[Funland] Chồng em bị nghiện điện thoại

onano69

Xe container
Mợ rủ ck vào ọp phân này chơi là cai được games nhé ;)

Huy9Son

Xe hơi
Ck mợ không hợp tác thế thì khó rồi.
nhà em hết vợ lại đến chồng nghiện, có lúc cả 2, tất nhiên không nặng như có mợ. Nhà e ý thức rõ về việc này nhưng để hạn chế thì phải luôn cố gắng.
thực tế cái XH bây giờ nó thế, không để ý, không cố gắng là nó cuốn mình vào những cái vô bổ mất thời gian, mất mấy phần Cs.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ mợ,
Không biết có cụ nào trong này bị như chồng em: nghiện điện thoại 24/24 trừ lúc đi ngủ. Chồng em có rất nhiều thú vui trên đấy: hết chơi game, đọc báo xong lại đọc truyện. Em cảm giác chính cái điện thoại mới là bạn đời của chồng em chứ không phải là em.
Chồng em đã hơn 3x, làm nhà nước, không thích chơi thể thao tập gym, không thích nhậu nhẹt, thỉnh thoảng lắm mới tụ tập bạn bè. Rất ít nói. Hầu như không dùng mạng xã hội fb, zalo rất hiếm hoi.
À điện thoại của chồng em không có password các cụ nhé, em check thoải mái, toàn thấy chơi game, đọc truyện không có gì đáng nghi.
Em bây giờ cảm thấy vì cái điện thoại mà vợ chồng xa cách nhau. Có một thời gian nhận thấy không ổn, em cũng cố gắng kể chuyện, nói chuyện với chồng thì toàn em độc thoại, chồng em vẫn cắm mặt vào điện thoại và thỉnh thoảng "ừ", "thế à". Em bắt nói chuyện nghiêm túc thì chồng em trả lời: Tính anh ít nói anh chỉ như vậy thôi. Không chơi điện thoại thì biết chơi gì? Cực kì ngang.
Lâu dần buổi tối về nhà chỉ có em chơi cùng F1, 9h tối F1 đi ngủ là vợ chồng em mỗi người một cái điện thoại. Thậm chí lúc ăn cơm chồng em cũng mở điện thoại ra đọc truyện.

Theo các cụ mợ, sinh hoạt như nhà em là bình thường hay là bất thường ạ? Và em nên làm sao để cải thiện, vì tính em là người nói nhiều, thích sự sẻ chia trong gia đình, nhưng vẫn thật sự bó tay với chồng em sau 5 năm hôn nhân.
Em cảm ơn cccm.
Mợ bớt nói đi! Chịu khó khua hắn dậy sớm đi bộ thể dục,chiều tối khua hắn chở đi dạo phố....và xem thử rằng năm đầu mới cưới hắn có thế không? Hay sau 5 năm hắn thế!

Yelnut

Xe tăng
Chủ thớt cai of 1 năm 1 tháng rồi

Feelingtonight

Xe tải
Mợ chủ cứ nhìn nick e mà làm theo. Chồng hết đt ngay. :))

Kiabuoisang

Xe container
Đồ dùng cá nhân (điện thoại, ví, túi, cặp, ô tô,....) tất cả những thứ cá nhân thì nên của ai người đó dùng và miễn quan tâm.

Kiabuoisang

Xe container

Kiabuoisang

Xe container
như thế là tôn trọng nhau đấy cụ. Nói thế chứ giờ hiếm được nhà như thế lắm cụ ạ.

Được gửi từ iPhone - Otofun
Vầng cụ. Nên như thế thì sẽ không bao giờ có cãi vã này kia. Nhiều người cũng thắc mắc sao gđ em lại thế nhỡ như này như kia thì sao abc. Quan điểm em và mọi người trong nhà ai làm gì thì tự biết, kể cả nếu ko thích thì giải tán nên chả phải quan tâm những cái cá nhân làm gì cho mỏi.

biahoihanoi

Xe lăn
Chào các cụ mợ,
Không biết có cụ nào trong này bị như chồng em: nghiện điện thoại 24/24 trừ lúc đi ngủ. Chồng em có rất nhiều thú vui trên đấy: hết chơi game, đọc báo xong lại đọc truyện. Em cảm giác chính cái điện thoại mới là bạn đời của chồng em chứ không phải là em.
Chồng em đã hơn 3x, làm nhà nước, không thích chơi thể thao tập gym, không thích nhậu nhẹt, thỉnh thoảng lắm mới tụ tập bạn bè. Rất ít nói. Hầu như không dùng mạng xã hội fb, zalo rất hiếm hoi.
À điện thoại của chồng em không có password các cụ nhé, em check thoải mái, toàn thấy chơi game, đọc truyện không có gì đáng nghi.
Em bây giờ cảm thấy vì cái điện thoại mà vợ chồng xa cách nhau. Có một thời gian nhận thấy không ổn, em cũng cố gắng kể chuyện, nói chuyện với chồng thì toàn em độc thoại, chồng em vẫn cắm mặt vào điện thoại và thỉnh thoảng "ừ", "thế à". Em bắt nói chuyện nghiêm túc thì chồng em trả lời: Tính anh ít nói anh chỉ như vậy thôi. Không chơi điện thoại thì biết chơi gì? Cực kì ngang.
Lâu dần buổi tối về nhà chỉ có em chơi cùng F1, 9h tối F1 đi ngủ là vợ chồng em mỗi người một cái điện thoại. Thậm chí lúc ăn cơm chồng em cũng mở điện thoại ra đọc truyện.

Theo các cụ mợ, sinh hoạt như nhà em là bình thường hay là bất thường ạ? Và em nên làm sao để cải thiện, vì tính em là người nói nhiều, thích sự sẻ chia trong gia đình, nhưng vẫn thật sự bó tay với chồng em sau 5 năm hôn nhân.
Em cảm ơn cccm.
Hỏi thẳng em có mảnh ruộng bỏ không phí quá. Anh có định cày bừa không để em còn tính.

Mây 2015

Xe hơi
Sắp lên xe hơi rồi

Mây 2015

Xe hơi
Mợ phải chụp ảnh đưa lên đây các cụ í mới tư vấn đc

pain

Xe ba gác

vietbamboo

Xe điện
không biết trước lúc lấy mợ có nghiện không?
Đang yêu có nghiện không?
Đêm tân hôn có cầm ĐT không? nếu nó xuất hiện sau hôn nhân thì phải nghiên cứu sang hướng khác. Còn nếu có từ trước thì là do mợ chấp nhận, thế nên rất khó mà thay đổi.