[Funland] Cho yEm hỏi một câu lĩnh vực Sinh Học: Con Người ta có thể nhịn ăn bao lâu?

Rolland

Xe điện
Nhin an phai theo phuong phap, co Nguoi huong dan hoac theo tai lieu.
Nhin hoan toan, chi Uong nuoc tinh khiet
Nguoi binh thuong co the nhin an 45-50 ngay,
Ca nhan em nhin an nhieu Lan. Lan nhin dai 34 ngay, giam 15kg.

Nhi an de thanh lo.c co the va co the chua mot sobenh
yEm là yEm "bó móng" mí nhà Cụ "Bò Mộng"! ^:)^
Cụ khiến yEm ngưỡng mộ và tăng thêm quyết tâm rồi đới!:>

Rolland

Rolland

Xe điện
Hình như cụ cũng đang đụng chạm đến 1 người đang nhịn ăn ở Thanh hoá :D
Ơ, yEm có đi Thanh Hóa đâu mà gây sự được mí ai? :-?? Cụ "hóng" trượt rồi Cụ Chim ợ!:))

Ô cụ này giống con Tỳ hưu nhể . Mấy mà giầu :)
yEm chào Cụ Ba! yEm mong ngày mong đêm ba chữ cuối ở còm-men của Cụ!>:D<

Em nghĩ tối đa được 1 đêm, sáng ra lại phải đi ăn phở rồi :))
Cụ hơi bị coi thường Bản Lĩnh của nhà Râu đới!:> Hoặc Cụ chưa biết hoặc Cụ đoán mò nên không chuẩn nhớ Cụ nhớ!:))

Rolland

Khonghieu

Xe container
Thày định nhịn ăn thì cũng nên chuẩn bị ít kẹo bánh ngọt (socola, càfe) để ngậm khi bị tụt huyếp áp, đường huyết nhé. Lúc đấy chân tay nó bủn rủn ra đấy ạ.

Rolland

Xe điện
Thày đang bấm sao cho anh Cù đấy ạ.
Khí số anh Cù đã tận chưa Thày.
Thày định nhịn ăn thì cũng nên chuẩn bị ít kẹo bánh ngọt (socola, càfe) để ngậm khi bị tụt huyếp áp, đường huyết nhé. Lúc đấy chân tay nó bủn rủn ra đấy ạ.
Cù vấy Ki giề? Trò chỉ tài đoán mò!:> Nhịn ăn là nhịn toàn phần không nhai, không nuốt, không... cắn... chứ!:)) Cơ mà mùa hè này không uống bia thì lại không chịu được... khát mới... nhục!:"> Thày định bụng nhịn cho cơn đầy bụng mí lậy táo bón nó qua đi rồi lại ăn tiếp như bình thường thôi! :-"

Rolland

Chỉnh sửa cuối:

Rolland

Xe điện
yEm xin nợ Vod một số ACE đến ngày kia nhá! Gớm cả ngày húp mỗn bát cháo hoa nên thấy mắt mũi nó nhòe nhoẹt hết cả! yEm sẽ cố gắng nhịn thêm ít hôm nữa xem có biến chuyển gì không...#:-s

Rolland

caisua

Xe lăn
Làm 1 chuyến lên trại nhờ các anh í 1 câu, thông hết

He he định tặng lão Apple ...cơ mà thấy lão mở cả 1 thớt về dư apple thì thôi vậy :))

Đùa tí chứ ... Thật là bây giờ em mới biế thớt này của lão !

Em khẳng định lão ko phải nhịn nhiếc giề cả ! Tội bấy giờ nửa đêm rồi , ko tiện gọi điện ! Em biết 1 cụ tầm tuổi sư phụ em (gần 80 ) có bài chữa táo bón hiệu nghiệm lắm ! Đơn giản và nhanh , ko tốn kém gì đâu ! \m/

Cái thân trai to xác như kụ mà nhịn 3 bữa thì có mà nằm đó Gấu nó hầu à ? Vưỡn ăn nhậu bình thường kụ nhá ! Mai em hỏi cho ! :)]

Khonghieu

Xe container
Táo bón là do nhu động ruột nó kém, không co bóp để đẩy của nợ ra ngoài được. Nếu của nợ đọng "3 ngày" dễ gây rách (lý do ra máu), của nợ đọng trên 3 ngày đến 7 ngày dễ gây viêm loét, trên 7 ngày thì nguy cơ dẫn đến ung thư cực cao vì nó quá kinh rồi.

Về cơ bản đoạn cuối cùng của ruột nó có chức năng ép lần cuối để đẩy nước (chất bổ) còn lại qua mao mạch vào thận. Thận sẽ lọc. Nếu Thày đi tiểu có mùi, màu vàng thì thận vẫn ok, vì nước đã qua thận. Còn Thày đi trong, không có mùi thì nước chảy thẳng vào van rồi, chả lọc liếc gì, nguy cơ ung thư van đấy.

Ruột rất nhạy cảm với chất chát, nên ổi xanh và trà xanh sẽ hữu ích đấy Thày ạ. Sẽ làm "quặn" ruột, đẩy của nợ ra ngoài theo cách cưỡng chế. Thày nên uống chút nước rau dền, nó có vitamin K nên sẽ tráng được những chỗ rách xảy ra khi bị táo bón và lái dắt (nguyên nhân ra máu).

Đấy là kiến thức em thu nhặt được, có thể sẽ không đúng. Nhưng Thày cứ tham khảo xem có dùng được thông tin gì không ạ.

Tiện thể Thày xem chú Cù khí số thế nào trong cơn táo bón nữa, động đến món đấy NÓ rất là HANH THÔNG ạ.

Khonghieu

Xe container
À, món vật chất nó bí thế thì món "khí" nó ra có đều không ạ, có "ảnh hưởng" gì đến người xung quanh không, đấm có mạnh, có đều tay không. Thày "đấm" mà không ai thấy "đau" là gay đới. Phải làm sao đấm phát nào là mất đoàn kết nội bộ, nghi ngờ lẫn nhau í.

xaunhatxahoi

Xe điện
Sao ko bôi tý xà phòng vào mà lại phải nhịn ăn thế cho khổ !

A Cup

[Tịch thu bằng lái]
Tớ nhịn được 6 tiếng :D. QUá thì muốn xỉu . CÓ lẽ huyết áp thấp

slaz8

Xe ba gác
Úi bi rờ mới rảnh thấy mụ nài đầu vào đầu ra không cân đối, kú kú;))
Trước tiên là mụ cững chế đê, kiểu thông tắc ý:P sau đó thì tâp nuyện , càng nhịn càng táo đới, mà kiểu không có nỗi buồn nào giống nỗi buồn nào là khó chịu nhứt đới :))

Jo9926

Xe điện
thể trạng như cụ thì phải được hơn 100 ngày. cơ mà bôi parafin vào rồi thụt cho nhanh.

Gamechip

Xe điện
Câu 1: nhịn vô tư, nhịn ăn chứ có nhịn uống đâu ợ, cứ bia nc ngọt sữa tươi vào cầm hơi thì vẫn ổn!
Câu 2: phong độ lên xuống theo mùa trăng cụ ợ :D
Câu 3: chuẩn bị dăm con gà, lợn ăn cho bõ sau đó gọi 115 - cụ đọc chuyện Một bữa no chưa :D

tuanzs

Xe container
Iem chả biết nhịn được bao lâu nhưng có ông anh ổng nhịn được hơn 20 ngày mà huyết áp vẫn 140/90, người hồng hào béo tốt.
Cụ đã thử nhịn chưa hay chỉ hỏi lấy tính thần ợ.

Bung To

Xe điện
Không ăn nhưng cụ cứ dùng Nếp quê với Bao tử nếp thì chắc cũng được 30 ngày :))