[Funland] Chọn trường cấp 2 cho con khu vực Cầu Giấy

NNS

Xe ngựa
CG hơn gì TA Học thuật của NTT cụ? Chương trình học có gì khác nhau? Hay cụ chọn vì môi trường?
Năm nay chưa thấy tổ chức thi Toefl. COn nhà này mà ko thi TF để có thể được cộng là cầm chắc trượt.
Học kiểu Cam NS vẫn hay, chắc cho nó thi cả Cam NS, rồi tính tiếp.
theo em nhớ thì hệ Cam quýt gì đó ở thcs đã bị đình chỉ toàn bộ từ năm ngoái rồi cụ nhé, nhiều phụ huynh hưởng cho con hệ này đến sát giờ thi đc biết ngừng "thí điểm hệ Cam" đâm ngơ ngác hết lượt vì ko kịp quay xe, mà bọn trẻ hưởng học hệ này phần lớn ko đua đc với bọn thi clc, hay hệ chuyên trá hình của PTCS.

Huy Taun

Xe tải
Website
viettuans.vn
Trường Arch kiểm tra đầu vào hôm 16/1, đến giờ có kết quả rồi mà cụ.

Được gửi từ Gà đen 2 - Otofun

I am Anonymous

Xe đạp
Nhà em ở cũng ở cầu giấy cụ ưu tiên cho em nếu thi
Cầu giấy. Chuyên ngoại ngữ. Nguyễn tất Thành.
Không chuyên Thì nghĩa Tân sau đến Lê Qúy đôn.
còn giảng võ với Nguyễn trường tộ nếu xa nhà thôi cụ cũng không hơn mấy cơ bản lực con đến đâu cho nó vào đến đó thôi có ép với xin vào trường hơn lực học nó đuối chạy theo vất vả mà cuối cùng cũng chẳng để làm gì.
Tks cụ. Với cả Gv với NTT cũng ko có bán trú. Nên thôi loại rồi.

Mặt trăng

Xe hơi
theo em nhớ thì hệ Cam quýt gì đó ở thcs đã bị đình chỉ toàn bộ từ năm ngoái rồi cụ nhé, nhiều phụ huynh hưởng cho con hệ này đến sát giờ thi đc biết ngừng "thí điểm hệ Cam" đâm ngơ ngác hết lượt vì ko kịp quay xe, mà bọn trẻ hưởng học hệ này phần lớn ko đua đc với bọn thi clc, hay hệ chuyên trá hình của PTCS.
Cũng khó kết luận, bởi em có biết lớp Sb. Chúng nó giỏi đấy, học Sb nhưng vẫn nằm tuyển toán, văn( tiếng Anh thì nhiều). Có nhiều đứa lớp 7 nhưng lý hoá bọn nó cày lớp, 8, lớp 9 mục tiêu vào thẳng chuyên tự nhiên, sp để yên tâm cày Ams, và Sb Ptth đấy. Ngưỡng mộ..,

Gldautumn

Đi bộ
Mình đang băn khoăn nếu bạn giỏi anh, toán khá thôi thì nên vào archimedes, đoàn thị điểm hay cnn? Có bác nào đi trưoc chia sẻ giúp ạ. Cám ơn các bác ạ.

Nhân tiện chia sẻ với các bác mình có thể đoán được có bạn archimedes c2 bị hổng kiến thức vì thường lớp chọn ví dụ anh hay toán, các bạn về cơ bản đã nắm kiến thức sẵn rồi, nhà trg chắc sẽ ko dành quá nhiều thời gian dạy cơ bản, hầu như chỉ dạy lướt để ưu tiên bài nâng cao hoặc tránh để cả lớp bị chán vì dạy chậm. Nên kiến thức cơ bản ít bạn nào ở lớp nhất là lớp chọn mà lại ko nắm được trừ nên trg hợp bạn bị hổng kiến thức là ít.

gadi2banh

Xe điện
Mình đang băn khoăn nếu bạn giỏi anh, toán khá thôi thì nên vào archimedes, đoàn thị điểm hay cnn? Có bác nào đi trưoc chia sẻ giúp ạ. Cám ơn các bác ạ.

Nhân tiện chia sẻ với các bác mình có thể đoán được có bạn archimedes c2 bị hổng kiến thức vì thường lớp chọn ví dụ anh hay toán, các bạn về cơ bản đã nắm kiến thức sẵn rồi, nhà trg chắc sẽ ko dành quá nhiều thời gian dạy cơ bản, hầu như chỉ dạy lướt để ưu tiên bài nâng cao hoặc tránh để cả lớp bị chán vì dạy chậm. Nên kiến thức cơ bản ít bạn nào ở lớp nhất là lớp chọn mà lại ko nắm được trừ nên trg hợp bạn bị hổng kiến thức là ít.
Nếu khá TA thì thi vào CNN2 là 1 lợi thế bởi TA Lấy hệ số 2.
ĐTĐ thì vào lớp chọn đầu TA cũng rất tốt để định hướng chuyên ANh cấp 3
Arc theo mình biết thì thiên về tự nhiên hơn

Bang lang

Xe điện
Qua giờ cũng đang định hỏi cái này đây cụ ơi, may quá. Sao tìm trên mạng thấy chỗ thì ghi đề của CNN là dạng toán tự luận như đề Cầu giấy, chỗ thì như kiểu đề tổ hợp với nhiều câu hỏi khoa học tự nhiên và xã hội nhỉ?
CNN năm ngoái thi 2 đợt, một đợt Trắc nghiệm 1 đợt tự luận. Trắc nghiệm 100 câu tổng hợp toán, ngoại ngữ, văn, địa lý, lịch sử, vật lý, sinh vat, đạo Đức, khoa học xã hội. Mình đã xem đề thi toán CNN năm rồi, khó nhất trong tất cả các trường chứ ko dễ như các bạn nói. Nếu ko học thêm ko thể làm được vì có những bài bắt buộc phải giải theo phương pháp đại số lớp 6 hoăc 7. Nếu giải theo trình độ nâng cao lớp 5 thì mất khoảng 20 phút, viết kín cả trang A4 với rất nhiều phép tính và giả định. Trong đề toán sẽ có cả khoa học. Khoa học ko tư duy logic được như bạn gì nói đâu, kiến thức đó chỉ có học và đọc qua mới biết như các kiến thức về sinh vật.

Smile1102

Xe container

Arch có chuyên Anh ạ, và học chuyên anh cũng phải ổn Toán mới thi đc chuyên C3 cụ ạ, nên lớp Anh nhưng cũng học toán nhiều, tất nhiên là toán điều kiện thôi chứ ko phải Toán chuyên.

tunglam28062009

Xe tăng
Nếu khá TA thì thi vào CNN2 là 1 lợi thế bởi TA Lấy hệ số 2.
ĐTĐ thì vào lớp chọn đầu TA cũng rất tốt để định hướng chuyên ANh cấp 3
Arc theo mình biết thì thiên về tự nhiên hơn
Nếu TA chỉ khá theo đúng nghĩa đen ko thi nổi CNN2 đâu cụ ạ. Đề thi vào CNN2 gần như khó nhất rồi.

Gldautumn

Đi bộ
Arch có chuyên Anh ạ, và học chuyên anh cũng phải ổn Toán mới thi đc chuyên C3 cụ ạ, nên lớp Anh nhưng cũng học toán nhiều, tất nhiên là toán điều kiện thôi chứ ko phải Toán chuyên.
Cám ơn các cụ nhiều nhiều! Thôi cứ để các bạn thi thử cho biết vậy nhưng thời lượng dành cho TA ko biết trường nào nhiều nhất các cụ nhỉ vì nếu nhìn tỷ lệ thi vào chuyên đỗ c3 thì ko chỉ do trường.
Đung là nếu anh thì phải giỏi đều 3 môn thật, nếu sang 2 trg kia hy vọng toán nhẹ hơn .

Hung ha giang

Xe buýt
Cũng khó kết luận, bởi em có biết lớp Sb. Chúng nó giỏi đấy, học Sb nhưng vẫn nằm tuyển toán, văn( tiếng Anh thì nhiều). Có nhiều đứa lớp 7 nhưng lý hoá bọn nó cày lớp, 8, lớp 9 mục tiêu vào thẳng chuyên tự nhiên, sp để yên tâm cày Ams, và Sb Ptth đấy. Ngưỡng mộ..,
Cụ nói rất đúng, e cũng đang biết 1 trường hợp song bằng lớp 9, giờ đang đội tuyển Hsg Hóa và Toán. Cả 2 môn luôn

ca_kiem

Xe container
Trường Cầu Giấy con cụ có hệ Cam đấy chắc cụ không biết. Ngày xưa là đề án… sau 2 năm dừng đề án chuyển chính thức gồm có Ams, Trưng Vương, Thanh Xuân, Cầu Giấy lên hệ Cam cấp II

Huongchimai

Xe buýt
Trường Cầu Giấy con cụ có hệ Cam đấy chắc cụ không biết. Ngày xưa là đề án… sau 2 năm dừng đề án chuyển chính thức gồm có Ams, Trưng Vương, Thanh Xuân, Cầu Giấy lên hệ Cam cấp II
Hệ đó giải tán dừng tuyển sinh từ năm ngoái rồi cụ ạ thử nghiệm thất bại rồi.

ca_kiem

Xe container
Hệ đó giải tán dừng tuyển sinh từ năm ngoái rồi cụ ạ thử nghiệm thất bại rồi.
Tạm thời dừng lại đợi tự chủ .. một phần covid em nghĩ năm sau nó vẫn tiêp tục vì nó đã trong hệ thống Cam rồi

Hung ha giang

Xe buýt
Hệ cam đang học bình thường mà lại bảo giải tán

TiengAnhHanu

Xe máy
20 A4 Đại Học Hà Nội, Nguyễn Trãi, Thanh Xuân
Sắp đến mùa thi rồi
Nhằm giúp thí sinh làm quen, tiếp cận với định dạng đề thi cũng như cách thức làm bài thi mới đã được ban hành theo TB số 15/TB-THCSNN ngày 15/02/2022 của Hiệu trưởng Trường THCS Ngoại ngữ, ĐHNN, ĐHQGHN về cấu trúc đề kiểm tra đánh giá năng lực tuyển sinh vào lớp 6 Trường Trung học cơ sở Ngoại ngữ năm học 2022 - 2023, Trường Đại học Ngoại ngữ - ĐHQG Hà Nội tổ chức 03 đợt thi thử vào lớp 6 THCS Ngoại ngữ theo hình thức trực tuyến.
📌
Đợt 1: Chủ nhật, ngày 06/3/2022
📌
Đợt 2: Chủ nhật, ngày 10/4/2022
📌
Đợt 3: Thứ Bảy, ngày 07/5/2022

Mt6366

Xe buýt
Em votes thêm Trường Tây Hà Nội (Kiều Mai) - hệ Step by Step. Chắc ít người biết, chứ con em học k có gì để chê hehe.
Nếu con cụ/mợ chủ thớt giỏi, có thể thử sức với DGS.

I am Anonymous

Xe đạp
Em votes thêm Trường Tây Hà Nội (Kiều Mai) - hệ Step by Step. Chắc ít người biết, chứ con em học k có gì để chê hehe.
Nếu con cụ/mợ chủ thớt giỏi, có thể thử sức với DGS.
Hệ Step biết rồi. Tiểu học dạy hay. Chất lượng. Tiếng anh 100% giáo viên nước ngoài, có cô tiếng việt hỗ trợ thêm ngữ pháp ngoài giờ. Lên cấp 2 đắt hơn hẳn, có thể do chương trình sẽ phong phú hơn tiểu học. Nó mà đắt hơn tiểu học tí thôi thì mình cũng cho con học.

DGS thì con vẫn đi thi, dù biết 99.9% tạch, vì con kém khoản viết. Và lấy rất ít học sinh, mà thơm ngon thế thì bao người lao vào. :)
Nói chung đôi khi mình vẫn loạng quạng giữa hai hướng: Một là cày ải như khối chuyên, hai là học kỹ năng mềm nhiều hơn.

• Vodka
Reactions: Mzc

Mt6366

Xe buýt
Step cấp 2 học phí ngang cấp 1 mà. Còn có học bổng 20% nên tính ra còn rẻ hơn cấp 1. Mọi thứ bình thường, điểm mình ưng là tổ chức quy mô nhỏ (vừa là điểm hay lẫn dở), nên Ban sáng lập rất sát sao, chịu khó đầu tư giáo viên giỏi, chương trình hay...
Còn lựa chọn ntn giữa công, tư, chuyên chọn, quốc tế xịn, quốc tế giả cầy, Cam quýt... thì quan trọng nó nằm ở chữ PHÙ HỢP, chứ so sánh nó khập khiễng.

I am Anonymous

Xe đạp
Vậy là học phí mới áp dụng cho tiểu học cũng là 10 triệu cơ à? Mà chắc gì đã có bổng 20% :) ? Khối 5 hiện tại giờ đang có phí là 5.7 triệu. Mình ko biết mức giá mới sẽ áp dụng cho tiểu học.
Mẹ cháu nửa muốn con cày cuốc cho quen áp lực học tập, nửa muốn con được học kỹ năng mềm nhiều, vì khả năng con cũng không giỏi các môn tự nhiên. Đau cả đầu.