[Funland] Chọn trường cấp 2 cho con khu vực Cầu Giấy

Thật Vi Diệu

Xe đạp
em xin hỏi trường Chu Văn An bên Long biên chất lượng và môi trường cũng như học phí hoặc trường c2 nào tốt bên Long biên, cụ nào rõ thông tin không ạ.

sinichit52

Xe container
Em đang tìm hiểu; Yên hoà, CG, Ng tất Thành, đầu vào cũng khá cao. Nhóm này có vẻ điểm đầu vào CG cao nhất. Không biết NTT cách thì và tính điểm ra sao, học phí thế nào. Nhờ các cụ chỉ giúp.
Em chỉ biết NTT có kỳ thi riêng, còn lấy theo điểm thi của Sở cao ngang CVA, KL. Về học phí thì em không rõ vì hồi trước con em không nhắm đến trường này

Tuongtien1977

Xe điện
Em đang mô tả chính con em chứ có thần thánh gì đâu cụ?
Em thấy chủ yếu do PH lo lắng quá mức thôi vì con e học tầm giữa lớp thôi ạ chứ cũng ko phải xuất sắc gì.
Cô giáo nó còn bảo học như nó sướng, chỉ vất từ tầm kỳ 2 lớp 9 thôi ạ.
Cụ nói là không học thêm nhưng con nhà cụ vừa có tố chất lại được đầu tư bài bản(,cụ cho cháu theo hội đồng anh liên tục 7 năm) thì nói thật có học thêm bên ngoài thì cũng chẳng hơn được nữa, mà đến trường thì cũng chỉ học cho vui thôi

Patriots

Xe lăn
Cấp hai ở CG đúng tuyến thì LQĐ chỗ cạnh tổng cục V ngày trước ấy.

vuitinhhn

Xe tăng
em xin hỏi trường Chu Văn An bên Long biên chất lượng và môi trường cũng như học phí hoặc trường c2 nào tốt bên Long biên, cụ nào rõ thông tin không ạ.
C2 có tiếng bên LB như Ngọc Lâm, Ái Mộ, Gia Thụy, Việt Hưng, Sài Đồng,...... C2 CVA bên LB là trường CLC cũng mới hoạt động từ 2020.
LB còn có nhiều trường mới xây(mầm non, C1, C2) dọc phố Kim Quan Thượng, phố Phúc Lợi,..... các trường này lấy học sinh từ các trường xung quanh.

bonongcoc

Xe buýt
Trường cấp 2 Cầu Giấy năm ngoái 1700 cháu lấy 440 cháu. Năm nay chắc hơn 2000 cháu vì bọn Rồng cũng đông. Các cụ có biết số lượng học sinh thực tế lấy bao nhiêu ko hay chỉ đúng như thông báo ạ?

NNS

Xe ngựa
Trường cấp 2 Cầu Giấy năm ngoái 1700 cháu lấy 440 cháu. Năm nay chắc hơn 2000 cháu vì bọn Rồng cũng đông. Các cụ có biết số lượng học sinh thực tế lấy bao nhiêu ko hay chỉ đúng như thông báo ạ?
đúng nó fix sĩ số mỗi lớp 40 đứa thật đó cụ ạ

bonongcoc

Xe buýt
đúng nó fix sĩ số mỗi lớp 40 đứa thật đó cụ ạ
Vâng, chuẩn chỉ cụ nhỉ. Em quan tâm cho cu con năm nay thi. Trường cung cấp dịch vụ xe đưa đón nữa thì ngon, tuy nhiên em cũng tính nếu con đỗ thì lên group rồi theo các nhà khác cùng khu vực rồi gom thuê xe.

NNS

Xe ngựa
Vâng, chuẩn chỉ cụ nhỉ. Em quan tâm cho cu con năm nay thi. Trường cung cấp dịch vụ xe đưa đón nữa thì ngon, tuy nhiên em cũng tính nếu con đỗ thì lên group rồi theo các nhà khác cùng khu vực rồi gom thuê xe.
xe của trường thì ko có đâu, vỉ nó chỉ tuyển sinh trong quận Gs, nhưng nhiều dịch vụ xe 16 chỗ đưa đón lắm ý mà, thèng con nhà em cũng làm 1 chuyến,1.6 củ đưa đi đón về, đỡ mệt ba mẹ đưa đón đi học, lách cách chết mịa.
nên việc cần lo duy nhất là cháu nó thi đỗ vô trường thôi cụ ạ

bonongcoc

Xe buýt
xe của trường thì ko có đâu, vỉ nó chỉ tuyển sinh trong quận Gs, nhưng nhiều dịch vụ xe 16 chỗ đưa đón lắm ý mà, thèng con nhà em cũng làm 1 chuyến,1.6 củ đưa đi đón về, đỡ mệt ba mẹ đưa đón đi học, lách cách chết mịa.
nên việc cần lo duy nhất là cháu nó thi đỗ vô trường thôi cụ ạ
vâng em cũng tính thế ạ, xe dịch vụ cụ tìm trên nhóm phụ huynh hay ntn ạ? nhà em ở Dương Khuê, Mỹ Đình 2 chắc cùng tầm tiền đó.

maitung

Xe buýt
Em chỉ biết NTT có kỳ thi riêng, còn lấy theo điểm thi của Sở cao ngang CVA, KL. Về học phí thì em không rõ vì hồi trước con em không nhắm đến trường này
NTT cấp 3 nếu tính điểm thi của Sở để làm đầu vào thì nó cao chót vót cụ ạ. Năm ngoái đâu như 45 điểm :( cao hơn cả CVA và YH

nano2009

Xe hơi
Đau đầu vì chọn trường cho con các bố mẹ ạ.

* Thích CAM của Nguyễn siêu nhưng sợ không đủ tiềm lực tài chính suốt cả 7 năm học. Vì 3 năm cấp 3 khá đắt :(
* Trước mắt tính 4 năm cấp 2 thì có thể học trường tư được, thì có mấy trường kiểu cày bừa như Archimedes, Ngôi Sao, khả năng đỗ chuyên cao nếu con chịu học.

* Về học thì đúng là Arch sẽ học tốt hơn, nhưng phí cũng cao, cao hơn hẳn so với công, mà cách giáo dục thì chăc cũng same same, chỉ là học nặng hơn, nên mình nghiêng về phương án học công mà lớp chọn rồi học thêm một ít bên ngoài.

* Về công thì nhà mình là khu vực Cầu Giấy nên xung quanh có mấy trường công (lớp chọn) khá là tốt: Giảng Võ, Ng Trường Tộ, Nghĩa Tân, Lê Quý Đôn (mình ko tính đến Cầu Giấy vì xác định là khó, lực con mình ko thi được vào, con chỉ khá tiếng anh thôi). Nhờ các bố mẹ biết thông tin/kinh nghiệm thì chia sẻ:
- Con hộ khẩu Quận Cầu Giấy, thì có được đăng ký thi Giảng Võ hay Nguyễn Trường Tộ không, hay là phải làm đk tạm trú quận Ba Đình/Đống Đa?
- Giữa hai trường Nghĩa Tân và Lê Quý Đôn (NV.Huyên) thì lớp chọn trường nào tốt hơn? (trước thì LQĐ rất tốt nhưng mà từ khi có tr Cầu Giấy thì giảm hơn vì các con giỏi chạy hết về đó).
- So giữa 4 trường công này thì trường nào tốt hơn?

Cảm ơn các bố mẹ.
Cụ định cho cháu đi đường nào cấp 3 thì mới so sánh để chọn trường cấp 2 phù hợp.

nano2009

Xe hơi
Đau đầu vì chọn trường cho con các bố mẹ ạ.

* Thích CAM của Nguyễn siêu nhưng sợ không đủ tiềm lực tài chính suốt cả 7 năm học. Vì 3 năm cấp 3 khá đắt :(
* Trước mắt tính 4 năm cấp 2 thì có thể học trường tư được, thì có mấy trường kiểu cày bừa như Archimedes, Ngôi Sao, khả năng đỗ chuyên cao nếu con chịu học.

* Về học thì đúng là Arch sẽ học tốt hơn, nhưng phí cũng cao, cao hơn hẳn so với công, mà cách giáo dục thì chăc cũng same same, chỉ là học nặng hơn, nên mình nghiêng về phương án học công mà lớp chọn rồi học thêm một ít bên ngoài.

* Về công thì nhà mình là khu vực Cầu Giấy nên xung quanh có mấy trường công (lớp chọn) khá là tốt: Giảng Võ, Ng Trường Tộ, Nghĩa Tân, Lê Quý Đôn (mình ko tính đến Cầu Giấy vì xác định là khó, lực con mình ko thi được vào, con chỉ khá tiếng anh thôi). Nhờ các bố mẹ biết thông tin/kinh nghiệm thì chia sẻ:
- Con hộ khẩu Quận Cầu Giấy, thì có được đăng ký thi Giảng Võ hay Nguyễn Trường Tộ không, hay là phải làm đk tạm trú quận Ba Đình/Đống Đa?
- Giữa hai trường Nghĩa Tân và Lê Quý Đôn (NV.Huyên) thì lớp chọn trường nào tốt hơn? (trước thì LQĐ rất tốt nhưng mà từ khi có tr Cầu Giấy thì giảm hơn vì các con giỏi chạy hết về đó).
- So giữa 4 trường công này thì trường nào tốt hơn?

Cảm ơn các bố mẹ.
Em thấy còn có trường Trần Duy Hưng thấy bảo mô hình giống Cầu Giấy mà không biết có chất lượng tương tự không.

nano2009

Xe hơi
NTT cấp 3 nếu tính điểm thi của Sở để làm đầu vào thì nó cao chót vót cụ ạ. Năm ngoái đâu như 45 điểm :( cao hơn cả CVA và YH
Nó có cả kỳ thi riêng đúng ko cụ, qua kỳ thì đó thì có lễ dễ hơn.

nano2009

Xe hơi
Điểm đầu vào theo cách tính riêng của từng trường, NTT cao hơn 0.5 là do cách tính khác nhau, chứ đầu vào NTT mà cao hơn Ams thì không thể tin nổi
Am thì môn chuyên mà, NTT theo em hiểu thi đâu có thì môn chuyên, còn nếu so sánh điểm theo đề khác nhau thì không phù hợp lắm.

nano2009

Xe hơi
Em thì sẽ k cho con học chuyên ngoại ngữ vì đơn giản là đứa nào rồi cũng sẽ biết 1 2 thứ tiếng nước ngoài cho mà xem.
Ngoại ngữ là kiểu tư duy theo họ, tốt ngoại ngữ thì tiền đề cho học cái khác thôi ạ, chứ phần lớn dân CNN có đi theo NN chuyên khi lên ĐH đâu cụ.

maitung

Xe buýt
Nó có cả kỳ thi riêng đúng ko cụ, qua kỳ thì đó thì có lễ dễ hơn.
đúng rồi cụ ạ. Có kỳ thi riêng, có cả tuyển thẳng với 1 số tiêu chí như có giải thành phố, toefl junior ... nên suất dành cho các bạn tính điểm thi sở còn rất ít

sinichit52

Xe container
Thì nó có tệp hs riêng. Mục tiêu đào tạo là thi đỗ đại học Top mà các phong trào văn nghệ thể thao vẫn ổn. Hs đến trường vui vẻ trong kỷ luật mềm.