[Funland] Chớ dại mua Yamaha PG-1 để đi hàng ngày

minhtuan_te

Xe tăng
Chắc cụ có thêm con ô tô nữa đi hàng ngày cùng đúng ko :D Tối tối dạo phố hay sáng CN lên phố cafe cụ mới đi con PG1 này thôi đúng chưa :D
Cụ đoán giống trường hợp của em, em ko đi xe này đi làm, chỉ đi sang nhà con trai, con gái, em trai , em gái, nhà bố mẹ , bạn bè, cà phê , trà đá cách khoảng 2-5km ( ko đi trời mưa), nói cụ đừng mắng nhiều hôm đi bia hơi với bạn bè thì em sách xe này đi chứ đi ô tô phạt nặng lắm. ( em mua 5 tháng đi đuwọc 550km)

Bính Thân

Xe tải
Về quan điểm cá nhân cháu không thích cái xe này một tẹo nào, xấu kinh. Hình như máy xe này là của Ju lắp vào, con này chu hợp cụ nào mua cho thuê đi trong khu du lịch chạy loanh quanh 10-20km chứ đi đường dài chắc chắn không bằng wave

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Về quan điểm cá nhân cháu không thích cái xe này một tẹo nào, xấu kinh. Hình như máy xe này là của Ju lắp vào, con này chu hợp cụ nào mua cho thuê đi trong khu du lịch chạy loanh quanh 10-20km chứ đi đường dài chắc chắn không bằng wave
Xe này cá tính, lạ so với thị hiếu phổ thông. Xét về thiết kế thì tỉ lệ xe cần đôi, trang bị lốp vành, khung xe, tỉ lệ phần vỏ sơn trên tổng thể.
Về vận hành cụ so với Wave thì có vẻ chưa đúng lắm. Wave A là chiếc xe rẻ, phổ thông, ra đời để cạnh tranh với xe Tàu. Độ bền thì Wave đời đầu cách đây hơn 10 năm cũng sắt vụn hết rồi. Nếu có so PG1 phải so với Ju với Future.

pbinh979

Xe tăng
nói chung con này nhìn qua qua thì thấy hay, hợp với xe đi cafe, chơi chơi chil chil thôi.
ngoài ô tô ra ko nói, em thấy đi phố lành nhất vẫn là Wave, Sirius... leo vỉa dễ, đi uống rượu cũng ok, đèo con đi học ok ko lo tắc đường....
lắm hôm buổi trưa, dắt con CB ra định lượn vài vòng ngắm phố phường cho đỡ nghiền mà đứa em nó bảo trời sắp mưa anh ạ. thế là lại dắt vào ... chán

MissGift

Xe buýt
Chắc cụ có thêm con ô tô nữa đi hàng ngày cùng đúng ko :D Tối tối dạo phố hay sáng CN lên phố cafe cụ mới đi con PG1 này thôi đúng chưa :D
Nhà em chạy ăn từng bữa, chưa có oto cụ ơi, em thật

Hungpede

Xe tải
Dành cho zới chẻ ko có xèng, phượt quanh phố :)

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Tiện thớt nhờ các cụ thông thái cho em hỏi, có dòng xe nào quanh 250cc nào mà 4 máy ko nhỉ?

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đoán giống trường hợp của em, em ko đi xe này đi làm, chỉ đi sang nhà con trai, con gái, em trai , em gái, nhà bố mẹ , bạn bè, cà phê , trà đá cách khoảng 2-5km ( ko đi trời mưa), nói cụ đừng mắng nhiều hôm đi bia hơi với bạn bè thì em sách xe này đi chứ đi ô tô phạt nặng lắm. ( em mua 5 tháng đi đuwọc 550km)
Giống bé sirius nhà em, rước về cả năm đổ đc 3 bình xăng :P Sướng nhất dòng họ yamaha ở chỗ máy khoẻ, bốc, quăng quật ko lo bị nhẩy.

river8x

Xe buýt
Nếu để đi cafe thanh cảnh e thấy mua con này hay hơn, đi phượt đồng bằng cũng ok

minhvtut

Đi bộ
Lúc đầu em cũng định vạng con này chạy nghịch nghịch tý. Sau đổi ý thêm ít tiền vạng hẳn con Triumph Speed 400 cho đỡ trẻ trâu.
Cụ đã mua Speed 400 chưa? em cũng đang cân nhắc mua đây. Cảm nhận của cụ ntn ah?

Chỉnh sửa cuối:

tado261

Xe tăng
Nhiều cụ vẫn máu xe thể thao nhỉ, thời trẻ e lượn fx phè phè khắp HN, cũng khá là nổi mà cuối cùng đi làm công sở vẫn phải đổi sang scooter nhìn cho nó nền nã.

Thời em mà thằng nào có con xe này là auto có gái xinh ngồi sau. Thèm nhỏ dãi.

Qwerty007

Xe tải
Em chạy PCX đi phố, đỡ mỏi lưng :)
em có 1 em 2014 LED, trộm vía lành. Đi hơn 8 vạn. ngày nào cũng bào 40km cả đi lẫn về. Ngồi k đau lưng, mưa k ướt chân.
Xem cụ thớt xeđi chơi, cà phê thôi, chứđi hàng ngàyđến nhọc.

Shadow381

Xe điện
Mua cũng được miễn thấy thích, có gì đáng phải nghĩ nhiều đâu; giá thì nghe con iPhone đời mới; đâu phải tài sản để dành đâu mà phải tính toán; đi lại chính thì có 4 bánh hoặc xe máy khác thì mua thêm chiếc này kiểu như 1 cái xe đạp cổ hay xe đạp điện đi cafe cũng hay. Em có Shadow rồi nhưng vẫn thích kiếm 1 em kiểu này đi cafe; đang thích con 155 của Yamaha mà chân phải kiễng quá nên chưa chốt. Bạn em có ông kiếm được con ba bét ta cổ lau dọn lại đi chơi còn được, mà xe đấy chắc chắn ko bằng xe này rồi nhưng miễn là thích.

nhtho

Xe buýt
Mua cũng được miễn thấy thích, có gì đáng phải nghĩ nhiều đâu; giá thì nghe con iPhone đời mới; đâu phải tài sản để dành đâu mà phải tính toán; đi lại chính thì có 4 bánh hoặc xe máy khác thì mua thêm chiếc này kiểu như 1 cái xe đạp cổ hay xe đạp điện đi cafe cũng hay. Em có Shadow rồi nhưng vẫn thích kiếm 1 em kiểu này đi cafe; đang thích con 155 của Yamaha mà chân phải kiễng quá nên chưa chốt. Bạn em có ông kiếm được con ba bét ta cổ lau dọn lại đi chơi còn được, mà xe đấy chắc chắn ko bằng xe này rồi nhưng miễn là thích.
Đúng rồi ạ. Tiêu chí chỉ là đi loanh quanh 1 2km, cafe, đón con, ...
Cụ chủ cũng cảnh báo không nên mua để đi lại hàng ngày.
Cháu nghe cụ chủ mô tả có vẻ con này giảm sóc mềm, đi loanh quanh vào ổ gà thấy êm êm, như vậy là ổn rồi.
Còn về máy gằn thì đúng rồi, con xe rẻ tiền nào cũng gằn cả.
Cách đây 15 - 17 năm, cháu quen chạy xe Future các đời, đến lúc mượn thử xe Wave Alpha (ZX) của ông anh chạy ra ngoại thành, đi tầm 55-60km/h trở lên thấy máy gằn rất khó chịu. Từ sau 2008, cháu chỉ chạy xe tay ga và đi loanh quanh phố nên không để ý đến xe máy lắm.
Gu cháu không thí mấy xe trông " trần truồng" lộ hết hàng họ máy móc ra như thế nên cháu không mua con này/ con có thiết kế tương tự như này.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoainam90

Xe đạp
Bác đêm đi xổ trái là lại yêu em nó luôn thôi, hehe

NoWD

Xe Cứu Trợ
Cái dở của mấy con trông ổn nhưng giá vừa phải này (với mấy ông mua để chơi, chứ ko phải làm phương tiện) là vật liệu làm xe rẻ tiền nên sẽ xuống cấp, xỉn màu nhanh theo thời gian.
Cá nhân em thì ko hứng lắm các con xe kiểu dáng hiện đại (nó như hiền cá sấu, sharon stone, đầy tính hoang dã), mà chỉ khoái mấy con classic xưa cũ thôi.
Em đang ngó con cub50 bản limited trước khi dừng sx, nhưng chưa biết xin thế nào để bà chủ cho mua.