Chú ý kẻo bị sales phò Thanh Xuân lừa

anhtqus

Xe tải
Em viết bài này cảnh báo cho các bác chuẩn bị mua xe ranger mà lắp thùng tại hãng:

Bên em mới mua con Ranger Wildtrak 3.2 2016 của Phò Thanh Xuân. Cứ nghĩ chúng nó bán xe sẽ hỗ trợ khách hàng nhiệt tình và làm ăn uy tín.

Cuối cùng đến ngày giao xe thì nó cò quay các kiểu tiền lót sàn, tiền thùng, bảo hiểm, tiền bớt, tiền đăng kí chuyển loại các kiểu tăng lên vòn vọt. Bực cả mình tự đi đăng kí thì giời thương được quả biển đẹp mà chi phí đăng kí rẻ bằng 2/3 so với khi nó tính.

Nhưng đến hôm nay rảnh rỗi ngồi lướt mạng đọc catalog mới phát hiện ra 2 cái nó ăn không của mình :
  1. Lót sàn trong catalog ghi rõ gói trang bị wildtrak có sẵn. Thế mà nó vẫn kêu không có và tính tiền em mấy củ.
  2. Khi thay thùng cao nó tháo của em thanh sport bar theo xe ỉm đi khi giao xe không trả lại. Em thử hỏi bạn bè thì cái này bán rẻ bán nhanh cũng gần 5 củ.
Em cảnh báo cho bác nào mua xe Ranger chú ý mấy cái trên và cũng nhờ anh em hỗ trợ em làm rõ để em chiến đầu đòi lại. Và cũng để cảnh báo các bác về cái uy tín quá thấp của Phò Thanh Xuân ở Hà Nội.
Cho em hỏi ngố tý, bt em thấy xe bán tải lấy biển C, sao con của bác lại là biển H???

khanhoto

Xe tải
nhà e đang định làm con, các bác tư vấn xem đại lí nào dịch vụ sau bảo hành tốt mà nhiệt tình với ạ? :D
Cụ đang nghía xe gì? Ới e tiếng xem e giúp dc cụ ko nhé?

Tuấn Rad

Xe hơi
ủn lên cho mọi người tránh!
Đờ cờ mờ thằng cha sale tên Nam này

fordfiesta2013

Xe tăng
Em viết bài này cảnh báo cho các bác chuẩn bị mua xe ranger mà lắp thùng tại hãng:

Bên em mới mua con Ranger Wildtrak 3.2 2016 của Phò Thanh Xuân. Cứ nghĩ chúng nó bán xe sẽ hỗ trợ khách hàng nhiệt tình và làm ăn uy tín.

Cuối cùng đến ngày giao xe thì nó cò quay các kiểu tiền lót sàn, tiền thùng, bảo hiểm, tiền bớt, tiền đăng kí chuyển loại các kiểu tăng lên vòn vọt. Bực cả mình tự đi đăng kí thì giời thương được quả biển đẹp mà chi phí đăng kí rẻ bằng 2/3 so với khi nó tính.

Nhưng đến hôm nay rảnh rỗi ngồi lướt mạng đọc catalog mới phát hiện ra 2 cái nó ăn không của mình :
  1. Lót sàn trong catalog ghi rõ gói trang bị wildtrak có sẵn. Thế mà nó vẫn kêu không có và tính tiền em mấy củ.
  2. Khi thay thùng cao nó tháo của em thanh sport bar theo xe ỉm đi khi giao xe không trả lại. Em thử hỏi bạn bè thì cái này bán rẻ bán nhanh cũng gần 5 củ.
Em cảnh báo cho bác nào mua xe Ranger chú ý mấy cái trên và cũng nhờ anh em hỗ trợ em làm rõ để em chiến đầu đòi lại. Và cũng để cảnh báo các bác về cái uy tín quá thấp của Phò Thanh Xuân ở Hà Nội.
Cụ chủ có thể báo lên đây nóng miễn phí của Ford Việt Nam: 1800-588888 để vụ này được log vào hệ thống của Ford. Vụ này là sại phạm của nhân viên bán hàng rõ ràng rồi

fordfiesta2013

Xe tăng
Giám đốc kinh doanh Hà Nội Ford cũng định xơi của em bộ thanh thể thao nguyên bản theo xe, cậu trưởng phòng KD thì đồng ý cho sales bán nắp thùng thấp cho em giá 28 củ sau đó GĐ gọi cho sale nói phải là 32 củ nếu không em phải để lại nắp thùng nguyên bản, ngay cùng một show mà cả sếp lẫn nhân viên đã không đồng nhất định cò quay với khách hàng, em hỏi ngoài thì nắp thùng thái em lấy chỉ 23 củ như vậy chỉ một cuộc gọi cho bên phụ kiện đến lắp cho mình show cũng xơi của mình 5 củ rồi, còn vụ lót thùng là cụ bị nó lừa siêu quá! Wildtrak nguyên bản đã có sẵn mà cụ phải trả tiền thì em chịu chúng nó thật! Mà cụ có giấy tờ thể hiện cụ phải trả tiền cho cái đó thì cụ hoàn toàn có thể đến đòi lại tiền.
À mà thỉnh thoảng bên Ford VN nó gọi điện cho cụ hỏi về chất lượng dịch vụ thì cụ cứ tường trình nguyên văn và yêu cầu Ford làm việc với show đó chắc chắn nó sẽ bị trừ điểm thi đua gì gì đó,
Cái này thì có mấy thứ phải correct. Nắp thùng nguyên bản của Ford là 42 triệu là hàng nhập nguyên chiếc từ Châu Âu hiệu là Mountain Top (Ở Châu Âu thì Mountain Top đẳng cấp hơn nhiều so với Euro Class). Nếu cụ mua hàng phụ kiện giá sẽ rẻ hơn nhưng cụ sẽ phải tháo ra mỗi khi đi đăng kiểm. Còn hàng nguyên bản của Ford 42 triệu - hàng nhập nguyên chiếc từ Châu Âu hiệu là Mountain Top thì cụ không cần phải tháo ra khi đi đang kiểm vì đã được kiểm định ở đăng kiểm Vn rồi. Cụ có thể kiểm tra giá trên Web site của Ford VN mục Ranger
http://www.ford.com.vn/buying/price-list
Cụ chú ý -> đây mới là hang nguyên bản Ford Vn làm. Khi đi đăng ký thì cụ cũng phải nộp thuế trên mức giá này của Ford VN vì mức này là mức Ford Vn đăng ký với cục thuế ạ

Hàng 28 củ, 32 củ của cụ thì em không biết là hàng gì -> có thể là CARRYBOY của Thái -> cái này em không sure -> nhưng là cách thứ 2 để cụ lắp nắp thùng với giá ngon hơn. Tuỳ nguồn hàng có giá khác nhau ạ. Và cụ khi đăng ký chỉ phải nộp thuế theo mức giá của xe không bao gồm nắp thùng nhưng cụ sẽ phải tháo ra mỗi khi đi đăng kiểm

Chỉnh sửa cuối:

fordfiesta2013

Xe tăng
Lí lẽ của bác ấy là vì em trả giá cái thùng 25 tr thay vì 31tr700 nên bác ấy phải bán thêm cái lót thùng của e cho em giá 5 tr.
Có bác nào luật sự cho em hỏi đây có phải hành vi đủ để cấu thành tội lừa đảo khoản 1 ko

Còn vụ thủ cái sport bar thì em tạm gọi là hành vi bảo quản hộ mà ko được sự đồng ý của chủ tài sản. Còn có dùng hộ hay bán hộ hay cầm tiền hộ mà chủ tài sản ko biết hay ko thì em để sếp Ford Thanh Xuân phán xét. Anh em đừng vội nói là bác ấy ăn cắp nhé.
Cái này là sâu sai tiếp : lót thùng là đã tính trong giá 879 theo xe rồi. Còn việc anh bán nắp thùng cho khách -> phải hiểu là bán phụ kiện lắp thêm giá đôi bên thỏa thuận -> không nên nhập nhèm hai việc với nhau

Em lưu ý các sâu là bên Ford đã bắt đầu theo dõi chi tiết từng mã linh kiện trên từng mã VIN xe đấy. Nên nếu xe nào không may bị mang vào bảo hành mà đối chiếu linh kiện không rõ nguồn gốc, lịch sử lắp từ Ford -> họ sẽ có lý do để xử lý đại lý và sâu đấy (trừ phi đấy là khách hàng tự lắp)

Chỉnh sửa cuối:

Camrybeo

Xe tải
Nói chung là em sợ sâu xe của Ford lém

chạy thuế

Xe hơi
Cái này thì có mấy thứ phải correct. Nắp thùng nguyên bản của Ford là 42 triệu là hàng nhập nguyên chiếc từ Châu Âu hiệu là Mountain Top (Ở Châu Âu thì Mountain Top đẳng cấp hơn nhiều so với Euro Class). Nếu cụ mua hàng phụ kiện giá sẽ rẻ hơn nhưng cụ sẽ phải tháo ra mỗi khi đi đăng kiểm. Còn hàng nguyên bản của Ford 42 triệu - hàng nhập nguyên chiếc từ Châu Âu hiệu là Mountain Top thì cụ không cần phải tháo ra khi đi đang kiểm vì đã được kiểm định ở đăng kiểm Vn rồi. Cụ có thể kiểm tra giá trên Web site của Ford VN mục Ranger
http://www.ford.com.vn/buying/price-list
Cụ chú ý -> đây mới là hang nguyên bản Ford Vn làm. Khi đi đăng ký thì cụ cũng phải nộp thuế trên mức giá này của Ford VN vì mức này là mức Ford Vn đăng ký với cục thuế ạ

Hàng 28 củ, 32 củ của cụ thì em không biết là hàng gì -> có thể là CARRYBOY của Thái -> cái này em không sure -> nhưng là cách thứ 2 để cụ lắp nắp thùng với giá ngon hơn. Tuỳ nguồn hàng có giá khác nhau ạ. Và cụ khi đăng ký chỉ phải nộp thuế theo mức giá của xe không bao gồm nắp thùng nhưng cụ sẽ phải tháo ra mỗi khi đi đăng kiểm
HN FORD lắp cho em là hàng Thái cụ ạ! Vì họ gọi 1 bên thứ 3 đến lắp trực tiếp cho em ở showroom, em hỏi ra thì chả liên quan gì đến hãng hết,lúc đầu còn lắp cho em 1 cái sơn nham nhở và em đã yêu cầu thay cái khác sau mấy hôm, nắp thùng thấp giá thấp hơn nắp thùng cao, cái 42tr cụ nói em dự là nắp thùng cao

fordfiesta2013

Xe tăng
HN FORD lắp cho em là hàng Thái cụ ạ! Vì họ gọi 1 bên thứ 3 đến lắp trực tiếp cho em ở showroom, em hỏi ra thì chả liên quan gì đến hãng hết,lúc đầu còn lắp cho em 1 cái sơn nham nhở và em đã yêu cầu thay cái khác sau mấy hôm, nắp thùng thấp giá thấp hơn nắp thùng cao, cái 42tr cụ nói em dự là nắp thùng cao
không cụ ah`. 42 triệu là loại cửa cuốn nhôm cao cấp hàng mountain top. Cụ có thể thấy logo của nó in trên nắp thùng ạ

chạy thuế

Xe hơi
không cụ ah`. 42 triệu là loại cửa cuốn nhôm cao cấp hàng mountain top. Cụ có thể thấy logo của nó in trên nắp thùng ạ
Cái nắp thùng cuộn em không khoái nên đã lấy nắp mở 45 độ và em nhờ sale làm dịch vụ đi hoán cải cho em rồi nên lần sau đi đăng kiểm em không phải tháo nắp ra

TNM

Xe hơi
Em đá lên để ủng hộ chủ thớt!

overlord

Xe máy
Không biết cụ chủ đã làm việc lại với cậu sâu chưa nhỉ

BVTL

Xe điện
Người OF
Cái này là sâu sai tiếp : lót thùng là đã tính trong giá 879 theo xe rồi. Còn việc anh bán nắp thùng cho khách -> phải hiểu là bán phụ kiện lắp thêm giá đôi bên thỏa thuận -> không nên nhập nhèm hai việc với nhau

Em lưu ý các sâu là bên Ford đã bắt đầu theo dõi chi tiết từng mã linh kiện trên từng mã VIN xe đấy. Nên nếu xe nào không may bị mang vào bảo hành mà đối chiếu linh kiện không rõ nguồn gốc, lịch sử lắp từ Ford -> họ sẽ có lý do để xử lý đại lý và sâu đấy (trừ phi đấy là khách hàng tự lắp)
Thanks cụ về thông tin này. Liệu khách hàng có thể biết/tra cứu mã linh kiện của xe mình không ạ!?

BDS_79_53_51_86

Xe tải
Cụ chủ up thông tin đại lý , địa chỉ , số điện thoại lên để cho nó sập luôn cái đại lý đi . 1 thằng nhân viên bị đđổi thì có hàng trăm thắng đánh giày xin vào thay thế

fordfiesta2013

Xe tăng
Thanks cụ về thông tin này. Liệu khách hàng có thể biết/tra cứu mã linh kiện của xe mình không ạ!?
Chắc thông tin này chỉ có người của Ford là tra được thôi -> hiện tại em vẫn chưa nhìn thấy cổng để tra cho khách hàng. Em đoán nhiều người của Ford ở VN cũng không giỏi về công nghệ thông tin nên có hỏi cũng 99% không nắm rõ được đâu. Bọn nước ngoài thì nó giỏi hơn nên đều nắm bắt được thông tin này. Nói về việc kỹ năng vận dụng hệ thống IT, Ford nước ngoài thì giỏi -> Ford ở VN thì hơi kém ạ đặc biệt là mấy ông giám đốc bán hàng chứ đùng nói đến sâu -> nói các cụ Ford đừng buồn. Các cụ chỉ cò quay là giỏi thôi

Mấy máy tính của mấy cụ giám đốc bán hàng và đại lý toàn lộ thiên trên internet. Em tính có khi nào cài con keyl0oger để thình thoảng cập nhật thông tin chia sẻ cho các cụ nhỉ

Chỉnh sửa cuối: