Chọn Honda hay Piaggio.

La Vie

Xe máy
Một tháng nữa hok biết chờ đc hok.ai mua và chạy rồi vào rì viu hộ e cái ạ

meothon

Xe hơi
Làm cái SHmode đi cực chất

La Vie

Xe máy
Mình k thik SH ạ.ng mịn gầy mong manh sợ xe nó quật mình lém.mình thik gấu đi SH(2011)rồi mình ngồi ôm eo thôi vì yên nó êm êm.hết

mrbean304

Xe tải
Thanh hằng cao 1m8 mà chân dài 1m12, gấu nhà em 1m7 chân dài 1m, thế chắc là chân mợ 1m05 thì đo từ rốn mất, hihi. Just kidding! Lx cao lắm mợ ạ, mợ chiều cao lỡ cỡ mà lại gầy như mắm tép chắc ko chống chân nổi đâu. Mợ chỉ có thể chống chân on tip toes thôi, như thế sẽ không đỡ được sức nặng của xe. Tốt nhất mợ mua liberty cho lành, con gái đi xe đấy cũng đẹp

cuhao654

Đi bộ
chạy làm gì.không rảnh .....

La Vie

Xe máy
Thanh hằng cao 1m8 mà chân dài 1m12, gấu nhà em 1m7 chân dài 1m, thế chắc là chân mợ 1m05 thì đo từ rốn mất, hihi. Just kidding! Lx cao lắm mợ ạ, mợ chiều cao lỡ cỡ mà lại gầy như mắm tép chắc ko chống chân nổi đâu. Mợ chỉ có thể chống chân on tip toes thôi, như thế sẽ không đỡ được sức nặng của xe. Tốt nhất mợ mua liberty cho lành, con gái đi xe đấy cũng đẹp
Ôi,cụ khinh em quá đi.chuyện chân dài chính xác bao nhiêu e k bàn cãi nữa.mai mang dây chuối đo lại cho chính xác để cụ khỏi thắc mắc.e đã từng đi Lx nhập rồi cụ nhé, e vẫn chống đc sức nặng của nó.cụ k phải dọa e.con bạn e đi liberty,e đi xe nó suốt.riêng chống chân e k phải kiễng dù e đi dép lê,e thấy dáng và tầm cao của li vẫn k thoát so với dáng e.e luôn tự tin đi giày bệt.chưa có đôi cao gót nào trên 7cm nha
Còn về cân nặng,tuy hơi ít nhưng vẫn ngon nghẻ lém,k như tép tôm đâu nhá.khiếp đảm với cách đánh giá của cụ.chưa gặp ng bao j mà phán câu xanh rờn vậy thì ai thèm ngó iem chứ.chẹp!

La Vie

Xe máy
Cảm ơn cụ.e đã đọc hết sạch từng cmt trc khi cụ gthieu rồi ạ.Đã đi Lx là chấp nhận thôi cụ ạ.hi!e còn nghiền hết mấy bài về vespa,lX trên này rồi.

hoangbaolong

Xe buýt
Mợ chân dài nhỉ
Em cao 178 mà may quần cũng chỉ 105

La Vie

Xe máy
Mợ chân dài nhỉ
Em cao 178 mà may quần cũng chỉ 105
Chuyện.các cụ bao h chả chân ngắn hơn các mợ.chiều cao k quyết định chân dài hay ngắn.nhá.chân e gấp đôi lưng e cụ ạ.áo mặc 5 năm vẫn chạy đc nhưng quần hồi còn đi học ngắn tỉ lệ thuận vs năm tháng
Mà mỗi cái chuyện chân dài ngắn troll nhau thế

hyundaii30

Xe tăng
Nhìn avatar trông mợ quen quen, hình như ở sô5 láng hạ.

La Vie

Xe máy
K.nhầm ng rồi cụ ợ.hi.e làm trong nhà k bao h phơi mẹt ra đng nên hok quen tí nào.

H.U.Y

Xe điện
Em thì em có ý kiến thế này: Mỗi hãng xe đều có những ưu nhược điểm khác nhau. Honda máy móc tốt, chi phí thường xuyên rẻ, gần như thay mỗi dầu máy, dầu láp và lọc gió (em đang đi SH Việt); PI thì không thể chê nổi một chi tiết nào về hình thức (LX vợ em đi, cũng Việt thôi ợ), máy móc hơn 1 năm đầu không vấn đề gì, sau một năm cần đi bảo dưỡng thường xuyên tại hãng, hỏng cái gì thay mới luôn thì ok. Nếu cụ nào ưa hình thức thì em nghĩ nên chọn Pi, còn nếu đi cho sướng thì chọn Honda. Ý kiến cuối cùng có thể không hợp ai đó xin thông cảm: Lead, Mode xấu tệ hại;

hyundaii30

Xe tăng
K.nhầm ng rồi cụ ợ.hi.e làm trong nhà k bao h phơi mẹt ra đng nên hok quen tí nào.
hi, vodka mợ cái nào. Cứ tưởng người quen đụng hàng. Mã lực của mợ giờ khỏe hơn rồi đấy, chạy tít nhé. :D

La Vie

Xe máy
Đa tạ cụ nhé.vodka cụ.

firstfriend

Xe tải
Ôi,cụ khinh em quá đi.chuyện chân dài chính xác bao nhiêu e k bàn cãi nữa.mai mang dây chuối đo lại cho chính xác để cụ khỏi thắc mắc.e đã từng đi Lx nhập rồi cụ nhé, e vẫn chống đc sức nặng của nó.cụ k phải dọa e.con bạn e đi liberty,e đi xe nó suốt.riêng chống chân e k phải kiễng dù e đi dép lê,e thấy dáng và tầm cao của li vẫn k thoát so với dáng e.e luôn tự tin đi giày bệt.chưa có đôi cao gót nào trên 7cm nha
Còn về cân nặng,tuy hơi ít nhưng vẫn ngon nghẻ lém,k như tép tôm đâu nhá.khiếp đảm với cách đánh giá của cụ.chưa gặp ng bao j mà phán câu xanh rờn vậy thì ai thèm ngó iem chứ.chẹp!
tỷ lệ người như thế là theo tiêu chuẩn quốc tế (chọn quần bò đúng size là không phải cắt gấu) hoặc mặc đồ hiệu chuẩn size là vừa chuẩn luôn, người như vậy tuy không phải là phổ thông nhưng vẫn có không ít , kể bé chịu khó uống thêm sữa cao tầm 1m7 thì tốt quá :), thường các cô như vậy dáng trông khá cao, đứng cạnh các anh cao tầm 1m7 lấn lướt hoàn toàn. Cân nặng thì với người thường là mảnh mai nhưng theo tiêu chuẩn hoa hậu bikini thì hơi mập khoảng 2kg (đấy là kinh nghiệm sau khi nghiên cứu các cuộc thi hoa hậu báo tiền phong đấy ak), Vấn đề còn lại là form người (tròn hay dẹt) và gu ăn mặc (ví dụ mặc đồ jean nhiều hay công sở hoặc váy), liên quan đến chọn xe rất nhiều đấy.

Trước thì Pi thiết kế xe rất đặc thù theo giới tính, tầm tuổi và kích cở chiều cao, tuy nhiên quan sát hiện nay để thích ứng với thị trường việt nam thì ranh giới này bị xóa nhòa dần, đặc biệt là các dòng xe mới ra, sự ngập ngừng trong quyết định của bạn cũng có một phẩn ảnh hưởng từ yếu tố đó. Rõ ràng là nếu với người tiêu dùng quá quen với dòng Pi thì thiết kế mới chưa đáp ứng được tiêu chí tôn vinh cái tôi và giới tính. Xu thế chung rồi, nên bạn chọn theo điều kiện hiện có thôi, với lại đã là người tiêu dùng khắt khe và khôn ngoan thì cũng phải tiên liệu đến việc hãng Pi sẽ lấp được yếu điểm đó trong tương lai để chọn thời điểm bán xe cho hợp lý.

Một trong những ưu điểm nổi trội của Pi là màu sắc, đó thực sự là sự cách mạng trong tiêu dùng. Qua rất lâu rồi cái thời đỏ, đen, trắng, bạc không giới tính, không cảm hứng. Các màu sắc mới của hàng Pi là ưu điểm chảy trong máu ngập tràn tích tụ hội họa và nghệ thuật của người Ý. Phần lựa chọn màu sắc chính là việc khẳng định lại giới tính và gu thời trang của bạn. Sự đan xem màu sắc khá rắc rối của honda rất thị trường nhưng hãng Pi cũng vẫn trung thành với phong cách của mình vì đấy là sự khác biệt.

Đi Pi thì có một kinh nghiệm khá khôi hài là xe ít vào hãng thì lại ít hỏng, cứ đổ dầu là chạy thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

pap_pol

Xe hơi
đ pi nhanh mất giá sửa lại đắt.... tùy mợ...

La Vie

Xe máy
Cảm ơn lời góp ý chân tình của các cụ.e đã quyết vẫn yêu và trung thành vs Pi.vì e ấy quá đẹp.mà e lại yêu cái đẹp.qua tìm hiểu số đông hiện nay thì những ng xài pi cũng k quá bi quan khá hài lòng giữa chất lượng lẫn hình thức.điều e còn đang suy nghĩ bây h là mua LX hay Primavera.có lẽ hnao có time e sẽ ra showroom ngắm thiệt kĩ e Pri.

tung.npvh

Xe tăng
thu nhập cá nhân dưới 10tr thì sẽ thấy tiếc :)

La Vie

Xe máy
Chết rồi.e cóa 1tr thôi cụ ạ.hihi.