[Funland] Cho thuê nhà qua AirBnB - Cụ nào đã thử chưa?

Hight Mountain

Xe đạp
Các cụ ở Hà Nội cần làm airbnb thì gọi em đi :). Em mang cái kinh nghiệm của em ra làm tổng thầu thiết kế bài trí cho tối ưu hóa chi phí, đăng ký account, hướng dẫn theo dõi. Tư vấn cả thủ tục ĐKKD, xin phép chứng nhận ANTT - PCCC cho. Em thì vận hành 2 cái ở tỉnh khác rồi nên cũng có kinh nghiệm vật vã rồi :)...
Xin cụ số dây thép để anh em mình gặp nhau nhé!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em rảnh ngày thứ 7 buổi trưa. Có thể các cụ có ý định kinh doanh món này thì tụ tập. Nhà em mạn Lò Đúc. Mùa này bia hơi trưa T7 có vẻ ngon :). EM fix địa điểm: Bia Hương Hải - H5 Nguyễn Công Trứ ( đi thẳng NGô Thì Nhậm cuối chợ NCT). Ở đây được cái bia hơi HN xịn, thơm ngon bổ rẻ. Đi oto thì các cụ gửi ở bãi xe Nguyễn Công Trứ rồi đi bộ vào. Các cụ hỏi gì em biết em sẽ chia sẻ... nhất trí thì cứ 11h trưa T7 em ngồi đó nhận mật thư của các cụ.

Honghen2008

Xe container
Nhà em 2 mặt phố, tầng một cho thuê hết rồi nhưng tầng 2 (102m2) hai phòng ngủ lớn, phòng vệ sinh và một phòng ăn cùng bếp, một phòng ngủ nhỏ, mặt phố quán thánh, và một mặt phố nữa gần chợ, nhà thờ cửa bắc, nay em muốn làm Abnb liệu có khả thi không ạ? Em mong các Cụ tư vấn giúp em!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ không tụ họp à? Chỉ thích hỏi online em nghĩ chả giải quyết được gì.. Vậy thôi em té..:).

Blue Bird

Xe đạp
Vụ này hay quá các cụ ạ

Megaton

Xe buýt
Căn của e đợt này ở nha trang đây, các cụ làm cái này đừng nên phụ thuộc vào chỉ airbnb, nên có nhiều kênh hơn, đợt này đang thấp đểm, hình thức kinh doanh này cũng đang nở rộ, cung ngày càng nhiều cạnh tranh nhau bằng cách giảm giá, nên cụ nào định thuê rồi kinh doanh lại kiếm lời kiểu này thì e khuyên thật là ko nên. Còn cơ bản có nhà để cho thuê làm kiểu này vẫn hơn cho thuê lâu dài với cùng 1 đối tượng khách. Giờ làm dễ hơn xưa nhiều vì dịch vụ kèm theo đang ngày càng đầy đủ hơn rồi, quản lý mất thời gian đầu thích nghi, sau quen dần như e 1 ngày chả tốn mấy thời gian, bằng thời gian uống cốc trà đá gọi vài cuộc đt

Megaton

Xe buýt
Nhà em 2 mặt phố, tầng một cho thuê hết rồi nhưng tầng 2 (102m2) hai phòng ngủ lớn, phòng vệ sinh và một phòng ăn cùng bếp, một phòng ngủ nhỏ, mặt phố quán thánh, và một mặt phố nữa gần chợ, nhà thờ cửa bắc, nay em muốn làm Abnb liệu có khả thi không ạ? Em mong các Cụ tư vấn giúp em!
Chỗ khu nhà cụ làm khả thi lắm luôn cụ nhé, càng gần trên phố càng dễ cho thuê, vấn đề là cụ làm thế nào thôi

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Em rảnh ngày thứ 7 buổi trưa. Có thể các cụ có ý định kinh doanh món này thì tụ tập. Nhà em mạn Lò Đúc. Mùa này bia hơi trưa T7 có vẻ ngon :). EM fix địa điểm: Bia Hương Hải - H5 Nguyễn Công Trứ ( đi thẳng NGô Thì Nhậm cuối chợ NCT). Ở đây được cái bia hơi HN xịn, thơm ngon bổ rẻ. Đi oto thì các cụ gửi ở bãi xe Nguyễn Công Trứ rồi đi bộ vào. Các cụ hỏi gì em biết em sẽ chia sẻ... nhất trí thì cứ 11h trưa T7 em ngồi đó nhận mật thư của các cụ.

ôi e không biết, cụ có tổ chức bữa nào nữa khong, hôm nay chủ nhật mất rồi

Kientho3s

Xe tải
Kênh này cũng hay, cụ nào có nhà cho thuê cũng ổn vì quảng bá tốt. Em chả có nhà phố nên hóng

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
Kênh này cũng hay, cụ nào có nhà cho thuê cũng ổn vì quảng bá tốt. Em chả có nhà phố nên hóng
cụ nào có kinh nghiệm tư vấn e vào hội an e làm cái homestay với
từ thiét kế đến cho thuê

0967565877 Chào bạn!

Bạn có thể đọc bài viết chia sẻ rất cụ thể về cách thức kinh doanh airbnb hoặc homestay trên đây. 2 ngành này có sự liên quan với nhau rất chặt chẽ. Đơn giản kinh doanh căn hộ/ nhà airbnb cũng là kinh doanh homestay mà.

Bạn tham khảo bài viết dưới đây nha: https://kinhdoanhairbnb.com/2018/05/10/huong-dan-tu-a-z-cho-nguoi-kinh-doanh-airbnb-tai-viet-nam/

Nếu gặp bất kì thắc mắc gì thì hãy hỏi mình nha. Bạch Tuộc Kinh Doanh AirBnB

nguyenphutrong1965

Xe đạp
chào cụ, quản lý thì thế nào nhỉ\
ví dụ cho người ta thuê 1 tuần, nhưng chỉ 2 ngày là người ta bỏ đi rồi, mình không kiểm soát đc nhỡ đâu hỏng đồ trong nhà hoặc làm sao thì làm sao mà quản lý đc nhỉ, như thế khá là rủi do
nếu mà thuê chung cư rồi cho thuê lại airbnb sẽ diễn ra việc đó

Kinh nghiệm Kiếm tiền trên AirBnB cho người mới( PHẦN 1)
#kinhnghiemkiemtientrenairbnb
Sau 6 tháng kiếm tiền trên AirBnb, Cũng gọi là có chút kinh nghiệm, và mình cũng kiếm được ít tiền trên BnB, Có một số bạn cũng thắc mắc và muốn làm việc như tôi, hôm nay tôi viết vài dòng chia sẻ với anh em Kinh nghiệm Kiếm tiền trên AirBnB với căn hộ trống phòng của mình hoặc đi thuê căn hộ và cho thuê lại trên BnB:
Link đăng ký 1 tài khoản trên BnB: www.airbnb.com/r/thun2213
(VIDEO 1 - Hướng Dẫn mở tài khoản và cài đặt TK ngân hàng trên airbnb:
)
Vừa rồi mình có thuê lại một phòng và đăng lên airBnB, sau 7 ngày có khách đầu tiên. Và sau đó có khách vào đều đều. Rất nhiều khách đi công tác hứa là sau có nhu cầu sẽ gọi trực tiếp cho tôi. Do đó việc làm lâu năm sẽ kiếm được khá nhiều tiền từ khách cũ nếu làm tốt khâu dịch vụ.
Những kinh nghiệm cần chuẩn bị trước khi đưa căn hộ lên HOST:
a, Chụp ảnh về căn nhà hay căn hộ:
Đây là khâu quan trọng nhất, vì khách đi du lịch họ nhìn ảnh nhà mình đầu tiên, sau đó đến ảnh mình và các thông tin khác. Nếu được đưa thợ ảnh đến là tốt nhất, nếu không thì cứ Iphone 6 mà chụp sao cho đẹp và nghệ thuật vào. Những đồ bên trong phải làm cho sáng lên, bật hết điện lên, các vật dụng bên trong quan trọng như: Giường, tủ, bàn ăn, sofa, bếp, nhà vệ sinh...Bên ngoài phòng như View ra đâu? Bể bơi, phòng Gym, trung tâm thương mại, làm đẹp... Chụp tâm 100 ảnh, lấy ra tầm 25 ảnh nhé.
b, Giới thiệu về căn hộ/nhà của mình:
Một chút mô tả về căn hộ hay nhà của mình. Có gì hay, nổi bật nhất thì đưa lên, ví dụ phù hợp với khách du lịch hay đi công tác dài ngày? Vì sao nên ở vị trí của tôi, gần chỗ nào? Tiện như thế nào? Nên viết bằng tiếng Anh để nhiều người xem được.
C, Giá cả là điều quan trọng:
Mình nên nghiên cứu trước giá ở khu của mình định làm? Giá bao nhiều thì hợp lý, mùa vụ có ảnh hưởng đến giá, ví dụ tết âm lịch tôi để giá giảm 10%.
Trên trang Airbnb họ cũng có giá để mình tham khảo nhưng không sát thực tế lắm. Nếu thuê 1 tuần trở lên thì giảm tầm 5-10%, thuê 1 tháng giảm 15-20%. Cái này tùy bạn.
Chú ý tiền Tips: Trên Airbnb có phí cleaning fee. Cái này là phí dọn phòng cho 1 lần khách check out. Phí này quy định là trên 120k nhưng không nên quá cao, tôi để tầm 150-200k.
(VIDEO 2- Hướng dẫn up ảnh và cài đặt phòng trên airbnb:
)
d, Bạn nên chuẩn bị nội dung sau cần có trong guideline cho BnB:
- Từ sân bay đến nhà mình đi như thế nào: Ví dụ đi Taxi hay Bus hay Tàu....Chỗ nhà mình thì khách đi Taxi là tiện nhất.
- Xung quanh chỗ mình có gì: Ví dụ mua sắm ở đâu? Ăn sáng ở đâu? Ăn tối ở đâu?.....Chỗ nào ngon cho hết vào.
- Mình có dán sẵn một list các thông tin vào một bảng tin để trong nhà cho khách dễ nhìn: Ví dụ Pass Wifi, Pass căn hộ,
- Một số thông tin khác nếu nhà bạn có chú ý đặc biệt hoặc khu nhà bạn không được về muộn...
e. List các vật dụng trong nhà:
Cái này cũng nên nhưng không nên chi tiết quá, nếu căn hộ riêng biệt thì nên list sơ thôi. Nhưng nên có để tạo cạnh tranh với căn hộ khác cùng phân khúc.
f. ADD Tài khoản thanh toán nhận tiền( Quan trọng):
Đăng Ký click vào mục Account Setting. Chọn Payout Preferences( Nhận tiền từ phòng cho thuê). Sau đó chọn Add Payout method. Trên airBnB có mục thanh toán và 3 hình thức thanh toán: nếu muốn nhanh thì chuyển về các trang Paypal hay Payone... chỉ tầm 1 ngày. Còn mình chọn phương án Bank Tranfer. dùng tài khoản Visa của Vietcombank nên tầm 3-5 ngày. Khuyên các bạn nên chọn phương án này, tiền về thẳng vào tài khoản mình luôn, không phải qua trung gian, làm nhiều lần thì chỉ 1-2 ngày.
g. Xác minh tài khoản( Verify account).
Chụp sẵn hình Chứng mình thư hoặc passport, sau 1-2 ngày là xong.
h. Chuẩn bị 1 số đồ dung trong phòng
- Chăn, đệm, gối, ga mới... Mua đồ nên mua 2 set để làm lâu dài, đề phòng khách đông giặt không kịp. Đồ bếp và đồ phòng tắm nên đủ từ cái nhỏ nhất là muối tiêu, nước mắm... phòng tắm nên có khăn tắm, sữa rửa tay, dầu gội và sữa tắm- tôi dùng Lieboy, bàn chải đánh răng và kem đánh răng.
i. Chuẩn bị bản đồ và hướng dẫn du lịch: Lấy sẵn các bản đồ, hướng dẫn gửi cho khách. Có thể mua thẻ điện thoại nhưng mình thì chưa làm cái này.
g. Có sẵn vài trang để chia sẻ với khách xung quanh khu vực của mình:
Nếu khách hỏi đi đâu? Xem gì? Ăn gì? Gửi cho khách đường link: https://www.justgola.com để khách tự xem tự nghiên cứu. Trên Justgola có nhiều plan dành cho khách người lớn, trẻ em, gia đình hoặc du lịch bụi...
Hà Nôi 4 ngày dành cho khách gia đình:
https://www.justgola.com/plan/family-4-days-3-nights-trip-in-hanoi-15152
HCM 48 h ở HCM cho khách:
https://www.justgola.com/plan/48-hours-in-ho-chi-minh-city-16917
Đà Nẵng 4 ngày cuối tuần dành cho khách du lịch:
https://www.justgola.com/plan/da-nang-4-days-best-weekend-getaways-15074
Đà lạt 3 ngày cùng trẻ em:
https://www.justgola.com/plan/what-do-to-in-dalat-in-3-days-with-your-kids-15700
Trang tin: https://www.justgola.com phủ sóng hơn 71 thành phố quanh châu á. Gần như các thành phố du lịch của Việt Nam.
Nếu ai cần hướng dẫn chi tiết xin Inbox cho tôi!
Hết phần 1: Chúc bạn có được những kinh nghiệm tốt cho căn hộ của mình
Phần 2: Những Kinh nghiệm để căn hộ vận hành tốt trên Airbnb- Còn nữa.
Nếu bạn muốn đăng ký vào đăng ký ngay: Đăng ký dịch vụ Airbnb theo link sau để nhận ₫539,720 to travel:
(VIDEO 3- 10 Câu hỏi về dịch vụ cho thuê phòng trên airbnb:
)
Bạn có thể đăng ký trực tiếp qua airbnb.com, nhưng có thể sẽ không nhận được 539,720 vnđ vào tài khoản sử dụng khi đi du lịch và sử dụng dịch vụ.
--------------------------
XEM THÊM:
VIDEO 1 - Hướng Dẫn mở tài khoản và cài đặt TK ngân hàng trên airbnb:
VIDEO 2- Hướng dẫn up ảnh và cài đặt phòng trên airbnb:
VIDEO 3- 10 Câu hỏi về dịch vụ cho thuê phòng trên airbnb:
Fanpage: https://www.facebook.com/Kinh-Nghiệm-kiếm-tiền-Trên-Airbnb-1313483625413210/
#airbnb#airbnb.com #huongdanmotaikhoan#airbnbvietnam

nguyenphutrong1965

Xe đạp
Căn của e đợt này ở nha trang đây, các cụ làm cái này đừng nên phụ thuộc vào chỉ airbnb, nên có nhiều kênh hơn, đợt này đang thấp đểm, hình thức kinh doanh này cũng đang nở rộ, cung ngày càng nhiều cạnh tranh nhau bằng cách giảm giá, nên cụ nào định thuê rồi kinh doanh lại kiếm lời kiểu này thì e khuyên thật là ko nên. Còn cơ bản có nhà để cho thuê làm kiểu này vẫn hơn cho thuê lâu dài với cùng 1 đối tượng khách. Giờ làm dễ hơn xưa nhiều vì dịch vụ kèm theo đang ngày càng đầy đủ hơn rồi, quản lý mất thời gian đầu thích nghi, sau quen dần như e 1 ngày chả tốn mấy thời gian, bằng thời gian uống cốc trà đá gọi vài cuộc đt

cụ ơi cụ phải thuê người ở nha trang ngồi đó quản lý chứ sao cụ ở hn mà quản lý hay vây

Megaton

Xe buýt
cụ ơi cụ phải thuê người ở nha trang ngồi đó quản lý chứ sao cụ ở hn mà quản lý hay vây
Vâng e phải thuê một bạn trong đó phụ trách dịch vụ dọn phòng, quản lý, thanh toán hoá đơn và đưa khách lên check in. Còn e ở ngoài hn thì tìm khách, làm việc và trao đổi. Tất nhiên mọi thứ đều làm việc qua đt cả cụ ạ. Lâu lâu e vẫn vào vừa là đi chơi vừa là kiểm tra, đôi khi kết hợp công việc. Nói chung quan trọng nhất vẫn là tìm được người phụ trách quản lý trong đó, còn mình điều phối từ xa

Alonghethaychua

Xe tải
Em đang có căn tập thể cũ cũng định làm kiểu cho thuê như này.
Lúc nào nổi hứng về ở mấy hôm cũng hay các cụ à, chứ cho thuê dài hạn nát nhà mất.
Cụ nào có nhiều kinh nghiệm tư vấn em thêm với nhé.

burgerlobster

Xe tải
có cụ nào đứng ra kết nối khách hàng với chủ nhà qua airbnb chưa nhỉ, ví dụ e cí nhõn 1 căn mà cứ lên airbnb suốt ngày để respond khách hàng chắc chết.

e quote lại để tham khảo.
cái này thì cụ tìm 1 co-host và trả phần trăm cho họ là xong

burgerlobster

Xe tải
Các cụ ở Hà Nội cần làm airbnb thì gọi em đi :). Em mang cái kinh nghiệm của em ra làm tổng thầu thiết kế bài trí cho tối ưu hóa chi phí, đăng ký account, hướng dẫn theo dõi. Tư vấn cả thủ tục ĐKKD, xin phép chứng nhận ANTT - PCCC cho. Em thì vận hành 2 cái ở tỉnh khác rồi nên cũng có kinh nghiệm vật vã rồi :)...
cụ mật thư e với