Cho mượn xe!

xmen_pro

Xe điện
cÓ EM trả lời rồi mà, sắp lấy cái x-driven mà lắp vào xe. Đi về check cái biết ngay đi những đâu, nói những gì! Đơn giản thế thôi mà, còn như tâm sự của cụ chủ thớt thì chắc chắn là cho mượn rồi :)

Cũng có cụ hỏi mua ở đâu thì em xin chỉ luôn: www.shopkorea.info
Mượn rồi nó cắm luôn, còn đâu nữa mà check với chéc... Bác hài quá!

xmen_pro

Xe điện
Các cụ ah... Có lần về quê ăn cưới... Cũng chỉ vì oai nên nên em để con Nubi II ở nhà và mượn con Crown (của thằng em ruột nhé) cho oách. Ai ngờ về các cụ cử vào đoàn đi đón dâu, mà các cụ biết đường nông thôn ổ voi ổ chuột nó kinh khủng thế nào rồi. Sau 1 ngày 1 đêm về kết quả là 2 chân bên phụ trước choe choét, cái nắp capoo được họa sỹ nhà quê nào vẽ một quả tim tim bằng cái nón và một thanh kiếm xuyên qua... Và nhục nhất là không biết két nước vỡ lúc nào, xe lại hết BH. Kết quả là đi gọn 1 tháng lương vào đó... nhục như con chùng chục...

NN minhchau

Xe tăng
Nói chung là để khỏi mất lòng nhau thì cứ bảo đang cãi nhau với vợ,mà vợ nó bảo ko cho mượn. Chứ em dự rằng ông em xã hội của Cụ cũng ko được cụ tin tưởng lắm. Nên tốt nhất là thôi, cần anh đưa chú mấy trăm đi taxi hoặc thuê con xe mà chạy. Thế cho nó lành mà lần sau ông E cũng ko muốn mượn nữa
Tui làm kinh doanh bun bán hàng vật liệu, tự nhiên có tay phó phường nt hỏi mượn tui đã từ chối thẳng lun.
kinh nghiệm như sau: ngay khi mới có xe, bảo đấy là xe bên nhà vợ, hay xe của ông chú ruột .......
phòng có người hỏi thì nói thẳng là xe ông chú em... ko tin hỏi mọi ng xem... ông í ko biết lái nên để em lại. ko mượn dc, a thông cảm
thứ 1 có ô tô
thứ nhì có tiền,
thứ 3 có tình ngoài luồng. 3 thứ này khoe ra rất piền.

Okane

Xe container
Cho mấy thằng kiểu như này mượn xe kể ra cũng bực, tự nhiên cái xe mình giữ sạch sẽ để gia đình vợ con ngồi - đùng 1 cái biến thành cái chuồng gà thì bố ai chịu được ?

Lầ sau gặp thể loại này mượn xe: đưa luôn 500, 1 củ bảo nó đi taxi - vì vợ tao khó tính lắm. Cứ như thế cho nó nhanh.

coldzeronat

Xe hơi
Tui làm kinh doanh bun bán hàng vật liệu, tự nhiên có tay phó phường nt hỏi mượn tui đã từ chối thẳng lun.
kinh nghiệm như sau: ngay khi mới có xe, bảo đấy là xe bên nhà vợ, hay xe của ông chú ruột .......
phòng có người hỏi thì nói thẳng là xe ông chú em... ko tin hỏi mọi ng xem... ông í ko biết lái nên để em lại. ko mượn dc, a thông cảm
thứ 1 có ô tô
thứ nhì có tiền,
thứ 3 có tình ngoài luồng. 3 thứ này khoe ra rất piền.
Xe em đk tên cty em nên ko văn vở thế đc cụ ạ, với lại 3 thứ cụ nêu ra em chỉ cố giữ bí mật đc 2 cái cuối :D chứ cái đầu tiên thì chịu :D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói chung em chẳng bao giờ mượn xe ai, ngại lắm. Bí quá thì thuê cho lành !

kraz255b

Xe điện
Xe em Cerato mới đi đc khoảng vài ngàn km, giấy tờ bảo hiểm đầy đủ, em đi cẩn thận ko vết xước. Em phải đi công tác 2 hôm k đi đến xe nên cậu em xã hội mượn bảo đi ăn cưới ở quê, e tính cả nể ko từ chối được. Nó máu bóng bánh lắm nên em sợ nó mang cắm hay chọc ngoáy đồ đạc n ngày nào cũng gặp ko muốn mất lòng nhau. Các cụ tư vấn em cho mượn thế nào và trả xe thì kt xe thế nào nếu ok thì lần sau còn cân nhắc cho mượn nữa :)), em cám ơn!
với em, bạn bè thân thiết thì em chả tiếc gì vì xe cộ nó cũng là 1 thứ phương tiện thôi, còn lại không thân thiết, quen sơ sơ, thì chả ai dám hỏi mượn xe em hết

kraz255b

Xe điện
Cho mấy thằng kiểu như này mượn xe kể ra cũng bực, tự nhiên cái xe mình giữ sạch sẽ để gia đình vợ con ngồi - đùng 1 cái biến thành cái chuồng gà thì bố ai chịu được ?

Lầ sau gặp thể loại này mượn xe: đưa luôn 500, 1 củ bảo nó đi taxi - vì vợ tao khó tính lắm. Cứ như thế cho nó nhanh.
thế đến tai gấu thì gấu có mắng cụ là đổ tiếng xấu cho gấu không?

kraz255b

Xe điện
Chú em mượn xe nhận lỗi là bị ép quá có uống một ít nên xử lý không tốt bị va chạm nhẹ, em bảo nó là để cuối năm em đi làm bh một thể ko phải lăn tăn nhưng em cũng bảo nó luôn là em rất bực mình với ý thức của nó khi dùng xe mượn. Khi lấy xe em đã dặn đi cẩn thận và giữ vệ sinh vì trên xe em để cả đống thú nhồi bông cho f1, hôm qua gấu nhà em đã p mang về tổng vệ sinh còn trần ko bọc giờ ám mùi khó chịu chắc em mang đi rửa xe dọn nội thất luôn. Túm lại là xe em ko bị cắm, các thiệt hại nhỏ có thể giải quyết gọn chỉ hơi bực tý nhưng hay cái là giờ có thể yên tâm từ chối cho mượn với các đối tượng em ko muốn.

Cụ chủ thớt cho em hỏi điều này nhé, đã bao giờ cụ rơi vào trường hợp bắt buộc cụ phải đi mượn xe chưa? Ví dụ như thế này: Cụ đi vào đến thành phố khác chơi và cụ phải mượng bạn bè cụ ơ đó để đi chẳng hạn! lúc đó sẽ thế nào?
em thường xuyên rơi vào trường hợp đó. Bạn bè em ở ngoài Hà nội hết, từ cấp 2, cấp 3 đến đại học, bạn của em rồi bạn của gấu. Chúng nó vào là lấy xe em đưa gia đình đi chơi , vũng tàu, đà lạt, phan thiết. khi đi, f1 nhà chúng nó cũnnngg có ói ra xe, rồi cũng có va quệt, rồi có khi về còn không kịp đổ xăng, nhưng chúng nó khi trả xe đều thông báo với em điều đó! ok, bạn bè, không có gì phải lăn tăn!
Và ngược lại, khi em ra Hà nội, em cũng vác xe chúng nó chạy ầm ầm, đi Lạng sơn, Sơn tây, Vĩnh Yên hải phòng v.v. về đổ xăng, rửa xe mua quà tại các nơi đi cho các cháu, vậy là vui vẻ cả làng!
Cái chính là đối tượng cho mượn và cái xe chỉ là cái phương tiện thôi cụ ơi!

thichxelam

Xe máy
Dễ ợt! Cụ bảo e xã hội của cụ lập nik otofun vào xem thớt này là xong.chắc nó thương cụ ko chém cụ đâu.hehe

coldzeronat

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho em hỏi điều này nhé, đã bao giờ cụ rơi vào trường hợp bắt buộc cụ phải đi mượn xe chưa? Ví dụ như thế này: Cụ đi vào đến thành phố khác chơi và cụ phải mượng bạn bè cụ ơ đó để đi chẳng hạn! lúc đó sẽ thế nào?
em thường xuyên rơi vào trường hợp đó. Bạn bè em ở ngoài Hà nội hết, từ cấp 2, cấp 3 đến đại học, bạn của em rồi bạn của gấu. Chúng nó vào là lấy xe em đưa gia đình đi chơi , vũng tàu, đà lạt, phan thiết. khi đi, f1 nhà chúng nó cũnnngg có ói ra xe, rồi cũng có va quệt, rồi có khi về còn không kịp đổ xăng, nhưng chúng nó khi trả xe đều thông báo với em điều đó! ok, bạn bè, không có gì phải lăn tăn!
Và ngược lại, khi em ra Hà nội, em cũng vác xe chúng nó chạy ầm ầm, đi Lạng sơn, Sơn tây, Vĩnh Yên hải phòng v.v. về đổ xăng, rửa xe mua quà tại các nơi đi cho các cháu, vậy là vui vẻ cả làng!
Cái chính là đối tượng cho mượn và cái xe chỉ là cái phương tiện thôi cụ ơi!
Cụ ơi trường hợp như cụ thì em nói làm gì! nếu em p mượn xe thì em rất ngại nên em sử dụng rất cẩn thận còn hơn cả xe của em, trả xe em vs sạch sẽ, đổ xăng nếu đi nhiều, nếu ko may có vấn đề gì nhất đinh em giải quyết đến nơi đến chốn, ở địa vị người cho mượn xe cũng thấy vui vẻ! Quả thực số lần em mượn xe cũng chỉ đếm trên đầu ngón tay của 1 bàn tay mà mượn vì cần xe to thôi :D

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái tính cả nể nhiều khi nó giết mình. Em nghĩ cụ chủ phải rõ ràng, không à ơi là dở hơi. He he. 1 là cho mượn thì thái độ hòa nhã, 2 là nhất quyết không cho mượn, nhất là đối tượng là chỗ ĂN EM xã hội. Tuy nhiên nếu anh chị em bạn bè thân thiết thì cứ thỏa mái miễn sao mang về phải đảm bảo nguyên vẹn, không nguyên vẹn cấu ít phí thì lần sau cũng đỡ lằng nhằng.

hoangtunghn

Xe đạp
vào đọc mãi mà chưa đc cái kế nào hay.
Cụ nào có cách hay chỉ nước cho anh em đi.

dth_hn

Xe hơi
Các kụ luận kinh quá. Bác chủ cân nhắc lợi và thiệt thôi, lợi nhiều hơn thiệt thì cứ thế mà làm. Hỏng cái này lại được cái khác

Tmttrung

Xe hơi
Theo em cho mượn xe là việc không tránh được, lúc cần người ta mới mượn, khi hỏi mượn cũng ngại lắm chứ. Quan trọng là khi cho mượn e luôn áp dụng câu "chọn mặt gửi vàng". Bản thân em đã cho bạn mượn xe nhiều lần, cũng thấy vui vì mình đã giúp được họ lúc họ cần. Nếu như cậu e chủ thớt thì nhất định từ chối nhưng sẽ dùng lý do hợp lý như xe đang bảo dưỡng, đã cho người bạn mượn vào đúng hôm đó để về quê rồi ...v.v thiếu gì lý do

kenzon

Xe đạp
cụ bảo cãi nhau với gấu,gấu không cho mượn là xong

buituananh_as

Xe điện
thằng cha sếp em mượn xe mới chuối:
lần 1: alo hỏi "mai em có đi đâu ko?" trả lời em ko..mai đưa xe cho thằng lái xe, nó chở chị đi ăn cưới ở Sơn Tây cái
lần 2: alo như câu cũ..mai anh họp phải đi xe, em đưa xe cho thằng lái xe chở chị đi Hòa Bình cái..
lần 3: alo như cẫu cũ..chi đi coi bói để khai trương chỗ mới, em đưa xe cho thằng lái xe đưa chị đi cái, mai em ở văn phòng chứ gì?
em ghét cái kiểu mượn xe như bố tướng và như xe của ông ýaácc nhỉ hay tại xe em MN nên coi như xe vớ vẩn, cỏ r..lần này nhân đi xe xăng gần như về 0, em để nguyên như vậy cho phải đổ xăng..từ đó ko thấy mượn nữa..( 500k xăng, đúng là ko đáng làm sếp..em từ bỏ cái tập đoàn ý sau 1 tháng dù rất cương vị)

RR1

Xe buýt
thằng cha sếp em mượn xe mới chuối:
lần 1: alo hỏi "mai em có đi đâu ko?" trả lời em ko..mai đưa xe cho thằng lái xe, nó chở chị đi ăn cưới ở Sơn Tây cái
lần 2: alo như câu cũ..mai anh họp phải đi xe, em đưa xe cho thằng lái xe chở chị đi Hòa Bình cái..
lần 3: alo như cẫu cũ..chi đi coi bói để khai trương chỗ mới, em đưa xe cho thằng lái xe đưa chị đi cái, mai em ở văn phòng chứ gì?
em ghét cái kiểu mượn xe như bố tướng và như xe của ông ýaácc nhỉ hay tại xe em MN nên coi như xe vớ vẩn, cỏ r..lần này nhân đi xe xăng gần như về 0, em để nguyên như vậy cho phải đổ xăng..từ đó ko thấy mượn nữa..( 500k xăng, đúng là ko đáng làm sếp..em từ bỏ cái tập đoàn ý sau 1 tháng dù rất cương vị)
Tập đoàn gì mà lại tuyền đi mượn xe nhân viên thế hả cụ? Em cứ tưởng công ty gia đình.

Smee april

Xe điện
Em là đàn bà, cụ chủ thớt chắc đã đi công tác về rồi nhưng chưa gửi báo cáo. Em thấy thế này: Nếu cho mấy ông OFER có nhiều "giờ bay" theo ngôn ngữ xì tin mượn thì cũng chả lo lắm. Nhất là mấy ông đã vào mấy thớt mượn xe roài thì các ông ấy tự hiểu tốt hơn cả mình. Đấy là nói về xe và lái xe. Còn về giá trị (quy ra thóc) thì chắc là cẩn thận vẫn hơn đối với mấy ông có máu cờ bạc, lô đề và đã có chiến tích từ trước. Nếu vì các quan hệ khác mà cho mượn rồi lên đây kể thì......... không nên (trong số này có cả em một lần đã tự nhận là ngu rồi).

Tối qua em cũng phải thử ông sếp em: Mượn xe ông ấy để đi đám ma. Lý do là xe ấy đi về quê hợp hơn. Vợ ông ấy vui vẻ đưa luôn. Không biết bà ấy có nick OF không nhỉ?