[Funland] Chọn trường PTTH Dân lập cho F1

onano69

Xe container
Đối tượng của thớt này các trường công lập vừa phải, trường dân lập vừa tầm dành cho F1 có học lực khá mà cụ buông lời quá chán luôn ý. Cụ bảo trường chuyên không có kiến thức xã hội mời cụ vào các trường chuyên tìm hiểu. Với trường cấp 3 song ngữ đích cuối cùng là đi du học ,chứ để không phải để "đỡ phải cho con đi du học". Em e có cái gì đó sai sai ở đây rồi. Cụ nên tìm hiểu kỹ trước khi còm nhé.
Trước đây thì đi du học nhiều, giờ Covid này quay về vn học hết, xu hướng du học tại chỗ cho lành :P trừ kụ muốn cho f1 sang sống ở bển :))

sinichit52

Xe container
Năm nay lượng hs đi kha khá rồi đấy cụ. Du học tại chỗ cũng có cái hay nhưng không thể mang lại những trải nghiệm về văn hoá bản địa được. Nên nếu con em mà đi được là em Ok, cuộc sống của nó thì nó chịu chưa em không cản đâu ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Lại là cháu đây. Cháu cập nhật quá trình chọn trường của F1. Hôm nay nhà cháu nộp hồ sơ cho F1 vào trường Đào Huy Từ, nhà cháu dậy từ 4h sáng đến trường đóng cửa và 6h30 quay lại, là người dầu tiên nộp hồ sơ, nhưng phải quay về các cụ ạ. Cụ nào chưa có hồ sơ gốc muốn nộp thì về nhá. Nhà em ko xin đc học bạ và giấy tốt nghiệp tạm thời của nhà trường, đã hỏi tư vấn viên thì bảo ko có thì nộp bản sao, bản gốc nộp sau. Giờ nộp thì ko nhận bản sao. Chắc nhà em tạch trường này rồi ạ
Trường nào chậm thế nhỉ ! Trường f1 em thông báo đến lấy học bạ và giấy TN tạm thời từ đầu tuần rồi mà

latdat

Xe buýt
Cụ ơi lý thuyết là thế, nhưng trường khi đủ sẽ ko nhận nữa ạ, sáng nay em đến đấu tiên 6h30 có 4 người rồi. Các cô tuyển sinh nói các năm trong buổi sáng là đủ chỉ tiêu. Sáng nay bên trường dựng rạp đón tiếp nhận hồ sơ. Em nghĩ nếu vậy chắc chỉ trong sáng nay thôi ạ
Trường này tuyển sinh hay nhỉ. Có kiểm tra trình độ, chấm điểm đàng hoàng nhưng nhận hồ sơ kiểu này khéo khi bạn cao điểm thì trượt mà bạn thấp điểm hơn lại đỗ. Như vậy thì có thể nghi ngờ chất lượng đào tạo quá.

casauhip

Xe tải
Trường này tuyển sinh hay nhỉ. Có kiểm tra trình độ, chấm điểm đàng hoàng nhưng nhận hồ sơ kiểu này khéo khi bạn cao điểm thì trượt mà bạn thấp điểm hơn lại đỗ. Như vậy thì có thể nghi ngờ chất lượng đào tạo quá.
Em cũng ko nghĩ họ làm như vậy, họ nói tránh thí sinh ảo. Hôm nay em cũng làm hoàn thiện hồ sơ rồi, cũng ko đông như họ nói. Lần đầu làm việc cũng đã thấy ko chuyên nghiệp.

Quản Tượng

Xe tăng
cháu em thi cũng chỉ được có 20.5 điểm, từ sáng đến giờ bố mẹ nó nhờ xem trường nào trong khu hà đông- thanh xuân hoặc quanh quanh đấy. E thì định hướng cho nó vào các trường cao đẳng nghề, hệ song bằng - sau 4 năm vừa thi THPT và học thêm 1 năm nữa để có bằng cao đẳng.
e thấy 2 trường này hợp lý :
Trường CĐ Công thương Hà Nội - hệ song bằng -4 năm
Trường Cao Đẳng Công Thương Việt Nam - hệ song bằng 4 năm

casauhip

Xe tải
Báo cáo các cụ hôm qua đã có điểm chuẩn cho các trường, đúng như dự đoán của em, F1 chỉ đc có 32 điểm chưa đủ điểm vào mấy trường công chọn, may mà em đã làm thủ tục cho F1 và Đào Duy Từ từ đầu tháng 6. đúng là mệt thật, nhóc thứ 2 của em chắc phải đổi phương án học tập.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Báo cáo các cụ hôm qua đã có điểm chuẩn cho các trường, đúng như dự đoán của em, F1 chỉ đc có 32 điểm chưa đủ điểm vào mấy trường công chọn, may mà em đã làm thủ tục cho F1 và Đào Duy Từ từ đầu tháng 6. đúng là mệt thật, nhóc thứ 2 của em chắc phải đổi phương án học tập.
Đang định hỏi cụ thì đã thấy cụ cmt . Vào Đào d Từ cũng ổn . Con nhà em nó vẫn thích fpt nên em bảo vào DDT nó ko chịu :( Đứa thứ 2 có khi hết cấp 1 lên cấp 2 em cho học tư thục luôn.

Gau_soc

Xe hơi
Cụ có biết cách nào vào được Chuyên KHTN không? F1 nhà em lên 9 ợ
Cách tốt nhất là đi học thêm, đặc biệt là môn toán của giáo viên trong trường cụ nhé. Trường này môn toán điều kiện cực khoai, không được để liệt dưới 4. Nếu có ý định thi vào trường, cụ nên cho cháu đi học ngay từ bây giờ.

@xichlo@

Xe điện
Đúng phải đổi đi cụ, đừng nghe bọn “ ko học để cho con tuổi thơ” :)
Giờ này cụ rung đùi chờ du lịch mới lại F1 thích học trường top nào cũng thừa điểm có phải hơn ko?

Cái bọn chăm chăm soi 0,001% học lệch mới đầu to mắt cận đã Lỗi Thời Rồi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dạ kính thưa các cụ, em đang đau đầu tìm trường cấp 3 cho F1, dự kiến chọn trường Tạ Quang Bửu. nhưng đợt kiểm tra vừa qua thấy cu cậu điểm kém quá chắc không đỗ được, cụ mợ nào có biết trường nào dậy tốt (nói chung là môi trường giảng dậy, học tập tốt) khu vực gần thanh xuân, hai bà trưng thì soi sáng giúp em với.
Đào Duy Từ ở Thanh Xuân ok về chất và học phí ...

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
F1 nhà em học cấp 3 thấy tốt mợ chè ạ !
Đang đợi mấy hôm nữa thi ĐH đây
Chúc bạn ấy thi như ý nhé!
F1 nhà em được lên thẳng C3 lmnx và có ưu đãi học bổng gì đó, vào lớp chuyên Đức, để giành xuất đi Đức đấy. Nhưng vì đỗ cận chuyên, chuyên sp, nên bố ocn nó lại dắt nhau đi xin lại học bạ để nộp trường mới. May trường vẫn cho rút, vì có lẽ liên quan tới thành tích của trường...
Tới F2 em ko thể ẩn nó vào học ở đây vì đi xa quá, còn C1 thì thử học lmnx Mễ trì mà chết khiếp :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ sáng suốt :)
Con em cũng đang học DDT đây, em thấy cũng được, nhưng chú ý rèn môn Toán nếu con cụ học mạnh về khối C/D, khối A/B em ko có kinh nghiệm :)

otothanglong

Xe điện
F1 nhà e trong SG, năm ngoái thi rớt chuyên, đỗ trường công lập quận TP nhưng ngan già nhất định ko cho học, đẩy nó vào trường dân lập Nguyễn Khuyến. Đến nay e rút ra kết luận: mất tuổi thơ. 6h15 là thầy cô đã đứng lớp rồi. Học xong về đến nhà ăn tối xong lại ngồi tiếp, có khi đến 11-12h đêm. E đang tính sang năm 11 rút ra ngoài học trường khác thôi. Cứ thế này thì tội con quá.
Ở cái xứ thần tiên rồi nên các con làm gì cần tuổi thơ nữa cụ, các con lúc nào cũng quay cuồng vào học, học như điên như dại. Thật tội bọn trẻ.

BKG

Xe tăng
Để vào trường công chỉ cần học cơ bản chắc thôi cụ. Đừng cho con học thêm tá lả, nhồi nhét mà nó không có thời gian tự thẩm thấu kiến thức. Đào Duy Từ học còn hơn nhiều các trường công Top 23 cụ ạ

BKG

Xe tăng
Ở cái xứ thần tiên rồi nên các con làm gì cần tuổi thơ nữa cụ, các con lúc nào cũng quay cuồng vào học, học như điên như dại. Thật tội bọn trẻ.
E thấy vớ vẩn hết sức, nhưng chủ yếu do PH không tỉnh táo, lao vào guồng đua tranh rồi con mình khổ thay.