[Funland] Chọn trường PTTH Dân lập cho F1

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ này chuẩn đấy, thiết kế đồ họa đang rất thịnh. Sau này đá được nhiều sân
Em có ông anh họ có ông ty in. Ông ấy bảo kê việc làm lương thử việc hiện trả 10tr. Mà ông bảo giờ các cty, xưởng tìm người làm nhiều cụ ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cụ nhầm. Học vẫn phải học nhé, thậm chí là học nhiều. Nhưng học những thứ quan trọng sau này kiếm cơm cụ ạ.
Con em theo ngành thiết kế đồ họa - mỹ thuật nên em tin nó có nhiều cơ hội việc làm.
Em người bình thường nên ko ép con thành công này bà kia để hành con được.
Hê hê con bé nhà em cũng đang đòi học đồ họa như con nhà cụ . Hôm trước tưởng fpt ko nhận hs hết cấp 2 nên em nghiên cứu trường cao đăng chỗ Thái thịnh , may cụ nói có nhận hs hết lớp 9 nên em đang chuyển hướng sang fpt . Có lẽ chiều nay phi lên trường tham quan 1 phát xem sao

taplai2012

Xe trâu
Hê hê con bé nhà em cũng đang đòi học đồ họa như con nhà cụ . Hôm trước tưởng fpt ko nhận hs hết cấp 2 nên em nghiên cứu trường cao đăng chỗ Thái thịnh , may cụ nói có nhận hs hết lớp 9 nên em đang chuyển hướng sang fpt . Có lẽ chiều nay phi lên trường tham quan 1 phát xem sao
Nên sớm cụ ạ. Vì mấy năm nay mn đk nhiều. Hợp lý xuống tiền luôn cho chắc chắn.
Cơ sở vật chất em thấy ổn, hơn hầu hết trường công. Phong cách giáo dục cúng khá hiện đại. Không có họp phụ huynh mà chỉ có hội thảo về cách dạy con, đến hay ko do mình.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nên sớm cụ ạ. Vì mấy năm nay mn đk nhiều. Hợp lý xuống tiền luôn cho chắc chắn.
Cơ sở vật chất em thấy ổn, hơn hầu hết trường công. Phong cách giáo dục cúng khá hiện đại. Không có họp phụ huynh mà chỉ có hội thảo về cách dạy con, đến hay ko do mình.
Vâng , chỉ sợ hết suất nộp tiền thì lại chờ xét hồ sơ !
mà trường không có bằng cấp 3 cũng dở nhỉ , sau muốn học ĐH mà xét tuyển dùng bằng cấp 3 thì lại không có :(

taplai2012

Xe trâu
Vâng , chỉ sợ hết suất nộp tiền thì lại chờ xét hồ sơ !
mà trường không có bằng cấp 3 cũng dở nhỉ , sau muốn học ĐH mà xét tuyển dùng bằng cấp 3 thì lại không có :(
Liên thông luôn fpt dc cụ ạ. Còn lý thuyết bằng cao đẳng chính quy liên thông các trường cùng ngành.

casauhip

Xe tải
Các cụ, mợ nói em mới vỡ dần ra. Em đang tính phải đăng ký trường nghề, nhưng chưa tìm đc trường có ngành tự động hoá, mỹ thuật công nghiệp. Cu nhà em vẽ vời hoa lá có vẻ hợp. Hồi bé đã từng đạt giải 3 thành phố về vẽ vời

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Liên thông luôn fpt dc cụ ạ. Còn lý thuyết bằng cao đẳng chính quy liên thông các trường cùng ngành.
Em vừa đèo F1 lên trường tham quan xong chốt luôn nhanh gọn rồi , nộp tiền luôn rồi . Đỡ đau đầu đêm dài lắm mộng

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Các cụ, mợ nói em mới vỡ dần ra. Em đang tính phải đăng ký trường nghề, nhưng chưa tìm đc trường có ngành tự động hoá, mỹ thuật công nghiệp. Cu nhà em vẽ vời hoa lá có vẻ hợp. Hồi bé đã từng đạt giải 3 thành phố về vẽ vời
Tự động hóa có trường cđ nghề công nghiệp 131 thái thịnh đó cụ . Cả mỹ thuật trường cũng có dạy đó ạ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Chúc mừng cụ đã xong, đỡ đau đầu. Em vẫn chưa chọn đc chỗ nào đây ạ
Vầng. Sang tuần em lên đóng tiền giữ chỗ. 22/5 thi thêm trường HES nữa cụ ạ. Còn cái kỳ thi QG không càn nghĩ đến nữa.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tầm này chắc chọn xong hết rồi các cụ hầy :P

casauhip

Xe tải
Em vẫn chưa xong, đang phân vân giữa trường nghề fpt và 131 thái Hà.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vẫn chưa xong, đang phân vân giữa trường nghề fpt và 131 thái Hà.
Hơ , em cũng y hệt cụ . Cuối cùng chốt fpt vì thích sự năng động hiện đại hơn . 131 thái thịnh được cái học phí rẻ 250k và miễn phí học nghề nhưng sợ hơi buồn chán thiếu năng động sáng tạo . Chứ tháng trước gần như 90% em cho vào 131 gần nhà rồi đấy ạ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thích cái nữa là thể dục bên fpt bắt học vovinam với dance sport :D

casauhip

Xe tải
Hơ , em cũng y hệt cụ . Cuối cùng chốt fpt vì thích sự năng động hiện đại hơn . 131 thái thịnh được cái học phí rẻ 250k và miễn phí học nghề nhưng sợ hơi buồn chán thiếu năng động sáng tạo . Chứ tháng trước gần như 90% em cho vào 131 gần nhà rồi đấy ạ
hôm qua bên FPT cũng tư vấn cho em rồi nhưng có 2 điểm em chưa thích tại FPT (quan điểm cá nhân thôi nhé):
1. Ngành nghề để học: em định cho học nghề cơ khí, tự động hóa nhưng ở FPT không có và được tư vấn là sẽ học chuyển đổi ngành sau khi học xong và mất thêm 6 tháng, cái này em hơi lăn tăn chưa được thích lắm. Các ngành còn lại của FPT em thấy chưa có sự cạnh tranh cao lắm vì đại học các ngành này ra rất nhiều.
2. Tốt nghiệp không có bằng cấp 3, trong trường hợp 3 năm tới, khi tính cách của F1 hình thành ổn định, chăm học hoặc muốn học lên, muốn thi đại học là không thể mà bắt buộc phải học liên thông từ cao đẳng lên đại học của những trường chấp nhận bằng của FPT.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
hôm qua bên FPT cũng tư vấn cho em rồi nhưng có 2 điểm em chưa thích tại FPT (quan điểm cá nhân thôi nhé):
1. Ngành nghề để học: em định cho học nghề cơ khí, tự động hóa nhưng ở FPT không có và được tư vấn là sẽ học chuyển đổi ngành sau khi học xong và mất thêm 6 tháng, cái này em hơi lăn tăn chưa được thích lắm. Các ngành còn lại của FPT em thấy chưa có sự cạnh tranh cao lắm vì đại học các ngành này ra rất nhiều.
2. Tốt nghiệp không có bằng cấp 3, trong trường hợp 3 năm tới, khi tính cách của F1 hình thành ổn định, chăm học hoặc muốn học lên, muốn thi đại học là không thể mà bắt buộc phải học liên thông từ cao đẳng lên đại học của những trường chấp nhận bằng của FPT.
F1 muốn học cơ khí tự động hóa thì học 131 hay hơn ạ . Ngành này nếu học fpt thì cụ nghiên cưú cao đẳng công nghê HN ( hình như cũng của fpt thì phải ) . 131 cơ sở vật chất cũng ok , khi xưa em cũng học ở đấy mà :D
F1 em là con gái nên cho vào 131 có vẻ ko hợp lắm , mặc dù bên đấy có dạy đồ họa và đủ thứ nghề khác kể cả làm đẹp , trang điểm , nail....
Học bên Fpoly thì phải theo hết cao đẳng , con gái em ngoài nguyện vọng học đồ họa thì có thể thích maketting nữa nên có đổi ngành thì vẫn học trong fpt luôn ko sao .

dongnat123

Xe container
Em vừa đèo F1 lên trường tham quan xong chốt luôn nhanh gọn rồi , nộp tiền luôn rồi . Đỡ đau đầu đêm dài lắm mộng
Chỗ Thai Thịnh học được không lão. Em hôm nọ chạy qua văn phòng tư vấn tuyển sinh mà thấy họ thờ ơ kiểu không cần tuyển

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Chỗ Thai Thịnh học được không lão. Em hôm nọ chạy qua văn phòng tư vấn tuyển sinh mà thấy họ thờ ơ kiểu không cần tuyển
Co trai thì vào đấy ok , học các nghề kỹ thuật ổn . Cơ sở vật chất ok phết . Học sinh hiền lành .
Xưa em học ở đấy mà :))