Chọn em nào - Kia forte hay ford focus?

luxus

Xe tăng
Forte được coi là có thiết kế đầu xe giống CIVIC (phiên bản Bắc Mỹ nhé), cái này thì mấy bọn tạp chí chuyên về ô tô của Mẽo như: Car and Driver, Road and Track, Motor Trend có nói rồi. Bọn nó còn nhận định Forte là một cái tên còn trẻ nhưng nhiều tham vọng của Kia tại thị trường Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:

dunlopillo

Xe buýt
Em chẳng biết bác nào vẽ nên, nhưng rõ ràng nhìn em Phò tơ cứ lai lai. Có cậu ở cơ quan em cưới em này về mà mấy Quý bà lại cứ khen cưới được em Xì Vịt ngon nhỉ. Mấy bả đúng là không biết nhìn xe pháo nên lòa.
Xe mà đá vào bánh mà văng ra thì chiếc công nông ở quê cũng chưa đến mức đó. Nhưng mà sau khi cưỡi thử cả hai em Phò tơ và Phò cụt thì em thấy là em Phò cụt chắc chắn và "chặt" hơn ạ. Em Phò tơ nhiều chi tiết cơ khí như tay lái, cần số có vẻ như không được trơn chu. Đánh lái hơi sượng, chắc là do trợ lực không đều. Số có cảm giác lỏng (chứ không phải là nhẹ nhé, vì em Phò cụt không nặng lắm nhưng vẫn chặt).
Về hệ thống điện tử thì em không rành lắm, dưng mà thấy em Phò tơ có nhiều chức năng lắm, chắc chắn là hơn em Phò cụt rồi.
Em ớn nhất ở em Phò cụt là mỗi lần mở nắp capo là cứ phải vặn vẹo đủ chiều, mệt chết đi được. Hy vọng các bác chủ em nó không phải mở ra nhiều.
Tốc độ đi trên đường em cũng không dám nhận xét nhiều vì mới đi thử, chẳng dám phóng nhanh nên không đưa được nhận xét.
Bác đi xe số sàn hay sao mà lại cần số lỏng :21:. Tay lái Forte mà bác chê sượng thì em chịu. Em thấy tay lái nó quá dễ chịu. Em nghĩ bác đang lái VIOT trợ lực dầu nên cảm nhận không chính xác.

training

Xe tăng
Em chả thích cái nào, có khi em lấy Forte Koup hoặc Huyndai Genesis:)):)):))

cocsku

Xe cút kít
Bác đi xe số sàn hay sao mà lại cần số lỏng :21:. Tay lái Forte mà bác chê sượng thì em chịu. Em thấy tay lái nó quá dễ chịu. Em nghĩ bác đang lái VIOT trợ lực dầu nên cảm nhận không chính xác.
Sượng ở đây chắc là do trợ lực lái không đều cụ ạ (em đoán thế) trong vòng quay vô lăng có lúc nặng lúc nhẹ. Tất nhiên là rất nhẹ thôi, không ảnh hưởng đến kỹ năng lái xe đâu ah. Em cưỡi thử cả hai em liền nhau nên nhận thấy khá rõ, em Phò cụt quay vô lăng thấy tròn trịa lắm, không bị cái tật đó.

doremonmattich

Xe tăng
Em chẳng biết bác nào vẽ nên, nhưng rõ ràng nhìn em Phò tơ cứ lai lai. Có cậu ở cơ quan em cưới em này về mà mấy Quý bà lại cứ khen cưới được em Xì Vịt ngon nhỉ. Mấy bả đúng là không biết nhìn xe pháo nên lòa.
Xe mà đá vào bánh mà văng ra thì chiếc công nông ở quê cũng chưa đến mức đó. Nhưng mà sau khi cưỡi thử cả hai em Phò tơ và Phò cụt thì em thấy là em Phò cụt chắc chắn và "chặt" hơn ạ. Em Phò tơ nhiều chi tiết cơ khí như tay lái, cần số có vẻ như không được trơn chu. Đánh lái hơi sượng, chắc là do trợ lực không đều. Số có cảm giác lỏng (chứ không phải là nhẹ nhé, vì em Phò cụt không nặng lắm nhưng vẫn chặt).
Về hệ thống điện tử thì em không rành lắm, dưng mà thấy em Phò tơ có nhiều chức năng lắm, chắc chắn là hơn em Phò cụt rồi.
Em ớn nhất ở em Phò cụt là mỗi lần mở nắp capo là cứ phải vặn vẹo đủ chiều, mệt chết đi được. Hy vọng các bác chủ em nó không phải mở ra nhiều.
Tốc độ đi trên đường em cũng không dám nhận xét nhiều vì mới đi thử, chẳng dám phóng nhanh nên không đưa được nhận xét.

Cái số tự động xe đời mới nó dích dắc , bác lóng ngóng ko biết gạt thì nó loằng ngoằng là phải hị hị ....:21::21::21::)):)):))

chiphoi18

Xe hơi
Lúc bán xe cũ nhanh và đc giá nhất thì nó lại xếp ngược lại bác ạ (c) (c) (c)
Nói quá là thành dân buôn í bác, mua em í là để đi lại, chưa mua đã sợ bán mất giá thì ..hài quá..bác nhềi :^)

cocsku

Xe cút kít

Cái số tự động xe đời mới nó dích dắc , bác lóng ngóng ko biết gạt thì nó loằng ngoằng là phải hị hị ....:21::21::21::)):)):))
Dạ thưa cụ, em mới đi Phò tơ số tự động thôi ạ. Số sàn em chưa đi. Em đoán chắc việc lỏng này không phải là do hộp số của em nó. Chỉ là do các chi tiết của tay số thôi ạ! he he
Có thể là con em thử nó bị lỗi như vậy, các con khác có thể ko bị em không biết! Có điều gì động chạm đến vợ hai các cụ xịn các cụ thông cảm nhé!

luxus

Xe tăng
đời mới nó làm số ở trên vô lăng, hoặc tay số bọc da trông giống như số sàn ý nếu nằm ở ví trí thông thường các bác ạ. Cái kiểu zíc zắc có từ đời tám hoánh rồi chứ mới mẻ cái nỗi gì?

Gcar

Xe container
đời mới nó làm số ở trên vô lăng, hoặc tay số bọc da trông giống như số sàn ý nếu nằm ở ví trí thông thường các bác ạ. Cái kiểu zíc zắc có từ đời tám hoánh rồi chứ mới mẻ cái nỗi gì?
Ít ra là mới so với mấy bác chạy Vios chứ!!:21:

MrWarm

Xe máy
Sau này xe nó sẽ làm số tự động giật đa cấp, không dùng xăng mà chỉ ăn cỏ thôi :21::77:

cocsku

Xe cút kít
Nhà cháu nghĩ nếu các cụ cưới vợ ngắn hạn (dưới 3 năm) thì cưới em nào cũng được, miễn là thấy thích kiểu dáng, đồ điện tử ...v.v.

Nếu các cụ muốn đi lâu dài thì nên tránh em Phò tơ. Vì khi các chi tiết cơ khí bắt đầu nhão ra thì mệt lắm ạ. Đồ điện tử trên xe thì dễ dàng nâng cấp hay sửa chữa chứ các bộ phận cơ khí đã xuống thì xuống hàng loạt. Đến lúc đó hầu nó khổ lắm ợ.

Chiếc của thằng cu ở cơ quan em mới chạy vài ngàn cây mà đã có hiện tượng ăn xăng. Mặc dù vẫn rất tự hào về vợ hai của mình nhưng chú ấy vẫn phải công nhận là đã ham vẻ bề ngoài quá.

csc

Xe máy
Bác cocsku nhiệt tình với anh em quá, rất chịu khó thức khuya (12h đêm đi ngủ), dậy sớm (6h đã dậy viết bài) để tư vấn cho mọi người thông qua kinh nghiệm đi ké xe Forte. Em cám ơn bác nhiều :21:

MeoVSB

Xe tải
Cái ông hanhtoyota nói kiểu cố cãi ngứa cả mông. Nhìn nick bác là biết thích brand gì rồi, k cần phải chê Forte để chứng minh đâu :101:

dunlopillo

Xe buýt
Nhà cháu nghĩ nếu các cụ cưới vợ ngắn hạn (dưới 3 năm) thì cưới em nào cũng được, miễn là thấy thích kiểu dáng, đồ điện tử ...v.v.

Nếu các cụ muốn đi lâu dài thì nên tránh em Phò tơ. Vì khi các chi tiết cơ khí bắt đầu nhão ra thì mệt lắm ạ. Đồ điện tử trên xe thì dễ dàng nâng cấp hay sửa chữa chứ các bộ phận cơ khí đã xuống thì xuống hàng loạt. Đến lúc đó hầu nó khổ lắm ợ.

Chiếc của thằng cu ở cơ quan em mới chạy vài ngàn cây mà đã có hiện tượng ăn xăng. Mặc dù vẫn rất tự hào về vợ hai của mình nhưng chú ấy vẫn phải công nhận là đã ham vẻ bề ngoài quá.
Em thấy cụ toàn nói "bậy". Em đi cái Spectra 5 năm chả phải sửa một cái gì mà cụ lại bảo các chi tiết cơ khí nhão ra. Đồ điện tử, em đố cụ nâng cấp được con VIOT của cụ lên cái đơn giản là bộ điều khiển âm thanh tích hợp trên vô lăng thôi. :21:.

Còn chiếc xe của thằng cu cơ quan bác thì em khẳng định luôn là chủ xe không biết lái xe hoặc đi toàn đường tắc.

dunlopillo

Xe buýt
Bác cocsku nhiệt tình với anh em quá, rất chịu khó thức khuya (12h đêm đi ngủ), dậy sớm (6h đã dậy viết bài) để tư vấn cho mọi người thông qua kinh nghiệm đi ké xe Forte. Em cám ơn bác nhiều :21:
Em đi thật mà tư vấn có vẻ không bằng cụ Coksu đi ké. Thế là thế nào nhỉ?:21:

Fotre

Xe hơi
Các cụ vào đây tư vấn về FORTE và FOCUS mà cứ lôi VIOS ra để nói nhưng em thấy có 1 số chi tiết nói chưa chưa chuẩn ạ. Chắc các bác chưa ngồi lên VIOS hay YARIS nên mới nghĩ như vậy:
1.Cấn số tự động kiểu ziczac thì trên VIOS G và YARIS đều có cả. Xe tự động nào mà chẳng thía.
2.Cái phím điều khiển âm thanh trên vô lăng cũng đều có được tích hợp trên đó cả đấy ạ
Các bác chê TOY nhưng ko đến nỗi chúng nó ko làm được những cái phổ thông đơn giản như vậy.

dunlopillo

Xe buýt
Các cụ vào đây tư vấn về FORTE và FOCUS mà cứ lôi VIOS ra để nói nhưng em thấy có 1 số chi tiết nói chưa chưa chuẩn ạ. Chắc các bác chưa ngồi lên VIOS hay YARIS nên mới nghĩ như vậy:
1.Cấn số tự động kiểu ziczac thì trên VIOS G và YARIS đều có cả. Xe tự động nào mà chẳng thía.
2.Cái phím điều khiển âm thanh trên vô lăng cũng đều có được tích hợp trên đó cả đấy ạ
Các bác chê TOY nhưng ko đến nỗi chúng nó ko làm được những cái phổ thông đơn giản như vậy.
Em đồng ý với bác cái tích hợp điều chỉnh âm thanh trên vô lăng thì quá đơn giản với nhà sản xuất. Tuy nhiên, như bác Coksu đi VIOT số sàn không có cái đấy thì nâng cấp có đơn giản không? Bác ý nói đồ điện tử trên xe dễ dàng nâng cấp mà.

Fotre

Xe hơi
Các nhà sản xuất luôn đưa ra nhiều lựa chọn với nhiều option và giá cả khác nhau để phù hợp với nhu cầu đa dạng của khách hàng. Vios số sàn 25K,Vios tự động 27K,Focus 1.8AT hơn 28K và Forte full option ~30K. Với giá tiền khác nhau thì chất lượng và option tất nhiên là hơn kém nhau rồi. Tùy nhu cầu và khả năng tài chính mõi người lựa chọn cho phù hợp với mình. Không có cái xe nào hoàn toàn tệ cũng như ko có cái nào hoàn hảo cả. Cá nhân em thì em thích Focus hơn vì giá rẻ hơn và hình thức cũng đẹp(b)(b)

doremonmattich

Xe tăng

Thế túm lại thế này, (em xin phép bác bác fan của FORD tí), bi giờ , thôi ngày mai đi , bác Cocsku gặp thằng cơ quan (cái thằng ku đang đi Forte í,) bảo nó đi Vios của bác một lúc, sau đó bác gạ đổi xe, xem nó có đồng ý không nhé rồi lên đây báo cáo kết quả với chi bộ :)):)):21::21:

(p/s em ko đi xe Forte cũng như Focus đâu ạ)