Cho mượn xe!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thực ra thì trong quan hệ bạn bè, có người mình muốn người ta mượn xe thì ngừoi ta lại không mượn và ngược lại...

tayto

Xe đạp
Nói chung là không cho mượn xe thì không ra gì, mà người đi mượn xe cũng không ra gì sất, bí lắm thì ra thuê ngoài thôi, cụ thà đầu tư ít xèng cho ông bạn kia thuê 1 em xe tự lái, vẹn cả đôi đường, nhỡ có làm sao còn dễ ăn nói
Chuẩn ạ.

lanhuong1965

Xe điện
Em chưa về nhưng thấy gấu bảo nó trả xe rồi,một vết vừa xước vừa lõm gần 1m kéo dài cả 2 cánh cửa bên phụ, bẩn như cái chuồng lợn mà lại còn toàn mùi thuốc lá ko chịu nổi vì nhà em có trẻ con ko ai hút thuốc, bảo em về tự đi giải quyết xe chứ gấu ngứa mắt lắm rồi. Cơ bản là nó ko có ý thức, ko biết điều thế nên lần sau em có thể dứt khoát ko cho ai mượn nữa mà ko ai nói đc em, coi như là đau một lần rồi thôi chứ như hầu hết các cụ comment cũng chẳng có cách nào gq tình huống bị mượn xe cho có trước có sau. Cám ơn các cụ góp ý em biết là của mình thì mình giữ chứ mong gì thằng khác, nhưng nhiều khi p chấp nhận thiệt chút để yên ổn về sau, làm gì có ai sống mà ko có bạn bè hay anh em (kể cả ae xh) đc nó là quan hệ hàng ngày.
Em đọc đến đây thì...
Hê hê hê!Có kết luận cho bác chủ rồi.
Thôi kệ,dù sao tình huống kịch sàn như cắm xe,luộc xe không xảy ra là ok rồi.Còn như trên thì bác vệ sinh xe & bảo hiểm lo cho khoản trầy xước.
Chúc bác cùng V2...lại lướt tiếp ạ!

coldzeronat

Xe hơi
Ơ,đọc đến đây thì em bật ngửa bác chủ luôn.
Bác cho nó mượn rồi thì có lẽ không nên băn khoăn này kia mà làm gì nữa.
Cuối cùng bác cứ chờ ngày nhận lại xe xem thế nào,ngồi đây đoán giá đoán non qua các góp ý của OF chả được gì,lại còn rối hơn ạ!!!
Cụ ko đọc hết nên ko rõ, em hỏi từ hôm kia, sau khi cân nhắc thì em cho mượn đến tối hôm qua chú em trả xe, xe vẫn của em ko bị đặt nhưng có một số thiệt hại đi kèm cuối năm em đi làm bh một thể. Thiệt hại 1 ít n em thấy hay vì em đã hết lòng còn sau này chú em này hay em khác mượn em từ chối ngay, lý do như vụ này em ko bằng lòng. Cám ơn các cụ comment,em thấy việc mượn hay cho mượn xe là chuyện bt như cân đường hộp sữa nhưng tùy người và hoàn cảnh mà nó hơi tế nhị ai chẳng gặp, em còn đưa cả sk sơ cua cho ông em họ để đi lại nếu cần vì vợ nó mới mổ mà nói mãi nó mới nhận đấy.

phonghamy

Xe điện
Ồi có bí mới phải mượn chả ai muốn. E thỉnh thoảng cũng sĩ, về quê hay mượn đi bóp còi toe toe, thấy oai phết các cụ ợ.

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn

ninhkent

Xe tăng
Nếu đã là người có thể tin tưởng tuyệ đối thì cụ chủ đã chẳng phải lăn tăn. Nếu là bạn thân thiết và mình hiểu người ta thì chẳng bao giờ cần suy nghĩ. EM nói thật với cụ chứ, thằng bạn xã hội của cụ tốt nhất là éo chơi nữa cho nhanh. Không có 1 tẹo ý thức nào cả, đã va chạm xe và hút thuốc phóng uế lên xe. Thì trước khi trả xe cũng nên sơn sửa và dọn nội thất cho sạch sẽ. Nghe cụ kể mà em thấy thương cho vợ 2 cụ.

niken

Xe hơi
Nếu đã là người có thể tin tưởng tuyệ đối thì cụ chủ đã chẳng phải lăn tăn. Nếu là bạn thân thiết và mình hiểu người ta thì chẳng bao giờ cần suy nghĩ. EM nói thật với cụ chứ, thằng bạn xã hội của cụ tốt nhất là éo chơi nữa cho nhanh. Không có 1 tẹo ý thức nào cả, đã va chạm xe và hút thuốc phóng uế lên xe. Thì trước khi trả xe cũng nên sơn sửa và dọn nội thất cho sạch sẽ. Nghe cụ kể mà em thấy thương cho vợ 2 cụ.
Nhất Kụ, kụ chuẩn đới. Kụ chủ thớt chưa về, chưa đưa xe ra gara cho thợ kiểm tra thì kụ có chắc vợ hai kụ chưa bị "ló" luộc chín ko? Ko kheo dăm bữa nữa kụ mới té ra....

nangct

Xe tăng
không, để đỡ mất lòng nhau về sau

vt_hoa

Xe tăng
Em đã từng cho mượn xe, tối về nhân được điện thoại : Em đã cất xe anh trong gara rồi đới. Hôm sau ra thấy xe xước hết *** mà thằng cu mượn vài hôm sau gặp lại vẫn không hề có 1 lời nào. Chẳng ai học được chữ ngờ các cụ ạ

otooi

Xe tải
Em thì thà mất lòng trước được lòng sau con hơn. Tất nhiên trừ người mình hoàn toàn tin tưởng, có sướt sát gì thì cũng bỏ qua, rủi ro ngoài ý muốn thì tránh sao được.

RAVA

Xe ba gác
-Em chỉ mượn xe bạn trong thời gian em bán xe cũ mà chưa kịp mua xe mới, nhưng cũng chỉ khi nào thấy thực sự cần thiết và phải đi xa thôi. Mà bọn bạn em cũng thích cho em mượn vì khi trả xe em đều rửa xe cẩn thận và đổ xăng đầy bình. Em tính 15 năm nay mới mượn có 3 lần.~X(

otooi

Xe tải
-Em chỉ mượn xe bạn trong thời gian em bán xe cũ mà chưa kịp mua xe mới, nhưng cũng chỉ khi nào thấy thực sự cần thiết và phải đi xa thôi. Mà bọn bạn em cũng thích cho em mượn vì khi trả xe em. Em tính 15 năm nay mới mượn có 3 lần.~X(
Có bạn như cụ thì em đưa luôn cho cái chìa sơ cua. :P

coldzeronat

Xe hơi
-Em chỉ mượn xe bạn trong thời gian em bán xe cũ mà chưa kịp mua xe mới, nhưng cũng chỉ khi nào thấy thực sự cần thiết và phải đi xa thôi. Mà bọn bạn em cũng thích cho em mượn vì khi trả xe em đều rửa xe cẩn thận và đổ xăng đầy bình. Em tính 15 năm nay mới mượn có 3 lần.~X(
Em mà cần mượn xe em cũng làm như cụ coi như là ý thức và cảm ơn, với lại mấy khi mới mượn mà p tính toán.