Chở 3 gái theo huyền thoại trường sơn

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
(Tiếp ợ)

Rời NTTS, nhà cháu chạy đường HCM, hướng vào Nam, khoảng 5km thì rẽ trái, xuống QL1A và ra Sen Thủy, Lệ Thủy, Quảng Bình ăn trưa ở quán Hồ Cá quen thuộc. Mặc dù đến Hồ Cá khoảng hơn 2 giờ chiều, nhưng quán vẫn phục vụ đầy đủ các món, ngon lành, lịch sự và giá rẻ như thường.

Đường tỉnh lộ từ đường HCM xuống QL1A rất đẹp thoáng, vắng người và xuyên qua những rừng cao su

Qua thị trấn Hồ Xá của huyện Vĩnh Linh, Quảng Trị, thấy treo các thể loại khẩu hiệu, cờ quạt đến rối cả mắt. Khổ thật, càng những ngày này, ở đâu cũng đỏ rực những cờ quạt, khẩu hiệu. Nói chung là cụ nào kinh doanh vẽ vời, làm khẩu hiệu thời gian này, kiếm tiền dễ phết...

Nhà cháu ăn trưa xong, nghỉ 1 lát rồi lại lên xe phóng ngược ra Bắc. Lúc này, mưa bắt đầu nặng hạt và tuôn nước dữ dội. Mưa miền Trung quả là kinh khủng, nhà cháu như chạy trong bể nước mù mịt, tốc độ giảm xuống chỉ 60 km/giờ. Mưa suốt đến tận Đèo Ngang, giáp ranh Hà Tĩnh - Quảng Bình mới tạm ngớt. Mưa gió, nhà cháu chả chụp được hình nào cả...

Qua Đèo Ngang, nhà cháu dừng lại nghỉ chút ở Khu Du lịch Hoành Sơn, nằm ngay ven đường.

Gọi là Khu Du lịch, nhưng nơi đây quá... Chùa Bà Đanh. Yên tĩnh và vắng vẻ kinh khủng. Khu này, chỉ cụ nào đưa "phòng nhì" đến ẩn náu, vui chơi lãng mạn mà không sợ quay phim, chụp ảnh đưa lên mạng, là hợp thôi...

Cả bờ biển rộng bát ngát, chỉ duy nhất có... đôi này, đang lãng mạn, thư thái bên bờ cát

và 1 nhóm các cụ cởi trần trùng trục, nhậu nhẹt bên bờ cát

Toàn đực rựa, chả có tý gái nào, nên cũng buồn, các cụ nhể?..

Khu Du lịch có duy nhất 1 lối này ra biển, 1 Nhà hàng ăn uống và dãy phòng ở dư thế này này.

Gái nhà cháu xuống ngắm biển tý là chán ặt, đòi lên xe đi tiếp

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Dõi theo chuyến đi của cụ làm em bồi hồi quá, hình như cụ đã làm em yêu hơn những mảnh đất, con người VN từ lúc nào không rõ nữa :)

3Gái

Xe tăng
Website
Dõi theo chuyến đi của cụ làm em bồi hồi quá, hình như cụ đã làm em yêu hơn những mảnh đất, con người VN từ lúc nào không rõ nữa :)
Cụ nói thế làm nhà cháu vui quá! Sẽ cố gắng đi, chụp choạch nhiều để các cụ thêm yêu đất nước, con người VN!

3Gái

Xe tăng
Website
Tiếp tục chạy từ Hà Tĩnh ra Nghệ An, trời mưa như trút, nhà cháu chạy đường vòng tránh TP. Hà Tĩnh, vắng ngắt xe cộ, đêm tối nên cứ ghê ghê. Kế hoạch ban đầu là dừng lại Vinh, ngủ KS Phương Đông, nhưng tính hóng hớt, vẫn muốn kéo dài thời gian chơi, nên gọi điện cho cô bạn làm Du lịch, nhờ đặt phòng ở Cửa Lò. Chỉ hơn chục phút sau, cô bạn đã giúp cho lấy phòng ở Sài Gòn - Kim Liên Resort dưới Cửa Lò, với giá giảm đến 50%. Các cụ nào có nhu cầu ở KS chất lượng cao, giá rẻ thì nên nhờ đến dịch vụ này (PM nhà cháu, gửi số ĐT ngay).

Qua cầu Bến Thủy khoảng 50m, nhà cháu rẽ phải chạy theo đường ra Cửa Hội - Cửa Lò mới làm và chỉ 30 phút sau đã có mặt tại Cửa Lò. Lúc này đã khoảng 20h, nhà cháu lấy phòng, tắm táp và sang bên đường ăn tối ven biển.

KS nhà cháu ở tại Cửa Lò đây ợ với biểu tượng bông sen to vật

Nhìn từ phía trước. Chả hiểu có dịp gì mà KS treo cờ Lễ hội to đùng, khắp nơi...

KS có khuôn viên rất rộng và nằm ngay đường chính, chỉ cần băng qua đường là sang biển

2 gái nhà cháu rất khoái vườn KS với bánh xe, trang trí đủ thứ

Bể bơi KS

Đúng "món sở trường" nên 2 gái nhà cháu ngụp lặn bùm bũm

cả buổi sáng luon ợ

Nội quy bể bơi: May mà nhà cháu cho trẻ con tắm lúc đông người, nhân viên lại đi đâu đấy nên không... mất tiền bơi. Pó tay với dịch vụ tận thu

Resort 4 sao vẫn sai chính tả như thường: DÀY DÉP

3 gái đẩy xe

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
Có tý hình ảnh Cửa Lò:

Nhà cháu có 2 bữa ăn ở ngoài biển Cửa Lò, 1 là buổi tối khi tới và 1 bữa trưa hôm sau. Cũng may là quán nhà cháu ăn, có tý chặt chém nhưng không đau lắm, đành phải tạm chấp nhận. Ví như mực sim - trứng, giá ngoài chợ là 130k/kg, nhưng trong quán là 300k.

Túm lại ở Cửa Lò nói riêng và các Khu Du lịch ngoài Bắc nói chung, đều phải chấp nhận bị chém và hình như đó cũng là... thói quen. Chính vậy, kinh nghiệm nhà cháu là đi du lịch ngoài Bắc, đến bữa chỉ gọi 1 món đặc sản, còn đâu thì cứ gọi cơm canh, trứng, rau, thịt cho lành và đỡ... bực mình

Đường ven biển dành cho xe máy và dạo mát

Chỗ ngồi ven biển

Chả có mấy khách đâu

Nhàn rỗi, chủ quán bổ dừa và uống nước

Đến biển cũng vắng, vài nhóm lơ thơ ra chụp hình

Ngoài bãi cát có 1 cái lô cốt cũ, lạ thế chứ

Tóm được quả tàu chở dầu của Nga ngố ngoài khơi nhá

Mơ mộng quá

Ối! Chân giò kìa!.. Chẹp chẹp!

Con nhà ai mà kháu thế

và rất trẻ, chân rất thẳng...

Chỉnh sửa cuối:

Dân Nghệ

Xe tăng
Tuần sau, các Hội viên sản xuất bàn là ngồi tụ họp tý các cụ nhể? Ngày mai nhà cháu rồng rắn kéo nhau đi Điện Biên từ 4 giờ sáng, tối Chủ nhật mới về cơ ạ!..
Em đọc mà ngồi cười một mình làm mấy ngươi bên cạnh nghĩ mình bị gì, hic hay quá cụ ạ!!!! Chuyện trai gái nói ngày này sang ngày khác vẫn không hết được!
\m/

3G

3Bugi
Chúc mừng chuyến đi của bác
Cung này em đi cũng vài lần, chỉ tội em lại chẳng chụp ảnh.
Nhìn lại ảnh của bác đẹp quá, lại muốn đi rồi!

3Gái

Xe tăng
Website
Kể nốt chuyến đi ợ:

2 giờ chiều, nhà cháu rời KS, chào Cửa Lò và hướng ra HN. Kế hoạch là lại đi đường HCM và sẽ về tới nhà lúc 7 giờ tối. Thế nhưng, có được đi thẳng đâu:

Trên đường từ Cửa Lò ra QL1A (đoạn nối Cầu Cấm hay sao ý), nhà cháu thấy ven đường bát ngát hoa trắng rất đẹp. Nhìn kỹ, té ra là hoa vừng. Dừng lại, chụp choạch luôn:

Cánh đồng ấy đây, nhìn từ ruộng lên đường

Hoa vừng

Vợ hai nghỉ bên đường

Gái em

Gái chị

Cả 3 gái

Lại gái chị

và lại gái em làm mẫu trên cánh đồng hoa vừng..

3Gái

Xe tăng
Website
Chúc mừng chuyến đi của bác
Cung này em đi cũng vài lần, chỉ tội em lại chẳng chụp ảnh.
Nhìn lại ảnh của bác đẹp quá, lại muốn đi rồi!
TKS cụ 3G (xịn). Cung này, đi đi lại lại vẫn chưa thấy chán cụ ợ! Nhà cháu vẫn tiếc là ở Nghệ An, không có thời gian chạy dọc biển, ra thăm Bãi Lữ...

My Mò

Xe điện
Cụ có 2'cô con gái tuyệt vời thật, cụ cho nhà cháu đc hôm nào rảnh nhà cháu bảo thằng cu nhớn mang thước dây đến chơi

yensuong

Xe điện
Đọc bài của bác hay, đặc biệt là đoạn Hiệp hội của bác! Mấy hôm nay máy tính cháu hư, đang mượn máy thằng e online nên lười đăng nhập nhưng đọc xong đoạn đấy phải vào để vodka bác ngay! E đã kêu gọi các cụ 3G thành lập hội này lâu rồi, nào là cụ YenSuong, cụ Quanf3g,... mà các cụ có nghe cho đâu, chắc là dỗi! Nay bác đã phát động thế thì e vào đặt gạch ngay, chí ít Nghệ nhà cháu cũng được 2mem roài!
Nói nhỏ thôi không thiên hạ lại ...thèm, gì chứ 3g thì nhà em bỏ lâu rùi, em đã nâng cấp 4g, cụ nào đời cao hơn thì giơ tay để em tôn làm sư phụ nhé

ynhi2208

Xe điện
Nói nhỏ thôi không thiên hạ lại ...thèm, gì chứ 3g thì nhà em bỏ lâu rùi, em đã nâng cấp 4g, cụ nào đời cao hơn thì giơ tay để em tôn làm sư phụ nhé
để e bảo ông bác e vào góp vui với cụ nhá,ngũ long công chúa(có 2 công chúa sinh đôi nữa mới ghê chứ):))

Clayton

Xe điện
Em thích những topic chia sẻ về các chuyến đi như của cụ này. Cụ viết rất tỷ mỉ, rất thật, và có tính chia sẻ cao. Dù vậy, giọng điệu của cụ không hề tỏ ra hơn người, bề trên (chia sẻ kiểu dạy bảo người khác) như một số topic khác, trên một số diễn đàn khác. OF mình hay thật.! Cụ chủ cố gắng chia sẻ tiếp với anh em nhé.

Những địa điểm cụ và gia đình đã đến thì em cũng ghé vài lần rồi, nhưng mình tuyền đi với đoàn đông người, trên đường tuyền tán chuyện và ngủ (vì là hành trình thụ động) chứ không chủ động như cụ. Sau bích này của cụ, em thích có một chuyến đi như thế này, chắc phải rủ thêm vài ba xe nữa.

Cụ đi đường trường như chuyến này, cụ thấy em Ếch ăn uống có tiết kiệm không?

3Gái

Xe tăng
Website
Em thích những topic chia sẻ về các chuyến đi như của cụ này. Cụ viết rất tỷ mỉ, rất thật, và có tính chia sẻ cao. Dù vậy, giọng điệu của cụ không hề tỏ ra hơn người, bề trên (chia sẻ kiểu dạy bảo người khác) như một số topic khác, trên một số diễn đàn khác. OF mình hay thật.! Cụ chủ cố gắng chia sẻ tiếp với anh em nhé.

Những địa điểm cụ và gia đình đã đến thì em cũng ghé vài lần rồi, nhưng mình tuyền đi với đoàn đông người, trên đường tuyền tán chuyện và ngủ (vì là hành trình thụ động) chứ không chủ động như cụ. Sau bích này của cụ, em thích có một chuyến đi như thế này, chắc phải rủ thêm vài ba xe nữa.

Cụ đi đường trường như chuyến này, cụ thấy em Ếch ăn uống có tiết kiệm không?
Hì! TKS bác. Nhà cháu sẽ có gắng chia sẻ với anh em theo tinh thần biết gì kể nấy với các cụ.
Đợt này, cháu thấy Ếch cũng ăn uống bình thường, khoảng 11 lít/ 100 km cụ ợ!

tung lavi

Xe tăng
Đọc bài của anh em không bỏ sót một trang nào. Em thây bồi hồi, súc động nữa....
Cụ viết về nghĩa trang Trường Sơn mà em đọc cũng thấy rưng rưng nước mắt. Chỉ hi vọng một ngày được vào NTTS viếng như anh thôi. Bố em cũng là bộ đội kháng chiến chống Mỹ ở Nam Lào, đã hi sinh vì đất nước để lại một phần xương máu cho đất nước giờ là thương binh nặng, em cũng được nghe bố kể rất nhiều...
Hai gái nhà cụ em nghĩ sau này hai cháu sẽ rất ngoan khi có một ngươi bố như anh...
Cảm ơn anh vì bài viết.