[Funland] Chợ quê tôi các đồng chí ạ

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Cảm giác thế nào cụ ơi
[/QUOTE]
Tuyệt lắm, tất cả đều mong đc trở lại vùng này. Tuy nhiên, phần ẩm thực thì có người k hợp cách nấu, hương vị của đồng bào. Tà Xùa vẫn hoang sơ, du lịch tụ phát[/QUOTE]

Đứng trên cầu Tạ Khoa ngắm Sông Đà dễ thấy cụ Huy Cận lắm. Các em gái quanh cầu Tạ Khoa rất xính, mươi năm trước các em cấp 3 chiều rất hay ra mở hàng nước bên bờ sông gần cầu, phải đến chục quán, chiều thu thơ thẩn ngồi uống nước ngắm sông ngắm em chả muốn về. Có bận từ thị trấn Bắc Yên em phi ba lần ra cầu chè sít.
Khách sạn Lan Anh đồi cao Mường Lay giờ để hoang rồi hay sao ấy, một thời phấn son giờ tàn úa rồi.
Bây h nhưng huyện đó đang dần phát triển bản sắc không còn như xưa nữa cụ nhỉ

D
Cảm giác thế nào cụ ơi
Tuyệt lắm, tất cả đều mong đc trở lại vùng này. Tuy nhiên, phần ẩm thực thì có người k hợp cách nấu, hương vị của đồng bào. Tà Xùa vẫn hoang sơ, du lịch tụ phát[/QUOTE]
[/QUOTE] đúng cụ ạ.ẩm thực là đắc trưng riêng của các dân tọc mà ,không thể hợp hết được cụ ạ

Mình vừa lên phong thổ nửa quả đồi bên này bà con dân tộc vẫn còn khổ....bà con trồng chuối..hạt maca.....chăn nuôi tự cung tự cấp...còn giờ biên đóng cộng thêm bức tường biên giới nữa nên KT biên mậu chắc ko có nữa.nên bà con vùng biên sẽ thêm nhiều khó khăn..
Dịch bệnh thế này thương bà con lắm cụ ạ

Ba Ngơ

Xích lô
Cứ vài thớt hỏi, trả lời thế này thì mấy hôm mà chủ thớt ra chợ được nhỉ ;)
Có mỗi vụ chém gió thôi, chứ các cụ OF toàn quá đát rồi, lực bất tòng tâm nên đúng là chỉ có khoái ở mỗi đoạn khẩu :D
Cụ thớt thấy chưa, có tí longlon và chất cay phát là thớt xôm hẳn, ăn đứt mấy cái thớt làm quen.
Soi kinh.
Hai cháu này chuẩn bị xơi lòng lợn chợ San Thàng đấy.

View attachment 6739419
Ra chợ thì có làm gì đâu cụ
Tất cả các thớt chợ quê tôi, muốn lấy vợ, ngày chủ nhật rồi đều dẫn đến Chợ. Và cái kết ;)

minhmo

Xe cút kít
Tất cả các thớt chợ quê tôi, muốn lấy vợ, ngày chủ nhật rồi đều dẫn đến Chợ. Và cái kết ;)

Sao không nuôi cho béo rồi hãy thịt nhỉ? :))
Thế mới đúng bài.
Em không đọc bài bán Sâm Ngọc Linh. Nhưng khảng định 100% lão ấy đi chăn gà. Trên Lai Châu có mấy loại cây lừa bảo là Sâm rất hiệu quả. :D

Ba Ngơ

Xích lô
Thế mới đúng bài.
Em không đọc bài bán Sâm Ngọc Linh. Nhưng khảng định 100% lão ấy đi chăn gà. Trên Lai Châu có mấy loại cây lừa bảo là Sâm rất hiệu quả. :D
Đây, em thấy bài bán của chú bộ đội trước khi bị nhắc nhở cảnh cáo đây ạ ;)

comiki

Xe ba gác
Người OF

Thế mới đúng bài.
Ơ em đang tưởng chú bộ đội thật thà với bà con lắm mà :D