[Funland] Chợ Ninh Hiệp ế vêu chưa từng có. Quá thảm luôn.

badboyvn

Xe tải
giờ buôn bán online dẹp bớt chợ hàng rồi

Thudovang

Xe buýt
Vì bank siết tín dụng và tăng lãi xuất nên tất cả cùng thắt chặt chi tiêu nên dậu đổ bìm leo 95% các lĩnh vực nghành nghề cùng khó khăn vỡ trận phá sản thất nghiệp nên khó khăn chung mà

lamhaha191

Xe điện
Bạn em buôn phụ liệu, tiền thì ăn vài đời mới hết

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Chợ giời nhà em cũng đang vắng lắm
Chắc cũng do nhiều ng bán hàng online cạnh tranh :D
Tôi xin kể 1 câu chuyện về đồ chợ giời, van xoay 360 độ thiết bị thủy khí nén, hỏi thì các bố toàn đòi 250k/1c là rẻ nhất, mua 4c là 1tr. Trong khi ấy hỏi 1 bên vật tư Sài Gòn có chi nhánh Hà Nội thì giá chỉ 120k/1c, 4c 500k cả ship ra bến xe
Mấy bữa sau thì nhờ nhà máy bên tàu gửi theo thùng hàng, giá 15 tệ 1c, tổng 60 tệ-200k để dự phòng
Phải nói các ông chợ giời giỏi chém. Giờ các app bán hàng online có mục tìm kiếm bằng hình ảnh, các hàng hiếm không còn là....độc nữa

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
giờ buôn bán online dẹp bớt chợ hàng rồi
Chính xác luôn ạ
Trước đây mua được 1 viên đá mài hợp kim xịn của tàu thì phải lần lên tận cửa hàng trên từ sơn Bắc Ninh để mua
Bây giờ em ở tỉnh lẻ ship cả nước, cướp hết khách đám vinachi của bắc ninh luôn, cướp cả khách của đội tàu bán sỉ trên Bắc Ninh, hehe
Cám ơn thương mại điện tử rất nhiều, giảm được quá nhiều khâu trung gian luôn

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ ngày sinh viên đi sang đây lúc nào cũng đông như trẩy hội luôn. Thích mảnh vải nào thì phải giả vờ thích mảnh khác để k bị chém 😁
Cụ kinh nghiệm quá
Kiểu phát giá theo độ máu của khách hàng đáng sợ thật

Pumzen

Xe ba gác
Liệu có phải ham bát bỏ mâm, bán lẻ rẻ hơn bán buôn rồi tự tay bóp d. ái ko nhỉ?

Bảo vệ

Xe hơi
Cụ kinh nghiệm quá
Kiểu phát giá theo độ máu của khách hàng đáng sợ thật
Thì bị chém 1 lần nên kinh nghiệm mà cụ. E học nông nghiệp nên bạn bè bên nội thành sang toàn dẫn đi Ninh Hiệp và Bát Tràng

dpl

Xe lăn
Tôi xin kể 1 câu chuyện về đồ chợ giời, van xoay 360 độ thiết bị thủy khí nén, hỏi thì các bố toàn đòi 250k/1c là rẻ nhất, mua 4c là 1tr. Trong khi ấy hỏi 1 bên vật tư Sài Gòn có chi nhánh Hà Nội thì giá chỉ 120k/1c, 4c 500k cả ship ra bến xe
Mấy bữa sau thì nhờ nhà máy bên tàu gửi theo thùng hàng, giá 15 tệ 1c, tổng 60 tệ-200k để dự phòng
Phải nói các ông chợ giời giỏi chém. Giờ các app bán hàng online có mục tìm kiếm bằng hình ảnh, các hàng hiếm không còn là....độc nữa
Trời ạ. Vậy là tốt chứ cụ vì chợ giời nên bán buôn, phải bán lẻ giá rất cao để bảo vệ ng mua buôn mà cụ :D
E vd luôn hôm nay có khách lẻ mò vào tận chợ mua 44c đèn , e bán giá ko triết khấu nên họ sẽ ra ngoài mặt đường mua hoặc mấy cửa hàng bán lẻ cho nó rẻ ( vì bọn e bán buôn theo thùng 1 lần 150c)
Còn cứ vào chợ giời mà mua rẻ thì nhà đó chắc sắp vỡ nợ rồi ạ :D

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Liệu có phải ham bát bỏ mâm, bán lẻ rẻ hơn bán buôn rồi tự tay bóp d. ái ko nhỉ?
Với sự phát triển của tmđt, các khâu trung gian sẽ bị cắt giảm 1 cách tối đa, chỉ có các bên có nguồn lực mạnh và phát huy được hết các khả năng của mình thì mới có chỗ đứng trên thị trường, người dùng cuối cùng sẽ được sản phẩm với chi phí tối ưu nhất. Đó là quy luật tất yếu của xã hội
Trước đây khi không có kinh doanh online thì hệ thống trung gian ăn nhiều, giờ thì app bán hàng ăn ít đi nhưng hiệu quả hơn hẳn

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Trời ạ. Vậy là tốt chứ cụ vì chợ giời nên bán buôn, phải bán lẻ giá rất cao để bảo vệ ng mua buôn mà cụ :D
E vd luôn hôm nay có khách lẻ mò vào tận chợ mua 44c đèn , e bán giá ko triết khấu nên họ sẽ ra ngoài mặt đường mua hoặc mấy cửa hàng bán lẻ cho nó rẻ ( vì bọn e bán buôn theo thùng 1 lần 150c)
Còn cứ vào chợ giời mà mua rẻ thì nhà đó chắc sắp vỡ nợ rồi ạ :D
Tốt gì hả cụ, chợ giời cũng đi nhặt từ ông Sài Gòn kia
Còn ông Sài Gòn kia thì cũng mua từ cái nhà máy bên sơn đông chỗ em mua để gửi về Việt Nam thôi
Vấn đề là mấy ông chợ giời ăn mặn quá

dpl

Xe lăn
Tốt gì hả cụ, chợ giời cũng đi nhặt từ ông Sài Gòn kia
Còn ông Sài Gòn kia thì cũng mua từ cái nhà máy bên sơn đông chỗ em mua để gửi về Việt Nam thôi
Vấn đề là mấy ông chợ giời ăn mặn quá
Vậy cụ mua phải ô đi luộc lại, luộc lại thì giá cao ạ
Cụ tìm nhà nhập trực tiếp thì giá rẻ ngay, nhg phải mua đều ạ

cagobiz

[Tịch thu bằng lái]
Vậy cụ mua phải ô đi luộc lại, luộc lại thì giá cao ạ
Cụ tìm nhà nhập trực tiếp thì giá rẻ ngay, nhg phải mua đều ạ
Tôi bữa đó vội mà, nhưng rốt cuộc đám chợ giời có bán được cho tôi đâu. nhưng đang nói về mấy ông chợ giời ăn mặn quen rồi
Chứ 5 năm nay tôi sống nhờ hàng độc từ trung về mà, tôi chả bao giờ làm hàng phổ thông từ trung cả, cạnh tranh và lãi thấp

dpl

Xe lăn
Tôi bữa đó vội mà, nhưng đang nói về mấy ông chợ giời ăn mặn quen rồi
Chứ 5 năm nay tôi sống nhờ hàng độc từ trung về mà, tôi chả bao giờ làm hàng phổ thông từ trung cả, cạnh tranh và lãi thấp
Vâng. Vd như hôm 31 e ra thu tiền khách ngoài mặt đường, e bán đèn 43k/c nhg cô ý bán 125k/c. Họ ăn mặn vì ... Thị trường bán lẻ nó nt ạ :(

thuongnho

Xe buýt
Ui tại vì bây giờ giá nó sale rồi vẫn tiền triệu 1 cái bác ạ. Nó cứ xuống giá nhu sale ngày xưa xem có đôbg ko.
Thời trang công sở cũng thế thôi ạ. Tầm những năm 2014-15 gì đó, mỗi lần Eva De Eva sale off thì nó như ngày hội của các chị em. Em còn nhớ là mọi người xếp hàng trước giờ mở cửa, chỉ đợi mở là ùa vào chọn, các thương hiệu như Chicland còn kiêu không bao giờ off cơ. 5 năm trở lại đây thì off 50% suốt ngày, NEM còn 70% mà chẳng bao giờ còn cảnh chen chúc như xưa.

hp78

Xe điện
Tôi bữa đó vội mà, nhưng rốt cuộc đám chợ giời có bán được cho tôi đâu. nhưng đang nói về mấy ông chợ giời ăn mặn quen rồi
Có lẽ nhu cầu mặt hàng của cụ chưa nhiều thôi, chứ em thấy nhiều nhà sản xuất các thiết bị, dụng cụ, vật tư China, Taiwan vẫn email tiếp thị sản phẩm ạ:D

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Hàng Quảng châu làm gì có chuyện rẻ. Đắt cũng ngang ngửa hàng hãng ấy chứ. Còn m2 thì nó ế tầm 5 năm nay rồi. Chắc lại kì cụi rửa tiền thôi.
Hàng Quảng Châu mà ko rẻ thì thế giới này có chỗ nào quần áo rẻ hơn cụ ơi? Hàng gốc ấy cụ thử sang chợ 13 xem trực tiếp. Mua từ mối quen còn rẻ hơn nữa

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Ko cụ ạ. Theo em biết trc bên phố hàng nhập lại hàng của Ninh Hiệp, những năm gần đây có tự nhập nhưng vẫn ko lợi thế giá nhập rẻ bằng NH.
Thêm 1 cái khác em từng nghe là NH là đội duy nhất nhập hàng tiểu ngạch dc "bảo hiểm", mất/ko đúng mẫu báo bên kia gửi đền/bù...
Mình nghe nói vải thì Ninh Hiệp nhập lô lớn nên rất rẻ. Khác nhau là lô lớn mối quen. Còn chất lượng không biết trưng bày trên phố bán cho tây ta có tốt hơn Ninh Hiệp ko?