Chi hội Chính thức thành lập thớt Venza.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieu1907

Xe tăng
lâu không vào box thấy mọi người chém gió chuyện ngoài luồng nhiều quá. chả chú tâm vào chém gio chuyên môn gì cả. mợ Julie thì cũng có gì đâu chỉ có 2 con mặt, hai cái chân, hai cái tay và hai cái xe oto thế thôi mà các cụ tốn nhiều giấy mực quá đấy. vấn đề bây giờ là phải giải quyết cái vụ kêu lục cục ở vô lăng cho cụ long thang không cụ ý vất xe đi bây giờ. cụ ý mới mua xe mà có tiếng kêu là khó chịu lắm. cái vô lăng kêu em thấy trên mạng chém có rất nhiều nguyên nhân, người bảo cho trục cát đăng, người bảo do bạc trục lái.... hôm em vào hoàn kiếm sửa nó cũng bảo em là để nó kiểm tra nếu bạc trục lái thì đóng lại hết 3tr còn hỏng cái vòng vèo gì ở trục cát đăng chỉnh lại hết có 700k chứ không đến 850k như cụ gì ở trên nói đâu.

Julie

Xe tăng
lâu không vào box thấy mọi người chém gió chuyện ngoài luồng nhiều quá. chả chú tâm vào chém gio chuyên môn gì cả. mợ Julie thì cũng có gì đâu chỉ có 2 con mặt, hai cái chân, hai cái tay và hai cái xe oto thế thôi mà các cụ tốn nhiều giấy mực quá đấy. vấn đề bây giờ là phải giải quyết cái vụ kêu lục cục ở vô lăng cho cụ long thang không cụ ý vất xe đi bây giờ. cụ ý mới mua xe mà có tiếng kêu là khó chịu lắm. cái vô lăng kêu em thấy trên mạng chém có rất nhiều nguyên nhân, người bảo cho trục cát đăng, người bảo do bạc trục lái.... hôm em vào hoàn kiếm sửa nó cũng bảo em là để nó kiểm tra nếu bạc trục lái thì đóng lại hết 3tr còn hỏng cái vòng vèo gì ở trục cát đăng chỉnh lại hết có 700k chứ không đến 850k như cụ gì ở trên nói đâu.
Đúng rồi đấy. Các kụ cứ để em tự nhiên đi.
À thứ 5 vừa rồi em test RR, có thêm option đậu xe tự động tiện phết anh Hiệu ạ. Cái đấy mà độ được thì nhàn.

thanhtung

Xe đạp
Sao em nhiều tai bay vạ gió vậy nhỉ...
Kụ thanh tùng kia là ai vậy? Kụ lấy hình FB của em thì nên được sự cho phép của em chứ. Kụ del đi, that's not funny!
uầy xin lỗi mợ julie từ hôm qua em bận nên giờ vào mạng mới biết.Để em xóa , fun mợ nhé hì

hieu1907

Xe tăng
Đúng rồi đấy. Các kụ cứ để em tự nhiên đi.
À thứ 5 vừa rồi em test RR, có thêm option đậu xe tự động tiện phết anh Hiệu ạ. Cái đấy mà độ được thì nhàn.
đừng có gọi tên tôi ra mà phải gọi là CT. keke. tự động đỗ xe ở VN mình để mà ăn hòn gạch nó năm góc hay ăn cả cái vỉa hè hả em.

Julie

Xe tăng
đừng có gọi tên tôi ra mà phải gọi là CT. keke. tự động đỗ xe ở VN mình để mà ăn hòn gạch nó năm góc hay ăn cả cái vỉa hè hả em.
Ở VN thì đậu dưới hầm chung cư hay building dùng ngon, không thì cũng hỗ trợ parking ngoài đường vì nó gắn cảm biến xung quanh mà, kiểu gì chả tiện hơn :D
Anh coi Ford Escape '13 còn có tính năng này ấy chứ http://www.tinhte.vn/threads/1208136/
Mà đấy là update công nghệ thôi, chứ trước h mình vẫn tự đậu xe có vướng gì đâu.

tuqua

Xe tải
thân chào cả nhà. em là lính mới, lo dò mãi cũng tìm được cả nhà Venza roài. rất vui được tham gia đội Venza của nhà ta. đọc các bài post của bác Hieu1907 rất tuyệt vời, rất cảm ơn sự đóng góp của bác Hiếu với nhà Venza. hi vọng lần tới off có thể được gặp gỡ và giao lưu cùng bác.
Hiệu bảo bác ở gò Đống Đa à gần nhà em đấy khi nào rỗi gọi cho em ra Hồ Đắc Di cafe nhé số đt của em là 0974561970

longthang

Xe buýt
tình hình hơi gay các bác ạ.Số là em muốn để cái biển 29 đi cho nó oách nhưng hôm nay đọc trên dân trí thấy bảo từ 10/11/2012 phương tiện mua bán ko sang tên đổi chủ thì phạt từ 6 đến 10 tr,mà khi em mua xe thì ko có giấy mua bán chỉ có giấy ủy quyền chính chủ cho em.các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em làm sao em để được cái biển 29

Chỉnh sửa cuối:

hieutd2

Xe tăng
tình hình hơi gay các bác ạ.Số là em muốn để cái biển 29 đi cho nó oách nhưng hôm nay đọc trên dân trí thấy bảo từ 10/11/2012 phương tiện mua bán ko sang tên đổi chủ thì phạt từ 6 đến 10 tr,mà khi em mua xe thì ko có giấy mua bán chỉ có giấy ủy quyền chính chủ cho em.các bác nhiều kinh nghiệm tư vấn giúp em làm sao em để được cái biển 29
Chỗ người quen ủy quyền cho bác sử dụng chứ có từ nào mua bán đâu mà bắt lỗi bác chưa sang tên, lỗi này chỉ bắt các bác ký hợp đồng mua bán qua công chứng nhưng chưa sang tên thôi bác ah:-/
Các bác họp để xử lý dứt điểm vụ kêu lọc cọc ở vô lăng khi qua đường xấu đi, xe em vào To Hoàn Kiếm bảo dưỡng cùng xe CT, bảo kiểm tra lỗi đấy và cho thợ lái xe đi thử.Kết quả bảo không có tiếng kêu gì cả mới ức chứ, chắc CT hên hơn e là gặp thợ "cả", e gặp thợ "út" nên giờ vẫn sống chung với lũX_X

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
Em cũng đang quan tâm vấn đề sang tên đổi chủ. Kụ tham khảo thêm ở đây nhé!
http://www.otofun.net/threads/431149-phat-10-trieu-dong-neu-khong-sang-ten-doi-chu-phuong-tien

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

Xe tăng
Hieubd: bây giờ nếu có mượn xe bố vợ hay bố đẻ để đi nhớ bảo bố viết giấy cho mượn xe nhé ko nó phạt 6 tr đấy

hieutd2

Xe tăng
Hieubd: bây giờ nếu có mượn xe bố vợ hay bố đẻ để đi nhớ bảo bố viết giấy cho mượn xe nhé ko nó phạt 6 tr đấy
giấy mượn xe chỉ là viết tay với nhau làm sao đủ pháp lý bằng hợp đồng công chứng phải không CT:) e nhớ không nhầm là trong vòng 30 ngày kể từ ngày ký hợp đồng mua bán xe qua công chứng thì người mua có trách nhiệm đến cơ quan thuế để nộp thuế trước bạ sang tên, sau 30 ngày sẽ bị phạt 1,5 tr thì phải. Nếu theo thông báo mới thì phạt chồng phạt hả các bác ơi:( chính phủ vừa than không có ngân sách để tăng lương, nếu tăng lương thì phải giảm đầu tư, đồng nghĩa với lợi ích cá nhân giảm đi mà điều này thì không thể vì đụng đến miếng cơm manh áo cá nhân. Vì vậy không biết bác nào đưa ra tối kiến trên để tăng thu cho nhà nước, chán!!!*-:)

longthang

Xe buýt
hôm em mua xe thì cái giấy ủy quyền chủ xe mới ký khống, salon nó bảo em đừng làm công chững vội để mai sau nếu có bán xe thì thuận tiện hơn, chắc tình hình này phải công chứng ủy quyền sang tên em luôn ko đi ra đường suốt ngày bị phạt

Chỉnh sửa cuối:

longthang

Xe buýt
các bác cho em hỏi,sau này em muốn đăng ký sang tên em thì dùng giấy ủy quền có rút được hồ sơ xe ko hay vẫn phải gặp chủ cũ làm giấy mua bán.Đọc trong hợp đồng ủy quyền em thấy mình toàn quyền được làm các thủ tục giấy tờ,bán,tặng cho người khác.

hieu1907

Xe tăng
các bác cho em hỏi,sau này em muốn đăng ký sang tên em thì dùng giấy ủy quền có rút được hồ sơ xe ko hay vẫn phải gặp chủ cũ làm giấy mua bán.Đọc trong hợp đồng ủy quyền em thấy mình toàn quyền được làm các thủ tục giấy tờ,bán,tặng cho người khác.
đã ủy quyền rồi gọi nó ra làm gì hả bác. bac đi đường công an hỏi thì đừng có bảo là mua lại, bảo nó là xe em đi mượn. chấm hết.

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
hôm em mua xe thì cái giấy ủy quyền chủ xe mới ký khống, salon nó bảo em đừng làm công chững vội để mai sau nếu có bán xe thì thuận tiện hơn, chắc tình hình này phải công chứng ủy quyền sang tên em luôn ko đi ra đường suốt ngày bị phạt
công chứng luôn đi bác...lúc nào bán hãy hay.

Julie

Xe tăng
Kụ cẩn thận không bị bẫy. Ở đây HĐ ủy quyền phải công chứng thì mới có giá trị pháp lý và kụ mới có thể "toàn quyền" như trong HĐ list.
Theo em, chắc cú thì cứ cùng lúc làm HĐ ủy quyền công chứng và HĐ mua bán với bên salon. Riêng HĐ mua bán với bên salon thì chỉ cần có người làm chứng, các bên ký và điểm chỉ chứ không cần đem qua phòng công chứng nữa. Như vậy vẫn tránh được chi phí chuyển nhượng mà hạn chế tối đa khả năng rủi ro có thể xảy ra kụ nhé!

longthang

Xe buýt
ok mợ.Mợ cho em hỏi luôn cái giấy ủy quyền có rút hồ sơ xe ko hay phải có giấy mua bán thì mới rút được hồ sơ xe

Julie

Xe tăng
ok mợ.Mợ cho em hỏi luôn cái giấy ủy quyền có rút hồ sơ xe ko hay phải có giấy mua bán thì mới rút được hồ sơ xe
Kụ xem lại trong HĐ mua bán xe với bên salon, thường các salon họ offer trọn gói việc sang tên, đổi chủ và đổi sổ lưu hành cho khách, nhất là khi salon là trung gian giữa người bán và người mua không cùng tỉnh/tp. Em mua xe từ SG đem ra cũng không phải take care mấy vấn đề này, bên salon xe họ làm hết. Có vấn đề gì kụ cứ bốc máy gọi thẳng họ là gọn nhất.

slava

Xe đạp
Julie nói chuẩn luôn về ủy quyền và hợp đồng mua bán. Còn việc rút hồ sơ xe từ bên phòng cảnh sát giao thông ra thì trừ khi cụ phải nộp thuế trước bạ rồi sang tên đổi biển, lúc đó cụ mớ rút hồ sơ xe về vùng miền nhà cụ đc.

slava

Xe đạp
Ahh mà theo tôi nếu cụ xác định gắn bó với em venza lâu thì cụ nộp thuế trước bạ sang tên cho nó chắc cú. Cụ nhớ đàm phán thuế với thằng chi cục thuế nhé. Bảo nó đánh thuế thấp xuống còn khoảng 40tr thôi( bình thường nó áp thuế xe cũ của cụ là 1 300 000 000 x 70% x 12% = hon trăm triệu ) số còn lời chia đôi nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng