[Funland] Chọn trường PTTH Dân lập cho F1

casauhip

Xe tải
Hôm qua F1 nhà em cũng thi on vào Đào Duy Từ cũng phải có bược đệm để rơi con "hứng" thi C3 HN em thấy kinh khủng thật, ngày xưa thời bọn em cứ xong C2 thi C3 kiểu gì cũng đỗ (không đỗ thì các Trường C3 đã có những lớp đóng tiền cao để vào học) giờ mất ăn mất ngủ cùng chúng nó, hy vọng thi xong - đậu để có chỗ học
Vâng đúng rồi cụ, trường này phải thi test mới nhận hồ sơ. có khi mai kia em với cụ lại đi họp phụ huynh cùng nhau :D

dogach

Xe tải
Vâng đúng rồi cụ, trường này phải thi test mới nhận hồ sơ. có khi mai kia em với cụ lại đi họp phụ huynh cùng nhau :D

Con em có TB trúng tuyển rồi, F1 nhà Cụ sao ? Em đang lăn tăn vì Trường báo ra trường lấy hồ sơ khai để nhập học, chắc bắt đóng tiền giữ chỗ :D

latdat

Xe buýt
Con em có TB trúng tuyển rồi, F1 nhà Cụ sao ? Em đang lăn tăn vì Trường báo ra trường lấy hồ sơ khai để nhập học, chắc bắt đóng tiền giữ chỗ :D
Con em trúng tuyển từ 28/4, đã lấy thông báo trúng tuyển nhưng không thấy thông báo lấy hồ sơ để kê khai nhập học; trên trang web của trường cũng không thấy. Họ thông báo qua hình thức nào vậy cụ?

dongnat123

Xe container
Có bằng cấp 3 ạ . Học cả ngày sáng từ 7h , chiều từ 1h .
Vì cái bằng cấp 3 mà em đau đầu cả tháng 4 để chọn trường này hay fpt . Nếu con trai thì em ném vào đây luôn rồi .
Cụ cho em hỏi thêm trường 131 Thái Thịnh học 2 năm hay 3 năm vậy. Hôm gấu em qua hỏi bảo là học 2 năm 3 lớp. Em đang gân cổ cãi là học 3 năm :D

SubaruForester

Xe tải
Dạ kính thưa các cụ, em đang đau đầu tìm trường cấp 3 cho F1, dự kiến chọn trường Tạ Quang Bửu. nhưng đợt kiểm tra vừa qua thấy cu cậu điểm kém quá chắc không đỗ được, cụ mợ nào có biết trường nào dậy tốt (nói chung là môi trường giảng dậy, học tập tốt) khu vực gần thanh xuân, hai bà trưng thì soi sáng giúp em với.
Chuyên KHTN tốt cụ ơi

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vừa đèo F1 lên trường tham quan xong chốt luôn nhanh gọn rồi , nộp tiền luôn rồi . Đỡ đau đầu đêm dài lắm mộng
Vâng. Đời chả biết đâu hay dở. Mình thấy hợp lý chốt luôn :)

Thainguyen6996

Xe tải
Em ko biết fpt có cấp 3 ạ, để em xem thế nào
C cần tìm hiểu thật kỹ xem có đáp ứng đc tiêu chí của gia đình mình mong muốn ko rồi hãy chọn. Tôi cũng đã tìm hiểu và cho f1 đi trải nghiệm ở fpt nhưng thấy không phù hợp lên vừa cho f1 chuyển sang Trí Đức.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dạ cám ơn cụ vẫn nghĩ tới em. Qua ý kiến của các cụ giữa chọn trường nghề và cho tiếp tục học lên cấp 3, em đã chọn phương án cho cháu học hết cấp 3 với những lý do và tư vấn của một số nhà giáo dục, như:
1. Thời điểm chuyển cấp từ cấp 2 lên cấp 3 nhiều cháu chưa định hình được suy nghĩ cần làm gì nên vẫn thời gian, cơ hội cho thay đổi.
2. Thời gian học cấp 3 cũng có 3 năm không quá dài để mất cơ hội làm việc nhiều, sau thời gian đó nếu tình hình vẫn không thay đổi, tuổi lớn hơn chút có suy nghĩ khác đi chút vẫn có thể cho học nghề và lúc đó F1 có thể tự lựa chọn ngành, nghề mình thích (không phải thời điểm này bố mẹ chọn cho).
3. Nếu học nghề thì đa số các trường nghề không có bằng cấp 3, không có bằng cấp 3 rất khó có khả năng thay đổi để học lên tiếp, và các trường nghề có học cấp 3 thì thời gian học văn hóa cũng ít hơn nhiều.
Dạ F1 nhà em đc nhận hồ sơ vào trường Đào Huy từ rồi ạ, nhưng trường đó đến ngày nộp hồ sơ nếu còn xuất mới được nhận chính thức, theo tư vấn của nhà trường cần đến sớm nộp hồ sơ mới được nhận chứ đến muộn đủ chỉ tiêu cũng không nhận nữa, có nhiều năm xếp hàng từ 4h sáng (các em tư vấn viên nói vậy) mới được nhận. Vì vậy coi như vẫn chưa xong, nhà em cũng đã đề phòng nộp cho F1 vào 1 trường thấp điểm và đóng tiền giữ chỗ rồi. Coi như vậy cũng tạm ổn. Cuối cùng là Cám ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình.
Cũng là lựa chọn hợp lý ạ. Chả ai biết trước tương lai :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

Thainguyen6996

Xe tải
em thấy bảo Trí đức toàn con các sếp trong đó, có cả phục vụ đi theo, cộng với việc hay bị các anh lớp lớn bắt nạt ko biết đúng không?
Không có đâu cm ơi... Tôi dân đen kít cũng vừa đăng ký cho f1 vào Trí Đức đây...heeeee

Xuântócđỏ78

Xe tải
Dạ kính thưa các cụ, em đang đau đầu tìm trường cấp 3 cho F1, dự kiến chọn trường Tạ Quang Bửu. nhưng đợt kiểm tra vừa qua thấy cu cậu điểm kém quá chắc không đỗ được, cụ mợ nào có biết trường nào dậy tốt (nói chung là môi trường giảng dậy, học tập tốt) khu vực gần thanh xuân, hai bà trưng thì soi sáng giúp em với.
Vấn đề trước tiên phụ thuộc vào sức học của cháu và khả năng tài chính của phụ huynh :D

EPL

Xe tăng
Có bằng cấp 3 ạ . Học cả ngày sáng từ 7h , chiều từ 1h .
Vì cái bằng cấp 3 mà em đau đầu cả tháng 4 để chọn trường này hay fpt . Nếu con trai thì em ném vào đây luôn rồi .
Trường cao đẳng FPT hả cụ, có bằng cấp 3 thì em cũng cho F1 vào vì ngại chỉ có bằng cao đẳng không có bằng cấp 3, sau này muốn vào ĐH cũng khó

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Trường cao đẳng FPT hả cụ, có bằng cấp 3 thì em cũng cho F1 vào vì ngại chỉ có bằng cao đẳng không có bằng cấp 3, sau này muốn vào ĐH cũng khó
Trừ khi muốn rẽ ngang giữa chừng , còn không thì hết CĐ là liên thông tiếp lên ĐH được cụ :)

• Vodka
Reactions: EPL

Dungdonganh

Xe tải
em cũng đang tìm hiểu trường 131 nhưng chưa có nhiều thông tin lắm. em vẫn đang lăn tăn vì cái bằng cấp 3, vì dù sao có bằng cấp 3 thì coi như cho nó thêm 1 cơ hội nữa. trường FPT thì đang dục em đóng tiền giữ chỗ, 131 em thấy nhập học cả năm nên ko vội lắm
Cấp 3 FPT chất lượng đào tạo có được không cụ. Em đang ngắm cho đứa cháu.

casauhip

Xe tải
Dạ F1 nhà em có thông báo ngày 4/6/21 đến nộp hồ sơ nhập học ạ, bằng tin nhắn và điện thoại

casauhip

Xe tải
Không có đâu cm ơi... Tôi dân đen kít cũng vừa đăng ký cho f1 vào Trí Đức đây...heeeee
Dạ vì em thấy mấy mẹ làm cùng cơ quan em chém thế, với cả điều kiện của em không đủ chi trả học phí hàng tháng cho cháu nên cũng ngậm ngùi rút thôi ạ

casauhip

Xe tải
Báo cáo các cụ là F1 nhà em hôm qua nhận được thông báo của Trường Lý Thái Tổ gọi đóng tiền giữ chỗ nữa, như vậy gần như là em nộp hồ sơ vào trường dân lập nào cũng được nhận, không khó như em tưởng nếu học bạ của con tốt.