[Funland] Chồng em bị nghiện điện thoại

thichxeoto

Xe điện
Mợ thử không mặc gì, bảo chồng vào xvideos.com xem có khả dĩ hơn không? Nếu thấy không ổn mợ phải xem lại mình, nếu thấy cần thiết có thể mợ phải đập đi xây lại toàn bộ mặt tiền và nội thất:))

Getzcoi.

Xe tăng
Giao việc liên quan đến con mà không làm thì nên trao đổi thẳng thắn ạ.
Thẳng ko còn chỗ nào cong chứ cụ ;))

Cơ mà trao đổi thì cũng chỉ nhà gái độc thoại, nhà trai giữ im lặng, nhưng lần sau cứ thế,

Cụ có lời khuyên gì cho em ko ;))

LiHuLiHu

Xe máy
Kiếm việc gì ra tiền cho chồng nghiện, em cũng hay bị nói dùng nhiều đt, mỗi tội em đang ủ mưu nên em kệ :D

dogfight

Xe buýt
Giải tán ạ :)/

Thẳng ko còn chỗ nào cong chứ cụ ;))

Cơ mà trao đổi thì cũng chỉ nhà gái độc thoại, nhà trai giữ im lặng, nhưng lần sau cứ thế,

Cụ có lời khuyên gì cho em ko ;))

Tường Vy

Xe máy
Sao có cảm giác đang nói mình thế nhỉ ?? Trc tôi cũng giống hệt thế , đc một thời gian thì bớt hơn . Chơi game mãi cũng nhàm , đọc truyện nhiều cũng chán nghe nhạc với xem phim nhiều cũng nhức đầu . Mợ thử kéo chồng đi ra ngoài như tập thể dục hay đi chơi cùng gia đình xem . Ở nhà quanh quẩn ko có việc gì làm thì chả ôm lấy cái DT hay cái TV thì biết làm gì ??
Đọc được còm của cụ, em mừng quá, em có tia hi vọng là có thể thay đổi rồi cụ nhỉ? Hi vọng chồng em cũng sẽ "đc một thời gian thì bớt hơn". Vâng em đã thử kéo chồng đi ra ngoài nhưng có vẻ chưa hiệu quả lắm, tuy nhiên quả thật là có ít dùng điện thoại hơn là khi quanh quẩn ở nhà. Em cảm ơn cụ nhiều ạ.

Đọc xong thì thấy chồng mợ khá giống em:
1. Tính cách hướng nội: Thích sự yên tĩnh, 1 mình càng tốt. Suy nghĩ nhiều hơn hành động.
Ít hoặc miễn cưỡng tham gia sinh hoạt đông người, đưa vợ con đi chơi.
2. Tính cách hiền lành, giao mọi việc cho vợ lo.
3. Không có nhu cầu gì đặc biệt trong cs, ít đam mê.

Nhưng em khác chồng mợ 1 chút: Em làm tư nhân nên khá bận ngoại giao, tiếp khách, nhậu nhẹt.
Nhưng vợ em cũng hay kêu ca như mợ nói.
Vâng ạ, nghe cụ mô tả rất trúng tính cách chồng em. Em rất trân trọng chồng em ở tính cách hiền lành, không ba hoa, không nổ, không thích tán gái vv... (như nhiều cụ trong thớt này cũng nhận xét là hàng hiếm, em thấy hiếm thật). Vụ giao mọi việc cho vợ lo cũng đúng luôn. Lương tuy không nhiều nhưng đưa đủ cho em cụ ạ, chẳng quan tâm gì trên đời, không có nhu cầu gì đặc biệt và cũng ít đam mê là quá chuẩn luôn. Khi mà review lại em thấy chồng rất nhiều điểm tốt. Chắc do em chưa biết cố gắng thu hút chồng em. Hỏi ý kiến các cụ trên này thật chuẩn. Em cảm ơn cụ.

Grand 2016

Xe tăng
Vâng ạ, nghe cụ mô tả rất trúng tính cách chồng em. Em rất trân trọng chồng em ở tính cách hiền lành, không ba hoa, không nổ, không thích tán gái vv... (như nhiều cụ trong thớt này cũng nhận xét là hàng hiếm, em thấy hiếm thật). Vụ giao mọi việc cho vợ lo cũng đúng luôn. Lương tuy không nhiều nhưng đưa đủ cho em cụ ạ, chẳng quan tâm gì trên đời, không có nhu cầu gì đặc biệt và cũng ít đam mê là quá chuẩn luôn. Khi mà review lại em thấy chồng rất nhiều điểm tốt. Chắc do em chưa biết cố gắng thu hút chồng em. Hỏi ý kiến các cụ trên này thật chuẩn. Em cảm ơn cụ.
Tâm sự với chồng nhiều vào, hỏi ý kiến thì con ốc sẽ bật ra tâm sự :)
Vợ em hỏi mãi thì em cũng phải trả lời đàng hoàng, và kèm theo tâm sự. Vì đó là cách tôn trọng nhau.
Càng nhiều tuổi thì ham hố online sẽ giảm mợ ạ. Mợ chịu khó nấu ăn ngon hoặc mua đồ ăn ngon tối làm chai vang 2 vợ chồng vừa ăn vừa nói chuyện. Cuối tuần rủ rê chồng ra ngoài ăn, cho trẻ con đi cùng (đàn ông không thích đi dạo công viên nhưng đi ăn thì ok).

Website
www.facebook.com
Em tạm tổng kết phát.

Chồng của mợ Tường Vy như sau:

I. Những hạng mục đươc coi là ưu điểm
1. Không rượu chè cờ bạc thuốc lá thuốc lào.
2. Không tụ tập bạn bè đàn đúm.
3. Không về muộn hay trốn nhà đi qua đêm.
4. Có tham gia vào công việc gia đình như rửa bát, lau nhà.
5. Không có biểu hiện bất thường của việc gái gú, tình cảm ngoài luồng.
6. Không có các sở thích tốn tiền mất thời gian như chơi xe, câu cá, chọi gà, nuôi chim, cây cảnh...
7. Không ham mê các đồ công nghệ tốn tiền.
8. Không đua đòi sa hố vôi chơi máy ảnh, máy quay phim, Gopro
9. Không thích đi phượt.
10. Không ham lướt sóng chứng khoán.
11. Không ham mê bóng đá hoặc/và cá độ bóng đá.
12. Vân nộp thuế thân đều đặn (Cái này đoán vì ko thấy kêu ca hạng mục này)
13. Khả năng tài chính vẫn OK.

II. Những hạng mục bị mợ Vy cho là khuyết điểm
1. Không thích giao tiếp với người ngoài gia đình.
2. Không nói chuyện, trao đổi với vợ con.
3. Ham đọc truyện và chơi Game trên điện thoại bất kể thời gian và hoàn cảnh

Phàm là con người dính khói bụi nhân gian đều phải có cả ưu điểm và khuyết điểm, tất nhiên là tỷ lệ ưu khuyết chẳng của ai giống ai he he. Ngay cả thần thánh cũng vậy, cúng có ưu có khuyết cả thôi. Đàn ông hay đàn bà cũng thế, ai cũng đều có một điểm nào đó trờ thành hạt sạn trong mắt người khác, và ai cũng có một thú vui, một đam mê dành cho riêng mình.

Sói nhà mợ có cuộc sống quá ư là lành mạnh so với thế nhân ô trọc. Không ai là hoàn hảo cả, và cũng đừng bắt người khác trở thành hoàn hảo theo ý mình.

Có thể đối với mợ và nhiều người khác, việc ham game và đọc truyện trên a lô là khuyết điểm không thể tha thứ. Nhưng đối với Sói nhà mợ (và nhiều người khác) đấy lại là thú vui, sự đam mê duy nhất của họ. Có thể do tính cách hướng nội, ít sáng tạo, sợ thay đổi nên thời gian rảnh rỗi họ chẳng biết làm gì ngoài dán mắt vào a lô, thế thôi.

Thay vì chỉ chăm chăm nhìn vào những điểm của Sói mà mình cho là chưa chuẩn để uốn nắn theo ý mình thì mợ hãy tìm cách sống hòa bình với nó. Hãy tìm việc khác cho Sói nhà mợ làm để giảm bớt thời gian rảnh rỗi, xếp hình chẳng hạn.:D

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
Chào các cụ mợ,
Không biết có cụ nào trong này bị như chồng em: nghiện điện thoại 24/24 trừ lúc đi ngủ. Chồng em có rất nhiều thú vui trên đấy: hết chơi game, đọc báo xong lại đọc truyện. Em cảm giác chính cái điện thoại mới là bạn đời của chồng em chứ không phải là em.
Chồng em đã hơn 3x, làm nhà nước, không thích chơi thể thao tập gym, không thích nhậu nhẹt, thỉnh thoảng lắm mới tụ tập bạn bè. Rất ít nói. Hầu như không dùng mạng xã hội fb, zalo rất hiếm hoi.
À điện thoại của chồng em không có password các cụ nhé, em check thoải mái, toàn thấy chơi game, đọc truyện không có gì đáng nghi.
Em bây giờ cảm thấy vì cái điện thoại mà vợ chồng xa cách nhau. Có một thời gian nhận thấy không ổn, em cũng cố gắng kể chuyện, nói chuyện với chồng thì toàn em độc thoại, chồng em vẫn cắm mặt vào điện thoại và thỉnh thoảng "ừ", "thế à". Em bắt nói chuyện nghiêm túc thì chồng em trả lời: Tính anh ít nói anh chỉ như vậy thôi. Không chơi điện thoại thì biết chơi gì? Cực kì ngang.
Lâu dần buổi tối về nhà chỉ có em chơi cùng F1, 9h tối F1 đi ngủ là vợ chồng em mỗi người một cái điện thoại. Thậm chí lúc ăn cơm chồng em cũng mở điện thoại ra đọc truyện.

Theo các cụ mợ, sinh hoạt như nhà em là bình thường hay là bất thường ạ? Và em nên làm sao để cải thiện, vì tính em là người nói nhiều, thích sự sẻ chia trong gia đình, nhưng vẫn thật sự bó tay với chồng em sau 5 năm hôn nhân.
Em cảm ơn cccm.
Nếu công việc hay ngồi nhiều,rỗi ra thì lại điện thoại,không thể thao,ít vận động,thế thì hại sức khoẻ lắm,nhất là hại thận,mợ ạ.

vừ a lưới

Xe hơi
Công nhận chồng mợ nặng thật, em không thấy thông tin cân nặng của chồng mợ chỗ nào nhỉ. o:-)o:-)o:-)

datnt1107

Xe điện
Chào các cụ mợ,
Không biết có cụ nào trong này bị như chồng em: nghiện điện thoại 24/24 trừ lúc đi ngủ. Chồng em có rất nhiều thú vui trên đấy: hết chơi game, đọc báo xong lại đọc truyện. Em cảm giác chính cái điện thoại mới là bạn đời của chồng em chứ không phải là em.
Chồng em đã hơn 3x, làm nhà nước, không thích chơi thể thao tập gym, không thích nhậu nhẹt, thỉnh thoảng lắm mới tụ tập bạn bè. Rất ít nói. Hầu như không dùng mạng xã hội fb, zalo rất hiếm hoi.
À điện thoại của chồng em không có password các cụ nhé, em check thoải mái, toàn thấy chơi game, đọc truyện không có gì đáng nghi.
Em bây giờ cảm thấy vì cái điện thoại mà vợ chồng xa cách nhau. Có một thời gian nhận thấy không ổn, em cũng cố gắng kể chuyện, nói chuyện với chồng thì toàn em độc thoại, chồng em vẫn cắm mặt vào điện thoại và thỉnh thoảng "ừ", "thế à". Em bắt nói chuyện nghiêm túc thì chồng em trả lời: Tính anh ít nói anh chỉ như vậy thôi. Không chơi điện thoại thì biết chơi gì? Cực kì ngang.
Lâu dần buổi tối về nhà chỉ có em chơi cùng F1, 9h tối F1 đi ngủ là vợ chồng em mỗi người một cái điện thoại. Thậm chí lúc ăn cơm chồng em cũng mở điện thoại ra đọc truyện.

Theo các cụ mợ, sinh hoạt như nhà em là bình thường hay là bất thường ạ? Và em nên làm sao để cải thiện, vì tính em là người nói nhiều, thích sự sẻ chia trong gia đình, nhưng vẫn thật sự bó tay với chồng em sau 5 năm hôn nhân.
Em cảm ơn cccm.
Em thì lại có tật nhìn thấy gái là ứ làm đc vc.

Lexus 717

Xe điện
Cai như nào hả cụ? Em thật sự rất muốn cai món này cho chồng em.
Mợ chọn giải pháp gây sock đi. Đi sớm về muộn (nhưng vẫn lo đầy đủ cho gia đình) tuần 2-3 buổi nhờ ai đó gọi điện thoại rồi dắt xe ra khỏi nhà. Ra đường là tắt máy luôn rồi phi thẳng về nhà mẹ đẻ ngồi chơi. Lúc gần về lại bật máy để liên lạc bình thường. Cứ diễn như vậy độ 1 tháng nếu không có phản ứng gì thì nên chia buồn với mợ là không cải tạo được đâu!

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Cụ nói linh tinh :T
Đừng trách chồng mợ, hãy trách chính mình chưa đủ hấp dẫn hơn cái điện thoại.
Đàn ông, nếu không cờ bạc, rượu chè, thì chỉ còn gái gú. Gã mà bỏ cả ba thứ đó thì mợ trẻ nên đi phẫu thuật thẩm mỹ nhanh còn kịp!

roboss07

Xe buýt
đọc còm các cụ và rút ra kết luận là mợ chủ ko bằng cái điện thoại :D

trốn nợ

Xe buýt
Quá đơn giản. Cứ vặt kiệt thì làm gì còn sức mà dùng dt

maivanrau

Xe tăng
cầm điện thoại của sói giả vờ đánh rơi xem sao.

beomap2

Xe container
Nghiện nặng đến mức độ nào đó làm ảnh hưởng đến người khác thì phải cho đi ở trại cai nghiện.

Đỗ Anh Phi

Xe hơi
Cho chồng mợ vài cái Bạt Tai
Phải Bạo lực với chồng mợ một tý koko nuông chiều như vậy được