[Funland] Cho yEm hỏi một câu lĩnh vực Sinh Học: Con Người ta có thể nhịn ăn bao lâu?

cairong_2011

Xe container
Cụ xem TV thấy có chiếu cái ông kêu nhịn ăn mà vẫn béo hú ý. Có lẽ vác sách đến học bác ấy thôi.

bipboemlaxichlo

Xe điện

Rolland

Xe điện
Hỏi khéo thế này thì làm sao mod bem đc nhỉ:))

Gửi từ GT-I9300 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner
Sao Cụ cứ thích Mod "bem" yEm thế nhể? :-| yEm "có bệnh vái tứ phương" thì nhời nhẽ phải "tương đối một tí" chứ!:>

cụ hỏi về người phàm thì có cụ nhịn được 2 tuần rồi nhưng nghe nói có bổ sung mỳ tôm, còn về vụ apple thì cụ cứ tương thật nhiều khoai lang vào là đường thông hè thoáng ngay
Vụ "khoai lang" thì nhà Cháu biết, cơ mà nhà Cháu muốn nó "tiệt nọc" cáy sự đau Đại Tràng kia cơ!;))

Dà, cụ cứ đi làm ít lolotica nhưng đừng uống rượu mà thay = bia, sau đó đi đừng ngồi cafe mà làm tí nước mía vỉa hè. Về nhà cụ tráng miệng cho em 2 hộp sữa chua hoặc chuối tiêu thì cứ đảm bảo là vượt quá cả mong ước. Có điều sau đó làm sao đuổi anh tào tháo đi thì em ko chịu trách nhiệm, cụ lại mở thớt khác mà hỏi nhé :P :P :P
Cụ cứ làm quả tiết canh xong tráng miệng vài cốc sữa chua hoặc cẩn thận làm thêm cốc chè thập cẩm rồi đóng bỉm vào mà ngồi chờ tin vui thôi ạ .
Hai Cụ-Mợ này! Nhớ yEm nhớ!:)) May mà có người can ngăn kịp thời không thì yEm phải truyền nước biển rồi!=))

Rolland

Rolland

Xe điện
Theo tài liệu BKTT nói: nhịn ă lâu nhất là nhịn đến lúc chết. :)). Cách nhịn tốt nhất là nhậu:))
yEm chỉ nhịn ăn thôi, còn uống thì vưỡn vô tư!:> Nói chung hôm đầu xây xẩm mặt mũi phết, sang hôm sau thấy bụng dạ nhẹ đi đôi chút, đã có dấu hiệu của sự "tiện lợi đằng giữa" nhưng "tiện lợi đằng to" vưỡn chửa thấy đâu!:)

Rolland

Rolland

Xe điện
Nhịn thở, nhịn uống, nhịn ăn trung bình đối với người khỏe mạnh là 3 con số 3 tương ứng đơn vị phút, ngày, tuần. Tất nhiên là có trường hợp cá biệt.
Mùa hè em đi thực tập tại Siberi, vào rừng luôn phải mang theo 1 túi thức ăn dự phòng+1 túi có súng báo hiệu và cồn khô, khi bị lạc giở Schedule-Menu ra xem ngày nào ăn gì, uống gì khẩu phần bao nhiêu. Sau 2 tuần mà không được tìm thấy thì người ta dừng cuộc chơi vì ở Siberi ngay mùa hè đêm rất lạnh, nhiệt độ thường âm.
Vị chi là nếu nhà Râu mà nhịn thì cụng chỉ ba tuần thôi phỏng Cụ? Hy vọng là nhịn dưới một tuần thôi, chứ nhìn Thiên Hạ nhồm nhoàm nhai nuốt thấy khó chịu bỏ xừ!:">

Rolland

Rolland

Xe điện
Ăn nhịn bao nhiêu cũng được cụ nhé. Nhưng không nhịn uống được đâu, đặc biệt không uống ensure là không được đâu.
Cụ bán yEm vài lon yEm uống thử nào!>:D<

May quá, có cụ dịch maket = ma kết, mấy cụ dịch tên của cháu thành market rồi đó hjc hjc.
Cháu đang mún giảm lắm đây mà ăn ít lắm rồi không ăn thua. Haizzz ....
Tại Mợ bán Bơ Dalat nên mọi người đùa Mợ thôi!:> Cơ mà Thể Trạng Mợ dư nào mà phải giảm? Cao bao nhiêu? Nặng bao nhiêu? Dài, tròn thế nào?

Rolland

anhcobra

Xe container
Hôm nay mà vẫn nhịn thì nước nhà có thánh mới ngang với thánh Gandi bên Ấn

Rolland

Xe điện
He he định tặng lão Apple ...cơ mà thấy lão mở cả 1 thớt về dư apple thì thôi vậy :))

Đùa tí chứ ... Thật là bây giờ em mới biế thớt này của lão !

Em khẳng định lão ko phải nhịn nhiếc giề cả ! Tội bấy giờ nửa đêm rồi , ko tiện gọi điện ! Em biết 1 cụ tầm tuổi sư phụ em (gần 80 ) có bài chữa táo bón hiệu nghiệm lắm ! Đơn giản và nhanh , ko tốn kém gì đâu ! \m/

Cái thân trai to xác như kụ mà nhịn 3 bữa thì có mà nằm đó Gấu nó hầu à ? Vưỡn ăn nhậu bình thường kụ nhá ! Mai em hỏi cho ! :)]
Hỏi cho yEm chưa?:) Gớm hôm qua làm chuyến xuống Hạ Long thấy đường xá họ làm đẹp và Quy Hoạch ổn phết! May mà nhịn mấy hôm người nó nhẹ nên lúc về chỉ bị vỡ một quả lốp, bằng không nó nổ Mệ cả dàn thì yEm "đứng đường"!:))

Táo bón là do nhu động ruột nó kém, không co bóp để đẩy của nợ ra ngoài được. Nếu của nợ đọng "3 ngày" dễ gây rách (lý do ra máu), của nợ đọng trên 3 ngày đến 7 ngày dễ gây viêm loét, trên 7 ngày thì nguy cơ dẫn đến ung thư cực cao vì nó quá kinh rồi.

Về cơ bản đoạn cuối cùng của ruột nó có chức năng ép lần cuối để đẩy nước (chất bổ) còn lại qua mao mạch vào thận. Thận sẽ lọc. Nếu Thày đi tiểu có mùi, màu vàng thì thận vẫn ok, vì nước đã qua thận. Còn Thày đi trong, không có mùi thì nước chảy thẳng vào van rồi, chả lọc liếc gì, nguy cơ ung thư van đấy.

Ruột rất nhạy cảm với chất chát, nên ổi xanh và trà xanh sẽ hữu ích đấy Thày ạ. Sẽ làm "quặn" ruột, đẩy của nợ ra ngoài theo cách cưỡng chế. Thày nên uống chút nước rau dền, nó có vitamin K nên sẽ tráng được những chỗ rách xảy ra khi bị táo bón và lái dắt (nguyên nhân ra máu).

Đấy là kiến thức em thu nhặt được, có thể sẽ không đúng. Nhưng Thày cứ tham khảo xem có dùng được thông tin gì không ạ.

Tiện thể Thày xem chú Cù khí số thế nào trong cơn táo bón nữa, động đến món đấy NÓ rất là HANH THÔNG ạ.
Thày biết! Thày biết! Nhưng do đâu mà "nhu động ruột" kém thì không sách vở nào nói!:( Thày thì nghĩ hoặc là do ăn hoặc là do uống mà thôi. Cứ thử "nhịn ăn" trước, sau không khỏi thì nhịn uống là vừa. :)) Vị Danh Y của nhà mình đã có câu bất hủ "Họa do khẩu xuất, Bệnh do khẩu nhập" nên nếu có Bệnh thì chỉ còn mỗn cách là "hạn chế nhập khẩu" :-| để diệt trừ tận gốc! Còn vụ "côn số" kia ấy mà, Anh Bạn của Trò tài sức thì chưa đâu vào đâu mà lại định "đội đá vá Trời" nên tai kiếp này nặng lắm! Tuy nhiên chưa đến độ hại thân, thời gian hồi phục tốt nhất là tiết Thu phân... thế Trò nhé!;)

Rolland

Chỉnh sửa cuối:

Rolland

Xe điện
47 ngày nếu có nước uống. đừng nhịn quá 49 nhé
Eo ôi! Nhịn như thế thì chắc nhà Râu không chịu được đâu!:">

À, món vật chất nó bí thế thì món "khí" nó ra có đều không ạ, có "ảnh hưởng" gì đến người xung quanh không, đấm có mạnh, có đều tay không. Thày "đấm" mà không ai thấy "đau" là gay đới. Phải làm sao đấm phát nào là mất đoàn kết nội bộ, nghi ngờ lẫn nhau í.
Trò hỏi món "Khí Công" ấy á? Vưỡn vô tư. :-"

Rolland

Rolland

Xe điện
Sao ko bôi tý xà phòng vào mà lại phải nhịn ăn thế cho khổ !
À chào Cụ! Miếng đất đã "giải phóng" chửa? yEm muốn thử khả năng "tự chữa" của mình chứ nhà còn cả lít mật ong rừng kia cà!:))

Tớ nhịn được 6 tiếng :D. QUá thì muốn xỉu . CÓ lẽ huyết áp thấp
Cậu tên là "Chén" thì nhịn làm gì cho khổ cáy Thần Khẩu ra!=))

Úi bi rờ mới rảnh thấy mụ nài đầu vào đầu ra không cân đối, kú kú;))
Trước tiên là mụ cững chế đê, kiểu thông tắc ý:P sau đó thì tâp nuyện , càng nhịn càng táo đới, mà kiểu không có nỗi buồn nào giống nỗi buồn nào là khó chịu nhứt đới :))
Mụ có cao kiến gì không giúp yEm đê!:>

Rolland

Rolland

Xe điện
thể trạng như cụ thì phải được hơn 100 ngày. cơ mà bôi parafin vào rồi thụt cho nhanh.
yEm bẩu rồi! Nhà đầy mật ong rừng tinh khiết nhớ Lão nhớ!:> yEm muốn "tự chữa" cơ, hơi cực thân tí dưng cụng có cái hay của nó!;))

Rolland

Rolland

Xe điện
Câu 1: nhịn vô tư, nhịn ăn chứ có nhịn uống đâu ợ, cứ bia nc ngọt sữa tươi vào cầm hơi thì vẫn ổn!
Câu 2: phong độ lên xuống theo mùa trăng cụ ợ :D
Câu 3: chuẩn bị dăm con gà, lợn ăn cho bõ sau đó gọi 115 - cụ đọc chuyện Một bữa no chưa :D
Chỉ có Mợ là hiểu yEm nhất thôi! >:D< Đã vote Mợ rồi nhé!;)

Rolland

Rolland

Xe điện
Iem chả biết nhịn được bao lâu nhưng có ông anh ổng nhịn được hơn 20 ngày mà huyết áp vẫn 140/90, người hồng hào béo tốt.
Cụ đã thử nhịn chưa hay chỉ hỏi lấy tính thần ợ.
Cụ cho yEm địa chỉ của "ông anh" Cụ đê! yEm bắt đầu nhịn sau khi lập Thớt này nhưng chiều hôm đầu có phải húp bát cháo hoa, gớm bủn rủn hết chân tay!:">
Không ăn nhưng cụ cứ dùng Nếp quê với Bao tử nếp thì chắc cũng được 30 ngày :))
Mệ... Cụ là âm binh nhà nào mà tỏ tường về nhà Cháu thế nhể?! :))

Cụ xem TV thấy có chiếu cái ông kêu nhịn ăn mà vẫn béo hú ý. Có lẽ vác sách đến học bác ấy thôi.
Cụ thể là kênh nào? Discovery? HBO? Cinemax hay Starmovies? Cụ đửng bẩu yEm xem mấy cáy "đài nội địa" nhá! yEm tẩy chay chúng nó lâu rồi, diễn thì hay dưng chả có một mi-li-gờ-ram Chất Lượng nào!:-??

Rolland

Rolland

Xe điện
Hôm nay mà vẫn nhịn thì nước nhà có thánh mới ngang với thánh Gandi bên Ấn
Đây rồi! Chuyên Gia Thu Nợ Cuốc Tế vào rồi!:)) Hôm nay yEm tiếp tục nhịn nhưng chả biết có qua được lăm giờ chiều không!:)

Rolland

Inocent

Xe buýt
apple thì chữa đơn giản thôi. Cơm canh ăn bình thường, thêm 1,2 con nhặng đập chết bỏ vào.

polizia

Xe container
Kính thưa các Cụ, Mợ!

Chả là mấy lúc gần đây nhà Râu bị chứng táo bón nó hành, việc vệ sinh rất chi là bất tiện! Mọi khi bình thường yEm làm váng cáy là ra ngay, giờ ngồi cáy xí xổm cả nửa buổi mà vưỡn chả được tí gì (hức khổ cáy Thân yEm quá!):((. Hôm nay yEm quyết định: Từ mai yEm sẽ nhịn ăn!:x Dưng mà yEm lại băn khoăn là:

1. Có thể nhịn trong bao lâu?
2. Nhịn như thế thì Cơ Thể mình nó có suy nhược không và "phong độ" nó có sụt giảm tí nào không?
3. Cần phải trang bị gì nếu tình huống mà mình không chịu được để sơ cứu kịp thời?

Đấy, ý yEm là thế. Các Cụ, Mợ cho yEm câu giả nhời càng sớm càng tốt nhớ! Mà liêu ý là yEm không dùng Tân Dược đâu ợ!;)

yEm xin cảm ơn và chúc các Cụ, Mợ cuối tuần vui vẻ!>:D<

Rolland
Anh Cù Huy Hà Vũ nhịn ăn 20 ngày mà vẫn béo tốt, vẫn 90 kg, nên dự theo y học thì có thể nhịn ăn hơn 20 ngày.

BốCuTôm

Xe buýt
Kính thưa các Cụ, Mợ!

Chả là mấy lúc gần đây nhà Râu bị chứng táo bón nó hành, việc vệ sinh rất chi là bất tiện! Mọi khi bình thường yEm làm váng cáy là ra ngay, giờ ngồi cáy xí xổm cả nửa buổi mà vưỡn chả được tí gì (hức khổ cáy Thân yEm quá!):((. Hôm nay yEm quyết định: Từ mai yEm sẽ nhịn ăn!:x Dưng mà yEm lại băn khoăn là:

1. Có thể nhịn trong bao lâu?
2. Nhịn như thế thì Cơ Thể mình nó có suy nhược không và "phong độ" nó có sụt giảm tí nào không?
3. Cần phải trang bị gì nếu tình huống mà mình không chịu được để sơ cứu kịp thời?

Đấy, ý yEm là thế. Các Cụ, Mợ cho yEm câu giả nhời càng sớm càng tốt nhớ! Mà liêu ý là yEm không dùng Tân Dược đâu ợ!;)

Rolland
1. Có thể nhịn trong 20 ngày nếu cụ là người bình thường. Còn nếu cụ là chân tu thì em nghĩ chắc nhịn đc đến khi nào tẻo cù nghèo thì thôi.
2. Nhịn ko ảnh hưởng tới gì đến cơ thể, có khi còn tăng cân lên 90 ký.
3. Để đảm bảo đc theo ý 1 và ý 2 thì cụ nên trang bị cho mình một luật sư giống Cù Thị.
Các ý kiến trên đây đc tổng kết qua vụ lờm xờm thời gian vừa qua.

Balance

Xe tải
Cụ mà thành công thì vấn đề nầy chắc chắn đoạt giải Lô Ben. Tiết kiệm được lương thực.
E tin vào khoa học của cụ "Ko có đầu vào đố mầy có đầu ra" mà uốn nước thì ra mồ hôi hết giải phóng đỡ chức năng cho thèng iem :))