Thảo luận Cho hỏi về dòng xe Zotye Động cơ Mitsubishi

Quyenpn318

Xe máy
Có cụ nào mua xe của Zotye rồi thử đánh giá khoản bảo dưỡng, hậu mãi, phụ tùng link kiện thay thế ra sao ạ?

• Vodka
Reactions: Lak

Thích Thích Thích

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng rồi, nhưng so với CX5 2.0 thôi chứ so với 2.5 thì hơi lệch, phải nói rõ ra thế kẻo ngta lại bảo mình nâng bi. Riêng về an toàn Z8 ăn đứt mấy con Hàn xẻng, nói chung là ăn đứt mấy con loanh quanh 1 tỏi. Nhiều ông cứ chê nó dùng chuẩn an toàn của riêng TQ ko đáng tin nhưng xin thưa chuẩn TQ nó hơn chuẩn của Đông Nam Á, mà toàn bộ xe lắp ráp ở VN chưa con nào được chứng nhận an toàn của ĐNA cả, toàn xe Thái với Indo. Đem ra đâm nhau phát xem thằng nào chết biết ngay :))))
Cụ cho nó đâm nhau đi.

lapin

Xe container
Lâu lâu ko vào đây, nay bỗng dưng giở ra đúng topic này. Xin thưa các cụ chê xe Tàu, Z500 e chạy từ 2016 4v rồi vẫn ngon lành cành đào, nội thất mới 90% vì rất giữ gìn, máy móc gầm bệ đẹp nguyên chưa xuống tí nào, nhựa, keo chỉ vẫn ok. Của bền tại người thôi, với giá này, i10, Morning lạy bằng cụ cố nội, ko biết đọ chạy 20 năm thì thế nào chứ 10 năm e tin Z500 nó vẫn ăn đứt. Đừng nghĩ xe Tàu xuống nhanh, toàn cụ đoán già đoán non chứ đã sờ tận tay đâu mà phán như thật. Còn cụ nào bảo làm con Attrage cho lành thì e xin lạy hồn, Attrage xấu như con gấu, leo lên ngồi như cái thùng tôn di động, vỏ mỏng, options nội thất chả có gì. Thôi e xin chịu tiếng đi xe Tàu nhưng sướng cái thân em còn hơn sống vì cái danh ảo như các cụ :)))
Coa ảnh thuyết phục hơn cụ ạ:D

Mrsoibts

Xe tải
Em đang tia zotye Z500 cũ đời 2016, cụ nào đã dùng từ thời đấy rồi, cho em chút chia sẻ về chất lượng, phụ tùng thay thế, bảo dưỡng thế nào với ạ, để em chốt có nên mua xe tàu cũ không chứ cứ băn khoan mãi

Larylalangostaxd

Đi bộ
Chúc mừng từ Ecuador. Tôi có Zotye z500 1.5T (4a91T MIVEC) 5MT vào năm 2016, với 115.000 km đã đi.

Chiếc xe đã đến đất nước tôi với chiếc Mitsubishi euro 4 4a91t 134hp / 100kw (5500rpm) và 200nm (2000-4500 vòng / phút).

Thành phố tôi sống ở độ cao 2800 mét so với mực nước biển và tôi phải thừa nhận rằng hiệu suất của chiếc xe là đặc biệt về giá cả, và về điện / không gian / thiết bị / an toàn, nó là chiếc xe tốt nhất trên thị trường ở nước tôi (loại giá cả). Nó cũng là một chiếc xe có thiết kế rất đẹp trai.

Ở những con đường dốc tôi dễ dàng vượt qua những chiếc xe có giá tương đương hoặc cao hơn như kia forte 1.6 (k3), hy sinh elantra 1.8 gls, hy accent 1.6, toyota corolla và mazda 3, cx3.

Chiếc xe dễ dàng đạt được 140km / h trong lần thay đổi thứ ba.

Tôi đã đạt 170km / h trên một con đường ở độ cao 2400 mét so với mực nước biển ở bánh thứ tư.

Tôi tin rằng chiếc xe có thể đi từ 200km / h một cách dễ dàng với bánh răng thứ năm.

Không gian đặc biệt, hàng ghế sau có không gian rộng lớn và chuyến đi 10 giờ cho cảm giác rất thoải mái.

Động cơ có mức tiêu thụ thấp và rất đáng tin cậy, nó mạnh mẽ và có đủ sức mạnh.

Chiếc xe không gặp vấn đề gì khi đi nhanh với 5 hành khách + hành lý nhờ bộ tăng áp, và nó cũng rất ổn định.

Cho đến nay tôi rất hài lòng với chiếc xe và tôi đã nghĩ đến việc lập trình lại máy tính để có được một vài con ngựa tận dụng bộ tăng áp + mivec.

Cho đến nay tôi không có kế hoạch bán nó, tôi yêu chiếc xe.

Nhược điểm là hệ thống treo không thoải mái lắm, nhưng sự ổn định tuyệt vời tạo nên nó. Ngoài ra độ trễ của bộ tăng áp hơi dốc nhưng tôi đã quen với nó và nó không còn là vấn đề nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Buýt 02

Xe đạp
Mẫu mã,nội thất rất đẹp nhưng ko biết độ bền thế nào?phụ tùng thay thế có sẵn ko.

dandi

Xe đạp
Thấy có mấy chiếc Veryca 8 chỗ hoặc tải nhẹ từ 2006 đến nay nó vẫn chạy bình thường mà.

z600

Xe buýt
đco 1.5 chắc chng mã với expander nhỉ

Hai Toan

Xe container
Em chờ xem xe Tàu cỡ nhỏ như Ecosport mà full Options xem giá có bằng 1/2 tức là hơn 300 tr một chút như cụ nói không? Số tiền ít đó may ra mới dám làm chuột bạch chứ trên 700 thì khó lắm.
Không rẻ nhiều đâu cụ,đắt cơ bản vẫn là do thuế thôi.Asean thuế 0% còn đắt vậy ,xe Tàu lấy gì ra rẻ đc.
Ô Hô các cụ ngây thơ đến nỗi bọn Bi,Mít,Maz nó nghèo đến độ phải đi bán động cơ cho mấy ông lắp xe cỏ này với giá rẻ ạ.Hay là nó bán cái CN đời Tống,hay nó giữ lại linh hồn của CN.

Hai Toan

Xe container
Nói với cụ thế này, xe đạp người ta đánh giá bền tốt hay không là ở mayo xích líp, mấy cái lẻ tẻ như cụ nói thì đừng đem ra trao đổi. Chưa tính là của bền tại người. Cụ so sánh con phượng với con mifa như cc ấy. Khác gì so sánh zotye với mẹc.

Còn con xe Dayang của cụ bây giờ em mới biết tên. Nói thế cụ hiểu.
Tại cụ ấy chưa được đi những con Phượng Hoàng đc sx từ những năm 196x,nhà em đi có lẽ đến 30 năm phần mạ chưa gỉ chỉ mòn lộ cả lớp đồng bên trong.
Xe máy tàu ,quê em về đầu tiên,xe không giấy 15 củ (Theo đường Biển từ hồi 97-98)) chạy cũng bền nhưng rất khô do CN chế tạo không đc chính xác,giảm xóc kém(Phanh gấp ở tốc độ 30 là quay xe),có con em thấy 2010 vẫn chạy phà phà.