Chi hội Chính thức thành lập thớt Venza.

Trạng thái
Thớt đang đóng

longthang

Xe buýt
chào bác CT cùng tất cả các bác; sau 2 ngày vật vờ ở HN rồi cuối cùng em cũng kiếm được 1 con TOY VEN ưng ý từ salon an phú ở mỹ đình. con của em mầu đen bản chung đăng ký cuối năm 2009 biển 30t - 9507 giá là 1,275 tỷ mà xe của em ở đuôi còn có cả logo otofun nữa nhé chắc là của chủ xe cũ, em định chụp ảnh khoe các bác nhung sợ hàng xóm nhìn thấy lại nói linh tinh.

longthang

Xe buýt
mà các bác cho em hỏi con này lốp bơm mấy cân, dầu máy thay mấy lít,dầu loại nào thì hợp với nó,mấy lần thay dầu thì nên thay lọc dầu.em ko biết mong các chỉ giáo

Julie

Xe tăng
chào bác CT cùng tất cả các bác; sau 2 ngày vật vờ ở HN rồi cuối cùng em cũng kiếm được 1 con TOY VEN ưng ý từ salon an phú ở mỹ đình. con của em mầu đen bản chung đăng ký cuối năm 2009 giá là 1,275 tỷ mà xe của em ở đuôi còn có cả logo otofun nữa nhé chắc là của chủ xe cũ, em định chụp ảnh khoe các bác nhung sợ hàng xóm nhìn thấy lại nói linh tinh.
Ohh, kụ mua đúng xe của bạn em. Chúc mừng kụ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

longthang

Xe buýt
hic may quá.mụ hỏi hộ em xe này có vấn đề gì ko,có cần phải khắc phục gì ko để em còn biết

Julie

Xe tăng
Nói thật luôn, đây là xe của bạn trai cũ em đấy! Đăng ký cuối năm 2009 nhưng đi chưa được nửa năm, đầu năm 2010 anh ý bán để đổi GX470 do nhu cầu đi xa nhiều nên cần xe SUV. Xe được bán cho 1 thành viên OF, ở Bắc Ninh (nếu em nhớ không nhầm) nên mới có logo OF. Xe lúc bán mới đi hơn 1 vạn, còn mới lắm...Sau đó thì em chịu. Nhưng trước khi mua em đoán chắc kụ mang theo thợ để kiểm tra hết thân vỏ, máy, động cơ, hộp số, khung gầm... Không vấn đề gì là yên tâm rồi.
Kụ không ở lại khao anh em bảo hơi phí! :)

Chỉnh sửa cuối:

NamThanglong1

Xe buýt
mà các bác cho em hỏi con này lốp bơm mấy cân, dầu máy thay mấy lít,dầu loại nào thì hợp với nó,mấy lần thay dầu thì nên thay lọc dầu.em ko biết mong các chỉ giáo
Lốp thì tùy môi trường sử dụng mà có thể bơm từ 2,5 đến 3,5 kgN, còn dầu thì kụ thay BP, Mobil...cái gì cũng được, không cần dầu đặc biệt đâu vì mình cũng chả phải sa mạc cũng chẳng phải vùng phương Bắc, 2 lần thay dầu thì một lần thay lọc, tốt nhât mỗi lần thay kụ đến đại lý Toy gần nhất để được kiểm tra những thứ liên quan

hieu1907

Xe tăng
Nể cụ long thang thật, mua xe như mớ rau, 2 ngày đã xong. Bái phục, dù sao cũng chúc cụ có xe mới. Dàu xe cụ đặt dầu mobile 1. Đổ khoảng 4l. Đi 10.000km, thay cả dầu và lọc dầu. Còn bơm lốp cụ đọc ở cánh cửa lái.

Julie

Xe tăng
Máy 2.7 thay khoảng 4L. Trước giờ các đời xe em chỉ dùng 1 loại của Mobil1. Nếu xe đi đường trường nhiều thì 5.000km kụ nên thay dầu 1 lần, đi ít thì 7.000km thay cũng không vướng.
Em edit lại phần quote để kụ xóa biển số đi nha! Sau này nếu cần bán lại thì dễ "chém" ý. Kụ list biển số thế kia google có mà ra hết. :P

Chỉnh sửa cuối:

longthang

Xe buýt
ko phải như mớ rau đâu bác ơi,em ở tỉnh xuống ko thể có ĐK ơ lâu được,mà cũng phải nói thật đợt này đi mua xe em bị chi phí hơi nhiều so với khả năng của em,mà bác CT cứ làm khó em bác hay bơp lốp máy cân thì bảo em luôn.bác nam thăng long bảo em bơm 2,5 đến 3,5 cân em vừa ra gara bơm ni tơ thì nó bơm 2,2 cân,em cũng biết bơm lốp thì nhìn ở cánh cửa lái ký hiệu là psi,nhưng em nhìn vào cũng thấy nó loằng ngoằng nên hỏi bác cho an chắc.

longthang

Xe buýt
mà bác CT chỉ cho em chỗ sửa cái tay lái nó kêu lục khục với,hom qua đi từ HN về nhà cứ đến đoạn đường xấu là nó kêu lục khục em thấy khó chịu quá.

hieu1907

Xe tăng
mà bác CT chỉ cho em chỗ sửa cái tay lái nó kêu lục khục với,hom qua đi từ HN về nhà cứ đến đoạn đường xấu là nó kêu lục khục em thấy khó chịu quá.
E thì sửa ở toy hoàn kiếm hết 3 tr nhưng trên mạng thấy bọn nó chém gió về vụ này loạn cả lên e chả hiểu về cơ khí nên chiu. Chỉ biết mang toi hoàn kiếm làm hết 3tr tuy dịch vụ ở đấy khá lởm

hieu1907

Xe tăng
Sang mai cafe binh thường các bác nhé

tuqua

Xe tải
Máy 2.7 thay khoảng 4L. Trước giờ các đời xe em chỉ dùng 1 loại của Mobil1. Nếu xe đi đường trường nhiều thì 5.000km kụ nên thay dầu 1 lần, đi ít thì 7.000km thay cũng không vướng.
Em edit lại phần quote để kụ xóa biển số đi nha! Sau này nếu cần bán lại thì dễ "chém" ý. Kụ list biển số thế kia google có mà ra hết. :P
Mợ này cái gì cũng biết hết đến thay dầu bao nhiêu còn biết. Mà xe đi trong phố hại xe hơn đi đường trường chứ

Julie

Xe tăng
Mợ này cái gì cũng biết hết đến thay dầu bao nhiêu còn biết. Mà xe đi trong phố hại xe hơn đi đường trường chứ
Chạy xe được hơn 7 năm rồi, lại thử qua nhiều dòng xe nên em biết sơ sơ vậy thôi. Anh cứ khen em thế hỏi còn tuổi nào cho anh Hiệu! :P
À, đúng rồi. Tại quả xe mới của kụ ý làm em bị lú mất một lúc nên định vị nhầm.:P Theo thói quen của em thì xe đi đường phố nhiều cứ 5K thay dầu 1 lần, mà đấy là phố đẹp như Hải Phòng, Hạ Long ý. Còn phố Hà Lội mà vào mùa hè nóng cao điểm nữa thì hơn 4K đã cảm thấy tiếng máy "khan" rồi ý, dầu thay ra có mà đen sì. Thay xong nổ máy nghe êm hẳn, không biết do em bị nhạy cảm quá hay cứ cảm giác thế thôi?
Còn xe chạy đường trường thì mùa đông 7K em thay, mùa hè thay sớm hơn chút.

longthang

Xe buýt
các bác chỉ cho em cách cài đặt hiện thị nhiệt độ trên màn hình bé với,của em nó hiện toàn độ F

hieu1907

Xe tăng
du ni em có biết cái con xe mặt nhợn này hông

hieu1907

Xe tăng
các bác chỉ cho em cách cài đặt hiện thị nhiệt độ trên màn hình bé với,của em nó hiện toàn độ F
Cái này khó rồi bác ơi.bác phải mang xe xg hà nội e dùng phần mềm trên máy tính mói cài được bác ạ.

Julie

Xe tăng
Hugen nói:
Em có vẻ thích chơi trội, cố phải tỏ ra hơn người, he he lạ nhỉ.
Mẫu người như em sẽ gặt hái được rất nhiều............thất bại hơn là thành công.
Biết người biết ta trăm trận trăm thắng.
Khú khú...không đúng thì xin đại xá cô nuơng,
Chúc vui. Stop.
Không biết anh Hugen này là ai, em đã tiếp xúc chưa và có vô tình làm phật ý anh điều gì không mà anh có vẻ nhiều hiềm khích cá nhân với em nhỉ!
Nếu em thích chơi trội và cố tỏ ra hơn người như anh nói thì em không thể hiện điều đó ở đây mà phải những nơi public đông đúc, tấp nập hơn, nhiều kẻ tung người hô hơn nhiều cơ anh ạ. Em cũng không phải kiểu "la liếm" mà lạc bước vô đây, thực tế em hầu như không tham gia hội nào cả.
Những đối đáp của em với anh trước giờ cũng chỉ mục đích vui vui vậy thôi, không phải "chửi", cũng không hề cay cú.
Nhưng tới những lời lẽ kia thì bắt đầu thấy bớt vui rồi anh nhỉ!
Diễn dàn chỉ là ảo thôi, nó không mang lại lợi lộc gì đâu mà mất thời gian khó chịu với người này người kia vậy anh ạ.
Em có thể biết anh là ai chứ nhưng em tự thấy không cần mất thời gian tới vậy. Nếu anh thực sự là bạn thì đã ra mặt, còn không quen thì cũng không cần nói nhiều.
Chúc anh vui!

hieu1907

Xe tăng
Không biết anh Hugen này là ai, em đã tiếp xúc chưa và có vô tình làm phật ý anh điều gì không mà anh có vẻ nhiều hiềm khích cá nhân với em nhỉ!
Nếu em thích chơi trội và cố tỏ ra hơn người như anh nói thì em không thể hiện điều đó ở đây mà phải những nơi public đông đúc, tấp nập hơn, nhiều kẻ tung người hô hơn nhiều cơ anh ạ. Em cũng không phải kiểu "la liếm" mà lạc bước vô đây, thực tế em hầu như không tham gia hội nào cả.
Những đối đáp của em với anh trước giờ cũng chỉ mục đích vui vui vậy thôi, không phải "chửi", cũng không hề cay cú.
Nhưng tới những lời lẽ kia thì bắt đầu thấy bớt vui rồi anh nhỉ!
Diễn dàn chỉ là ảo thôi, nó không mang lại lợi lộc gì đâu mà mất thời gian khó chịu với người này người kia vậy anh ạ.
Em có thể biết anh là ai chứ nhưng em tự thấy không cần mất thời gian tới vậy. Nếu anh thực sự là bạn thì đã ra mặt, còn không quen thì cũng không cần nói nhiều.
Chúc anh vui!
ơ hugen hôm nay cũng đi off mà em. nhìn đẹp trai phết, em không đi thì không gặp được rồi tiếc quá. anh đang hỏi em cái xe mặt nhợn kia em có biết không thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng