Chi hội Chính thức thành lập thớt Venza.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Julie

Xe tăng
tất cả những thứ em bảo chì là bảo dưỡng thôi nên không bao giờ có giá đấy em ạ. thay thế định kỳ người ta gọi là bảo dưỡng, đang sử dụng hỏng hóc phải thay thế người ta gọi là sửa chữa. nên anh đã bảo là không bao giờ anh bảo dưỡng đến 8tr cả mà. hôm trước anh bảo dưỡng xe anh cấp cao nhất là thay toàn bộ như xe em. hết có hơn 2 tr. Mấy cái lọc lọc của em một cái chỉ khoảng vài trăm ngàn một cái thôi em ạ. cộng thêm 4 lít dầu mobil 1 khoảng 1tr nữa, nếu đổ dầu thường 300k. còn lại thì mấy triệu là vào túi thằng lái xe của em.
Thanks anh!
Lát tới office em bảo nhân viên scan receipt bảo dưỡng xe hôm qua để anh check giúp em nhé! Vì tất cả xe nhà và xe công ty em đều đưa qua đó làm BD định kỳ. Hôm qua em cũng cảm thấy chi phí có vẻ hơi "bổng" nên em mới hỏi.

Ông Cò

Xe buýt
chất lượng Long Thịnh làm quá lởm, công tắc thì như công tắc quạt trung quốc thời năm 45. còn cái dây ở bên ngoài không biết là dây bảo hiểm gương hay là dây quần lót bị mắc ở đây nữa, nếu là dây của camera thì em bó tay.
Đanh đá chua ngoa nhì OF, sau nhõn 1 người. ;))

hieu1907

Xe tăng
nói chung là nó đã chế được chứng từ thì em thanh toán cho nó mừng. em trả lương lái xe 1 tháng được vài triệu, thỉnh thoảng nó cũng phải làm phát để có tiền nuôi con chứ. anh đọc hoa đơn của em thấy gần như chế toàn bộ, may cho em gặp đúng mắt kiểm toán nhe. thôi em bỏ qua đi, bảo nó lần sau có ăn lên thì cũng vừa vừa thôi, bảo dưỡng chỉ cho nó tối đa là 4tr thôi.

Julie

Xe tăng
nói chung là nó đã chế được chứng từ thì em thanh toán cho nó mừng. em trả lương lái xe 1 tháng được vài triệu, thỉnh thoảng nó cũng phải làm phát để có tiền nuôi con chứ. anh đọc hoa đơn của em thấy gần như chế toàn bộ, may cho em gặp đúng mắt kiểm toán nhe. thôi em bỏ qua đi, bảo nó lần sau có ăn lên thì cũng vừa vừa thôi, bảo dưỡng chỉ cho nó tối đa là 4tr thôi.
Thực ra em không "sát ván" mấy cái lặt vặt, cá kiếm tý thì người ta mới nhiệt tình làm việc cho mình chứ :P Nhưng chế chứng từ để thanh toán thì không có đâu anh, vì em ký hợp đồng với bên hãng chăm sóc cả xe em và xe công ty, lái xe chỉ có trách nhiệm mang xe đến và trông nom. Em tham khảo để biết và có gì ý kiến với bên hãng thôi. Nhưng tham khảo vài người bạn nữa thì xe bảo dưỡng cấp lớn trên 4 vạn giá này cũng "reasonable" vì em coi CRV của bạn em làm bảo dưỡng cấp lớn cũng xấp xỉ giá này rồi ý, đúng không Ông Cò?
Mắc nhất là thay lọc gió aircon, năm ngoái GX470 làm BD cấp cao ở đây em nghĩ chưa cần thay nên em gạch đi. Nhưng sau đó một thời gian aircon phía trái tay lái em thi thoảng thổi gió nóng, thay lọc gió xong thì ok. Sau đó em cũng phần nào tin tưởng nhân viên họ tư vấn hơn. Mình cũng nên nhìn mặt tích cực của việc gửi xe vào hãng nữa.

hieu1907

Xe tăng
Thực ra em không "sát ván" mấy cái lặt vặt, cá kiếm tý thì người ta mới nhiệt tình làm việc cho mình chứ :P Nhưng chế chứng từ để thanh toán thì không có đâu anh, vì em ký hợp đồng với bên hãng chăm sóc cả xe em và xe công ty, lái xe chỉ có trách nhiệm mang xe đến và trông nom. Em tham khảo để biết và có gì ý kiến với bên hãng thôi. Nhưng tham khảo vài người bạn nữa thì xe bảo dưỡng cấp lớn trên 4 vạn giá này cũng "reasonable" vì em coi CRV của bạn em làm bảo dưỡng cấp lớn cũng xấp xỉ giá này rồi ý, đúng không Ông Cò?
Mắc nhất là thay lọc gió aircon, năm ngoái GX470 làm BD cấp cao ở đây em nghĩ chưa cần thay nên em gạch đi. Nhưng sau đó một thời gian aircon phía trái tay lái em thi thoảng thổi gió nóng, thay lọc gió xong thì ok. Sau đó em cũng phần nào tin tưởng nhân viên họ tư vấn hơn. Mình cũng nên nhìn mặt tích cực của việc gửi xe vào hãng nữa.
thế thì chúc mừng em đã có dịch vụ tốt. không có người như em làm sao hãng sống được cơ chứ. em đã bao giờ nhìn thấy cái lọc gió e còn chưa. xe em là prado à, lần sau thay lọc gió e còn, đưa anh 1 triệu anh mua hộ và tự lắp cho em nhé, hoặc anh mang vào háng anh lăp cho em luôn với giá 1 triệu chênh lệch bao nhiêu anh hưởng nhé, thế này hội venza cafe miên phí rồi. em đừng làm mọi người trên này được trận cười ngả nghiêng. ai đời lọc gió e còn giá 2,3 tr.

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
thế thì chúc mừng em đã có dịch vụ tốt. không có người như em làm sao hãng sống được cơ chứ. em đã bao giờ nhìn thấy cái lọc gió e còn chưa. xe em là prado à, lần sau thay lọc gió e còn, đưa anh 1 triệu anh mua hộ và tự lắp cho em nhé, hoặc anh mang vào háng anh lăp cho em luôn với giá 1 triệu chênh lệch bao nhiêu anh hưởng nhé, thế này hội venza cafe miên phí rồi. em đừng làm mọi người trên này được trận cười ngả nghiêng. ai đời lọc gió e còn giá 2,3 tr.
Cảm ơn CT mở mang cho em. Chỗ anh em có gì anh cứ từ từ nói, có gì mà "cười ngả nghiêng" nhờ. :P
P/s: Tattoo của em đấy!

Chỉnh sửa cuối:

hieu1907

Xe tăng
Cảm ơn CT mở mang cho em. Chỗ anh em có gì anh cứ từ từ nói, có gì mà "cười ngả nghiêng" nhờ. :P
P/s: Tattoo của em đấy!
Sặc sexy quá. moi người vào xem ảnh của julie đi nhé đảm bảo sốc

NamThanglong1

Xe buýt
Vụ lọc gió này CT nói đúng rồi, mợ Ju chắc được thay đồ nhập khẩu của Lex hay Prado nên đắt thế, đáng nhẽ Toy chỉ đơn giản là thay bằng đồ của xe khác có ở Việt nam, như lần trước lọc gió điều hòa của Venza em thay bằng lọc gió của inova, chỉ mấy trăm thôi

Julie

Xe tăng
Sặc sexy quá. moi người vào xem ảnh của julie đi nhé đảm bảo sốc
CT lại lạc đề rồi đấy!

Vụ lọc gió này CT nói đúng rồi, mợ Ju chắc được thay đồ nhập khẩu của Lex hay Prado nên đắt thế, đáng nhẽ Toy chỉ đơn giản là thay bằng đồ của xe khác có ở Việt nam, như lần trước lọc gió điều hòa của Venza em thay bằng lọc gió của inova, chỉ mấy trăm thôi
Thực ra vào hãng làm là thế, em cũng tự nguyện đưa cổ lên thớt thôi chứ có ai lừa em đâu.:D
Nhưng từ giờ em sẽ thử "save money" theo cách trên của CT cả kụ NamThanglong1.Thanks các kụ!

hieutd2

Xe tăng
thời buổi cắt giảm lương, nhân sự mà e nghe tiền triệu chóng hết cả mặt:( Mợ Julie đừng nghe CT mà mất lòng tin vào bác To nhé:P
Đề nghị CT tập trung vào chủ đề chính là xử lý vụ kêu lọc cọc vô lăng đi >:)

longthang

Xe buýt
khổ thân bác (hieutd2) em ở trên này đã đành,bác ở dưới đấy mà vẫn phải sống chung với cái tay lái lục khục.khi nào bác khắc phục được thì mách em với nhé.

tranthihao

Xe tải
Ju mấy nay vắng bóng thía. Nhớ tóa :ar!

hieu1907

Xe tăng
Cứ chịu khó sáng thứ 7 mang vào háng sửa là hết thôi. Thấy thiên hạ bảo toy GP sửa phần cơ khí là giỏi nhất

tranthihao

Xe tải
i
Bác Hugen đi tránh bão Sơn Tinh về rùi ah? Bão về nhanh quá không biết bác đã kịp gặt hái chưa;;) vắng bác mấy hôm mà nàng đổi tính quá:))
E bị mợ Ju mợ í chởi thấy nhục cả tuần nay rồi có dám mò vào thớt này đâu.:D
Hy vọng là mợ í quên rồi chứ thù lâu nhớ dai thì chắc e cũng đành phải chào các bác thoi.

hieu1907

Xe tăng
Hôm nay chủ nhật rảnh rỗi e đem xe ra chạy quanh phố phường HN e phát hiện ra điều bất ngờ.Xe e là bản full của mọi bản full nên nó có cái AWD nên xăng hơn xe các bác bản full khoảng 1l đến 2l nhé. E reset cái mục avarage fuel về 0 sau đó chạy lòng vòng trên phố khoảng 15km. E đạp ga cho Vòng tua của máy không bao giờ quá 2000 vòng kết quả mức tiêu thụ trung bình la 12l/100km. Sau đó buổi chiều e lai reset về 0 và chạy với phong cách xe đua. Rú ga rồ ga ầm ầm kết quả là 16l/100km. Các cụ có thấy ngac nhiên ko. Đi đều ga mà lệch so với cách đi kiểu trẻ trâu tận 4l.

Chỉnh sửa cuối:

Julie

Xe tăng
@CT dạo này có vẻ hơi phấn khởi nhỉ! :P

http://www.otofun.net/threads/431014-tiep-tuc-tuyen-nhan-vien-ky-thuat-ve-mang-dich-vu
Em tốt nghiệp ĐTVT ĐHBK 13 năm, rồi cao học, rồi CCNA... 13 năm sống và làm việc đúng chiên ngành cụ chủ rao tuyển nhân viên.
Túm lại nói chung là e làm được tuốt nhưng riêng có mỗi vấn đề là tính em hay gây sự cãi nhau với quản lý nên tuyền bị đuổi, chuyển chỗ làm gần tá cơ quan òi. Giờ không biết đầu quân chỗ cụ chủ có được hem :)
Thảo nào...Background "nhọ" thế này cơ mà. :P

longthang

Xe buýt
Hôm nay ngày nghỉ bác Chủ thớt ko tập hợp các Thớt viên đi cafe à

Trạng thái
Thớt đang đóng