[Funland] Chợ quê tôi các đồng chí ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Anh thu xếp đi,lập team đi lên núi cuối tuần! Đúng là mùa này,thời điểm này lên núi là tuyệt nhất đấy.
A đi 1 mình thì phút mốt, nhưng giờ đi 1 mình (không cùng gia đình) thì chẳng thích nữa, muốn cả nhà đi mới thích. Mà cả gia đình thì lại thấy căng.

xephuot

[Tịch thu bằng lái]
Đi chợ phong thổ hả cụ

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
A đi 1 mình thì phút mốt, nhưng giờ đi 1 mình (không cùng gia đình) thì chẳng thích nữa, muốn cả nhà đi mới thích. Mà cả gia đình thì lại thấy căng.
Căng gì đâu anh! Đông bắc thẳng tiến này. 2 ngày cuối tuần ok đấy. Anh kéo gia đình em cũng lôi bầy f1 đi. Xe thì có thằng bạn nó chạy li mu sì chuyên tuyến. Bao trọn xe 2 ngày chắc chuyện không quá lớn.

vuongha

Xe tăng
Đặng văn ngữ là chỗ nào ạ
À là đường có khách sạn Hà Nhi và sườn của bệnh viện Đa khoa Tỉnh Lai Châu . Đi vào con đường đó có một đơn vị bộ đội , em tưởng cụ ở trong đó . Vì cũng gần chợ cụ ăn bún lòng !

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em thấy chợ đêm mà lại đi trời sáng thế kia hả cụ

Demchinhhang.net

Xe container
Căng gì đâu anh! Đông bắc thẳng tiến này. 2 ngày cuối tuần ok đấy. Anh kéo gia đình em cũng lôi bầy f1 đi. Xe thì có thằng bạn nó chạy li mu sì chuyên tuyến. Bao trọn xe 2 ngày chắc chuyện không quá lớn.
Nhà anh đi chơi thường ít dưới 10 ngày:)). 2 ngày ê mông lắm ứ đi đâu:D

thanhlam171

Xe tăng
Vâng Cụ. Trên các cung đường đã qua thì cháu thấy đẹp nhất từ Sa Pa qua Lai Châu, qua Phong Thổ sang Mường Lay đúng là tuyệt đẹp. Tầm này trên ấy nắng vàng rực rỡ Cụ nhỉ!
Chuẩn cụ ơi, cung đường từ lai châu sang sapa quả thực đẹp thật. Em đi tây bắc với đông bắc nhiều mà cũng rất ấn tượng.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Chuẩn cụ ơi, cung đường từ lai châu sang sapa quả thực đẹp thật. Em đi tây bắc với đông bắc nhiều mà cũng rất ấn tượng.
Đoạn từ Phong Thổ, Sìn Hồ sang bên Mường Lay 1 bên là vách núi, bên dưới là dòng Nậm Na cũng lãng mạn Bác ạ.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Qua Ô Quy Hồ lúc hoàng hôn mùa này thì không còn gì đẹp hơn Cụ nhể, mỗi cái phải nhanh, chứ hoàng hôn giá rét ngắn lắm
Cụ lạc đường rồi, đang kể về đường từ thị xã Lai Châu ra Phong Thổ, nó đẹp hoang sơ ngút ngàn, nhưng từ mười 15 16 năm trước rồi, có buổi chiều em cưỡi con xe tầu lượn đi lượn lại ba vòng gần 180km đánh bóng đường cảm nhận cảnh hai bên. Ngày đó còn nhiều cây cổ thụ, giờ hết.

DurexXL

Xe lăn
Cụ lạc đường rồi, đang kể về đường từ thị xã Lai Châu ra Phong Thổ, nó đẹp hoang sơ ngút ngàn, nhưng từ mười 15 16 năm trước rồi, có buổi chiều em cưỡi con xe tầu lượn đi lượn lại ba vòng gần 180km đánh bóng đường cảm nhận cảnh hai bên. Ngày đó còn nhiều cây cổ thụ, giờ hết.
Vầng, em nhầm, nãy đọc loáng quáng thành từ Lào Cai sang Lai Châu

Khụ

Duc_Quang

Xe buýt
Lâu lắm rồi em không được quay lại Lai Châu. Nhớ KS Lan Anh, nhớ em lễ tân mà một chú tây trong đoàn sau này kéo về HN làm vợ. Nhớ cung đường Tây Bắc đi 9 ngày vào dịp tết bằng Minsk cùng công ty. Xuất phát từ HN, qua Mai Châu, lên Hang Kia, Pà Cò (giờ mà vào đó có còn bị ăn đạn không ạ?), qua Tạ Khoa, Phù Yên rồi lại lộn về đường 6, Sơn La, qua Pa So, Pa Tần, ngày đó mới hoang sơ, heo hút làm sao. Giao thừa ra suối ở Mường Hum, Bát Sát đánh răng, hình như cũng không xa biên giới Việt Trung lắm, ngủ ở nhà anh công an xã người Dáy hay Hà Nhì có cô con gái xinh tuyệt trần mà lúc ấy lại e chót đóng thuyền rồi. Ôi ngày xưa nay còn đâu. Mọi thứ cũng đổi mới nhiều nhưng đồng bào ta ở các vùng đó vẫn vất vả quá.

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Năm ngoái tụi cháu cũng có chuyến đi lên Lai Châu. Dự định đi chợ Sìn Hồ nhưng anh gg chỉ dẫn nhầm sang Sìn Hồ thấp (đáng lễ phải gõ Sìn Hồ cao) nên k vào được chợ. Sau đó bù lại, đi Tà Xùa săn đc mây, đc thưởng ẩm thực nguyên bản của bà con nơi đây.

Lâu lắm rồi em không được quay lại Lai Châu. Nhớ KS Lan Anh, nhớ em lễ tân mà một chú tây trong đoàn sau này kéo về HN làm vợ. Nhớ cung đường Tây Bắc đi 9 ngày vào dịp tết bằng Minsk cùng công ty. Xuất phát từ HN, qua Mai Châu, lên Hang Kia, Pà Cò (giờ mà vào đó có còn bị ăn đạn không ạ?), qua Tạ Khoa, Phù Yên rồi lại lộn về đường 6, Sơn La, qua Pa So, Pa Tần, ngày đó mới hoang sơ, heo hút làm sao. Giao thừa ra suối ở Mường Hum, Bát Sát đánh răng, hình như cũng không xa biên giới Việt Trung lắm, ngủ ở nhà anh công an xã người Dáy hay Hà Nhì có cô con gái xinh tuyệt trần mà lúc ấy lại e chót đóng thuyền rồi. Ôi ngày xưa nay còn đâu. Mọi thứ cũng đổi mới nhiều nhưng đồng bào ta ở các vùng đó vẫn vất vả quá.
Giờ dc nhà nước quan tâm bà con đỡ vất vả rồi cụ ạ

Năm ngoái tụi cháu cũng có chuyến đi lên Lai Châu. Dự định đi chợ Sìn Hồ nhưng anh gg chỉ dẫn nhầm sang Sìn Hồ thấp (đáng lễ phải gõ Sìn Hồ cao) nên k vào được chợ. Sau đó bù lại, đi Tà Xùa săn đc mây, đc thưởng ẩm thực nguyên bản của bà con nơi đây.
Cảm giác thế nào cụ ơi

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Đứng trên cầu Tạ Khoa ngắm Sông Đà dễ thấy cụ Huy Cận lắm. Các em gái quanh cầu Tạ Khoa rất xính, mươi năm trước các em cấp 3 chiều rất hay ra mở hàng nước bên bờ sông gần cầu, phải đến chục quán, chiều thu thơ thẩn ngồi uống nước ngắm sông ngắm em chả muốn về. Có bận từ thị trấn Bắc Yên em phi ba lần ra cầu chè sít.
Khách sạn Lan Anh đồi cao Mường Lay giờ để hoang rồi hay sao ấy, một thời phấn son giờ tàn úa rồi.

victory-henry

Xe buýt
Mình vừa lên phong thổ nửa quả đồi bên này bà con dân tộc vẫn còn khổ....bà con trồng chuối..hạt maca.....chăn nuôi tự cung tự cấp...còn giờ biên đóng cộng thêm bức tường biên giới nữa nên KT biên mậu chắc ko có nữa.nên bà con vùng biên sẽ thêm nhiều khó khăn..