[Funland] Chờ điểm thi vào lớp 10 Hà Nội 2023

aladanh

Xe tăng
Cháu gái em 3 năm trước thi cũng bị GVCN dọa nhiều nên không dám đăng ký CVA mà đăng ký Phan Đình Phùng (em nói mãi mà mẹ con nó không dám)
Đến lúc biết điểm, thừa điểm đỗ CVA tận 4 điểm (cháu em thi vào 10 điểm cao nhất trong khối 9 của trường nó)
Thực ra cụ dùng từ "dọa" cũng chưa chính xác lắm, em nghĩ giáo viên tư vấn cho phụ huỵnh dựa trên lực học và sự theo dõi của thầy cô thì đúng hơn. Mà 1 lớp giáo viên quản mấy chục cháu, sẽ ko thể sát sao đc vì có nhiều môn, cùng với đó phong độ trồi sụt, các cụ nói học tài thi phận cũng là đúc kết từ muôn đời rồi. Có cháu học tốt nhưng lúc thi lại ko được như mong muốn và ngược lại
Như trường hợp cháu cụ, cô tư vấn mang tính chất thận trọng để mục đích cuối cùng là vào c3. Nhỡ đâu "mạnh miệng" tư vấn trường cao hơn 1 chút đỗ thì ko sao, trượt ân hận cả cô cả trò. Nhưng em nghĩ quyết định cuối cùng phải ở học trò và phụ huynh các cháu, đừng "đỗ lỗi" cho giáo viên như vậy

Minh Quoc 79

Xe buýt
Thực ra cụ dùng từ "dọa" cũng chưa chính xác lắm, em nghĩ giáo viên tư vấn cho phụ huỵnh dựa trên lực học và sự theo dõi của thầy cô thì đúng hơn. Mà 1 lớp giáo viên quản mấy chục cháu, sẽ ko thể sát sao đc vì có nhiều môn, cùng với đó phong độ trồi sụt, các cụ nói học tài thi phận cũng là đúc kết từ muôn đời rồi. Có cháu học tốt nhưng lúc thi lại ko được như mong muốn và ngược lại
Như trường hợp cháu cụ, cô tư vấn mang tính chất thận trọng để mục đích cuối cùng là vào c3. Nhỡ đâu "mạnh miệng" tư vấn trường cao hơn 1 chút đỗ thì ko sao, trượt ân hận cả cô cả trò. Nhưng em nghĩ quyết định cuối cùng phải ở học trò và phụ huynh các cháu, đừng "đỗ lỗi" cho giáo viên như vậy
Nhất trí với cụ
Trước khi thi chính thức thì PH sẽ được họp và được cung cấp khoảng điểm dự kiến của các cháu.
Thường thì mức an toàn cô đưa ra cho BM tham khảo là mức giữa trong khoảng điểm này để đối chiếu với điểm chuẩn của năm trước và 10 năm liền kề
QĐ chọn cuối cùng là PH và các cháu
Phần đỗ đạt thì ngoài khả năng học của các cháu còn có phần hên xui trong năm đó đối với số đăng ký dự thi, số học sinh khá hay TB đăng ký,...

xebobabanh17201

Xe điện
TL điểm chuẩn 41. Người nhà e thi được 44, tưởng đâu cũng chắc suất lớp chọn tier 2,3,4 gì đó. Giờ xem phổ điểm của trường thấy hơi choáng 😭
Em hỏi Ngu cái, nếu trong số HS kia mà các cháu nhập học trường khác thì có hạ điểm ko vậy? hay họ đã tính dư ra rồi?

ar3a

Xe điện

HANOICity

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em cũng định chiều nay ra phường xác nhận SYLL cho CNN.
Thời đại 4.0, rồi thì giấy chứng minh nhân dân đổi thành căn cước công dân, rồi căn cước công dân đổi thành căn cước công dân gắn chíp và căn cước công dân gắn chíp lại sắp đổi thành thẻ căn cước. Vậy mà vẫn bắt bọn trẻ ra phường xếp hàng lấy xác nhận sơ yếu lý lịch nữa? Khổ quá

Chỉnh sửa cuối:

thanhvd

Xe tăng
Em hỏi Ngu cái, nếu trong số HS kia mà các cháu nhập học trường khác thì có hạ điểm ko vậy? hay họ đã tính dư ra rồi?
Cái này em không rõ ạ. Chắc họ chọn gần đúng số lượng chỉ tiêu, có dự đoán số lượng không ghi danh theo học. Sau khi đăng kí online thì sẽ biết có cần gọi thêm hay không.

Sắn phệ

Xe buýt
Em hóng tý, 2 năm nữa là đến lượt cháu nhà em rồi. Nguyện vọng việt đức em thấy xa vời quá :D Dự phòng quả dân lập nào ở quận Hoàn kiếm, hai bà trưng thoai :D

VCHDHN

Xe container
Cháu gái em 3 năm trước thi cũng bị GVCN dọa nhiều nên không dám đăng ký CVA mà đăng ký Phan Đình Phùng (em nói mãi mà mẹ con nó không dám)
Đến lúc biết điểm, thừa điểm đỗ CVA tận 4 điểm (cháu em thi vào 10 điểm cao nhất trong khối 9 của trường nó)
Em chả có ý gì đâu. Nhưng đừng trách cô giáo doạ này kia. Sức học, điểm số của con quá các bài k tra, điểm học kỳ...chả mẹ nếu Q tâm, nắm vững...ai dám doạ. Điểm thi nó tốt thế nhẽ k nói lên cái gì.

• Vodka
Reactions: 202

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Người này cụ giao việc mới (khác chút), áp tiến độ theo như những người khác và trách nhiệm thì 90% tự xin nghỉ việc hay chậm tiến độ. Vì bản chất người cẩn thận làm việc không sáng tạo, chỉ làm những việc theo tư duy lối mòn (việc sẵn có). Có việc khác là sợ không làm nổi :D
Cụ có chắc không?

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Thời đại 4.0, rồi thì giấy chứng minh nhân dân đổi thành căn cước công dân, rồi căn cước công dân đổi thành căn cước công dân gắn chíp và căn cước công dân gắn chíp lại sắp đổi thành căn cước công dân. Vậy mà vẫn bắt bọn trẻ ra phường xếp hàng lấy xác nhận sơ yếu lý lịch nữa? Khổ quá
Mấy vụ căn cước, hộ chiếu thì nản với bộ xxx quá, càng nhìn ông lãnh đạo bộ xx càng thấy chán.

taton7983

Xe buýt
45.25 đỗ hết các trường công lập, nhưng thôi, hôm qua nhập học CSP rồi.

202

Xe container
Người này cụ giao việc mới (khác chút), áp tiến độ theo như những người khác và trách nhiệm thì 90% tự xin nghỉ việc hay chậm tiến độ. Vì bản chất người cẩn thận làm việc không sáng tạo, chỉ làm những việc theo tư duy lối mòn (việc sẵn có). Có việc khác là sợ không làm nổi :D
Cẩn thận và chậm lại khác nhau, cẩn thận ko phải là sẽ thiếu sáng tạo.

cogang

Xe tăng
Kết quả thi cử vẫn còn nóng các cụ mợ nhỉ. Mai là bắt đầu có trường tổ chức tư vấn các thứ rồi.