Chọn em nào - Kia forte hay ford focus?

lavie

Xe hơi
Thớt này xôm tụ thế nhỉ, bất phân thắng bại:41::41::41:

hanhtoyota

Xe tải
Đỏ đít hay đen đít tôi chẳng quan tâm chỉ quan tâm đến sự thiếu hiểu biết mà cứ hay phát ngôn lung tung, khẩu ngôn ít suy nghĩ thì chỉ là những kẻ cuồng điên ngu dại.
Đi đâu cũng cái giọng "ngộ chữ" này chán phè ! Không biết mình là ai gì cả. (y) Hôm nay tôi cho ông đỏ đít là xứng đáng với kiểu trịch thượng vớ vẩn này.

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Bớ các bác Police....
Có người lại phát ngôn kiểu quá khích kìa.... :))

Mon 29V

Xe điện
Thôi các cụ bớt nóng, mỗi cụ làm ly(b) cho hạ hỏa đê. Xe nào cũng tốt cả đấy chứ, cứ xe mới là ngon rồi

quansai07

Xe máy
Một bác là Toyota một bác là cua biển, em chả biết sao nữa. Nào cùng (b) hạ hỏa nhé. So sánh xe về option và thương hiệu đúng là kẻ 8 lạng người nửa cân

carauto

Xe buýt
Fortis đi bác ạ, ít đụng hàng hơn Forte với Focus :21:, thật mà!

lucky-luke

Xe buýt
E xin kể chuyện của e khi chuẩn bị mua xe cho các cụ nghe ợ (xe đầu tiên lun), cụ nào giống e thì vote cho e phát:
E lang thang trên otosaigon.com cả tháng để xem con Mazda 6 cũ, rất thik dáng e nó mà xiền lại rất vừa tầm. Xong rùi lang thang các box khác để dạo qua phố phường, dạo quanh thị trường một tý, bất chợt gặp e FT => Kết nổ đĩa! Nghe các bác nói bên otofun có nhiều thông tin về e nó, vậy là lọ mọ sang OF tham gia để nghe ngóng tình hình. Khi chuẩn bị lấy KF thì nghe tin Ford chuẩn bị ra FC, lại mất thêm 1 thời gian nghiên cứu và hóng hớt. Đến khi nghe nhanh nhất tháng 10 mới có xe là e dừng luôn FC, đã thế óp sừn lại hẻo quá. E ghét nhất là xiền mình mà phải chờ đợi, cầu cạnh rùi mới lấy được xe. Đã trào nước mắt, thậm chí đổ máu mới kím được mà lại mất đi một cách vô nghĩa thì e xin. E là e thik ra showroom chỉ e nào lấy e đó! Kể cả KF e cũng không chấp nhận đợi 15 ngày để nhập đâu ạ!
Sau vụ đó e lại bị nghiêng ngả bởi e Laceti CDX nhập! Hic, quá là đẹp và nam tính, nhưng rùi tình yêu của e vẫn dành cho KF nhìu hơn(l). Để cưới được e KF e đã vượt qua bao rào cản gia đình. Nhà e ai cũng như phần lớn các pác trên này, Toy là số 1 và mê tít e Vios, níu ko thì e Altis! Ông anh e trước ngày e lấy xe còn gọi điện để cho mượn thêm xiền mà mua Altis, e trả lời là níu có xiền mua Altis thì e sẽ mua Huyndai Sonata!!!! :69: Vậy là ông chán chẳng có ý kiến j nữa! Quan điểm của e xe không chỉ là phương tiện, nó còn phục vụ nhu cầu của mình và phải yêu mới cưới, mua xe là mua cho mình và chẳng vì ý kiến của ai níu ý kiến đó ko phù hợp với mình! Hai nữa đã mua là không nghĩ chuyện bán lại, lúc nào có xiền cưới vợ khác thì vợ cũ được bao nhiu bít bấy nhiu thui, không có xiền thì cứ để thế mà đi. E mà đã thik cái j (trong điều kiện của mình) thì e phải có cho bằng được chứ không tặc lưỡi lấy cái khác mà mình ko thik, thế nên e trả lời gia đình 1 là KF, 2 là cả nhà vẫn chạy 2 chỗ mui trần ngồi dọc như xưa. :21: E thì ít xiền nhưng tư tưởng e nó vậy từ xưa roài, khi mình mua cái j thì tìm hiểu thật kỹ và khi đã quyết định không có từ hối hận nữa.
Pác nào có ý thik giống e thì vote e cái ạ? :41:

Cuabien

Xe điện
Em Vote cụ phát vì sự lựa chọn cho chính bản thân và nhu cầu của cụ ! :6:

Chỉnh sửa cuối:

Cuabien

Xe điện
Em xin lỗi vì gây căng thẳng làm các cụ mất hứng nhưng vì hôm trước tranh luận tử tế thì lại sinh ra cái này mới thành căng, các cụ cũng nên thông cảm ! :6:

... hay chú nghe người ta nói , phát biểu lung tung,anh đoán chú chưa bao giờ lái xe và cũng chưa bao giờ có xe+ kiến thức lạc hậu như chú thì làm gì có tiền mà mua xe bởi thế mới phát biểu lung tung nó hay lỗi vặt là hay lỗi cái bộ phận nào .............. Đúng là mấy người *dăm cành lá hiền hòa ko bí hiểm cũng học đòi bắt chước vẽ hoang vu*, đọc là bực cả cửa mình.

lucky-luke

Xe buýt
Em xin lỗi vì gây căng thẳng làm các cụ mất hứng nhưng vì hôm trước tranh luận tử tế thì lại sinh ra cái này mới thành căng, các cụ cũng nên thông cảm ! :6:
Ặc Ặc! Cụ cuabien đúng là chưa có xe thì im lặng nghe các cụ nói chuyện đê! Sau đó về nhà âm thầm trả ngay con Acc2008 và con KF2009 cụ đang dựng trong sân mà cụ đã trót chôm chỉa của ai đó đi nhé! Vớ vỉn thật!:)):21::)):21::77::77::77:
PS: cụ nhớ trả nợ vodka cho e nhé! Mã lực e đang thấp nên e đòi thật đấy! Thank cụ!

Cuabien

Xe điện
Ặc Ặc! Cụ cuabien đúng là chưa có xe thì im lặng nghe các cụ nói chuyện đê! Sau đó về nhà âm thầm trả ngay con Acc2008 và con KF2009 cụ đang dựng trong sân mà cụ đã trót chôm chỉa của ai đó đi nhé! Vớ vỉn thật!:)):21::)):21::77::77::77:
PS: cụ nhớ trả nợ vodka cho e nhé! Mã lực e đang thấp nên e đòi thật đấy! Thank cụ!
Tại hôm nay buồn uống nhiều quá nên hết, mai có mời cụ đầu tiên. Em thề đấy ! :21:

dunlopillo

Xe buýt
Dạo này chả ai vodka mình cả. Buồn quá :21:

Cuabien

Xe điện
Từ ngày tham gia KFC, trải qua bao nhiêu thăng trầm. Đến giờ mới được 14 mã lực. Không buồn sao được :21:
Anh đã ăn thua gì, em gần 2.000 bài mới có hơn 100. Dây vào một ông "lổi tiếng" thế là qua 1 đếm mất 1/2 luôn ! :))

muagat

Xe hơi
Em vừa vào xem thì bản Focus mới thế này cơ mà. Bản ở Việt Nam vẫn là bản cũ. Thế Ford nâng cấp cái gì bên trong hả các bác.

http://www.fordvehicles.com/cars/focussedan/trim/?trim=ses
Em bắt lỗi bác này phát. Đây là Focus cho thị trường Bắc Mỹ do Ford Bắc Mỹ sản xuất. Bản Focus bán ở VN là Focus cho thị trường châu Âu. Hôm trước em đọc một bài trên tờ tạp chí kinh tế gì đấy của Mỹ (em không nhớ tên vì đọc báo tiếng Anh đau cả đầu) có phân tích việc Ford có CEO mới và đang có kế hoạch combine 2 dòng Focus vốn cùng tên nhưng lại được phát triển từ 2 platform khác nhau cho các thị trường khác nhau.

cocsku

Xe cút kít
Cũng giống như cụ chủ thớt, nhà em lúc trước đi mua xe cũng băn khoăn nên tìm xe đi thử ạ. Từ Forte, Soul, Pride, verna đến Focus, yaris ....v.v..

Lúc đầu em cũng ấn tượng về vẻ bề ngoài của Phò tơ lắm, nhưng khi mở nắp lên xem xét máy móc của em thì bắt đầu băn khoăn (Cũng có thể do xe nhập chở đường biển lên nhiều chỗ hoen gỉ tả tơi)
Đến hôm sau, em đi công tác về đúng giờ cao điểm thì bị tắc đường ở đường Trường Chinh vì một em Phò tơ nằm chết giữa đường (không phải do lốp đâu nhé) thì em không dám màng tới em đó nữa.
Số em cũng không may lúc đó em Phò cụt cũng hết hàng, nên mặc dù rất thích nhưng em cũng không cưới được Phò này.

dunlopillo

Xe buýt
Cũng giống như cụ chủ thớt, nhà em lúc trước đi mua xe cũng băn khoăn nên tìm xe đi thử ạ. Từ Forte, Soul, Pride, verna đến Focus, yaris ....v.v..

Lúc đầu em cũng ấn tượng về vẻ bề ngoài của Phò tơ lắm, nhưng khi mở nắp lên xem xét máy móc của em thì bắt đầu băn khoăn (Cũng có thể do xe nhập chở đường biển lên nhiều chỗ hoen gỉ tả tơi)
Đến hôm sau, em đi công tác về đúng giờ cao điểm thì bị tắc đường ở đường Trường Chinh vì một em Phò tơ nằm chết giữa đường (không phải do lốp đâu nhé) thì em không dám màng tới em đó nữa.
Số em cũng không may lúc đó em Phò cụt cũng hết hàng, nên mặc dù rất thích nhưng em cũng không cưới được Phò này.
Bác không nhớ ngày trước xe máy bãi rác về phải "mốc" đầu bò, có chất "tàu biển" mới là xịn à. Mà xe mới mà hoen gỉ tả tơi như bác miêu tả chắc là Forte đời 2003 rồi :21:. Thế hôm trước bác gặp em Forte chết máy không phải do lốp thì do gì theo bác?:21:. Hôm trước em đi Metro cũng gặp em Mer E 240 chết máy 4 bác đẩy (cũng không phải do lốp đâu nhé) :))