[Funland] Chọn trường cấp 2 cho con khu vực Cầu Giấy

gadi2banh

Xe điện
vâng, thì rõ là trẻ chăm ngoan học giỏi thì cần gì kỉ luật thép nữa, thằng con em thì nó quậy và quái sớm, mấy năm tiểu học chả thấy nó học mấy bao giờ, chỉ chơi nên em thích trường nghiêm nghiêm còn giữ nó khỏi chệch đường tàu...
Nhóc nhà cụ hình như học CG thì phải nhỉ? Con e cũng học ở đây

NNS

Xe ngựa
Vâng, cháu học 6A2. Bên 6A1 có bác Liêm trưởng BPH lắp quả điều hòa sớm nhất Khối :D
vâng, thì cũng ko ai nghĩ bọn trẻ nó phải học online lâu đến thế này. hi vọng qua Tết có vc cho bọn lớp 6 này rồi còn đến trường nhanh ko hè mẹ nó dồi :((

gadi2banh

Xe điện
vâng, thì cũng ko ai nghĩ bọn trẻ nó phải học online lâu đến thế này. hi vọng qua Tết có vc cho bọn lớp 6 này rồi còn đến trường nhanh ko hè mẹ nó dồi :((
vâng. Nói chung học ở CG cũng ổn, cũng nhẹ nhàng chứ ko thấy áp lực gì. Học Ams chắc nặng hơn nhiều

nguoibatdau

Xe tăng
Có tự nhiên bay thẳng vào ĐH được đâu cụ, C2, C3 không phải là tiền đề thi ĐH hay sao? C2, C3 không quan trọng thì vào ĐH tốt bằng niềm tin ạ
Cái tư duy của trường chuyên khác hẳn với tư duy để làm quan trong xã hội VN. Bằng chứng rất ít ông trường chuyên làm ủy viên tw.

sinichit52

Xe container
Lớp ngoại giao này bao gồm cả các bạn đạt thành tích thể thao văn nghệ các thứ. Mình thấy cũng đc. Con em sp thì ưu ái cũng đúng mà. Trường nào cũng thế. Rồi các con có thành tích ttvn đc vào cũng là cái hay. Nên các phong trào rất sôi nổi. Nói chung ước mơ của mình là CNN, ko thì NTT, vì NTT có chọn Anh thì phải.
Đề thi CNN2 tính ra không khó vì nó là tổ hợp khoa hoc. Chỉ cần trẻ có tư duy logic tốt là làm ngon mà. Em vod 1 phiếu cho CNN2.

I am Anonymous

Xe đạp
Ko có chọn anh đâu bác ạ, chỉ lớp TA Học Thuật, học phí đắt hơn các lớp CLC 2tr/tháng. Nhóc nhà e năm ngoái thi, được cộng 4đ nhưng quay xe học CG
CG hơn gì TA Học thuật của NTT cụ? Chương trình học có gì khác nhau? Hay cụ chọn vì môi trường?
Năm nay chưa thấy tổ chức thi Toefl. COn nhà này mà ko thi TF để có thể được cộng là cầm chắc trượt.
Học kiểu Cam NS vẫn hay, chắc cho nó thi cả Cam NS, rồi tính tiếp.

pisces_hn

Xe container
Em thì sẽ k cho con học chuyên ngoại ngữ vì đơn giản là đứa nào rồi cũng sẽ biết 1 2 thứ tiếng nước ngoài cho mà xem.

I am Anonymous

Xe đạp
Đề thi CNN2 tính ra không khó vì nó là tổ hợp khoa hoc. Chỉ cần trẻ có tư duy logic tốt là làm ngon mà. Em vod 1 phiếu cho CNN2.
Qua giờ cũng đang định hỏi cái này đây cụ ơi, may quá. Sao tìm trên mạng thấy chỗ thì ghi đề của CNN là dạng toán tự luận như đề Cầu giấy, chỗ thì như kiểu đề tổ hợp với nhiều câu hỏi khoa học tự nhiên và xã hội nhỉ?

sinichit52

Xe container
Qua giờ cũng đang định hỏi cái này đây cụ ơi, may quá. Sao tìm trên mạng thấy chỗ thì ghi đề của CNN là dạng toán tự luận như đề Cầu giấy, chỗ thì như kiểu đề tổ hợp với nhiều câu hỏi khoa học tự nhiên và xã hội nhỉ?
Em nhớ form đề là tổ hợp tự nhiên và xã hội mà. Mợ thử gg form đề năm ngoái xem, chỉ có dạng đề chứ không có đề thi đâu. CNN có truyền thống dấu đề mà😁

I am Anonymous

Xe đạp
Em thì sẽ k cho con học chuyên ngoại ngữ vì đơn giản là đứa nào rồi cũng sẽ biết 1 2 thứ tiếng nước ngoài cho mà xem.
Chuyên NN thì sau này học gì cũng vẫn được cụ ạ, ko cứ là chỉ học NN đâu. Bọn chuyên anh ở ĐHNN, AMs học sang các ngành nghê khác nhiều lắm, nhưng bọn nó có nền tàng tiếng anh tốt, nên có n hiều cơ hội du học, làm công ty nước ngoài... Và tất nhiên phải phù hợp với sở thích tố chất của con. Con nhà này ko thích toán, t việt, mà chỉ thích NN.

tunglam28062009

Xe tăng
Trên of nhiều thớt chủ đề chọn trường cho f1, đặc biệt chọn C2 vẫn luôn hót nhỉ. Chứng tỏ các cụ mợ trên này rất sát sao, quan tâm đến việc học tập của các con.

Huongchimai

Xe buýt
Trên of nhiều thớt chủ đề chọn trường cho f1, đặc biệt chọn C2 vẫn luôn hót nhỉ. Chứng tỏ các cụ mợ trên này rất sát sao, quan tâm đến việc học tập của các con.
Thế theo cụ mọi người quan tâm nhất vấn đề gì vậy.

duongphong

Xe container
Lớp c2 của em học trường huyện, nay cũng mấy vụ trưởng, vụ phó, tổng và phó tổng một vài doanh nghiệp. Học đại học và sau ĐH mới quan trọng chứ c2 quan trọng gì
Có tự nhiên bay thẳng vào ĐH được đâu cụ, C2, C3 không phải là tiền đề thi ĐH hay sao? C2, C3 không quan trọng thì vào ĐH tốt bằng niềm tin ạ
Cụ ấy định bay. Hay em cũng nghĩ sai. Giờ đang có phong trào "học nhiều để làm gì" :D

Smile1102

Xe container
Em nhớ form đề là tổ hợp tự nhiên và xã hội mà. Mợ thử gg form đề năm ngoái xem, chỉ có dạng đề chứ không có đề thi đâu. CNN có truyền thống dấu đề mà😁
Nếu thi C3 thì là tổ hợp Tự nhiên và XH, con em vừa thi năm rồi. Còn C2 thì em ko biết.

gadi2banh

Xe điện
CG hơn gì TA Học thuật của NTT cụ? Chương trình học có gì khác nhau? Hay cụ chọn vì môi trường?
Năm nay chưa thấy tổ chức thi Toefl. COn nhà này mà ko thi TF để có thể được cộng là cầm chắc trượt.
Học kiểu Cam NS vẫn hay, chắc cho nó thi cả Cam NS, rồi tính tiếp.
Nhà e lúc đầu hướng NTT (vì cộng 4đ TF, kết quả thi được 30.75đ), Con e nó thích CG thì tự chọn thôi ạ. Môi trường e đánh giá như nhau giữa NTT và CG. TA học thuật thì e ko biết nhiều nhưng thấy nhiều người bảo là thà 2tr/tháng đó để đầu tư học TA ở Trung tâm hay hơn.

lehungacc

Xe buýt
Khu vực Cầu giấy em thấy có nhiều lựa chọn mà, trường tư thì không nói nhưng có thể vào trường công lập chất lượng cao của Thành phố như THCS Cầu Giấy, THCS Nam Từ Liêm hoặc các trường công chất lượng cao (ko thuộc hệ thống CLC của Thành phố nhưng chất lượng cũng rất cao) như THCS Nguyễn Tất Thành, THCS Chuyên ngoại ngữ, ....
F1 nhà em thi Nguyễn Tất Thành trượt quay về thi Nam Từ Liêm lại đỗ, học phí khá cao (cả học phí và tiếng anh học thuật hoặc TA hệ Cam vào tầm 5tr/tháng), học hơi cực