Chủ đề: Khấu hao xe - Mất giá xe Mec qua từng năm sử dụng.

pitnguyen

Xe hơi
Em thấy đa phần các cụ bỏ tiền ra mua xe sang mới thì ko nghĩ tới mất giá đâu. Cái chính đi cho sướng bản thân đã chứ ;))

hungvn

Xe tải
Cháu thấy rằng, mức sống của mình không đòi hỏi quá cao, phức tạp thì không nên chọn xe nó cao cấp và phức tạp. Cái xe nhiều khi nó phức tạp ở những chỗ mà mình khó có thể nhìn thấy bằng mắt thường mà phải tìm hiểu, mổ xẻ nó ra thì mới thấy được, nó nâng cao giá trị cuộc sống mình ở những chỗ nhỏ như thế

hackbabe

Xe máy
Túm lại e thấy muôn sự tại hệ thống service mấy lị, độ phổ biến của phụ tùng thay thế thôi mà. Mấy ông đức mà xây dựng được hệ thống nhiều làm cho đồ đạc xe đức mua dễ như mua điếu vina là ngon ngay, giữ giá khéo hơn toy thần thánh ấy chứ.:-|
Khi nào mer chạy đầy đường như Toy thì tự nhiên đồ phụ tùng Mer chất lượng "tương đương" sẽ mọc lên nhiều và giá rẻ, lúc đó sẽ không còn ác mộng phụ tùng nữa. Xe cũng vì thế mà không mất giá nhiều.
Năm 2013 tổng xe bán 44.389 xe trong đó xe Mer khoảng ~ 2000 xe thì phải ??? = 4.5% Toy thì tầm 35%
http://www.baomoi.com/Nam-2013-Doanh-so-ban-o-to-Viet-Nam-tang-19/145/12879370.epi

viet-k

Xe tải
Học được ối điều khi nghe các cụ thảo luận. Cảm ơn các cụ nhiều.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Tính toán nhiều mệt đầu, để thời gian đó mà kiếm tiền đổ xăng, kiếm tiền phục vụ gia đình vợ con. Bản thân cái xe Mer nó đã xịn và đảm bảo an toàn tính mạng các cụ và gia đình tức là nó kiếm được bao nhiêu tiền cho các cụ rồi còn gì

chamlee

Xe máy
Mua các dòng xe này chẳng qua do thương hiệu thôi,cảm giác tin tưởng.Chứ thực tế 1 khi đã tai nạn thì sống chết do số thôi,ko có chuyện ngồi xe Merc thì đảm bảo sống sau tai nạn còn toyota thì chết chắc đâu nhé,chỉ là chiến lược marketing cả.
Có 10 tỷ thì mua Merc C xung quanh 1 tỷ 5.còn có 4-5 tỷ các bác mua xe xung quanh 700 triệu thôi nhé. Đảm bảo không phải nghĩ gì về chuyện khấu hao xăng xe nữa,bác nào còn nghĩ thì chắc chắn là kiểu có 4-5 tỷ đi mua xe 1 tỷ rưỡi :)
Vài lời cho các bác còn lăn tăn suy nghĩ.

AUDI.PRO

Xe tải
Mua các dòng xe này chẳng qua do thương hiệu thôi,cảm giác tin tưởng.Chứ thực tế 1 khi đã tai nạn thì sống chết do số thôi,ko có chuyện ngồi xe Merc thì đảm bảo sống sau tai nạn còn toyota thì chết chắc đâu nhé,chỉ là chiến lược marketing cả.
Có 10 tỷ thì mua Merc C xung quanh 1 tỷ 5.còn có 4-5 tỷ các bác mua xe xung quanh 700 triệu thôi nhé. Đảm bảo không phải nghĩ gì về chuyện khấu hao xăng xe nữa,bác nào còn nghĩ thì chắc chắn là kiểu có 4-5 tỷ đi mua xe 1 tỷ rưỡi :)
Cụ nói chí phải, rúc gầm xe tải thì Mec hay Bim cũng nát, chạy đường dài, tốc độ cao không thắt dây bảo hiểm thì khi va chạm hay lật xe đều ngóm như nhau cả. Cuối cùng vẫn là cái giữa vô lăng và ghế ngồi như cụ gì hay nói:-?.

cuncon0686

Xe tải
E thì nghĩ nếu có điều kiện thì cứ xe sang mà phang thôi. Tính kinh tế thì đi xe Nhật. E chưa đủ điều kiẹn nhưng lại cứ thích Mer S,B 7 và A 8 mới đểu chứ

pao

Xe tải
Cũng không mất giá nhiều so với xe Nhật đâu cụ ah! Chỉ là khó giao dịch hơn một chút thôi!

sungngan

Xe hơi
Em rơi vào TH thứ 2=> lăn tăn quá:))

Jamebonds

Xe container
Bạn nên xem cái topic này , bên OS sẽ có thêm thông tin.

Ví dụ như mình mua xe 2005, mua mới 70K, bây giờ chắc bán được 25K (có thể hơn nhưng cứ lấy vậy), như thế mỗi năm trung bình mất 5K ~ 100 triệu. Là rẻ nhất trong các xe Mercedes nói chung vì thời gian tương đối lâu. Thông thường mọi người hay đổi sau 4-5 năm thì sẽ mất nhiều tiền hơn.
Nếu đi xe MB cứ xác định mỗi năm mất khoảng 10K cho thoải mái.

Nếu trả lời câu hỏi Tại sao xe xịn mất giá nhiều thế thì tương đối dài dòng nhưng tóm tắt ở vài ý :
- Xe MB là hàng tốt, thời trang và xa xỉ. Vì vậy chuyện lỗi mốt, mất giá nhanh là đương nhiên.
- Người VN chưa có thói quen + kiến thức sử dụng hàng tốt, bền theo đúng cách dẫn đến hàng nhanh chóng hỏng hóc, xuống cấp nhanh hơn bình thường. Do xe MB và xe Châu Âu nói chung đòi hỏi tương đối ngặt nghèo về bảo dưỡng, nhiên liệu, phụ tùng, etc..
E nghĩ MEC mất giá nhanh do phụ tùng thay thế đắt, vì thế sau 5 năm là chu kỳ thay hàng loạt là mất giá mạnh nhất... chứ chả phải vì thời trang hay gì đâu. Cứ nhìn Lexus nó giữ giá ntn là hiểu ngay mà

montreal

Xe máy
Thích còm của cụ quá, kính cụ một ly ợ.
Em thì quan điểm thế này, đừng có cố quá có khi lại thành quá cố, còn mình làm lụng vất vả kiếm tiền cho vợ con và gia đình thì cũng phải biết hưởng thụ nhưng nhất thiết trong giới hạn khả năng. Em đã đi mấy đời xe Nhật, Hàn rồi nhưng không phải vì mình không muốn đi xe Đức mà vì khi đó mình chưa đủ khả năng. Đến bây giờ đủ khả năng thì em tiến thẳng lên Mer E250 brandnew luôn mà không hề đắn đo gì cả, xác định mua để đi cho sướng, cho an toàn phục vụ bản thân và vợ con thì đừng nghĩ đến chuyện bán sẽ lỗ, nếu làm ăn mà thuận lợi thì tiếp tục lên đời, nếu không thuận lợi thì cứ thế mà chung thủy với em nó cho đến hết đời. Chứ mua được rồi mà vừa đi vừa nghĩ, vừa lo thì theo em là không nên một tý nào.

cefiro92

Xe hơi
Các bác cứ lăn tăn việc bán lại quá, mà không nghĩ khi các bác đi một chiếc xe tiện nghi đầy đủ thì sẽ đem lại những gì cho mình, theo em khi đi 1 chiếc xe tiện nghi như Mer thì nó sẽ đem lại :
1. Tinh thần thư thái, cảm giác an toàn khi bắt đầu 1 ngày làm việc mới, vì vậy các bác sẽ nghĩ được nhiều điều hay ho và có thể đem lại nhiều $ trong ngày.
2. Cảm thấy mình có đẳng cấp hơn, vợ con mình ngồi trong 1 cái xe tiện nghi thì cũng vui vẻ hơn và như vậy gia đình ngày càng tình cảm (em loại trừ các bác đi xe xịn lại không chở cơm mình thích chở phở)
3. ... chưa ngdduwwocjw.

Tất nhiên khi đi xe tiện nghi và đắt tiền thì có nhiều bác nói rồi nhưng em nghĩ nếu ý #1 của em mà phát huy tác dụng đều đều thì không phải nghĩ nữa các bác ạ.

cefiro92

Xe hơi
Các bác cứ lăn tăn việc bán lại quá, mà không nghĩ khi các bác đi một chiếc xe tiện nghi đầy đủ thì sẽ đem lại những gì cho mình, theo em khi đi 1 chiếc xe tiện nghi như Mer thì nó sẽ đem lại :
1. Tinh thần thư thái, cảm giác an toàn khi bắt đầu 1 ngày làm việc mới, vì vậy các bác sẽ nghĩ được nhiều điều hay ho và có thể đem lại nhiều $ trong ngày.
2. Cảm thấy mình có đẳng cấp hơn, vợ con mình ngồi trong 1 cái xe tiện nghi thì cũng vui vẻ hơn và như vậy gia đình ngày càng tình cảm (em loại trừ các bác đi xe xịn lại không chở cơm mình thích chở phở)
3. ... chờ nghĩ tiếp.

Tất nhiên những lăn tăn, bất tiện khi đi 1 chiếc đắt tiền thì có nhiều bác nói rồi nhưng em nghĩ nếu ý #1 của em mà phát huy tác dụng đều đều thì không phải nghĩ nữa các bác ạ.

Huy Khanh

Xe đạp
Các bác nói nhiều làm gì. Không có tiền thì nói này nói kia. Như em đây này, vừa mua xong cái C300 AMG. Trước khi em mua, em cũng đi thử các loại xe Nhật, HONDA Acord nhập, CAMRY cả nhập và nắp ráp, NISAN Tena nhập , MADA CX5 và Mada6, Nhưng nói thật, em không thể mê được mấy bố Nhật này. Tính năng thì không có gì mà giá thì quá cao. Ngồi xe mới 100% mà như đang ngồi trên công nông, ồn không chịu được.
Nói về Mer, nội thất đẹp, giáng đẹp, mà cái quan trọng là quá an toàn, An toàn em đặt lên hàng đầu. chi phí bảo dưỡng sửa chữa cũng ko tốn kém, có thể cao hơn từ 2 - 2,5 lần so với xe Hàn - Nhật. Nhưng đồ thì chất 100%. tuổi thọ của đồ thì cao hơn Hàn - Nhật cũng 2 - 2,5 lần. vậy thì có phải là cao ko các cụ?
- Mất giá là vì người dân chưa hiểu hết tính năng của mer nên mới vậy.
em cũng chỉ biết nói vậy thôi.

Em biết bài bị im hơi lâu rồi ( 2 năm ) nhưng em vẫn phê và mê dòng Mẹc lắm. Giờ em chỉ có 100tr quay đầu, đang tìm lại các em Mẹc đời 1991 trở về. Mong anh em club Mẹc có biết tin cụ nào muốn sang em nó thì ới em nhé. Mong lắm.

:) số em : 090 175 3199