn tốc độ: khoảng 2 km như cái giấy chứng nhận Kiểm định
2. Sai số của Đường kính lốp. Khi cụ kiểm tra lốp đạt tiêu chuẩn ở trạng thái tĩnh (xe dừng tại chỗ) còn lúc xe chạy với tốc độ 100 km/h thì chắc chắn có hiện tượng giãn nở khí ở trong lốp do nhiệt và chuyển động của các phân tử khí (Áp suất khí trong lốp tăng) => Đường kính lốp tăng => tốc độ tăng + so với thực tế.
3. Trong bất kỳ bộ đặt tốc độ nào cũng có sai số, thậm chí sai số này còn cao hơn sai số của súng bắn tốc độ nhiều; nếu chủ quan cụ chủ đạp mát ga thì còn có độ trễ của bộ đặt tốc độ nữa.
Với những lý do trên mà sai số gặp phải chỉ 9 km/h thì em thấy cũng bình thường. Tốt nhất là đường cho phép đi 100 thì em cứ đi 90 ~ 95 thôi
Em đã đi khắp VN rồi, và khi đến nơi hạn chế tốc độ em toàn set limit như thế, chỉ có ở đương cao tôc Ninh Bình em mới bị, và theo như cậu kỹ thuật Mec thì đã có trường hợp set limit như em cũng bị thế rồi. Em mà bị bắn 104km thì bọn xxx đừng hòng lấy đc em 1 đồng ;)

luckyme

Xe buýt
Cụ chủ ơi, đoạn này cài bắn tốc độ tự động rồi mà. Sao nó không trích xuất từ đó mà lại cá kiếm từ cái máy bắn cầm tay? Kiểu này tụi nó cố tình cá lẻ rồi. Chia buồn với cụ.

buicongchuc

Xe ba gác
Sao cụ chủ không chịu khó xin cái BB cho hoành tráng rồi về bắt đền bọn Mer? Ức chế, nhưng biết làm sao được khi ở VN nhiều cái sai số lắm!@

5banhxe

Xe điện
Vâng thưa cụ cụ đọc cho kỹ đi ạ. Khi vừa bắn vừa đẩy máy lên liệu có làm tăng tốc độ đối tượng bị bắn lên đc không? Cụ trả lời đc thì em nghĩ cụ đã hiểu điều em muốn nói!
Đẩy máy lên lúc bắn sẽ làm tăng tốc nếu bắn đầu xe và giảm tốc nếu bắn sau xe. Giật lùi máy thì ngược lại.
Đây là kiến thức hệ quy chiếu trong vật lý phổ thông, đương nhiên các cụ học hết cấp 3 phải biết cái này chứ?
Và nhà cháu vẫn chưa hiểu điều cụ muốn nói là gì.

Chỉnh sửa cuối: