Cho mượn xe!

SPL

Xe container
Chán cụ thật, anh em toàn khuyên không cho mượn thì cuối cùng cụ lại cho mượn, lĩnh hậu quả xong thì lại ngồi than rồi trách anh em, cụ đến hài.

Chỉnh sửa cuối:

coldzeronat

Xe hơi
Chán cụ thật, anh em toàn khuyên không cho mượn thì cuối cùng cụ lại cho mượn, lĩnh hậu quả xong thì lại ngồi than rồi trách anh em, cụ đến hài.
Chắc cụ ko để ý nên hiểu nhầm ý của em, em xác định cho mượn vì từ chối kiểu j cũng mang tiếng, em chỉ nhờ các cụ tư vấn xem giấy tờ cho mượn và kt xe thế nào cho yên tâm. Giờ xe em chỉ bị thiệt hại 1 ít nhưng em thấy lại hay vì sau này ko muốn cho ai mượn có lý do để từ chối luôn, em còn ko trách thằng em mượn xe câu nào mà cụ bảo e trách các cụ.!?

Nicolas1980

Xe tải
Em bày cho cụ này
B1 : Lấy xe ra cột điện gần nhà,điện cao thế càng tốt,như vậy Damage sẽ Max luôn
B2 : Đội mũ BH + kiểm tra túi khí,hệ thông Safe....nói chung là cụ không chết là được
B3 : Nhồi ga như xe điên ấy,húc đổ cột điện càng tốt,va vào vài hàng rào nữa thì ngon
B4 : Gọi cho thằng em XH đến lấy xe
----> cha nó cũng éo dám mượn đâu
Tao thà tự tay bóp ..ái cũng éo cho mượn..
Cụ này chắc là tín đồ game online rồi, damage max + em bổ sung tí "chí mạng cao" :-ss
Em lập mưu giúp cụ chủ thớt nhé, kiếm con smartphone nào pin trâu 1 tí chạy PM google map dùng chế độ latitude( như kiểu findme của apple ý) mà quản lý, cụ giấu nó vào chỗ nào đó trong xe, đặt chế độ câm. rồi theo dõi xem thằng em cụ nó đi những đâu, nhỡ thằng cu em nó có cho xe cụ đi ở cũng còn biết chỗ để đến mà nhổ ra...

kienvinh

Xe lăn
Thế cái đồng chí mượn xe bác xong trả lại có giả lả vài câu đại khái như "có thằng xe máy đi láo tạt đầu vượt ẩu làm xước tí sơn, cứ đi tút lại đi hết bao nhiêu anh/em xin gửi" không?

Nếu không nói câu gì thì cũng tức thật. Tiền chỉ là vấn đề nhỏ.

Mr_Dj_new

Xe buýt
mượn xe người khác đi hút thuốc nồng nặc trên xe, đi say xưa để va quyệt( may chưa thành xe điên đấy, không chủ thớt lại liên đới) loại người như này em k bao giờ cho mượn thế cho nhanh.

coldzeronat

Xe hơi
Chú em mượn xe nhận lỗi là bị ép quá có uống một ít nên xử lý không tốt bị va chạm nhẹ, em bảo nó là để cuối năm em đi làm bh một thể ko phải lăn tăn nhưng em cũng bảo nó luôn là em rất bực mình với ý thức của nó khi dùng xe mượn. Khi lấy xe em đã dặn đi cẩn thận và giữ vệ sinh vì trên xe em để cả đống thú nhồi bông cho f1, hôm qua gấu nhà em đã p mang về tổng vệ sinh còn trần ko bọc giờ ám mùi khó chịu chắc em mang đi rửa xe dọn nội thất luôn. Túm lại là xe em ko bị cắm, các thiệt hại nhỏ có thể giải quyết gọn chỉ hơi bực tý nhưng hay cái là giờ có thể yên tâm từ chối cho mượn với các đối tượng em ko muốn.

truongthi2525

Xe máy
em nghĩ đổi đồ thì chắc ko đổi đâu. oto chứ có phải như xe máy đâu, chỉ sợ nó cắm xe thôi. mà tốt nhất cụ cất hết giấy tờ xe o nhà,cho mượn xe ko thôi, có muốn cắm cũng khó vì ko có giấy tờ. nó có hỏi cụ giấy tờ đâu thì cụ bảo là " anh hay để giấy tờ trong cặp, đi công tác anh quên mất cầm theo mất rồi,em đi đương cẩn thận tránh xxx nhé " đẹp cả nhiều đg , nó đi xe vừa cẩn thận và cũng khó cắm xe nữa.:D
Nãy giờ đọc ý kiến của các bác em thấy ý kiến này la ổn nhất, cụ chủ cú làm theo như vậy đi, em thấy vẹn cả đôi đường.
Nhưng lần sau mà nó có mượn nữa thì cụ lấy lý do gì đấy rồi từ chối đi cụ à, chứ cái kiểu em XH này không tin tưởng cho lắm. Lúc nó mà túng lên thì gì nó cũng làm cụ ạ.

mgmc

Xe hơi
Cụ đúng là người cả nể, thế lần sau người khác mượn thì bác phải giải thích làm sao. Thật ra đã là bạn bè chơi với nhau phải làm sao ko để bạn phải khó xử chứ như ông bạn cụ thì chán quá.
Em chưa về nhưng thấy gấu bảo nó trả xe rồi,một vết vừa xước vừa lõm gần 1m kéo dài cả 2 cánh cửa bên phụ, bẩn như cái chuồng lợn mà lại còn toàn mùi thuốc lá ko chịu nổi vì nhà em có trẻ con ko ai hút thuốc, bảo em về tự đi giải quyết xe chứ gấu ngứa mắt lắm rồi. Cơ bản là nó ko có ý thức, ko biết điều thế nên lần sau em có thể dứt khoát ko cho ai mượn nữa mà ko ai nói đc em, coi như là đau một lần rồi thôi chứ như hầu hết các cụ comment cũng chẳng có cách nào gq tình huống bị mượn xe cho có trước có sau. Cám ơn các cụ góp ý em biết là của mình thì mình giữ chứ mong gì thằng khác, nhưng nhiều khi p chấp nhận thiệt chút để yên ổn về sau, làm gì có ai sống mà ko có bạn bè hay anh em (kể cả ae xh) đc nó là quan hệ hàng ngày.

vuonggiahuy

Xe hơi
Hôm nào rảnh cụ chủ thớt đi công chứng cái giấy tờ xe
Cho ai mượn thì cụ đưa giấy tờ công chứng thoai, cụ nói vay ngân hàng nên giấy tờ gốc ngân hàng cầm roàiX_X
Theo em là như vầy:P

lanhuong1965

Xe điện
Xe em Cerato mới đi đc khoảng vài ngàn km, giấy tờ bảo hiểm đầy đủ, em đi cẩn thận ko vết xước. Em phải đi công tác 2 hôm k đi đến xe nên cậu em xã hội mượn bảo đi ăn cưới ở quê, e tính cả nể ko từ chối được. Nó máu bóng bánh lắm nên em sợ nó mang cắm hay chọc ngoáy đồ đạc n ngày nào cũng gặp ko muốn mất lòng nhau. Các cụ tư vấn em cho mượn thế nào và trả xe thì kt xe thế nào nếu ok thì lần sau còn cân nhắc cho mượn nữa :)), em cám ơn!
Cụ đã lo đủ điều như thế thì tốt nhất là không cho mượn!"Mất lòng trước được lòng sau" còn hơn là được lòng trước mà mất lòng sau!Còn kiếm cớ không cho mượn thì thiếu gì cách,"Lưỡi không xương nhiều điều lắt léo" mà!

lanhuong1965

Xe điện
Đúng là em bị vào cái thế "ko cho thì...mà cho thì....", ông em thấy em chuẩn bị hành lý hỏi thăm nên biết em đi 2 hôm rồi nên đặt vấn đề mượn xe mà nó vốn dân lái xe nên tay lái hơn em nhiều, ko thể bảo ko tin tay lái nó được. Anh em chơi với nhau thì ok nhưng nó có máu cá độ bóng bánh thì thôi rồi hôm trước vừa phải nhờ em cứu vì vỡ trận nên em mới ko tín lắm chứ nó ko máu me thế em nói làm gì. Với nó em hy vọng em tốt với nó thì nó cũng biết nghĩ cho em tý, tử tế lần sau em giúp đỡ hay cho mượn ko thì cạch nên mới nhờ các cụ tư vấn cho mượn giấy tờ thế nào và kt xe ra sao thôi chứ em mù tịt nó trả thì chắc chỉ xem có xước chỗ nào ko thôi mà cái đấy em bảo nó vô tư vì em mua bh rồi. Trước em đỗ đh được bố mẹ mua cho em con Dream Thái, cho thằng bạn học nó mượn đi đón bồ nó thay nguyên bộ điện đểu 2 hôm sau tậm tịt mang đi sửa mới biết, bố em bảo cho mày học phí tiền quá để xã hội nó dậy thêm cho :(( nên giờ em vẫn ấm ức...
Quá khứ cho cụ bài học rồi!Chả nhẽ giờ giờ cụ muốn học lại lần 2 nếu như mệnh cụ xấu quá hay sao???(Người ta chỉ vấp ngã trên cùng 1 hòn đá 1 lần thôi đấy)
Nên nhớ 1 điều : Gia đình mình là trên hết!!!Họ đã,đang & sẽ đi theo mình cả đời!!!Họ mới chính là niềm vui & nỗi buồn của mình...
Còn bạn bè anh em xã hội (Em xin lỗi vì sự thật mất lòng nhé các bác!)=>Trà dư,tửu lậu.Còn $,còn quyền còn tới.Hết $,hết quyền chưa chắc tới!!!Chưa kể thể loại miệng bla bla bạn bè mà trong bụng toàn tìm cách lợi dụng,đâm sau lưng chiến sĩ thì...thôi rồi!!!

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Em dzự vụ này kụ fải quyết thôi. Nếu ko an tâm như thế thì kụ fải kiếm cớ mà thoái thui. Còn bây giờ cho mượn xe là mượn cả giấy tờ xe nữa, ko kheo vợ hai kụ 1 đi ko vìa ấy. Kụ cứ 360 kế mà làm, em thấy kế này cũng được ợ: Chọn hôm gần đi công tác ấy, Kụ kiếm cái cột điện nào đấy, nhắm mắt lùi đuôi tiến đầu, làm vài phát xước thật thảm vào.. Rùi trước khi đi công tác kụ mang ra gara bảo mấy chú thợ sơn gò toàn bộ mất hết mấy ngày: Đại loại các chú làm cẩn thẩn, anh ko quan trọng thời gian và tiền bạc (đằng nào bọn BH cũng thanh toán hehe) mà cái chính phải ngon..... Thế là OK, cụ cứ thông báo ông em xã hội, xe hỏng, đang sửa, thợ bảo còn lâu mới lấy xe.... Em dự là MẤT ĐIỆN ợ *-:)
Trùi,sao phải dùng thế hy sinh cho khổ vậy bác.(Trong võ Giu đô có thế này thật).
Chỉ cần nói : À,xe anh mấy hôm rày nó sao sao ấy,chắc đổ phải xăng đểu nên nhân tiện lần đi công tác này,anh lên lịch cho vào gara vệ sinh lại toàn bộ hệ thống xăng rồi.Em thông cảm nhé!Anh em xã hội kia tự hiểu ồi.Chả nhẽ lại cố đấm ăn xôi :Anh cứ cho em mượn...Thì đuôi cáo lòi ra quá rồi!

lanhuong1965

Xe điện
Em cũng muốn nói không cho mượn hay mất chìa khóa lắm nhưng ko nói được :)), xe thì em đành p cho mượn rồi chỉ là ko yên tâm vì em ko biết gì về xe cộ hay đồ đạc cả nên muốn nhờ các cụ tư vấn kt xe, hôm qua hỏi các cụ giấy tờ thế nào k ai chỉ em nên em p đưa đk bản công chứng tại nó bảo xe tên cty đi đường rách việc lắm. Giờ nó có đem đi cắm thì em cũng đành chịu nhưng em nghĩ chắc ko sao vì chưa có trận super sunday nào :D
Bác cứ băn khoăn giữa cho & không thế này thì người khổ trước là bác cái đã.Chả nhẽ có 1 việc bé bằng cái tăm thế này mà bác không tự quyết được hay sao???Thế thì bao việc lớn khác của cuộc đời bác xẽ như nào nhỉ???
Em nói thật lòng,bác buồn em chịu!

lanhuong1965

Xe điện
em nghĩ cụ cứ hỏi thẳng,nói thẳng.anh cho chú mượn liệu chú co mang xe anh đi cắm ko?Anh giúp chú vụ bóng bánh hôm trước rồi,liệu hôm nay chú co bắt anh phải giúp nữa ko..đỡ phải lăn tăn nhiều.Hôm trước cũng có thằng mượn xe em .vì biết nó chơi đề đang nợ 60 triệu ,cho nên em ko cho muợn và nói thẳng là xe của anh phải đi tán gái ko có xe ko đuợc.thê là thôi.từ đó nó cạch em.nhưng nghĩ cho cùng nếu quay lại em vẫn ko cho mượn vì nếu cho mượn kiểu gì mình cũng mất xe.nó đểu chứ đâu phải mình.nói chung bạn bè thế ko cần lắm có cũng được ko có cũng được
Đúng!!!
Phương châm sống của em giống bác.Bạn tri kỷ có 1 cũng hơn vạn cái thứ bạn chả ra gì.Nhất quyết không tạo cơ hội cho...không ra gì lợi dụng!
Hê hê hê,nhưng điểm yếu của em là...ruột thịt lợi dụng hơi bị nhiều,em không tránh được,chả biết tại sao!

lanhuong1965

Xe điện
Em cho nó mượn rồi chứ có từ chối đc đâu nhưng vấn đề là ở chỗ nó đang có vấn đề với lại có cụ hiểu nhầm quan hệ của em và chú em mượn xe anh em xã hội thì nó phức lại hay gặp nhau, tính em thì cả nể nên muốn tìm hiểu để phòng xa. Bạn em đúng chất thì em nói thật có thực lòng muốn cho mượn hay giúp đỡ chuyện gì thì em cũng p lựa chán, ko bất đắc dĩ chúng nó cũng ko mở miệng nhờ đâu.
Ơ,đọc đến đây thì em bật ngửa bác chủ luôn.
Bác cho nó mượn rồi thì có lẽ không nên băn khoăn này kia mà làm gì nữa.
Cuối cùng bác cứ chờ ngày nhận lại xe xem thế nào,ngồi đây đoán giá đoán non qua các góp ý của OF chả được gì,lại còn rối hơn ạ!!!

mrchim

Xe hơi
Nếu bác cảm thấy lo lắng thì tốt nhất là không cho mượn bác ạ. Còn lý do thì thiếu gì... Em tin bác làm được mà!