Chống ồn cho Santa Fe

kh04

Xe tải
Website
www.vnu.edu.vn
Chú Fe bị mỗi cái bệnh của xe máy dầu đời trước là khi non ga khung nó rung bần bật tạo ra tiếng ù thôi. Bệnh này dễ chữa riêng cụ Tuấn Hon thì đem qua em chiến cho rồi ae đi (b)(b)(b)(b) nhá ....
Túm nại: tổng thiệt hại & mất bao lâu để làm để em còn tính nào? :41::41::41:

Cả cái tiếng uỳnh uỳnh, lục cục đấy cụ ạ. Một đằng giảm sóc bắt vào 1 cái hộp bằng tôn mỏng, 1 đằng nó bắt vào 1 cái khung sắt, xong rồi nó mới bắt cái hộp tôn vào cái khung sắt. Nói thì nói thế chứ em vẫn khoái Santafe, chạy nhàn hạ hơn FE nhiều
Hì hì .. một thằng xe SUV giảm sóc trước bằng thanh xoắn chịu lực, một chú là CUV có bộ khung sườn như Sedan .. khác nhau xa lắm ợ.....

Boeing

Xe tải
@cụ Mèo:Hôm nay định qua chỗ cụ ngắm nghía tí để e còn định đoạt SF nhà e nhưng bận quá k lách đi lúc nào được.Mai cụ có ở đó k để e tranh thủ tạt qua hỏi han cụ tí

thongnhat

Xe buýt
Tổng cộng trọng lượng xe tăng thêm bao nhiêu hả cụ Mèo?

@cụ Mèo:Hôm nay định qua chỗ cụ ngắm nghía tí để e còn định đoạt SF nhà e nhưng bận quá k lách đi lúc nào được.Mai cụ có ở đó k để e tranh thủ tạt qua hỏi han cụ tí
Em vưỡn ở đây cho nó xong ạ, rỗi cụ cứ nượn qua :21::21::21:

thongnhat

Xe buýt

Civic2306

Xe điện
Mấy hôm nay, ngồi mút ngón tay, sốt ruột chờ bản Tổng kết của bác Mèo.
Xong xuôi, bác nhớ cho anh em bọn em biết cụ thể về kết quả và chi phí bác nhé.
Gì chứ Votka thì bác uống nhòe...(b)(b)
Anh thấy chú mang con SF ra làm chuột bạch cùng bác mèo cũng được đấy, thử xem nó có đỡ ồn không, cả 2 cùng cảm nhận sẽ khách quan hơn nhiều

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Anh thấy chú mang con SF ra làm chuột bạch cùng bác mèo cũng được đấy, thử xem nó có đỡ ồn không, cả 2 cùng cảm nhận sẽ khách quan hơn nhiều
Hôm nay Bác vắng mặt, anh em nhắc Bác đấy !

kinhquanhi

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, em cung đang có ý ấy.
Mỗi tội thấy làm lâu quá, mỗi mĩnh bác Mèo mà thấy mất 5 ngày rồi mà chưa thấy xong.
Anh dạo này có khỏe ko ạ? Công viẹc vẫn ngon lành chứ ạ? (l)(l)

MTung

Xe máy
bác nào đã bóc santa fe nhập nguyen chiếc kiểu như santa fe MLX chưa a? xin bác post cho em xem cái xác nó có ẩu như con santa fe hàng HMV không ạ !!! nhìn con của bác chủ thớt em ớn quá...không biết con MLX của em có giống thế không !!!!
Cám ơn bác nào đã làm chuột bạch rồi post cho anh em xem cái nhỉ ??(b)

Boeing

Xe tải
bác nào đã bóc santa fe nhập nguyen chiếc kiểu như santa fe MLX chưa a? xin bác post cho em xem cái xác nó có ẩu như con santa fe hàng HMV không ạ !!! nhìn con của bác chủ thớt em ớn quá...không biết con MLX của em có giống thế không !!!!
Cám ơn bác nào đã làm chuột bạch rồi post cho anh em xem cái nhỉ ??(b)
Xe của e cũng MLX nhưng e đi xe của namquang là SF của HMV thấy cũng y hệt,chẳng khác gì nhau đâu.Chắc hệ thống chống ồn của 2 thằng cũng giống nhau.Xe hãng nào chả thế.có gì mà ớn đâu cụ.Như cụ Mèo đã nói ở trên đó,Bim đầu 7 còn ồn mà cụ.

Nhà cháu làm xong rồi ợ, cảm nhận như sau (vì chưa đo đạc được hết do xe sửa đầu cản bị vỡ do va chạm chưa xong):
- Ồn gió: không đáng kể, bản thân nó thế rồi
- Tiếng máy: vẫn như trước do nhà cháu không động gì đến táp lô & khoang máy
- Tiếng gầm bánh sau khi vào vạch giảm chấn: giảm đi đáng kể, tiếng mềm hơn, chắc chắn không có đuôi, chất lượng ồn được cải thiện đáng kể từ 200Hz trở lên ( em đoán thế vì chưa đo đạc - máy đo phổ tần)
- Tiếng gầm bánh trước: có cải thiện nhưng về biên độ tiếng lục cục vẫn còn rất lớn đến khoảng 75dB (cái nì em đo đi đo lại hai lần thấy vẫn thế). Chất lượng ồn được cải thiện đáng kể từ 200Hz trở lên. Để giảm hẳn chắc phải tháo táp-lô ra thôi .. nhưng mà nhà cháu lại không có thời gian
- Tiếng lốp găm đường: giảm rõ rệt khi đi qua các đường đá dăm, bê tông
- Ồn nóc: chưa thử nghiệm do lúc trời mưa thì nhà cháu đang đi (b)(b)(b) ợ. Dự kiến sẽ hết hẳn tiếng lộp bộp.

Kết luận: có cải thiện đáng kể về lượng (biên độ) & nhất là chất lượng ồn (tần số >200Hz giảm rõ rệt) nhưng vẫn thấy chưa đã, để hôm nào có thời gian nhà cháu sẽ tháo tiếp táp lô ra chiến xem nó ra răng rồi lại hầu các cụ nhá.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Kụ dán vật liệu vào vỏ tôn bằng cái gì ạ? Keo con chó? :) :) :)

Công Nông

Xe điện
Hoan hô cụ Mèo quả FE này đã hơn Bim 7 chưa ạ?

Cụ cho em hỏi xe Getz thay loa to hơn thì nên dán những cái gì vào cửa hở cụ?

Kụ dán vật liệu vào vỏ tôn bằng cái gì ạ? Keo con chó? :) :) :)
Bản thân bitumen nó đã dính lắm rồi ạ, cái vật liệu của em dùng nó còn thêm lớp keo, sau đó em dùng máy sấy tóc hơ nóng tý >> dính vào cực chắc ạ ...

Hoan hô cụ Mèo quả FE này đã hơn Bim 7 chưa ạ?

Cụ cho em hỏi xe Getz thay loa to hơn thì nên dán những cái gì vào cửa hở cụ?
Không so được đâu cụ ui ... em ghét thì cho nó tý damping ở cửa & hút âm ở mặt sau nếu loa nằm ở cửa ...

chauchau

Xe điện
cụ mèo à, em mang Grandis làm chuột cho cụ xơi nhé?