[Funland] Cho yEm hỏi một câu lĩnh vực Sinh Học: Con Người ta có thể nhịn ăn bao lâu?

bomong

Xe điện
Nhin an phai theo phuong phap, co Nguoi huong dan hoac theo tai lieu.
Nhin hoan toan, chi Uong nuoc tinh khiet
Nguoi binh thuong co the nhin an 45-50 ngay,
Ca nhan em nhin an nhieu Lan. Lan nhin dai 34 ngay, giam 15kg.

Nhi an de thanh lo.c co the va co the chua mot sobenh

Cúc cù cu

Xe điện
Hình như cụ cũng đang đụng chạm đến 1 người đang nhịn ăn ở Thanh hoá :D

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Tôn Ngộ Không nhịn được khoảng 500 năm, còn những người khác thì em không biết!8->
Vớ vẩn, trong 80 năm cuối cùng của 500 năm, anh Không toàn ăn đào tầu đấyncuj ạ.

3Lazang

Xe tăng
Ô cụ này giống con Tỳ hưu nhể . Mấy mà giầu :)

oldman8x

Xe tăng
cụ hỏi về người phàm thì có cụ nhịn được 2 tuần rồi nhưng nghe nói có bổ sung mỳ tôm, còn về vụ apple thì cụ cứ tương thật nhiều khoai lang vào là đường thông hè thoáng ngay

Kẹo Mút Dở

Xe đạp
Dà, cụ cứ đi làm ít lolotica nhưng đừng uống rượu mà thay = bia, sau đó đi đừng ngồi cafe mà làm tí nước mía vỉa hè. Về nhà cụ tráng miệng cho em 2 hộp sữa chua hoặc chuối tiêu thì cứ đảm bảo là vượt quá cả mong ước. Có điều sau đó làm sao đuổi anh tào tháo đi thì em ko chịu trách nhiệm, cụ lại mở thớt khác mà hỏi nhé :P :P :P

kiendaydien

Xe buýt
Cụ cứ làm quả tiết canh xong tráng miệng vài cốc sữa chua hoặc cẩn thận làm thêm cốc chè thập cẩm rồi đóng bỉm vào mà ngồi chờ tin vui thôi ạ .

hanhtg56

Xe máy
Cái này còn tủy thuộc vào từng người nữa :D

Bomva

Xe điện
Theo tài liệu BKTT nói: nhịn ă lâu nhất là nhịn đến lúc chết. :)). Cách nhịn tốt nhất là nhậu:))

h_mdc

Xe điện
Nhịn thở, nhịn uống, nhịn ăn trung bình đối với người khỏe mạnh là 3 con số 3 tương ứng đơn vị phút, ngày, tuần. Tất nhiên là có trường hợp cá biệt.
Mùa hè em đi thực tập tại Siberi, vào rừng luôn phải mang theo 1 túi thức ăn dự phòng+1 túi có sùng báo hiệu và cồn khô, khi bị lạc giở Schedule-Menu ra xem ngày nào ăn gì, uống gì khẩu phần bao nhiêu. Sau 2 tuần mà không được tìm thấy thì người ta dừng cuộc chơi vì ở Siberi ngay mùa hè đêm rất lạnh, nhiệt độ thường âm.

ktphong

Xe tăng
Ăn nhịn bao nhiêu cũng được cụ nhé. Nhưng không nhịn uống được đâu, đặc biệt không uống ensure là không được đâu.

maketcandy

Xe tải
Vầng! Mợ định giảm cân hả Mợ Kẹo?:) À mà Mợ cụng "ma kết" giống yEm!>:D<
Rolland
May quá, có cụ dịch maket = ma kết, mấy cụ dịch tên của cháu thành market rồi đó hjc hjc.
Cháu đang mún giảm lắm đây mà ăn ít lắm rồi không ăn thua. Haizzz ....

Rolland

Xe điện
Cụ hỏi ngay bác Hà bão là biết ngay, nghe đâu bác ấy nhịn hơn chục ngày rồi. Khổ thân ăn là một trong tứ khoái mà lại bỏ
Cụ quen thì hỏi giúp nhà Râu luôn đi! Chứ "Hà bão" mí lậy "Hà táp" nhà Râu biết tìm bác ấy ở đâu?! :-??

Công thức chữa táo bón: ăn cùng lúc 1 quả cam, uống 1 ly sữa tươi, uống 1 tách trà xanh và cuối cùng làm ăn 2 quả chuối tiêu.
Chúc cụ chủ thành công.
Ôi! Thế yEm ứ dám thử đâu!X_X Rối loạn tiêu hóa thì sẽ "đi" nhanh hơn ấy chứ!:>

Phương pháp Ohsawa này em được chứng kiến có người nhịn 20 ngày rồi đấy ( có theo dõi của chuyên gia về Ohsawa), nó còn là phương pháp chữa bệnh. Tuy nhiên lúc nhịn theo em biết là phải sinh hoạt chế độ riêng chứ ko vận động như người bình thường. Có giảm cân nhiều, nhưng sau chu kỳ nhịn khi ăn lại lên cân bình thường. Nhưng cái này không nên tự thực hiện, cụ chủ tìm hiểu ở HN cũng có 1 số cơ sở đó, trước em nhớ 1 chỗ gần cầu Thái Thịnh cũ nhưng giờ chả xác định được lâu quá rồi.
Ohsawa thì chắc phải tập luyện khá lâu mới có được khả năng ấy! Hôm nay nhà Râu nhịn được từ sáng sớm đến tầm 5h chiều... bụng đói meo, chân tay bủn rủn làm Gấu yEm sợ quá phải nấu cho bát cháo loãng... :( Chậc! Con đường "thử thách gian nan" đến khổ!!!

Rolland

Chỉnh sửa cuối:

Rolland

Xe điện
Có bệnh thì chữa chứ ai lại nhịn :-??
yEm nghe nói có một phương pháp chữa bệnh bằng cách ấy nên muốn thử "theo" xem có kiến hiệu không ấy mà!:"> Nói Mợ tha lỗi chứ dạo này Kinh Tế nó buồn thảm nên cụng không muốn lục vành váy Gấu nhà để mua thuốc!:>

Rolland

Khonghieu

Xe container
Thày đang bấm sao cho anh Cù đấy ạ.
Khí số anh Cù đã tận chưa Thày.

Rolland

Xe điện
39 ngày cụ ạ, thời anh Hitler anh ấy đã thí nghiệm rồi
Tư liệu này làm yEm vững dạ hơn rồi! Cảm ơn Cụ nhớ!>:D<

Vậy là vưỡn phải "tô-ma-hốc" hở Cụ? Gay thật! yEm định tính nhịn khi nào "Apple Over" cơ!;))

Vẫn phải hốc để cho duột nó còn co thắt để chữa apple chứ cụ!Nhưng hốc nhẹ thôi không có rách việt đấy ạ.Em chả chuyên môn nhưng em chuột bạch rồi:)):)):)):))
À há! Vậy cứ ba ngày đêm mình lại húp bát cháo phỏng Cụ?;;) Thế để nhà Râu áp dụng xem sao!:)

Không phải nhịn đâu, cụ ăn tiết canh nhiều vào :P
Cụ cứ khéo đùa! Nhà Râu có tháng ăn rền tiết canh thịt vịt mà tình hình có khá hơn đâu?! :-??

Rolland