Cho em hỏi Mazda3 AN ồn hay ko ồn - để em Tậu

Bs Minh TN

Xe hơi
Kính các cụ,

Em đang gom góp ít xiền, để tậu vợ 2. Chứ mưa nắng thất thường thế này đưa vợ chở con đi học thấy nó vất quá.

Tổng tiền gom góp nội ngoại, đập lợn của thằng Tèo, nhịn ăn sáng, ko hút thuốc, pause ăn trưa, trì hoãn nhậu nhẹt mới gom tầm 750 củ. Nhìn em M3 NGON CHOÉT nên chắc vay thêm con bạn gái cũ (em này vẫn quý em, mặc dù vợ 1 đã 3 lứa rồi, con gái lạ thật)

Tuy nhiên, em lại có ông bạn đã lái thử M3 AN và có nhận xét xe ồn. Em có tìm hiểu thì được biết 1 số như chống ồn cho gầm thay lốp. Như vậy thì ko nói làm gì vì bỏ tiền mua xe rồi mà lại phải thêm chút chút để chống ồn thì cá nhân em thấy gợn gợn

Em nhờ các Cụ trong thớt Mazda ai đang sở hữu em M3 AN thì chia sẻ giúp em tý chút ạ. Em lấy em M3 SD 1.5

Em gửi các cụ Sales của Mazda ko tham gia tư vấn, mời mọc lái thử nhé. hi hi.. mong các cụ đừng giận:D

Ồn lắm cụ ơi. Nếu tiêu chuẩn của cụ là cách âm tốt thì loại ngay M3 ra khỏi danh sách.

cadillacsixteen

Xe tăng
Ồn lắm cụ ơi. Nếu tiêu chuẩn của cụ là cách âm tốt thì loại ngay M3 ra khỏi danh sách.

Hic....đang ngắm ngía chuẩn bị nhập kho, cụ lại ném cho em cục đá. Nhưng cụ cho em hỏi cụ đang chạy em nó hay sao mà cụ nói ồn ạ? Vì các cụ trong thớt đều nói là chấp nhận đc và có cụ thì nói ok.

cadillacsixteen

Xe tăng
Thích thì mua thôi cụ chủ, kỹ quá không mua được đâu! E thấy cụ tìm hiểu khá kỹ các dòng xe cùng phân khúc rồi nên chắc nắm rõ ưu nhược điểm

Tính em nó thế, khổ chứ sung sướng gì đâu cụ. Cứ thoải mái, ưng thì lâý thì đời em nó lại khác rồi

cadillacsixteen

Xe tăng
Nói thật là mua xe phục vụ cho mình, nếu mình thích mà trong khả năng là nhích, ngồi đây mà hỏi các cụ OFer thì cả năm chắc ko mua nổi cái xe

He he...cám ơn cụ đã nhắc nhở, ko hỏi thì ko an tâm, mà nhiều khi hỏi sau đó lại mất tự tin, thiếu quyết đoán. Thôi thì giết nhầm còn hơn bỏ sót cụ ợ

Future day

Xe tăng
Website
htdaiphat.vn
He he...cám ơn cụ đã nhắc nhở, ko hỏi thì ko an tâm, mà nhiều khi hỏi sau đó lại mất tự tin, thiếu quyết đoán. Thôi thì giết nhầm còn hơn bỏ sót cụ ợ
Quyết đi cụ ơi, rước vợ 2 sớm thì được hưởng cái sướng sớm cụ nhề, hì

Bs Minh TN

Xe hơi
Hic....đang ngắm ngía chuẩn bị nhập kho, cụ lại ném cho em cục đá. Nhưng cụ cho em hỏi cụ đang chạy em nó hay sao mà cụ nói ồn ạ? Vì các cụ trong thớt đều nói là chấp nhận đc và có cụ thì nói ok.
Em cũng như cụ. Cũng đắn đo về độ ồn và cảm giác lái, những cái khác em không quan tâm. Đã đặt xe 2/3, ceo nói cuối t3 có xe nhưng em để sang đầu t4 mới lấy. Lúc đó ko có xe lái thử. Hôm rồi mượn được một bác chạy vài vòng bây giờ đang đau hết đầu đây. Không hủy được hd mà đọc review thấy nhiều lỗi vớ vẩn quá 1. Nước vào đèn - đã sử lý được. 2. Nước vào chân kính, khi lên suống kính nó kêu kẹt kẹt - chưa sử lý được. 3. Đi qua chỗ sóc nó kêu lộc cộc - bệnh nan y. Người ta đang mong lấy xe sớm còn em đang cố trì hoãn.

cadillacsixteen

Xe tăng
Em cũng như cụ. Cũng đắn đo về độ ồn và cảm giác lái, những cái khác em không quan tâm. Đã đặt xe 2/3, ceo nói cuối t3 có xe nhưng em để sang đầu t4 mới lấy. Lúc đó ko có xe lái thử. Hôm rồi mượn được một bác chạy vài vòng bây giờ đang đau hết đầu đây. Không hủy được hd mà đọc review thấy nhiều lỗi vớ vẩn quá 1. Nước vào đèn - đã sử lý được. 2. Nước vào chân kính, khi lên suống kính nó kêu kẹt kẹt - chưa sử lý được. 3. Đi qua chỗ sóc nó kêu lộc cộc - bệnh nan y. Người ta đang mong lấy xe sớm còn em đang cố trì hoãn.
Nghe Cụ viết thì em bủn rủn chân tay. Đến giờ này Kính các Cụ sale của mazda vào giải quyết hộ em, chứ ko em cứ lo ngại mãi

Bs Minh TN

Xe hơi
Nghe Cụ viết thì em bủn rủn chân tay. Đến giờ này Kính các Cụ sale của mazda vào giải quyết hộ em, chứ ko em cứ lo ngại mãi
Em là người dùng, không lợi lộc gì mà ném đá ai. Em cũng nghiền nát mọi diễn đàn trước khi coc, nhưng rút ra kết luận : chủ yếu là các ceo tư vấn, người mua rồi thì ai chẳng khen. Chả nhẽ lại chê cái mình chọn. Em vừa lập một cái topic về các lỗi của m3 em dự là sẽ không có ceo nào vào tư vấn

docomo

Xe hơi
Xe em M3 HatchBack đi chỗ sóc k thấy lộc cộc, chắc M3 SD bị :), còn nước vào kính kêu rẹt rẹt thì trước em đi Vesloter và Genesis Couple bị suốt chả ảnh hưởng gì mấy đâu

The Tank

Xe điện
Em dự kiến cuối tháng 3 này đặt cọc Mazda3 all new 1.5 sedan màu vàng cát. Cụ sâu nào ngang qua báo giúp em giá nét, khuyến mại và thời điểm bàn giao xe.Trong trường hợp chậm nhất, sang đầu tháng 4 em ký hợp đồng thì Mazda có còn chương trình KM gì ko các cụ nhỉ?
E có nhu cầu giống cụ. Cụ nhận đc tin gì từ các cụ sales chưa? PM e phát.~o)

cucku

Xe hơi
Cụ cứ chém, mấy cụ mua Toy vì nó lành nên đố cụ nào dám độ cái giề, nhất là liên quan đến điện, đau tim nặng, Toy chỉ độ mấy cái inox vào là đẹp thôi , cái êm của Toy đồng nghĩa với dễ say xe đó cụ
Altis mà độ các option lên giống M3S thì mất nhiều tiền lắm cụ à
Mình đang so sánh với cái xe mình từng dùng là M3S nhé. Xe mình giờ đang dùng là Altis 2015 thì cái gì độ được và nhu cầu mình cần là độ vào ngay.

Cái xe mình lấy về so với nguyên bản cũng thêm vào khoảng 50-60 củ rồi. Có những option như cruise control M3S ko có (bị VinaMazda cắt mất), can thiệp đấu nối vào điện, thậm chỉ gỡ cả ốp vô lăng nơi chứa túi khí ra mình vẫn chơi :) Tóm lại option mình thực sự cần chỉ như xe mình giờ là hài lòng rồi. Còn hơn nữa thì nên bàn về cái xe level cao hơn.

Mình cũng là người dùng xe, chả phải fan của Toy mà chỉ đang dùng Toy. Thấy topic hỏi xe với tiêu chí độ ồn xe Mazda 3 (giống mình) thì mình chia sẻ theo kinh nghiệm mình từng trải qua thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

quyluong_3bánh

Xe điện
Mình đang so sánh với cái xe mình từng dùng là M3S nhé. Xe mình giờ đang dùng là Altis 2015 thì cái gì độ được và nhu cầu mình cần là độ vào ngay.

Cái xe mình lấy về so với nguyên bản cũng thêm vào khoảng 50-60 củ rồi. Có những option như cruise control M3S ko có (bị VinaMazda cắt mất), can thiệp đấu nối vào điện, thậm chỉ gỡ cả ốp vô lăng nơi chứa túi khí ra mình vẫn chơi :) Tóm lại option mình thực sự cần chỉ như xe mình giờ là hài lòng rồi. Còn hơn nữa thì nên bàn về cái xe level cao hơn.

Mình cũng là người dùng xe, chả phải fan của Toy mà chỉ đang dùng Toy. Thấy topic hỏi xe với tiêu chí độ ồn xe Mazda 3 (giống mình) thì mình chia sẻ theo kinh nghiệm mình từng trải qua thôi :)
3S cũ của cụ em không rõ,em đang chạy M3 nhập 2011 so với altis 2015 của cụ thì em thấy là.altis êm ái hơn,xe bốc hơn mướt hơn rộng hơn nhưng về độ đầm chắc khi đi tốc độ cao thì xe cụ thua xe xem đấy.khi nào có điều kiện mời cụ test,ah mà xe em độ lazang 17 lốp to hơn altis của cụ.

cadillacsixteen

Xe tăng
Thực sự em thấy Toy đã có 1 sự thay đổi mạnh mẽ về thiết kế và trang thiết bị. Đây là điều đáng mừng cho người dùng. Em nói đâu xa,bản thân camry cả bản nhập và lắp ráp nếu so sánh về thiết kế bề mặt taplo cũng như thiết kế thua xa accord, teana và thậm chí sonata. Nhưng toy vãn bán tốt vì em nghĩ giá trị sau bán lại và phụ tùng giá rẻ, cũng như chất lượng sau bán hàng của Toy quá tốt.

Bs Minh TN

Xe hơi
3S cũ của cụ em không rõ,em đang chạy M3 nhập 2011 so với altis 2015 của cụ thì em thấy là.altis êm ái hơn,xe bốc hơn mướt hơn rộng hơn nhưng về độ đầm chắc khi đi tốc độ cao thì xe cụ thua xe xem đấy.khi nào có điều kiện mời cụ test,ah mà xe em độ lazang 17 lốp to hơn altis của cụ.
Đầm thì tốt cụ ạ. Nhưng em nghĩ phải chạy trên 100km/h mới khác biệt. Mà >100km/h thì chỉ để tét thôi cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Love M3

Xe đạp
Nói chung là em đã chạy 2400km, không thấy ồn lắm vì chưa được lái xe sang bao giờ. Nói chung là ok, các cứ múc thôi !:>

lai thue

Xe điện
Xe Altis 2015 thì mình chưa được cưỡi, nhưng hình như là máy giống máy 2014 thì phải, máy 2014 thì lúc chạy khởi động thì nó nhanh hơn M3S, nhưng khi 2 xe đang cùng chạy tầm 40-50km/h, nếu đạp ga để vọt, mình thấy M3S vọt hơn, ko biết các cụ có cảm thấy thế ko ạ

Bs Minh TN

Xe hơi
Em ko chọn altis chỉ vì không thể cố được thêm gần trăm triệu nên đã chọn mazda 3. Và giò lại đang bị biêng vi độ ồn và lỗi vặt. Ít tiền khổ thế đấy